[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

Loong Phoong

Xe điện
e cũng gặp 1 trường hợp nặng hơn bác, và e cũng đã làm như bác đấy, hy vọng mọi người cũng có ý thức và trách nhiệm khi gặp trường hợp này như bác thì xã hội có phải đẹp biết mấy

VP_Statham

Xe tải
nghĩa cử rất là cao đẹp và đúng với tinh thần OF, chúc mừng cụ...

CỬU VĂN LONG

Xe container
sáng sớm mở cửa xe thì thấy máu loang lổ, may nhà có vodka em lôi ra tẩy vết máu nên cũng khá sạch, giờ thì xe em thơm lắm rồi :))

hehe vụ rửa xe bằng votka mà chưa có vụ rửa bia ngoài đời đâu nhá - cung hỷ - cung hỷ :D

anhkthn

Xe hơi
Một nghĩa cử cao đẹp! Vote cụ.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Đa tạ các cụ ủng hộ em vodka, em say quá.. làm việc tốt được các cụ mợ động viên.. còn gì hạnh phúc hơn :x

cảm phục cụ. nhưng cụ bỏ ae tôi lâu quá rồi đấy.
Em có bỏ anh em đâu, tại vì em bận quá đấy thôi, mà cũng chả thấy các cụ ới em đi nhậu bao giờ :( Hôm qua thấy cụ Sonrack bẩu trưa qua các cụ uống bia.. em biết mà ứa nước mắt, tủi thân :(

Thế hôm đấy về muộn thế cơ hả pé, khổ thân :) =D>=D>=D>
Đấy, thân gái dặm trường khổ lắm :))

Mời bác 1 ly !, bế ng bị nạn lên triton hơi cao chắc cũng hơi vát vả bác nhỉ
Đúng là hơi vất cụ ạ, cụ bị nạn đấy nặng gần gấp đôi em, thế mà em vẫn nhét được lên ghế sau ;)

hehe vụ rửa xe bằng votka mà chưa có vụ rửa bia ngoài đời đâu nhá - cung hỷ - cung hỷ :D
Đi tây về không í ới gì, lại đi nhậu ở Linh Chi với Kiên, Cụ Sâu, Cấu Ti mà ko gọi anh em, chưa hỏi tội đâu nhé???

Chỉnh sửa cuối:

TAMHOA

Xe tải
Nhà cháu bày tỏ lòng ngưỡng mộ Cụ...:x

ferrari 599 GTB

Xe tăng
e nghĩ là cho ông choai nào lái hộ (chắc k có bằng nữa :-s) nên mới nói thế ợ
nhưng mờ dù sao tinh thần của cụ chủ thớt thế là quá đáng hoan nghênh ạ ;)
e gửi tặng cụ chai Vodka Nga r` nhé :P :"> ...

robyphu

Xe hơi
Anh Quay..có nhớ em ko..hi..sunflower vẫn hoạt động chứ anh..=P~

Ngưỡng mộ cụ quá. Hôm nào cho nhà cháu diện kiến dung nhan với ná

rongchoiter

Xe đạp
Rạng sáng ngày 30/4/2011 lúc 1h40... em đi về qua đường Thanh Niên thì gặp một xe Yaris lao thẳng lên dải phân cách giữa đâm trực diện vào gốc cây đối diện bánh tôm Hồ Tây, phát đâm cực mạnh, xe vỡ máy, sắt thép máy móc như tụt vào buồng lái.. 2 túi khí bung cả..

Mới vài người dân tò mò đứng ngó vào.. em đi một mình nhưng vẫn dừng lại xem cụ thể.. bình thường em ko như vậy, nhưng vì tai nạn khá nặng lúc đêm hôn, lại vắng người nên em quyết định xem cụ thể.

Bên trong 1 người đàn ông gục bên ghế phụ.. máu me be bét nhuốm đỏ toàn thân, vết thương ở trán nặng, chân bị thủng chắc do sắt thép đâm vào.. khuôn mặt ko nhìn rõ vì quá nhiều máu tràn xuống.. người này lúc này ko nói được gì cả, gần như lịm ngất, vài người dân tò mò đứng xem nhưng không động thái gì để hỗ trợ.

Liều lên em lùi xe về sát xe bị nạn, thúc giục một thanh niên cùng em bê người kia lên ghế sau và em lao về Xanh Pôn, cùng 1 người nữa bế thanh niên bị nạn vào phòng cấp cứu, lót tay bác sỹ và cho lên bàn sơ cứu ngay lập tức..

Lúc này người bị nạn tỉnh và có nhắc được số điện thoại của bố, và người yêu hay vợ em ko rõ.. khoảng 20p sau người nhà đến thì em từ giã đi về khi biết người bị nạn sẽ ổn.

Lúc về em vẫn đi qua chỗ xe bị tai nạn, gặ̣p 1 người bạn của người bị nạn đứng trông hiện trường, em hỏi han mấy câu và nói chính em đưa anh bạn cậu ta vào viện.. người này thế máu me đầy người em nên rút ví đưa em tiền để cảm ơn, em nhất định không nhận, chúc may mắn và từ giã.

Xe em hôm sau phải vệ sinh hết chỗ này...

Chiều ngày hôm sau, người bạn gái người bị nạn điện thoại cảm ơn và thông báo đã mổ xong và vừa tỉnh.. đã qua cơn hoạn nạn, hẹn gặp em sau khi người bị nạn hồi phục hoàn toàn.

Dù bình thường khi gặp tai nạn lăn tăn có nên giúp hay ko vì nhiều lí do.. nhưng qua lần này giúp người bị nạn.. em vui vì đã làm được một việc.. ít ra là có ích cho người bị nạn.

Em chỉ thắc mắc rằng không thấy người lái đâu.. hỏi người bị nạn thì anh ta ko nhớ ai lái xe cả.. chỉ bảo là "em ko biết".

Sau này em sẽ hỏi cụ thể sau.
Em rất xúc động trước nghĩa cử của cụ, chúc cụ bình an

Ken09

Xe tải
Em vod nghĩa cử đẹp của bác rồi đấy nhé.

arsenal8660

Xe tăng
vodka cụ nhé, mong là xã hội có nhiều người như cụ

vietanh_car

Xe tăng
cụ tuyệt quá e vodka cụ vì tinh thần OF :-bd

hung303

Xe điện
Cụ thật tốt,
Trời sẽ phù hộ cụ!!

hung303

Xe điện
Em cũng chưa hỏi rõ vì cụ OF đấy còn đang điều trị , nghe nói là cụ ấy bị văng sang ghế phụ chứ không phải có người lái cụ à , vì ghế chính không có giọt máu nào
Nguyên nhân thì do đi tốc độ 60km bị 1 cậu SH đi ngược chiều lao thẳng vào xe ( Say rượu ?? ) + bật đèn chói lóa - cụ ấy tránh sang trái vì lên vỉa nên mất lái ạ
Mấy lần e đi xe buổi đêm trong TP rồi, cứ qua ngã 4 là e thấy ghê ghê chạy chậm hẳn lại, đèn đỏ vẫn dừng kệ xe khác vượt vì cứ thỉnh thoảng thấy 2b chạy vụt qua bất chấp các hướng thế nào!!