[Thảo luận] Gần đến tết rồi các Pác phải lái xe cẩn thận<<<<<<<<<<<

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác là khoảng 7h30 tối ngày hôm đó em cũng đi từ Lạng sơn về qua TT Mẹt khoàng 10 đến 15 km theo hướng LS-HN thì nhìn thấy vụ này nhưng đang vội và đường hẹp nên không dừng lại cờ hụp được.
Theo hiện trường thì hai xe này chạy cùng chiều theo hướng từ lạng sơn về HN, chiếc xe ben chở đá chạy trước và SF bám đuôi sau. Hình như trước đầu xe ben còn có 1 2B nữa. Như vậy có thể dự rằng xe ben phanh gấp tránh 2 bánh, SF chạy sau không làm chủ tốc độ nên đâm vào đuôi xe ben và hậu quả là cụ chủ thớt đã nói. Đoạn này đường hep, dốc và quanh co, tốc độ cho phép là 80km/h nên rất nguy hiểm.
Mong các cụ có việc lên lạng sơn đề phòng tai nạn ở khu vực này .

Cùng chiều mà lực đâm mạnh thế nhỉ, khiếp thật!

minh_ls

Đi bộ
xe bẹp dúm kinh quá, tìm mãi mới thấy bài viết này, bác nào chụp ảnh nhanh thế. Mẹ của em ngồi trong xe này, may là ko chết >.< hôm 29/1 vừa ra viện rồi ko ảnh hưởng gì mấy may trấn động não nhẹ thôi:18:...1 cô ngồi bên phía trái xe sau ghế lái chệch khớp háng với cả khâu đầy ở đầu :( nhưng não ko sao còn ra viện trước bà ja` em mấy hôm.. xe bị va chạm mạnh ở phía ghế phụ và bên phải thân xe, nên lái xe và người ngồi sau lái ko bị thiệt mạng. xe bị nát dúm dó như này là do xe đang vượt xe tải trở đá >.< tốc độ rất cao, khi đang vượt nửa chừng thì có xe ngược chiều xuất hiện đúng chỗ cua khuất, đang lao thẳng đến lái xe phanh ko kịp nên đánh lái xang phải đâm vào xe chở đá cùng chiều. nên người ngồi nghế phụ và ngồi sau ghế phụ bên phải xe thiệt mạng :'(..... cầu cho linh hồn mọi người dc yên nghỉ :(

lookati

Xe tải
Vừa giận vừa thương các bác ah!
Các cụ nhà mình bảo: chưa thấy quan tài chưa biết sợ, nhưng mà thấy rồi thì cũng chả có lần sau nữa. Nhìn cái đống sắt vụn mà hãi hùng cho tốc độ của chiếc xe!

Thang_i30

Xe hơi
Nhìn xe nát như thế nay thì còn gì là người các cụ nhỉ:77:

ntphuong

Xe tải
xe bẹp dúm kinh quá, tìm mãi mới thấy bài viết này, bác nào chụp ảnh nhanh thế. Mẹ của em ngồi trong xe này, may là ko chết >.< hôm 29/1 vừa ra viện rồi ko ảnh hưởng gì mấy may trấn động não nhẹ thôi:18:...1 cô ngồi bên phía trái xe sau ghế lái chệch khớp háng với cả khâu đầy ở đầu :( nhưng não ko sao còn ra viện trước bà ja` em mấy hôm.. xe bị va chạm mạnh ở phía ghế phụ và bên phải thân xe, nên lái xe và người ngồi sau lái ko bị thiệt mạng. xe bị nát dúm dó như này là do xe đang vượt xe tải trở đá >.< tốc độ rất cao, khi đang vượt nửa chừng thì có xe ngược chiều xuất hiện đúng chỗ cua khuất, đang lao thẳng đến lái xe phanh ko kịp nên đánh lái xang phải đâm vào xe chở đá cùng chiều. nên người ngồi nghế phụ và ngồi sau ghế phụ bên phải xe thiệt mạng :'(..... cầu cho linh hồn mọi người dc yên nghỉ :(
Nhà Cụ đúng là có quý nhân phù trợ nên mẹ của Cụ mới ngồi bên lái đấy nhỉ
Chúc mừng cụ nhé.

minh_ls

Đi bộ
Nhà Cụ đúng là có quý nhân phù trợ nên mẹ của Cụ mới ngồi bên lái đấy nhỉ
Chúc mừng cụ nhé.
thank cụ đã quan tâm, cũng xin cám ơn những người dân đã kịp thời đưa mẹ em và những người bị nạn vào viện cấp cứu:)....,mà cũng có nhiều kẻ gian tranh thủ,mấy bà đi đưa dâu đều ăn diện trang sức bị mất sạch, túi xách,điện thoại ko ai còn gì :mad:.... cũng may là của đi thay người .
Vừa giận vừa thương các bác ah!
Các cụ nhà mình bảo: chưa thấy quan tài chưa biết sợ, nhưng mà thấy rồi thì cũng chả có lần sau nữa. Nhìn cái đống sắt vụn mà hãi hùng cho tốc độ của chiếc xe!
lái xe có thiệt mạng đâu cụ, người ko có lỗi gì ngồi ghế phụ thì chết tại chỗ

Komat

Xe tải
Một bài học cho những lái xe thường phóng nhanh vượt ẩu. Vượt ở đoạn cua môt nguy hiểm khôn lường.
Xin chia buồn cùng người sấu số, hơi nghịch lý một chút nhưng cũng chúc mừng gia đình bác chủ thớt vì đã vượt qua được một tai nạn kinh hoàng.

khoavq

Xe điện
Cháu thường đi HN - Lạng Sơn.
Công nhận là đường tương đối đẹp,
nhưng quanh co và nguy hiểm.
Có rất nhiều đoạn vạch liền cấm vượt tới vài km...
Cháu cũng không mấy khi dám đi nhanh, cả ngày và đêm.

Lái xe STF làm sao mà có thể vượt ẩu thế nhỉ?
Kiểu lái xe như vậy chỉ có thể là cố vượt, hoặc vượt ẩu...

Cái xe không còn hình thù nữa... có lẽ lái xe không còn cơ hội để sửa sai rồi...

Cầu mong linh hồn 2 người tử nạn siêu thoát.

KenBlock1102

Xe tăng
Vào thớt này phải mau thuốc chống shock các cụ nhỉ. kinh hãi quá cái xe nát hết đầu.

pro8386

Xe tăng
trời ơi kinh hoàng vậy sao,xin chia buồn cùng gia quyến,không biết chiếc xe này con có thể khôi phục được không các bác nhỉ:77::77:

XLI16

Xe hơi
Sợ quá các bác nhỉ! E đi toàn nhường thôi, dưng mà nhiều khi các bác cũng bắt nạt em quá cơ!

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
tan nát ............... tết nhất đến nơi rồi ............. :mad:

peacy

Xe máy
tang thương quá............., các bác nhớ lái xe cẩn thận.

Hyundai i30CW

Xe đạp
Vụ tai nạn này xảy ra vào ngày 16 vừa qua tại địa Quốc lộ 1A thuộc tỉnh Lạng Sơn, chiếc Santafe trên đường từ Hà Nội về đã va chạm với xe trở đá, và hậu quả làm 2 người chết, 1 người bị thương nặng, Các pác nhìn hình ảnh chiếc xe thì chắc cũng đoán được vận tốc của chiếc xe khi va chạm. Mong rằng sắp đến tết rồi, tất cả mọi người hãy đi thật an toàn, để vừa vì mình và vừa cho ngươì thân./.

ặc em là người đã đi qua chiếc xe này tại lạng sơn. Nó đi trước xe em lúc đến nơi xảy ra tai nạn thì đã thấy nó như thế, người được lôi ra ngoài bên đường nhìn ghê lắm
mãi không thấy báo đăng hôm nay mới đọc đựoc
:'(

minh_ls

Đi bộ
ặc em là người đã đi qua chiếc xe này tại lạng sơn. Nó đi trước xe em lúc đến nơi xảy ra tai nạn thì đã thấy nó như thế, người được lôi ra ngoài bên đường nhìn ghê lắm
mãi không thấy báo đăng hôm nay mới đọc đựoc
2 người bị chết tại chỗ nên ko đưa đi cấp cứu :46: xe va chạm mạnh và vỡ cửa kính nên người ngồi trong xe ai cũng bị thương ở mặt và đầu lúc đấy ai cũng máu đầy mặt chả nhận ra dc ai >.< cụ nhìn ghê là phải, thế mà vẫn có kẻ đủ can đảm vào giật dây chuyền, trang sức, điện thoại... của người chết và bị ngất :mad:

hoang.long

Xe tải
Website
intmt.net
Tang thương quá ....... Cầu cho người xấu số được siêu thoát :77::77::77:

Tamagochi

Xe tải
Ớn thật, sao lão tài xế không ra đi thay cho người ngồi bên phụ nhỉ, chở nhiều người mà xem tính mạng người ta không ra gì cả. Lão này phải tước bằng vĩnh viễn, truy cứu trách nhiệm hình sự luôn, luật đã cấm vượt ở những khúc cua rồi mà vẫn còn cố. Xin chia buồn cùng gia đình những người bị nạn