Gấp Gấp Bác nào biết luật xử lý TNGT vào giúp em vớii ạ

Li fleeting

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng là hôm nay em cùng mấy đứa bạn đi Lựng Xanh bên Thủy Nguyên Chơi. Khi về đến đường 359c gần đèn xanh đèn đỏ ngã tư Bác mật. E điều khiển xe máy SH mode đi bên làn ngoài ( đường có 2 làn rộng 3m em đi ở giữa làn cho xe máy cách mép đường 1m8-2m) có 1 bà cụ đi đạp điện chở 1 cháu nhỏ đi làn trong cách mép đường 1m-1,2m em đang đi lên đến lúc 2 xem song song nhau, thì bà ấy đánh tay lái vào phía em( em đang đi thẳng vận tốc 35km/h) cọ vào tay lái em rồi mắc tay lái xe đạp điện vào cuối yên xe em làm rách yên xe (C.a có chụp để làm hiện trường) rồi ngã xuống đường( không bị kéo lê). Lúc đấy phía trước không có ô tô - xe contener nào đỗ ven đường cả. E tay lái cứng may không sao, khi thấy bà ấy bị ngã em phanh lại lúc đó xe em cách xe bà ấy chừng 2m, em quay lại đỡ bà ấy dậy thì bà ấy lại ăn vạ bảo đau vai k dậy đc. Em với mấy đứa bạn mãi mới đưa bà ấy được vào quán nước bên cạnh ngồi. Lúc đầu bảo gọi điện cho người thân thì bảo không có ai. E và bạn lấy đt của bà ấy gọi cho 1 cô bảo là con gái, tí sau thì có 1 ông con đến trc đưa bà ấy đi viện chiếu chụp, e có đi cùng mà lúc vào đi gửi xe lên không vào cùng, vào chụp chẳng biết thế nào chưa có phim ra đã ra bảo em đưa 2triệu tiền chiếu chụp. Em bảo em không sai, em thấy bà ấy ngã đỡ dậy và đưa đến viện thế thôi, sau đó 2 bà con gái đến và gọi C.an giải quyết ( nhà họ có quen C.a). Còn bà cụ kia thì bác sĩ chuẩn đoán qua loa( chưa đến 30s) bảo vỡ xương bả vai phải đưa vào viện Tiệp. Lúc đưa đi em không đi cùng vì C.A GT đến em phải cùng họ ra hiện trường. Ở hiện trường thì họ làm biên bản chụp vài cái ảnh rồi hỏi người làm chứng thì lúc đấy bạn e đi sau nó bảo làm chứng thì C.A lại bảo không khách quan. Hỏi người khác thì bảo không nhìn thấy tận mắt lên họ không làm chứng, không ký vào biên bản, có 1 người nhìn thấy tận mắt thì bảo là bị nghiện ( các anh C.A bảo không tin được). Thế là tạm giữ xe em với đạp điện để điều tra, lúc giữ em hỏi giữ bao lâu không nói, bao giời tiến hành giải quyết thì bảo phải đợi bên bị hại ( bà cụ kia xem như thế nào, tâm thần ổn định lên giải quyết thì mới làm>>> mình phải nói chuyện giải quyết tìn cảm ( đền cho người ta), nếu nói chuyện tình cảm xog thì mai giải quyết ngay cũng được. Tối e có bảo mẹ em gọi cho con của bà kia thì đang bảo nằm viện để chuẩn đoán xem có phải mổ không ( em nghĩ là kế vòi tiền) và em hẹn mai qua nói chuyện. Các cụ biết luật thì cho em hỏi em đúng hai sai, nếu lên C.A giải quyết thì như thế nào, người ta được quyền giữ xe em để điều tra bao lâu, nếu nhà bên kia không lên gặp để giải quyết thì sẽ thế nào ạ. Hay họ không lên giải quyết thì xe mình vẫn cứ bị nhốt... các bác giúp em với

Du_don

Xe điện
Thuê luật sư! Kiện tụi nó nếu đi đúng!

Bachnguyen98

Xe tải
Trường hợp này rất nhạy cảm, khó phân định nếu xxx làm việc ko công minh và tận tụy nên Cụ rất có thể bị quy vào trường hợp vượt rồi va quệt vào bà cụ . Lúc ở bệnh viện khi người ta y/ cầu nộp tiền chụp thì cụ nên tự tay nộp để tỏ thiện chí để có thể có điều kiện thương lượng hòa bình. Ở Việt Nam mình thì khi có va chạm thì thường người đi xe to thua người xe bé, ngừoi xứ lạ thua người địa phương cụ ạ, cũng may là cụ ko bị tẩn đấy. Theo em trờng hợp này cụ ko nôn nóng được, nên đến thăm hỏi bà cụ để tỏ thiện chí, ko nên cãi lý với gia đình người ta mà chuẩn bị chứng cứ nếu trường hợp gia đình bà cụ làm căng vượt quá khả năng của cụ .Trường hợp này nên xác định là mình đen thôi cụ ạ.

Li fleeting

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này rất nhạy cảm, khó phân định nếu xxx làm việc ko công minh và tận tụy nên Cụ rất có thể bị quy vào trường hợp vượt rồi va quệt vào bà cụ . Lúc ở bệnh viện khi người ta y/ cầu nộp tiền chụp thì cụ nên tự tay nộp để tỏ thiện chí để có thể có điều kiện thương lượng hòa bình. Ở Việt Nam mình thì khi có va chạm thì thường người đi xe to thua người xe bé, ngừoi xứ lạ thua người địa phương cụ ạ, cũng may là cụ ko bị tẩn đấy. Theo em trờng hợp này cụ ko nôn nóng được, nên đến thăm hỏi bà cụ để tỏ thiện chí, ko nên cãi lý với gia đình người ta mà chuẩn bị chứng cứ nếu trường hợp gia đình bà cụ làm căng vượt quá khả năng của cụ .Trường hợp này nên xác định là mình đen thôi cụ ạ.
Tẩn gì hả cụ, e có vượt để va vào người ta đâu. 2 xe lúc đó song song nhau rồi người ta phi vào xe em ngã em quay lai đỡ. Mình tử tế nó lại định ăn thịt mình. E đang muốn hỏi ai rành về luật :
"Các cụ biết luật thì cho em hỏi em đúng hai sai, nếu lên C.A giải quyết thì như thế nào, người ta được quyền giữ xe em để điều tra bao lâu, nếu nhà bên kia không lên gặp để giải quyết thì sẽ thế nào ạ. Hay họ không lên giải quyết thì xe mình vẫn cứ bị nhốt..."

Lên

Xe tăng
Website
panamaexpress.net
Ở đời lắm kẻ mưu hèn kế bẩn that... Ung hộ nêú cụ chủ dunǵ

cakhochay

Xe đạp
chia buồn cùng cụ chủ! :(

Quang Huu

Xe tải
Nhọ thế cụ nhỉ. Biết bị ăn vạ rồi mà chả làm j được. Thôi cụ nên thương lượng cho ngta ít thuôc mem bồi dưỡng... Thằng e cạnh nhà em cũng bị kiểu oái ăm như cụ, đang đi 2b 35-40km/h có bà từ tít bên đừng chay qua va vào đầu xe nằm ăn vạ luôn, đi kt chụp chiếu... Bị xây xát nhẹ ... K đáng kể mà bà đòi 2t5 tiền thuôc mem, 3t tổn thương tinh thần, 2t tiền nằm viện k đi làm kiếm tiền được... nói chung đã ăn vạ thì đủ thứ kể, bà còn bảo tý bà còn đòi thêm tiền công chăm sóc bà cho con cái nhà bà đã phải bỏ công việc để chăm sóc bà đấy. Cụ xem nó đòi bn thấy hợp lú thì cho coi như vận đen cụ bố thí đi. K còn lằng nhằng xe cụ còn ngâm nắng mưa dài dài đấy , và còn mất công mất việc cụ đi đi lại lại mang bực mình vào thân nữa. Cụ nghĩ đi ạ còn thuê ls cụ cũng mất ối tiền=>> loằng ngoằng lắm mà chưa chắc đã đem lại kết quả như cụ mong muốn => thêm mất time lại thêm bực...

Công Lý

Xe máy
Cơ bản nếu nó đòi ít và chấp nhận đc em nghĩ bác nên nhắm mắt cho qua. Chứ xã hội bây giờ, bác chưa chờ đc vạ má đã sưng. Chưa biết ai đúng sai, nhưng bác cũng phải đi làm, còn nhiều việc khác, chấp nhận " đen" để khỏi mất thời gian, và suy nghĩ vào những việc vớ vẩn

Bachnguyen98

Xe tải
Tẩn gì hả cụ, e có vượt để va vào người ta đâu. 2 xe lúc đó song song nhau rồi người ta phi vào xe em ngã em quay lai đỡ. Mình tử tế nó lại định ăn thịt mình. E đang muốn hỏi ai rành về luật :
"Các cụ biết luật thì cho em hỏi em đúng hai sai, nếu lên C.A giải quyết thì như thế nào, người ta được quyền giữ xe em để điều tra bao lâu, nếu nhà bên kia không lên gặp để giải quyết thì sẽ thế nào ạ. Hay họ không lên giải quyết thì xe mình vẫn cứ bị nhốt..."
Vấn đề ko phải đúng sai mà nhiều nơi khi người nhà bị tai nạn là họ hành hung luôn người liên quan cụ ạ, em nói cụ may là ở chỗ này. Còn thời hạn sử lý vụ việc, cụ nghiên cứu cái này : http://moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=14511

Li fleeting

[Tịch thu bằng lái]
Nhọ thế cụ nhỉ. Biết bị ăn vạ rồi mà chả làm j được. Thôi cụ nên thương lượng cho ngta ít thuôc mem bồi dưỡng... Thằng e cạnh nhà em cũng bị kiểu oái ăm như cụ, đang đi 2b 35-40km/h có bà từ tít bên đừng chay qua va vào đầu xe nằm ăn vạ luôn, đi kt chụp chiếu... Bị xây xát nhẹ ... K đáng kể mà bà đòi 2t5 tiền thuôc mem, 3t tổn thương tinh thần, 2t tiền nằm viện k đi làm kiếm tiền được... nói chung đã ăn vạ thì đủ thứ kể, bà còn bảo tý bà còn đòi thêm tiền công chăm sóc bà cho con cái nhà bà đã phải bỏ công việc để chăm sóc bà đấy. Cụ xem nó đòi bn thấy hợp lú thì cho coi như vận đen cụ bố thí đi. K còn lằng nhằng xe cụ còn ngâm nắng mưa dài dài đấy , và còn mất công mất việc cụ đi đi lại lại mang bực mình vào thân nữa. Cụ nghĩ đi ạ còn thuê ls cụ cũng mất ối tiền=>> loằng ngoằng lắm mà chưa chắc đã đem lại kết quả như cụ mong muốn => thêm mất time lại thêm bực...
vâng tối em lai phải qua nhà họ nói chuyện đây cụ ạ:(

Li fleeting

[Tịch thu bằng lái]

Li fleeting

[Tịch thu bằng lái]
Cơ bản nếu nó đòi ít và chấp nhận đc em nghĩ bác nên nhắm mắt cho qua. Chứ xã hội bây giờ, bác chưa chờ đc vạ má đã sưng. Chưa biết ai đúng sai, nhưng bác cũng phải đi làm, còn nhiều việc khác, chấp nhận " đen" để khỏi mất thời gian, và suy nghĩ vào những việc vớ vẩn
vâng h e cũng nghĩ thế, mình tử tế quá làm ơn mắc oán cụ ạ

Subaru1234

Xe đạp
theo em thì cụ cứ bình tĩnh để xem tình hình thế nào đã cụ ạ, trong thời gian này cụ chịu khó qua thăm hỏi mang tính nhân văn ( đúng sai chưa cần biết ) sau đó cụ tham vấn các bác luật sư , chuẩn bị những kiến thức cần thiết về luật để bảo vệ mình trước đã , cụ chưa có luật sư inbox em , em giới thiệu free cho cụ

ps , em không phải cò vạc gì đâu nhé , nếu cụ chủ đi đúng luật thì chẳng việc gì phải sợ cả ,