[Funland] Gấp lắm.Chọn dàn mini Denon Ms3 hay Onkyo X7 hả các cụ ???

Gyn G.O

Xe hơi
Mình đang dùng ONKYO, được 3 năm rồi, cũng là hàng second, mình thấy nghe hay và ấm. Giá mua hơn 2 củ tý, nói chung chấp nhận được
Cái giống này ko thấy nó mất giá gì cụ nhể. Cháu chỉ thấy càng cũ nó càng đắt thôi ợ :(
theo em bác nên chọn em này
em đảm bảo không bao giờ ân hận, nhà tuấn di chợ trời em thấy có mấy con
Nó là loại gì thế. Đẹp quá cụ ạ dưng mà cháu thích loại có đầu có đuôi,vác về nhìn hoành hoành tí co :P

Gyn G.O

Xe hơi
Tai mỗi người đều khác nhau.. kể cả những kỹ sư âm thanh lừng danh cũng đánh giá khác nhau về cùng 1 sản phẩm.
Với em thì Onkyo X7 có độ khô, cứng, đôi khi nghe ko nịnh tai nhưng có một cái khá quý giá.. đó là thật hơn.. tuy nhiên serial này chưa phải là đẳng cấp tinh tế, nhưng lại khá nổi tiếng.

Tùy cụ chọn, và phụ thuộc vào thể loại âm nhạc cụ thường nghe.. mỗi bộ âm thanh đều có sở trường cho 1 thể loại.. và ko là thế mạnh ở thể loại khác, cụ hãy kiếm vài CD loại test âm sắc, và CD dòng cụ yêu mến và nghe thử, cắm phone nghe và nghe loa ngoài.. đừng nghe nhiều quá sẽ ko còn sự chính xác.
Cụ từng trải quá. Cháu thấm dần thấm dần roài. Mai phải chạy đi nghe thử thôi. Thank cịu cụ :">

hungdongvinh

Xe hơi
Thứ 3 tuần sau là em có con aego M. Làm ăn xa nên chỉ dám mua loa máy tinh thôi. Cụ theo em không ???

butchikim

Xe ba gác
Denon đi cụ, em đang nghe bộ Onkyo...tàm tạm

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Cháu chót nghiện cái dàn mini mất r cụ ạ :(
Một bộ âm thanh đắt tiền, hoặc được cho là hay.. Nó sẽ đúng với không gian nghe nhạc tiêu chuẩn, nếu không nó ko khác 1 bộ âm thanh rẻ tiền.

Và 1 bộ âm thanh bình thường nó sẽ rất tuyệt vời nếu cụ dành cho chúng 1 không gian chuẩn, với cách sắp xếp vật dụng ở trong.. các tấm tiêu âm, hút âm, cách âm, thảm và tấm trần.. tất cả đều cho cụ mọi trải nghiệm khác nhau, âm thanh cũng có những phân tử gọi là hạt âm thanh.. nó cũng bay ra gặp vật cản sẽ bị mất đi, bị hút đi hay bị dội ngược lại.. âm thanh bass ko có định hướng cụ thể, lí do tại sao loa bass có thể để đâu cũng đc trong phòng!

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Một bộ âm thanh rẻ tiền, nghĩa là nó sẽ có những nhược điểm về âm thanh.. và cách sử dụng phòng nghe nhạc để triệt tiêu tối đa những cái gì chưa hay, ví dụ treble bị chói, bass bị bung ko gọn tiếng, hay âm thanh bị dội rất khó chịu. Ngoài cách chỉnh Equalizer hãy sử dụng phòng nghe hợp lý cụ ạ, em ví dụ phòng mà chai lọ, vách kính lủng củng sắp xếp lung tung với những bức tường phẳng trơ thì nghe ko bao giờ hay bằng 1 căn phòng có nhiều nội thất gỗ ngăn nắp và gọn gàng cân đối.. đôi khi cụ trải cái chăn bông vào phòng, âm thanh đã khác rồi.. cách tận dụng để nghe nhạc hay nhất mà.. vẫn rẻ nhất với túi tiền hề hề

Chỉnh sửa cuối:

chuot08

Xe lăn
X7 cụ chủ định lấy giá bn đấy ạ?

matizvan2009

Xe ba gác
sao rẻ thế nhỉ, cả đầu cả loa luôn hả kụ chủ

duong.nx

Xe tải
sao rẻ thế nhỉ, cả đầu cả loa luôn hả kụ chủ
Thực ra không rẻ đâu ạ. Về công nghệ thì hàng bãi về vn chỉ nghe đĩa sound track và mini disk (thỉnh thoảng mới có model cho xem DVD, MP3...). Mà đầu đọc MD thì về VN coi như đắp chiếu.

Em cũng đang hóng mua mà thấy cũng khá nhiều lựa chọn, từ ~ 2tr cho đến cả chục tr. Mà cái em lăn tăn thèm muốn nhất là 1 bộ mini nhỏ để nghe phòng ngủ giá phủ lý < 3tr, nghe đa định dạng và có cổng cho thẻ usb.

Khó nhỉ.

IZZ

Xe tăng
Cụ chủ đi check về bốt cảm nhận lên nhé.

duong.nx

Xe tải
3 ngày òi, chủ thớt lặn mất tăm nhỉ

Fiat1.6

Xe buýt
Hí hí giống em đã từng chọn X7 và không hội hận giờ đổi lên dd nhưng vẫn để X7 ở phòng ngủ cắm với cái tivi xem phim vẫn đã.
Cụ chủ: X7 có Súp out thích bass mua thêm cục súp nữa oánh rung nhà, với giàn mini loa bas có 10-15cm tiếng bas luôn luôn yếu so với nhu cầu .

MAVI

Xe tăng
Chủ thớt ới ời, tềnh hềnh ra siu?

Gyn G.O

Xe hơi
Cháu đây. Mua loa về sướng quá quên mất thớt ;)) Cháu lấy con Denon Ms3 rồi ợ. Ms3 cho ra tiếng bass chắc và sâu hơn x7. Khi cắm sub vào thì tiếng của sub cũng hay hơn, đánh được đa thể loại. Nghe nhạc hòa tấu nhắm mắt lại cảm giác như có một dàn nhạc trước mình vậy. X7 nhạc vàng thì hay nhưng tiếng bass hơi đuối cắm sub vào nghe lùng bùng lắm.

MAVI

Xe tăng
Cháu đây. Mua loa về sướng quá quên mất thớt ;)) Cháu lấy con Denon Ms3 rồi ợ. Ms3 cho ra tiếng bass chắc và sâu hơn x7. Khi cắm sub vào thì tiếng của sub cũng hay hơn, đánh được đa thể loại. Nghe nhạc hòa tấu nhắm mắt lại cảm giác như có một dàn nhạc trước mình vậy. X7 nhạc vàng thì hay nhưng tiếng bass hơi đuối cắm sub vào nghe lùng bùng lắm.
Chúc mừng cụ, cụ chụp ảnh trước sau dàn rồi rì viu cụ thể thêm tí được không? Nhà cháu cũng đang máu một bộ.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
e bảo mà, riêng Ms3 cụ treo cao hơn đầu 1 tí, 2 bên, nghe lan tỏa, âm treb trog và tí tách vô cùng, e chơi với lão Vietdt chuyên bán bọn nội địa này,bộ nào cũng khuân về nhà nghe 1 thời gian rồi, giờ chỉ có Ms3 thôi, có cả đường sub ra lẫn cổng quang

Huyvaga

Xe tải
em cũng có nhu cầu mua bộ như cụ ạh, nhưng mà em thấy mấy bộ này cũ lắm, h cứ mua mấy bộ mới điều khiển với cả kết nối cho tiện cụ àh

Gyn G.O

Xe hơi
Chúc mừng cụ, cụ chụp ảnh trước sau dàn rồi rì viu cụ thể thêm tí được không? Nhà cháu cũng đang máu một bộ.
Dàn của cháu thì trộm vía hàng vừa về cháu qua nhúp được e nhìn như mới,mặt nhôm sáng bóng ko tì vết. Mang về nhà sang cả phòng. Cái giống này cứ phải đến tận nơi nghe thử cụ ơi. Cụ qua nhà bác Tuấn ở Phương Liệt nghe thử thoải mái rồi quyết đinh nhé. Bác Tuấn là người biết nhiều về âm thạn nên sẽ tư véo dc cho cụ.

Gyn G.O

Xe hơi
e bảo mà, riêng Ms3 cụ treo cao hơn đầu 1 tí, 2 bên, nghe lan tỏa, âm treb trog và tí tách vô cùng, e chơi với lão Vietdt chuyên bán bọn nội địa này,bộ nào cũng khuân về nhà nghe 1 thời gian rồi, giờ chỉ có Ms3 thôi, có cả đường sub ra lẫn cổng quang
Vâng cháu khoái nhất nó có cái cổng USb, cắm vào máy tính nghe lốt lét thì cứ gọi là... Hôm rồi cháu bật cái bài hòa tấu đàn bầu lên mà hàng xóm đi qua tưởng cháu thuê nhạc công về gảy :P