Gara CRV - Kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngochien

Xe đạp
Xăng hạ giá được mấy ngày phí đường bộ lại tăng. E chẳng hiểu mấy thằng BOT nó chém kinh quá. Phí đường gần bằng xăng chay. Có những chỗ nó đầu tư ít mà phí đắt quá. Pháp vân cầu giẽ đầu tư gì đâu mà thu 45k. Lại chuẩn bị 1b ninh hiệp, từ sơn nó thu bao nhiêu ko biết.

tomminhhuy

Xe máy
Có cụ nào trải thảm 4D chưa ạ? giá tầm 1.4tr em thấy có bác bán bên gian hàng nhưng lăn tăn vì không rõ độ bền thế nào, có phải trải thảm theo xe lên trên không?
Cụ nào đã sử dụng cho em xin đánh giá nhé.

MrNhi

Xe tải
Có cụ nào trải thảm 4D chưa ạ? giá tầm 1.4tr em thấy có bác bán bên gian hàng nhưng lăn tăn vì không rõ độ bền thế nào, có phải trải thảm theo xe lên trên không?
Cụ nào đã sử dụng cho em xin đánh giá nhé.
4d hình như cò loại new PU hoặc da, tuỳ chất liệu mà giá khác nhau, em dùng 4d new PU thấy cũng được, nhưng có điều kiện bác cứ mạnh dạn 5d 6d cho máu

Milaneto

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút kinh nghiệm về vấn đề dvd ạ
Chả là em được ô anh cho cái dvd, nhưng lắp vào thì nó màn hình nó lên tậm tịt lúc đc lúc không, như hình bên dưới, kiểu nhòe nhoẹt đi xong rồi lên kiểu âm bản. Em muốn hỏi có phải do lúc lắp đặt cáp ciếc các thứ bị lỏng hay do màn bị lỗi hay như nào ạ?

Đây là lúc nó tịt

Còn lúc ngon em nó nét như này
Các cụ tư véo giúp chứ ko em bối cmn rối quá ạ!

Cccm bảo em phải làm sao khi để xe tại bãi khu chung cư mà bị bọn chuột cống nó cưỡng đêm vợ 2 em thế này. Sáng ra cứ phụt mãi không ra kiểm tra thì ôi thôi xong rồi!

traitimthep

Xe tải
Ca

Đầu cd trên xe em giống như đầu cụ post. Em đang muốn độ bluetooth kết nối mobile phone. Thấy có một số cụ cấp bộ này kết nối với aux qua lỗ cắm 3.5mm đơn giản và ko cần đấu đá móc nối vào đâu. Vậy các cụ cho em hỏi đầu này có lô cắm 3.5mm không? Muốn độ bluetooth cho đầu này thì phải lamd dư lào? Thanks các cụ
Em chơi phương án này, đơn giản, rẻ mà vẫn ngon cụ ạ. Tùy cụ có khó tính về mặt âm thanh hay không thôi. Em tai trâu thì sử dụng cực tiện lợi. Cụ mua một bộ nhận Bluetooth, có giắc cắm 3.5mm, cắm vào cổng AUX, thường các bộ này đều cần sạc, cụ cấp điện sạc tẩu ngay cảnh cổng aux là ngon luôn rồi (xe nhà em đời 2011).
Em gửi cụ một số cái em có tham khảo, xong cuối cùng em mua trên lazada có 85k, nghe 2 tháng nay ngon lành :)
http://www.lazada.vn/thiet-bi-nhan-bluetooth-cho-loa-va-am-ly-music-link-mz-301-den-1887294.html
Xịn hơn thì bose rồi belkin, vv.. nhưng em thấy cũng chả cần thiết đối với em :D
http://www.amazon.com/Bose-727012-1300-Bluetooth-Audio-Adapter/dp/B00NTUEDMY/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1460060651&sr=8-1&keywords=bose+bluetooth+audio+receiver
Cuối cùng là chúc cụ chọn được giải pháp hợp ví thôi ạ :D

HieuManh

Đi bộ

ngochien

Xe đạp
Em chơi phương án này, đơn giản, rẻ mà vẫn ngon cụ ạ. Tùy cụ có khó tính về mặt âm thanh hay không thôi. Em tai trâu thì sử dụng cực tiện lợi. Cụ mua một bộ nhận Bluetooth, có giắc cắm 3.5mm, cắm vào cổng AUX, thường các bộ này đều cần sạc, cụ cấp điện sạc tẩu ngay cảnh cổng aux là ngon luôn rồi (xe nhà em đời 2011).
Em gửi cụ một số cái em có tham khảo, xong cuối cùng em mua trên lazada có 85k, nghe 2 tháng nay ngon lành :)
http://www.lazada.vn/thiet-bi-nhan-bluetooth-cho-loa-va-am-ly-music-link-mz-301-den-1887294.html
Xịn hơn thì bose rồi belkin, vv.. nhưng em thấy cũng chả cần thiết đối với em :D
http://www.amazon.com/Bose-727012-1300-Bluetooth-Audio-Adapter/dp/B00NTUEDMY/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1460060651&sr=8-1&keywords=bose+bluetooth+audio+receiver
Cuối cùng là chúc cụ chọn được giải pháp hợp ví thôi ạ :D
Cảm ơn cụ.
sau một tuần bận rồn vì gấu lâm bồn, hôm qua có thời gian nên em đa mua 1 bộ: car aukey bluetooth của một cụ Otofun nhà mình ( cụ ấy ráo bán mấy cái stream bluetooth oukey ship về thừa trong: chợ giời ấy). gồm có 1 một bộ bluetooth, 1 tẩu sạc 3 cổng USB 3.1A. em lắp vào xe dùng thử thấy ok. nhưng tiếng bass cứng không được mềm mại cho lắm. điện tthại gọi đến nghe hơi nhỏ.

lúc nào tiện em chộp mấy hình lắp đặt gửi cụ tham khảo ( giá cụ ấy bán như bán vàng ấy không discount 1 xu lại còn tính ship- thôi cùng tô - fở với nhau nên chẳng mặc cả. thiệt hại như sau: 660K + 20K = 680K)

ngochien

Xe đạp
Có hôm em cố tinh lái nhẹ nhàng nắn nót, đi quãng đường 70km thì nó báo 15,4km/l. Em nghĩ ăn nhiều hay ít chắc do người lái và đường xá thôi ah.
vâng đúng vậy đấy cụ ah.
sau chuyến phố chay em để nguyên công tơ ( không reset) chạy tiếp đường hỗn hợp cả đường trường lẫn nội thành. đến nay tổng khoảng 600 đến 700km gì đấy đồng hồ bào 11.7km/lit ( em dự đường hỗn hợp, chân nhỏ nhẹ nhàng khiêm tốn chắc khoảng 9l/100km gồm cả điều hòa) chấp nhân được cho 2.4 phải không cụ?

NghiPV

Xe hơi
Chào các Cụ, em lính mới - mới rước 1 em 2010 từ SG của người quen, xe mới chạy 3 vạn. Theo các Cụ cần phải check và thay thế những gì?

fialovy

Xe tăng
Chào các Cụ, em lính mới - mới rước 1 em 2010 từ SG của người quen, xe mới chạy 3 vạn. Theo các Cụ cần phải check và thay thế những gì?
Theo em,cụ cứ mang vào hãng bảo dưỡng phát là lòi ra ngay í mà cụ
Check ra có thể ko când thay đồ trong hãng cũng đc

Spike

Xe tăng
vâng đúng vậy đấy cụ ah.
sau chuyến phố chay em để nguyên công tơ ( không reset) chạy tiếp đường hỗn hợp cả đường trường lẫn nội thành. đến nay tổng khoảng 600 đến 700km gì đấy đồng hồ bào 11.7km/lit ( em dự đường hỗn hợp, chân nhỏ nhẹ nhàng khiêm tốn chắc khoảng 9l/100km gồm cả điều hòa) chấp nhân được cho 2.4 phải không cụ?
Tiện hôm nay từ Quảng Ninh về HN em post hầu các cụ. Trip B là em set từ khi bắt đầu lăn bánh và em đi QL10 - Cao tốc HN - HP ạ. Xe em 2.0, như thường lệ là 2 người lớn, 1 trẻ em.

hungbqp

Xe máy
bác mang vào xưởng ô tô của VPTW ở ngõ 12 Đặng Thai Mai (Sonax Đặng Thai Mai nằm trong khuôn viên của xưởng này) họ làm cho. Thợ lành nghề và giá lại rất hợp lý. Dạo trước em hay mang xe lên hãng (đại lý uỷ quyền) để làm nhưng tổng kết lại thấy thợ ở Đặng Thai Mai làm tốt hơn nhiều :D đấy là em nói về phần sơn vỏ thôi đấy nhé.
Em tưởng Sonax ở Đặng Thai Mai nghỉ lâu rồi chứ, lâu rồi có lần em lên không thấy còn ở đấy mà. Hay họ mới mở lại nhỉ.

CR-Vic

Xe container
Họ chuyển sang 2/12 Đặng Thai Mai. Trước là ở ngõ 35 :D

Em tưởng Sonax ở Đặng Thai Mai nghỉ lâu rồi chứ, lâu rồi có lần em lên không thấy còn ở đấy mà. Hay họ mới mở lại nhỉ.

cgbx

Xe tải
Họ chuyển sang 50 đặng thai mai cụ nhé. Ngay đầu lối rẽ vào phủ Tây Hồ cụ ah

namnx

Xe đạp
em dùng CR-V 2.4 2010 từ hồi 2010 vừa bán mấy hôm trước, có vài thông tin tán phét với các bác:

1. CR-V không phải là xe tiết kiệm xăng đặc biệt là trong thời gian xe còn mới - bác nào đi trong phố Hà Nội trung tâm mà đạt dưới 14l/100km (7.2lkm/l) thì đã là cực kỳ xuất sắc rồi. Bình thường thì cứ đầy bình xăng 50l (để đèn báo xăng sáng) thì đi trong phố khoảng 350km thôi :D, sau khoảng vài năm máy móc nó tròn trịa thì thông số nhiên liệu sẽ cải thiện được khoảng 15% cỡ độ 12l/100km (8.3km/l) khi đi trong phố dừng đỗ nhiều. Đường trường thì cứ xác dịnh từ 8l/100km đến 10l/100km tuỳ địa hình (đường trường mà leo dốc cao nhiều thì còn hơn đi trong phố)

2. DVD thì nên mua hàng sản xuất cho chính dòng xe CR-V (rẻ thì Kovan, Caska, FlyAudio - đắt vừa thì Kenwood, JVC - đắt hơn thì Pioneer) các bác không phải chế cháo gì mặt dưỡng hay gọt đẽo thì làm mất thẩm mỹ cái táp lô xe. VÀ QUAN TRỌNG NHẤT là các phím chức năng trên vô lăng được tích hợp luôn với DVD mới mà chỉ cần cho nó học lệnh vài phút là được. Lưu ý các bác khi mua DVD xuất sứ từ TQ thì default time nó set ở Beijing time tức là nhanh hơn Hanoi time 1 giờ. Nếu muốn cài lại thì thường là cài trong phần setting của radio và chọn vùng khác chứ đừng dùng China zone. Nếu cứ chỉnh kiểu thủ công trên setting đồng hồ thì mỗi lần tắt mở DVD là đồng hồ nó lại nhảy về giờ mặc định :))

3. Những đồ thay thế liên quan đến vận hành của xe: má phanh, dây cuaroa, dung dịch két nước, giảm xóc, rô tuyn, thanh cân bằng, lốc điều hoà, lọc xăng, lọc gió động cơ, quạt tản nhiệt động cơ, quạt tản nhiệt điều hoà.... thì các bác nên vào hãng thay cho yên tâm và có gì thì hãng nó còn có trách nhiệm bảo hành các vật tư thay thế đó (LƯU Ý, lịch sử sửa chữa bảo dưỡng tại các đại lý chính hãng cần lưu trữ để khi cần bảo hành)

4. Lốp Bridgestone của hãng dùng rất tốt và các bác không nên coi Michelin hay hơn vì cảm giác êm ái này nọ (cái này các bác đi khoảng vài tháng thì nó lại ồn như lốp cũ :)) )

5. Thực hiện việc bảo dưỡng và bảo trì xe theo đúng khuyến nghị của NSX
Tôi cũng đi 2.4 2010, cảm giác đúng như cụ đã viết, phải nói máy HONDA chuẩn. lốp theo xe đi 10 vạn vẫn ok, đang định thay mà thấy còn tốt tiếc xiền.

tungbtc

Đi bộ
Các bác cho e hỏi, xe e Crv 2015 bị mấy cụ 2 bánh đi quệt vào làm phần nhựa xám đen quanh xe bị xước, giờ có chỗ nào xử lý hay sơn lại chỗ này đc ạ

Dark Man

Xe buýt
em dùng CR-V 2.4 2010 từ hồi 2010 vừa bán mấy hôm trước, có vài thông tin tán phét với các bác:

1. CR-V không phải là xe tiết kiệm xăng đặc biệt là trong thời gian xe còn mới - bác nào đi trong phố Hà Nội trung tâm mà đạt dưới 14l/100km (7.2lkm/l) thì đã là cực kỳ xuất sắc rồi. Bình thường thì cứ đầy bình xăng 50l (để đèn báo xăng sáng) thì đi trong phố khoảng 350km thôi :D, sau khoảng vài năm máy móc nó tròn trịa thì thông số nhiên liệu sẽ cải thiện được khoảng 15% cỡ độ 12l/100km (8.3km/l) khi đi trong phố dừng đỗ nhiều. Đường trường thì cứ xác dịnh từ 8l/100km đến 10l/100km tuỳ địa hình (đường trường mà leo dốc cao nhiều thì còn hơn đi trong phố)

2. DVD thì nên mua hàng sản xuất cho chính dòng xe CR-V (rẻ thì Kovan, Caska, FlyAudio - đắt vừa thì Kenwood, JVC - đắt hơn thì Pioneer) các bác không phải chế cháo gì mặt dưỡng hay gọt đẽo thì làm mất thẩm mỹ cái táp lô xe. VÀ QUAN TRỌNG NHẤT là các phím chức năng trên vô lăng được tích hợp luôn với DVD mới mà chỉ cần cho nó học lệnh vài phút là được. Lưu ý các bác khi mua DVD xuất sứ từ TQ thì default time nó set ở Beijing time tức là nhanh hơn Hanoi time 1 giờ. Nếu muốn cài lại thì thường là cài trong phần setting của radio và chọn vùng khác chứ đừng dùng China zone. Nếu cứ chỉnh kiểu thủ công trên setting đồng hồ thì mỗi lần tắt mở DVD là đồng hồ nó lại nhảy về giờ mặc định :))

3. Những đồ thay thế liên quan đến vận hành của xe: má phanh, dây cuaroa, dung dịch két nước, giảm xóc, rô tuyn, thanh cân bằng, lốc điều hoà, lọc xăng, lọc gió động cơ, quạt tản nhiệt động cơ, quạt tản nhiệt điều hoà.... thì các bác nên vào hãng thay cho yên tâm và có gì thì hãng nó còn có trách nhiệm bảo hành các vật tư thay thế đó (LƯU Ý, lịch sử sửa chữa bảo dưỡng tại các đại lý chính hãng cần lưu trữ để khi cần bảo hành)

4. Lốp Bridgestone của hãng dùng rất tốt và các bác không nên coi Michelin hay hơn vì cảm giác êm ái này nọ (cái này các bác đi khoảng vài tháng thì nó lại ồn như lốp cũ :)) )

5. Thực hiện việc bảo dưỡng và bảo trì xe theo đúng khuyến nghị của NSX
Có vẻ CRV 2015-2016 tiết kiệm xăng hơn đời cũ cụ ạ.
Em mới lấy bản 2016 2.4 đc mấy hôm, đi 1000km chủ yếu là đường trường. Đồng hồ báo xăng lúc đầu 9,8L/100km, sau đó tụt dần có lúc xuống 6.4L/100km. Xong bị tắc ở PV-CG thì lên 7L/100km.

Ah em San mới của cụ ăn uống dư lào ;))

CR-Vic

Xe container

CR-V đời mới tiết kiệm nhiên liệu hơn là chuẩn rồi bác. Chưa kể nó có chế độ ECO chạy hơi ì nhưng ăn uống kiêng khem lắm :D

SantaFE ăn xăng hơn CR-V một tẹo. Trong phố khoảng 13,5l/100km.

Có vẻ CRV 2015-2016 tiết kiệm xăng hơn đời cũ cụ ạ.
Em mới lấy bản 2016 2.4 đc mấy hôm, đi 1000km chủ yếu là đường trường. Đồng hồ báo xăng lúc đầu 9,8L/100km, sau đó tụt dần có lúc xuống 6.4L/100km. Xong bị tắc ở PV-CG thì lên 7L/100km.

Ah em San mới của cụ ăn uống dư lào ;))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng