GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

FujiS5200

Xe điện
Các cụ BVTL, Matxech, Jughe, FujiS5200 xem có chuẩn không nhé, em thấy độ ồn của em Ếch là 63Db cho điều kiện bình thường cụ ạ. Max mới là 70, mà của anh em mình toàn 77 trở lên chứ lị.
Em đọc thấy đoạn này là em hơi hơi chơi vơi rồi. Không biết có phải xe em bị chủ cũ cắt mất cái option này không.

"..Xuất phát từ Đà Nẵng, dưới ánh nắng chói trang của thành phố biển, hệ thống điều hòa điều hòa tự động hai vùng khí độc lập đã phải liên tục hoạt động ngay từ khi nổ máy xe. Tuy không gian bên trong chiếc xe có chiều dài 4.475 mm, rộng 1.825 mm, cao 1.770 mm và trục cơ sở 2.620 mm khá lớn nhưng nhờ điều hòa công suất lớn, nên chỉ cần để nấc gió thứ 2 ở nhiệt độ 25 độ C là đủ đem lại cảm giác dễ chịu cho toàn bộ 4 thành viên.."

FujiS5200

Xe điện
Và Escape có option này ạ?

"...Kết thúc hành trình trở về dưới sự hỗ trợ của hộp số bán tự động cùng hệ thống phanh đĩa tản nhiệt phía trước và tang trống phía sau kết hợp với hệ thống phân bổ lực phanh EBD và chống bó cứng phanh ABS, chiếc Escape XLS đã đưa chúng tôi đến đích an toàn mà tiêu tốn vỏn vẹn 70 lít xăng..."

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đọc thấy đoạn này là em hơi hơi chơi vơi rồi. Không biết có phải xe em bị chủ cũ cắt mất cái option này không.

"..Xuất phát từ Đà Nẵng, dưới ánh nắng chói trang của thành phố biển, hệ thống điều hòa điều hòa tự động hai vùng khí độc lập đã phải liên tục hoạt động ngay từ khi nổ máy xe. Tuy không gian bên trong chiếc xe có chiều dài 4.475 mm, rộng 1.825 mm, cao 1.770 mm và trục cơ sở 2.620 mm khá lớn nhưng nhờ điều hòa công suất lớn, nên chỉ cần để nấc gió thứ 2 ở nhiệt độ 25 độ C là đủ đem lại cảm giác dễ chịu cho toàn bộ 4 thành viên.."
Và Escape có option này ạ?

"...Kết thúc hành trình trở về dưới sự hỗ trợ của hộp số bán tự động cùng hệ thống phanh đĩa tản nhiệt phía trước và tang trống phía sau kết hợp với hệ thống phân bổ lực phanh EBD và chống bó cứng phanh ABS, chiếc Escape XLS đã đưa chúng tôi đến đích an toàn mà tiêu tốn vỏn vẹn 70 lít xăng..."
Văn tả cảnh tí thôi mà cụ :)

Greek

Xe tải
Em đọc đoạn này thấy cụ ạ!
"Trên mặt đường bằng phẳng, máy đo độ ồn đặt trong xe luôn dao động quanh mức 63 Decibel (Db) và chỉ khi xe chạy qua những cung đường gồ ghề thì độ ồn mới bị đẩy lên mức 68 Db nhưng không bị vượt ngưỡng 70 Db nên 4 thành viên luôn được thoải mái".

BVTL

Xe điện
Người OF

Em đọc đoạn này thấy cụ ạ!
"Trên mặt đường bằng phẳng, máy đo độ ồn đặt trong xe luôn dao động quanh mức 63 Decibel (Db) và chỉ khi xe chạy qua những cung đường gồ ghề thì độ ồn mới bị đẩy lên mức 68 Db nhưng không bị vượt ngưỡng 70 Db nên 4 thành viên luôn được thoải mái".
Em băn khoăn tác giả bài báo này liệu có quá cuồng ếch ko?
Đường bên tây nó đo được ntn thì ếch lên top rồi ah!

Greek

Xe tải

Em băn khoăn tác giả bài báo này liệu có quá cuồng ếch ko?
Đường bên tây nó đo được ntn thì ếch lên top rồi ah!
hay là cụ viết bài này có cổ phần ở Ford cụ nhỉ? em Ếch lại ngang cả S350 & LX LS600 cơ ạ.

FujiS5200

Xe điện
Thôi, tóm lại là hôm nào ta tự đi đo thôi. Nếu khéo thì kéo thêm vài ông có những con xe loại khác nữa cho nó "khách quan" :D

P/S: Anh @Mắt xếch ơi, vụ off cuối tháng sao rồi anh?

Matxech

Xe container

Bọn lều báo mà
Hôm trước e còn đọc bài bán tải escape cơ vk em cứ hỏi bán tải escape là xe nào cơ

Matxech

Xe container
Thôi, tóm lại là hôm nào ta tự đi đo thôi. Nếu khéo thì kéo thêm vài ông có những con xe loại khác nữa cho nó "khách quan" :D

Các cụ cứ ới là em có mẹt

Greek

Xe tải

htrc đo rồi mà cụ, em ếch nào đỉnh nhất thì cg 77Db đấy cụ, em đọc bài viết mới thấy ý kiến đấy ạ!

hieupham7485

Xe buýt
Các cụ tin mấy cái thằng lều báo làm gì, toàn mấy thằng ranh con vừa ra trường, hàng ngày đi wave và viết bài test 4 bánh bằng trí tưởng tượng ấy mà :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Cụ định đo mức tiêu hao nhiên liệu hay đo độ ồn ạ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

BVTL

Xe điện
Người OF

Về nhiên liệu thì em tạm hài lòng rồi. Còn mỗi vụ rung run rẩy của em nó là em thấy chưa an tâm thôi :D
Tình hình là sau vài ngày lục lọi trên internet, em thấy vụ này của bác có thể giải được ngon rồi.
Tiêu chuẩn đánh giá đã có, tool đã được recoment. App cho iphone các cụ có thể download tại đây:
WBV by Byte Works, Inc.
https://appsto.re/us/zPTIV.i

Em thử demo con FE máy dầu và Ếch ghẻ của em. X là dịch theo hướng W-E, y là N-S, z là Up-Down.
Nếu điểm đo trong vùng xanh là ok.

Greek

Xe tải

Tình hình là sau vài ngày lục lọi trên internet, em thấy vụ này của bác có thể giải được ngon rồi.
Tiêu chuẩn đánh giá đã có, tool đã được recoment. App cho iphone các cụ có thể download tại đây:
WBV by Byte Works, Inc.
https://appsto.re/us/zPTIV.i

Em thử demo con FE máy dầu và Ếch ghẻ của em. X là dịch theo hướng W-E, y là N-S, z là Up-Down.
Nếu điểm đo trong vùng xanh là ok.
thế để thiết bị ở đâu vậy cụ BVTL?

hungtro013

Xe hơi
cám ơn kinh nghiệm của các cụ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng