GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

lukhach

Xe tải
Thế là quá tốt rồi. Kể cả là ko tiệt nọc được, phải...ra gara thì mình cũng cảm thấy...cũng biết nghịch tí, chứ em ví cụ hội chẩn qua mạng thế mà cũng thọc ngoáy đc thế là tốt òi...
Chả biết xe cụ sao, chứ em ở xứ nóng này, mùa đông cực lạnh thì em cũng chỉ bật ở mức cho nó đỡ giá cóng thôi, chứ ấm sực thì khô người và bí lắm. Lúc đầu xe còn lạnh thì có thể cụ có cảm giác ấm nóng, lúc sau thì máy tự động điều chỉnh xuống hoặc mình đã quen nên ko thấy ấm như ban đầu.
Em dự là cụ khắc phục triệt để món air đi là ổn, hoặc nếu ko, chưa nói đến việc ĐH chưa ấm như mong muốn, mà phải đảm bảo ko air để hệ thống tản nhiệt máy làm việc tốt cụ ạ.
Dường như là đúng air trong heater cove thật cụ ah, em tháo ra đổ coolant vào, hôm nay đi thấy có vẻ như là ngon choét rồi đó cụ ah, khuyến cáo là khi tháo nước làm mát thay theo định kỳ các cụ hết sức lưu ý: nếu heater mà ko nóng là khả năng bị air giống cái của em nhá.... kính các cụ.
P.s: ah mà cụ Bigisbest ở bển rồi, hỏi cụ thêm câu nhỏ nhỏ, vợ em có cái miếng nhựa đen đen ở nắp capo , kiểu như thế này này ( em tháo của em rồi nên mượn tạm cái hình

làm ví dụ) nó có tác dụng gì cụ nhỉ,
em tháo nhưng cứ hơi lăn tăn, lần đầu em mới move sang xứ lạnh đâm cũng ko biết công dụng, hỏi mấy chú hàng xóm, nó bảo mua đã có rồi và nó cũng ko biết...thế mới khoai tây chứ...

Bigisbest

Xe container
Dường như là đúng air trong heater cove thật cụ ah, em tháo ra đổ coolant vào, hôm nay đi thấy có vẻ như là ngon choét rồi đó cụ ah, khuyến cáo là khi tháo nước làm mát thay theo định kỳ các cụ hết sức lưu ý: nếu heater mà ko nóng là khả năng bị air giống cái của em nhá.... kính các cụ.
P.s: ah mà cụ Bigisbest ở bển rồi, hỏi cụ thêm câu nhỏ nhỏ, vợ em có cái miếng nhựa đen đen ở nắp capo , kiểu như thế này này ( em tháo của em rồi nên mượn tạm cái hình làm ví dụ) nó có tác dụng gì cụ nhỉ,
em tháo nhưng cứ hơi lăn tăn, lần đầu em mới move sang xứ lạnh đâm cũng ko biết công dụng, hỏi mấy chú hàng xóm, nó bảo mua đã có rồi và nó cũng ko biết...thế mới khoai tây chứ...
A, vậy là thực sự cụ xử lý được rồi đúng ko? Chúc mừng cụ nhá.
Úi, em đi lông nhông vớ va vớ vẩn chứ có được ở đâu cụ. Lên Maine nhà cụ là em đi ngắm được đúng mấy cửa hàng...súng xong lại cắp mít đi tiếp.
Cái cụ hỏi, theo em là cái "hood bra", chắc...thằng thiết kế nghĩ nó giống áo ngực của chị em hay sao? Theo giải thích thì đây là cái để chống xước, để làm đẹp cho xe, nhưng lại gây tranh cãi vì...ko tác dụng lắm. Cụ tháo chắc chả sao.
Mời cụ xem: http://carbras.com/homeminibra.html

lukhach

Xe tải
A, vậy là thực sự cụ xử lý được rồi đúng ko? Chúc mừng cụ nhá.
Úi, em đi lông nhông vớ va vớ vẩn chứ có được ở đâu cụ. Lên Maine nhà cụ là em đi ngắm được đúng mấy cửa hàng...súng xong lại cắp mít đi tiếp.
Cái cụ hỏi, theo em là cái "hood bra", chắc...thằng thiết kế nghĩ nó giống áo ngực của chị em hay sao? Theo giải thích thì đây là cái để chống xước, để làm đẹp cho xe, nhưng lại gây tranh cãi vì...ko tác dụng lắm. Cụ tháo chắc chả sao.
Mời cụ xem: http://carbras.com/homeminibra.html
cám ơn cụ, giờ em có thêm cái để chém gió với mấy lão hàng xóm oy... cám ơn cụ nhé... gớm sau vụ này em thấy tháo lắp cũng không khó lắm cụ nhỉ...

Bigisbest

Xe container
cám ơn cụ, giờ em có thêm cái để chém gió với mấy lão hàng xóm oy... cám ơn cụ nhé... gớm sau vụ này em thấy tháo lắp cũng không khó lắm cụ nhỉ...
Đương nhiên vậy, nếu cụ thật sự thích DIY theo cách pro như lũ mũi lõ, cụ có thể tìm mua cuốn Service manual của xe đó. Nó chi tiết đến...chi tiết nhỏ nhất, từ cách tháo lắp, lực vặn ốc...làm thế mới đúng. Chứ cứ làm ẩu vặn bừa thì có thể...ko biết cách lắp lại hoặc lắp ko đúng cách, cháy ren...
Thật sự chúc mừng cụ vì đã tự làm được, lần sau thấy tự tin hơn khi sử dụng, sửa chữa xe. Đi xe bên đó mới đúng nghĩa là đi xe: đường xá tốt, cảnh quan đẹp, đồ đạc thì sẵn...nghịch bằng thích.

kimi2007

Xe hơi
Tình hình là túi xiền thì vơi mà Con ếch già lại bị mấy thanh giằng bánh sau sắp toi. Liệu có cách nào xử lý mà không phải thay thì các cụ chỉ em với

lukhach

Xe tải
Đương nhiên vậy, nếu cụ thật sự thích DIY theo cách pro như lũ mũi lõ, cụ có thể tìm mua cuốn Service manual của xe đó. Nó chi tiết đến...chi tiết nhỏ nhất, từ cách tháo lắp, lực vặn ốc...làm thế mới đúng. Chứ cứ làm ẩu vặn bừa thì có thể...ko biết cách lắp lại hoặc lắp ko đúng cách, cháy ren...
Thật sự chúc mừng cụ vì đã tự làm được, lần sau thấy tự tin hơn khi sử dụng, sửa chữa xe. Đi xe bên đó mới đúng nghĩa là đi xe: đường xá tốt, cảnh quan đẹp, đồ đạc thì sẵn...nghịch bằng thích.
.
cụ nói đúng ý em luôn, em đang đặt online rồi... hehe

hieupham7485

Xe buýt
E cũng vừa nộp thêm 5 củ cho bi tăng tổng, dây đai tổng, tuy rô cao áp thước lái. An ủi đc cái là có chỗ a e quen biết nên thửa cho toàn đồ hãng dùng lướt. Công nhận thay xong đi khác hẳn hehe

Hai Nguyen

Xe điện
Bi tăng 2 củ mới tinh (lấy bên ngoài), đai tổng chính trong hãng 400k. Ko biết món tuyo cao áp bai nhiru nhỉ

Lonmuongbi

Xe tăng

Em đang định sơn đổi màu cho vợ em sang màu này các lão tư vấn , cho em xin ý kiến trước khi sơn ạ ! Em xin rót rượu đầy ạ :)

Lonmuongbi

Xe tăng
Còn đây là màu hiện tại

ha7up1

Xe hơi
Cụ nào biết chỗ hàn lazang đúc chỉ em với

Longchautu

Đi bộ
Các cụ kn ở otofun tư vấn giùm e với ạ
Chả là e tư vấn mua xe cho mẹ e. Ford escape, nay có người bán với giá 640tr. Xe xls đời 2013.
Mẹ e 57t, mua với mục đích đi về vườn trồng cây. Lộ trình vũng tàu- xuyên mộc. Cộng với đi chơi đón cháu
Tầm tiền này mua e ấy đc k và có tối ưu k các cụ. Nhà e mua chiếc đầu tiên nên k có nhìu kn.
Tiêu chí xe ít hỏng vặt và ít tiền bảo dưỡng thay đồ

Bigisbest

Xe container
Các cụ kn ở otofun tư vấn giùm e với ạ
Chả là e tư vấn mua xe cho mẹ e. Ford escape, nay có người bán với giá 640tr. Xe xls đời 2013.
Mẹ e 57t, mua với mục đích đi về vườn trồng cây. Lộ trình vũng tàu- xuyên mộc. Cộng với đi chơi đón cháu
Tầm tiền này mua e ấy đc k và có tối ưu k các cụ. Nhà e mua chiếc đầu tiên nên k có nhìu kn.
Tiêu chí xe ít hỏng vặt và ít tiền bảo dưỡng thay đồ
Bác phải hỏi ý kiến cụ về gu thẩm mỹ, sở thích chứ, với pn cái này quan trọng. PN hơi cá tính một chút thì Es chính là "SUV cho người PN năng động" đới. Nếu bản màu trắng hoặc đỏ thì rất tuyệt. Nếu về thẩm mỹ cụ thích thì coi như ổn một bề.
Thứ hai, nếu đi dong dong thêm chút gập ghềnh bến bờ vườn ao thì Es đương nhiên ổn. Nếu xe 2013 thì giá đó là đúng rồi. Tầm 650 đổ lại, nếu loại trừ yếu tố sở thích mà tính theo tiêu chí an toàn, tiện dụng...thì ít chú nào hơn Es.
Cho đến giờ này, ko biết các bác thấy sao, chứ em thấy Es ổn định và tin cậy.

Bigisbest

Xe container

Em đang định sơn đổi màu cho vợ em sang màu này các lão tư vấn , cho em xin ý kiến trước khi sơn ạ ! Em xin rót rượu đầy ạ :)
Màu này và xanh dưa hấu là ổn với Ếch 3.0 cụ ạ. Thân dòng này béo hơn 2.3 nên phải màu đó trông mới khoẻ mạnh.

Longchautu

Đi bộ
Bác phải hỏi ý kiến cụ về gu thẩm mỹ, sở thích chứ, với pn cái này quan trọng. PN hơi cá tính một chút thì Es chính là "SUV cho người PN năng động" đới. Nếu bản màu trắng hoặc đỏ thì rất tuyệt. Nếu về thẩm mỹ cụ thích thì coi như ổn một bề.
Thứ hai, nếu đi dong dong thêm chút gập ghềnh bến bờ vườn ao thì Es đương nhiên ổn. Nếu xe 2013 thì giá đó là đúng rồi. Tầm 650 đổ lại, nếu loại trừ yếu tố sở thích mà tính theo tiêu chí an toàn, tiện dụng...thì ít chú nào hơn Es.
Cho đến giờ này, ko biết các bác thấy sao, chứ em thấy Es ổn định và tin cậy.
Cám ơn bác. Mẹ e đã thấy dáng FE rồi và cũng thích. Cụ nhà e thích suv. 2 con trong tầm ngắm là escape và innova. Cứ con nào ít hỏng vặt là đc ạ. Nhà e ở vũng tàu nên đường xá ít đông chạy cũng dễ à. Mua cho người lớn tuổi và nhà k ai biết về xe nên e muốn hỏi thăm các cụ vì nhiều người nói escape hay hỏng như kính xe, hộp số, ác quy. Độ ồn cao... Cám ơn cụ đã tư vấn

noobie

Xe hơi
Thì có topic "Vì sao Escape hạt dẻ" bên dưới đó thôi. :D

HuyKen

Xe đạp
@ Hai Nguyen: A thấy cái đầu nội soi Tai mũi họng có cái Camera và đèn chiếu thích lắm. Xem có kiếm được cái đầu đấy nối vào màn hình mà nội soi các thứ trong máy khi vệ sinh và sửa chữa thì thích nhỉ. Là a nghĩ lẩm cẩm thế .....

HuyKen

Xe đạp
Các cụ có biết chỗ nào làm VS và bảo dưỡng ghế đa của Ếch 3.0 có tín nhiệm thì mách nhà e với nhá. Đa tạ các cụ.

quanglick

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ có biết chỗ nào làm VS và bảo dưỡng ghế đa của Ếch 3.0 có tín nhiệm thì mách nhà e với nhá. Đa tạ các cụ.
Cụ đi bảo dưỡng ghế da ko nên cho hoá chất vào,da thật càng hoá chất càng nhanh hỏng cụ nhé

Bigisbest

Xe container
@ Hai Nguyen: A thấy cái đầu nội soi Tai mũi họng có cái Camera và đèn chiếu thích lắm. Xem có kiếm được cái đầu đấy nối vào màn hình mà nội soi các thứ trong máy khi vệ sinh và sửa chữa thì thích nhỉ. Là a nghĩ lẩm cẩm thế .....
Có cái này thì quá chuẩn còn gì. Nếu ko, cụ có thể dùng iphone, bật chế độ quay có đèn flash, nó đủ mỏng để lùa tay vào một số chỗ...em toàn làm thế...

Trạng thái
Thớt đang đóng