Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Xe em bị cái tẩu thuốc chập chà chập chờn. Có cụ nào đã từng biết cách tháo nó ra cho em xin mấy đường chỉ giáo.
Em đội ơn.

BVTL

Xe điện
Người OF
Em chưa tháo bao giờ, nhưng có cụ đã tháo theo hướng dẫn sau (em copy từ fb Hội Yêu Ếch):

"Tháo ron nhựa hình chữ nhật ở cần số> mở hộp tì tay, lấy vít đầu dẹp cạy vào rãnh (vị trí ở trước gần tài xế và ghế phụ) > nhấc từ từ để cho bung ngàm > kéo thắng tay lên cao cao tí và cần số kéo về N cho dễ nhấc cái mặt dưỡng trung tâm> gỡ 2 cọng dây +_ của ổ cigar để lôi mặt dưỡng ra ngoài> kiểm tra đáy ổ cigar sẽ có 1 cọng dây chì đc bọc nhựa đen, bác xem coi có bị đứt ko, nếu đứt thì kiếm cọng khác hàn vào kaf ok"

Ảnh: cụ Phunv

Xe em bị cái tẩu thuốc chập chà chập chờn. Có cụ nào đã từng biết cách tháo nó ra cho em xin mấy đường chỉ giáo.
Em đội ơn.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Emđội ơn cụ BVTL, để em thử ạ.

bigman95

Xe điện
Chi phí, mua đồ gì và làm ở đâu cụ? :)
Ham vào món này là chát đấy cụ. Đồ shift mỹ .2 cái trên chỉnh camber 2 cái dưới như hình,tổng chi phí dưới 10t (vẫn rẻ hơn 4 cây thay hãng) .Nếu thay các cụ thay cả 4 cây nhé không nó phá tan tành cây nào yếu đấy!

Dieptoe

Xe tải
Có cụ nào lột hết bộ ghế nỉ ra giặt chưa ạ ? xe em đập đập ghế nỉ ra đầy bụi. Mà giặt khô thì chỉ đủn bụi vào trong thôi, ko lấy ra đc, mùi thì thơm để át đi nên em ko sd cách này.

bigman95

Xe điện
Có cụ nào lột hết bộ ghế nỉ ra giặt chưa ạ ? xe em đập đập ghế nỉ ra đầy bụi. Mà giặt khô thì chỉ đủn bụi vào trong thôi, ko lấy ra đc, mùi thì thơm để át đi nên em ko sd cách này.
dùng hút bụi công nghiệp hút sạch (loại có cả nước thì tốt) tự sướng thì kem đánh răng nhé,dùng bản chải mềm trải và lau đồng thời. Còn lười thì ipa thấm đẫm vải không ra bụi lau là sạch mở cửa khi làm cho nhanh bay mùi ipa.

bigman95

Xe điện
Vâng cảm ơn cụ ! xe sếp e cả năm chả đi ra khỏi hn đến lần thứ 2, chỉ đi từ nhà đến cq ợ ! Em đang đợi sếp lấy Santaffe ợ !
Con trở mua ở đâu, gắn vào đâu hả cụ ?
Trở cụ ra cửa hàng điện làm con 100kom bẻ đúng theo cái hình bóng đèn cách điện 2 chân bằng co cách điện. Nó sẽ không kêu 30 phút 1 lần và không nhìn thấy đèn lỗi nữa. (cái đèn cháy nó sẽ kêu, ta cứ cho báo lỗi nhưng không sáng đèn thôi nhè,đèn sáng liên tục nó cháy lại kêu)

redcode

Xe điện
Hôm rồi em câu cái dây aux từ đầu cd theo xe ra. Mua một cái cục tai nghe thu phát bluetooth thế là kết nối nghe nhạc từ điện thoại và gọi điện ngon. Có một vấn đề bất tiện là muốn dùng là phải bật cái cục thu phát bluetooth, đang tính đấu vào tẩu trực tiếp luôn. Các cụ có giải pháp nào nghe nhạc với usb hay thẻ mà vẫn giữ cd zin thì chia sẻ với ạ.

NguaHoang1978

Xe tải
Hôm rồi em câu cái dây aux từ đầu cd theo xe ra. Mua một cái cục tai nghe thu phát bluetooth thế là kết nối nghe nhạc từ điện thoại và gọi điện ngon. Có một vấn đề bất tiện là muốn dùng là phải bật cái cục thu phát bluetooth, đang tính đấu vào tẩu trực tiếp luôn. Các cụ có giải pháp nào nghe nhạc với usb hay thẻ mà vẫn giữ cd zin thì chia sẻ với ạ.
cái cụ cần đây. Mở nắp ra cắp đầu usb vào tẩu sạc aux 3.5 cắm vào lỗ kia

redcode

Xe điện
cái cụ cần đây. Mở nắp ra cắp đầu usb vào tẩu sạc aux 3.5 cắm vào lỗ kia

Thanks cụ. Em có mua một cái tẩu mp3 có aux out nhưng cắm vào nghe thì nó bị nhiễu khi xe chạy có tiếng rít. Cái cục bluetooth của em nó còn là cái máy nghe nhạc 16G luôn. Lúc nào ko nghe qua đt thì nghe từ đó cũng dc :D. Kể ra có cái thử trước được thì hay.