GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vâng, cũng may là gara họ có giải pháp giải quyết tạm thời cho mình.
Lúc về em nhòm lại thì thấy gara tên là Nam Hải, ở cạnh đường tàu sát ngã ba giữa đường 5 và đường đi Hoàng Thạch. Nếu Cụ nào có việc gì cần bất chợt trên tuyến đường 5 thì có thể tham khảo, em thấy tinh thần làm việc và tay nghề thợ khá ổn, giá cả cũng hợp lý.
Tiếc là cụ không giữ lại cái bạc nhựa đó để bắt Ford bảo hành!

Em sợ vào đại lý nó bắt thay cái mô tơ thì chết tiền!

Nhìn hình cụ chụp thì em e cái bạc tạm thợ làm cho cụ không chịu được lâu đâu!

PS: Em đã nhờ cụ Hardtop tìm mua giúp mười hai con relay loại xịn của Huyndai để lắp Kensun cho em, cụ, Newcybercafe và ông anh rể em rồi! Mai cụ ấy trả lời là có hay không! Nếu có thì hàng xịn giá thanh lý rẻ giật mình như cái X-Driven dạo trước! Vấn đề bây giờ là tìm dây điện chịu nhiệt và chống cháy tiết diện ít nhất 2 ly!!! Dây điện dân dụng không chịu được nhiệt độ cao trong khoang máy sẽ chảy vỏ nhựa gây chập mạch trong vòng vài ba tháng!

Tribute

Xe container
Cụ nói vậy là chưa chuẩn đâu đới, Đỉnh cao trí tuệ của thợ là ở chỗ bắt chính xác được bệnh! đây mới là điểm mấu chốt và là tiêu chuẩn thợ giỏi. Ngày xưa PT khan hiếm, có khi đắt cũng ko có mà mua, nhưng xe thì ko thể đắp chiếu chờ phụ tùng đc nên đành phải tận dụng tối đa. Điều này giải quyết được khâu trước mắt sử dụng thôi chứ đến khi xe hỏng tiếp là hỏng luôn đấy cụ ạ. Em nghĩ bọn mẽo nó chẳng phải thừa hơi để nghĩ ra việc thay thế cho ford là thay cả modul đâu cụ nhé! nó tránh việc cái cũ làm việc với cái mới thì dẫn đến cả 2 cái (cả cũ và mới) đều hỏng với tốc độ nhanh hơn rất nhiều lần! Vì vậy mới có hiện tượng chê PT của ford là đồ đểu vì mới thay vào đã hỏng!
Cụ chưa hiểu ý em òi, em ko ca tụng chuyện cố sửa chữa trong khi có phụ tùng thay thế mà muốn nói đến sự lười biếng ngâm cứu của thợ. Em đã từng vì thương anh em phải làm thủ công, em lập trình xử lý công việc bằng IT (cũng gần 20 năm trước rồi) được mỗi lớp người lúc đó nể trọng, sau này lớp mới vào cứ theo sách vận hành quên mẹ nó hết tại sao lị thế, lúc trục trặc hoặc thay đổi bài toán kinh tế, kỹ thuật là tịt ngóm, bằng cấp đầy người nhưng chỉ biết vận hành máy chứ có biết gì đâu.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chưa hiểu ý em òi, em ko ca tụng chuyện cố sửa chữa trong khi có phụ tùng thay thế mà muốn nói đến sự lười biếng ngâm cứu của thợ. Em đã từng vì thương anh em phải làm thủ công, em lập trình xử lý công việc bằng IT (cũng gần 20 năm trước rồi) được mỗi lớp người lúc đó nể trọng, sau này lớp mới vào cứ theo sách vận hành quên mẹ nó hết tại sao lị thế, lúc trục trặc hoặc thay đổi bài toán kinh tế, kỹ thuật là tịt ngóm, bằng cấp đầy người nhưng chỉ biết vận hành máy chứ có biết gì đâu.
Cũng tại cái thói dân mình cụ ợ!

Với mức lương hiện tại thì thợ giỏi sẽ không nuôi được và cũng khỏi đào tạo được luôn!

Nếu đầu tư nghiêm túc thì giá dịch vụ sẽ đắt!

Mới chỉ có phụ tùng đắt đã bị kêu ca inh ỏi rồi!

Dân ta chỉ thích đồ chợ giời giá rẻ thôi ợ! Thế nên Ford mới tèo vì ít đồ chợ giời chứ nếu so sánh đồ trong đại lý chính hãng thì Toy còn đắt hơn cả Ford!

Tribute

Xe container
Cũng tại cái thói dân mình cụ ợ!

Với mức lương hiện tại thì thợ giỏi sẽ không nuôi được và cũng khỏi đào tạo được luôn!

Nếu đầu tư nghiêm túc thì giá dịch vụ sẽ đắt!

Mới chỉ có phụ tùng đắt đã bị kêu ca inh ỏi rồi!

Dân ta chỉ thích đồ chợ giời giá rẻ thôi ợ! Thế nên Ford mới tèo vì ít đồ chợ giời chứ nếu so sánh đồ trong đại lý chính hãng thì Toy còn đắt hơn cả Ford!
Không hẳn vì mức lương, ngày em và nhiều người khác làm những việc đó lương chỉ đủ ăn 1 tuần, quần áo rách rưới, tự chăn nuôi, trồng cấy thêm mà nuôi thân thôi nhưng vẫn học, vẫn nghiên cứu. Cũng như bây giờ một số cụ trên OF có ăn lương nghiên cứu kỹ thuật, nghiên cứu Luật pháp đâu mà vẫn tìm tòi hướng dẫn anh em tận tình, chuẩn xác hơn cả những người được mệnh danh là Luật Sư, Thợ Hãng ấy thây. Đừng đổ vạ cho tiền lương, lương tâm mới là cái đáng nói.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Không hẳn vì mức lương, ngày em và nhiều người khác làm những việc đó lương chỉ đủ ăn 1 tuần, quần áo rách rưới, tự chăn nuôi, trồng cấy thêm mà nuôi thân thôi nhưng vẫn học, vẫn nghiên cứu. Cũng như bây giờ một số cụ trên OF có ăn lương nghiên cứu kỹ thuật, nghiên cứu Luật pháp đâu mà vẫn tìm tòi hướng dẫn anh em tận tình, chuẩn xác hơn cả những người được mệnh danh là Luật Sư, Thợ Hãng ấy thây. Đừng đổ vạ cho tiền lương, lương tâm mới là cái đáng nói.
Xa sĩ quá chị Cũ ui :))

expedition

Xe tải
Thực tế cuộc sống và các giá trị đạo đức "thỉng thoảng" nó choảng nhau cứ chan chát ấy nhỉ, thế mà lại bảo là : có thực mới vực được đạo :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xã hội bao cấp hầu như nhìn nhau chả ai khác ai nhiều nên không có sự so sánh!

Bây giờ khác hơn cụ ới!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Câu "giải thích là loại tốt hơn" nghe quen quen. TLF thì em ko lạ gì cả, đầu tháng 6 em vừa dính ở đó quả thay dầu hộp số. Các chú xả ra rồi thay MECON V vào và cũng giải thích là "loại này hãng mới ra tốt hơn anh ạ!" nghe tốt hơn sao mà thích thế chứ. Em thắc mắc thế sao hãng nó không khuyến cáo nhỉ? Mà sao trong khoang máy lại bảo chỉ sử dụng loại Idemisu III vậy nhỉ? Các chú ấy giải thích là ngày xưa là thế, bây giờ hãng cho ra loại này dùng cho cả 2.3 và 3.0 mà! Nghe bùi tai, em để các chú ý đổ vào sau khi chú Thi - CVDV hứa là không sao cả. Sau khi tham khảo cụ NP thì thấy ko thể đc. Em gọi ngay cho cô em làm luật sư cử Ford VN và đc cô em giới thiệu đến Mr Tiến và trực tiếp Mr Tiến đến FTL để chỉ đạo việc FTL đi vay dầu Idemisu III và thay lại dầu chuẩn cho em đới cụ ạ. 10 lit Idemisu III và có thể hơn nữa càng tốt bơm vào xả ra càng nhiều thì càng tốt. Thay xong em gọi chú Thi-CVDV ra mắng cho một trận (gọi là mắg nhưng ko phải quát tháo mà nghiêm túc góp ý). Và cũng chốt lại là Khách hàng mang xe đến đây là tin tưởng vào Đại lý và nếu họ giỏi hơn thì chắc không bao giờ có đại lý. Vì vậy các em phải làm sao tư vấn cho chuẩn vì đso là uy tín của cá nhân em, của đại lý và cũng là của Hãng. Anh hy vọng là em đừng cố vẫn cho thêm 1 khách hàng nào thay dầu như trường hợp của anh nữa. Xe sẽ ko hỏng ngay mà một time sau mới hỏng nên làm sao mà quy trách nhiệm cho em được??? Chú Thi vâng dạ với vẻ mặt rất buốn.
Vậy mà giờ cụ lại bị thế thì thật là không hiểu nổi FTL nữa!
Chỗ cụ làm là TLF Thanh Xuân, chỗ cụ anhletuan làm là TLF, 2 địa chỉ khác nhau nhưng gốc là 1.

Mong muốn của mình là vậy nhựng để họ có làm được điều như cụ mong muốn hay ko thì còn phụ thuộc khá nhiều vào lương tâm nghề nghiệp của họ nữa. Kể cũng khó!

attk

Xe tải
Vâng, em sẽ tìm hàng chính hãng thay bạc nhựa cho yên tâm, một lần hỏng gạt nước đúng lúc trời mưa mới thấy mỗi chi tiết trên xe đều quan trọng như thế nào.

Cám ơn Cụ, cuối tuần em sẽ qua Cụ để lắp Kensun, dính đến môn điện đóm này em cũng có quan điểm là phải dùng hàng chất lượng rất tốt.

Tiếc là cụ không giữ lại cái bạc nhựa đó để bắt Ford bảo hành!

Em sợ vào đại lý nó bắt thay cái mô tơ thì chết tiền!

Nhìn hình cụ chụp thì em e cái bạc tạm thợ làm cho cụ không chịu được lâu đâu!

PS: Em đã nhờ cụ Hardtop tìm mua giúp mười hai con relay loại xịn của Huyndai để lắp Kensun cho em, cụ, Newcybercafe và ông anh rể em rồi! Mai cụ ấy trả lời là có hay không! Nếu có thì hàng xịn giá thanh lý rẻ giật mình như cái X-Driven dạo trước! Vấn đề bây giờ là tìm dây điện chịu nhiệt và chống cháy tiết diện ít nhất 2 ly!!! Dây điện dân dụng không chịu được nhiệt độ cao trong khoang máy sẽ chảy vỏ nhựa gây chập mạch trong vòng vài ba tháng!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Vâng, em sẽ tìm hàng chính hãng thay bạc nhựa cho yên tâm, một lần hỏng gạt nước đúng lúc trời mưa mới thấy mỗi chi tiết trên xe đều quan trọng như thế nào.

Cám ơn Cụ, cuối tuần em sẽ qua Cụ để lắp Kensun, dính đến môn điện đóm này em cũng có quan điểm là phải dùng hàng chất lượng rất tốt.
Món này xe cụ là trường hợp đầu tiên em tháy bị hỏng. Kể cũng lạ nhỉ! Mà hỏng đúng lúc đang đi đường dài, trời lại mưa!

Nocar nothing

Xe buýt
Món này xe cụ là trường hợp đầu tiên em tháy bị hỏng. Kể cũng lạ nhỉ! Mà hỏng đúng lúc đang đi đường dài, trời lại mưa!
Một chi tiết tưởng chừng rất rất nhỏ và đơn giản, nhưng nó mà hỏng đúng lúc đang đi dưới trời mưa to thì cực nguy hiểm cụ nhỉ #:-s

Ngoc Phan XLS

Xe container

Tin vui cho chúng ta: Cụ Hardtop vừa thông báo cho em là đã lấy được loạt Relay thanh lý từ kho Huyndai cho anh em mình! Hàng made by Omron ngon lắm! Giá thì chưa tới 80k / cái! Mỗi xe chúng ta cần 4 cái: Cốt mỗi bên 1 relay riêng. Pha hai bên chung 1 relay. Và 1 relay để duy trì Cốt vẫn sáng khi bật Pha.

Em sẽ thiết kế sơ đồ điện chung cho cả 4 xe rồi các cụ đến thì ta xử thôi! Dây em mua được dây nhà duylinh dùng cho Loa Sub rồi, ổn!

Lion7799

Xe máy
Tin vui cho chúng ta: Cụ Hardtop vừa thông báo cho em là đã lấy được loạt Relay thanh lý từ kho Huyndai cho anh em mình! Hàng made by Omron ngon lắm! Giá thì chưa tới 80k / cái! Mỗi xe chúng ta cần 4 cái: Cốt mỗi bên 1 relay riêng. Pha hai bên chung 1 relay. Và 1 relay để duy trì Cốt vẫn sáng khi bật Pha.

Em sẽ thiết kế sơ đồ điện chung cho cả 4 xe rồi các cụ đến thì ta xử thôi! Dây em mua được dây nhà duylinh dùng cho Loa Sub rồi, ổn!
Cuối tuần này cụ Ngọc Phan và các cụ khác lắp Kensun, cho em đến tham gia học hỏi kinh nghiệm được không? Nếu được thì các cụ cho em thông tin thời gian, địa điểm với ạ! Em cũng đang rất quan tâm đến món Kensun này.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cuối tuần này cụ Ngọc Phan và các cụ khác lắp Kensun, cho em đến tham gia học hỏi kinh nghiệm được không? Nếu được thì các cụ cho em thông tin thời gian, địa điểm với ạ! Em cũng đang rất quan tâm đến món Kensun này.
Cụ PM lại cho em cái số di động em sẽ call cụ khi bọn em làm.

Có tin vui cho cụ: Em và cụ attk mua thêm 1 bộ nguyên xi dùng cho Cốt để chia nhau mỗi ông một Ballast và 1 bóng Pha + 1 bóng Cốt làm dự phòng! Nếu cụ máu thì em sẽ thuyết phục cụ attk cho cụ lấy trước rồi em lại order về sau!

Lion7799

Xe máy

Có tin vui cho cụ: Em và cụ attk mua thêm 1 bộ nguyên xi dùng cho Cốt để chia nhau mỗi ông một Ballast và 1 bóng Pha + 1 bóng Cốt làm dự phòng! Nếu cụ máu thì em sẽ thuyết phục cụ attk cho cụ lấy trước rồi em lại order về sau!
Tôi đã PM cho cụ số DĐ của tôi rồi. Các cụ lắp đèn ở đâu, thì nhờ cụ nhắn tin giúp tôi với nhé. Cám ơn cụ nhiều. Tiện thể cụ cho tôi hỏi nhỏ là cụ attk có dễ tính không ạ?[-O< Nếu được như cụ nói thì còn gì bằng!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tôi đã PM cho cụ số DĐ của tôi rồi. Các cụ lắp đèn ở đâu, thì nhờ cụ nhắn tin giúp tôi với nhé. Cám ơn cụ nhiều. Tiện thể cụ cho tôi hỏi nhỏ là cụ attk có dễ tính không ạ?[-O< Nếu được như cụ nói thì còn gì bằng!
Theo em cảm nhận thì cụ ấy cực dễ tính!
Cụ cứ nịnh cụ ấy vài câu đi!

@ Dung_CM1: Thứ 7 này qua nhà em mà lấy cái dàn Hella kèm cản trước nhá!

Lion7799

Xe máy
Theo em cảm nhận thì cụ ấy cực dễ tính!
Cụ cứ nịnh cụ ấy vài câu đi!

@ Dung_CM1: Thứ 7 này qua nhà em mà lấy cái dàn Hella kèm cản trước nhá!
Cám ơn cụ Ngọc Phan nhé.

Kính gửi cụ attk, nếu cụ có vào đây xem, thì cụ cho em chào cụ trước nhé. Cuối tuần gặp các cụ, em sẽ xin nói chuyện với cụ sau ạ. Cám ơn cụ.

tobie

Xe hơi

Các cụ cho em tham gia với nhá. Em sẽ PM sdt cho cụ, em vật vụ Kensun này từ đầu nhưng vì bận túi bụi nên chưa ship hàng được.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ cho em tham gia với nhá. Em sẽ PM sdt cho cụ, em vật vụ Kensun này từ đầu nhưng vì bận túi bụi nên chưa ship hàng được.
Vâng. Cuối tuần mời cụ qua em nghía xem! Chỉ tiếc là lần này chưa có hàng cho cụ!

Nghía xong cụ có thể tự ship hàng. Em sẽ đưa cụ cái link em mua trên amazon rồi cụ gửi link cho các bên chuyên nhận ship hàng Mỹ là họ đặt về cho cụ ngay thôi!

attk

Xe tải
Thế mới đen cụ ạ, trên xe đi cùng có thằng em tối hôm trước bay từ Đà Nẵng ra Hà Nội, ra đến Nội Bài vì mưa to không hạ cánh được nên lại phải quay về Đà Nẵng chờ ngớt mưa lại bay ra lần nữa. Em trêu là chắc tại cu em đen nên mới bị, lỗi này quá hãn hữu! :-o

Trạng thái
Thớt đang đóng