GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

attk

Xe tải
Tốt quá! quả này hoàn toàn yên tâm vụ đèn đóm rồi. cám ơn Cụ nhiều =D>

Tin vui cho chúng ta: Cụ Hardtop vừa thông báo cho em là đã lấy được loạt Relay thanh lý từ kho Huyndai cho anh em mình! Hàng made by Omron ngon lắm! Giá thì chưa tới 80k / cái! Mỗi xe chúng ta cần 4 cái: Cốt mỗi bên 1 relay riêng. Pha hai bên chung 1 relay. Và 1 relay để duy trì Cốt vẫn sáng khi bật Pha.

Em sẽ thiết kế sơ đồ điện chung cho cả 4 xe rồi các cụ đến thì ta xử thôi! Dây em mua được dây nhà duylinh dùng cho Loa Sub rồi, ổn!

attk

Xe tải
Dễ tính hay không còn phải xem thái độ khi gặp nhau thế nào đã Cụ ợ 8->

Tôi đã PM cho cụ số DĐ của tôi rồi. Các cụ lắp đèn ở đâu, thì nhờ cụ nhắn tin giúp tôi với nhé. Cám ơn cụ nhiều. Tiện thể cụ cho tôi hỏi nhỏ là cụ attk có dễ tính không ạ?[-O< Nếu được như cụ nói thì còn gì bằng!

Lion7799

Xe máy
Chào cụ attk, hy vọng là khi gặp nhau, thái độ của em sẽ được cụ đánh giá là tốt ợ :D. Đại loại em ở nhà thì sợ vợ, ra đường sợ công an, đến cơ quan sợ sếp, đi công tác thì sợ đi với đồng nghiệp nữ không xinh, ...

Thái độ chủ yếu là học hỏi các cụ thôi ợ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chào cụ attk, hy vọng là khi gặp nhau, thái độ của em sẽ được cụ đánh giá là tốt ợ :D. Đại loại em ở nhà thì sợ vợ, ra đường sợ công an, đến cơ quan sợ sếp, đi công tác thì sợ đi với đồng nghiệp nữ không xinh, ...

Thái độ chủ yếu là học hỏi các cụ thôi ợ.
Nói chung mọi chuyện đều có thể giải quyết bằng chữ ký của Phan3H!!!:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tốt quá! quả này hoàn toàn yên tâm vụ đèn đóm rồi. cám ơn Cụ nhiều =D>
Cụ có bố trí được sáng thứ 7 không?

Em đang muốn làm gọn trong ngày thứ 7 để tối thứ 7 có khi chạy thử đèn đường 5 xuống thăm anh Hai em ở Hải Dương cái!:D

Lion7799

Xe máy
Vấn đề là cụ attk có nhất trí không ý chứ!!!
Vấn đề này thì chỉ hy vọng vào lúc gặp nhau thôi cụ ơi! Ý tôi nói nhất trí là về phía cá nhân tôi thôi ợ ;)). Giờ giấc thứ 7 thế nào thì cụ nhắn tin giúp nhé. Nhà tôi cũng hơi xa nhà cụ. Nhà tôi ở Trung Hòa-Nhân Chính.

Vinh Nguyễn

Xe điện

Em đang muốn làm gọn trong ngày thứ 7 để tối thứ 7 có khi chạy thử đèn đường 5 xuống thăm anh Hai em ở Hải Dương cái!:D
Xuống HD test đèn của các lão, rùi test móng V2 của em lun xong xuôi ae ta cử tạ cốc là ổn nhễ (b)

attk

Xe tải
Cụ ơi, em lại có lịch đi Sơn Tây cả ngày đã hẹn trước nên ko hủy được. Nếu khoảng 6 giờ về qua nhà Cụ thì có kịp không?

attk

Xe tải
Cụ cứ chuẩn bị tinh thần nhé :)

Vấn đề này thì chỉ hy vọng vào lúc gặp nhau thôi cụ ơi! Ý tôi nói nhất trí là về phía cá nhân tôi thôi ợ ;)). Giờ giấc thứ 7 thế nào thì cụ nhắn tin giúp nhé. Nhà tôi cũng hơi xa nhà cụ. Nhà tôi ở Trung Hòa-Nhân Chính.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ ơi, em lại có lịch đi Sơn Tây cả ngày đã hẹn trước nên ko hủy được. Nếu khoảng 6 giờ về qua nhà Cụ thì có kịp không?
Thế thì để sáng Chủ Nhật cho nó thong thả cụ ạ! Trời tối dễ mệt mỏi mà ẩu hơn làm hư cả công trình chuẩn bị công phu đấy!

Sau khi chém gió với cụ Hardtop về thì em thông ra nhiều điều!

Thiết kế của Ford khá stupid, giống Hyundai đời cổ, khi để tiếp điểm công tắc Pha Cốt cấp nguồn trực tiếp ra đèn sau relay đèn! Nếu để ý các cụ sẽ thấy khi kéo cần nháy Pha không dứt điểm mà để lưng chừng ở giữa thì cả Pha lẫn Cốt cùng sáng! Đã nhiều xe bị cháy công tắc rồi và về sau Hyundai đã không làm thế nữa!

Chúng ta cải tạo chỉ dùng nguồn zin ra bóng Halogen nuôi relay Omron cấp nguồn cho Kensun cũng là làm tăng tuổi thọ công tắc!

Còn một vấn đề em đang cùng cụ Hardtop ngâm kíu là làm sao để khi giương Pha thì Cốt không bị nháy trong quá trình công tắc chuyển từ vị trí Cốt sang Pha! Đèn càng nháy nhiều càng nhanh cháy!
Nếu có loại relay nhả chậm sau khi mất nguồn thì ổn nhất! Em đang đinh dùng tụ để nuôi relay Cốt! Các cụ có idea gì hay hơn không?

Vinh Nguyễn

Xe điện
Nói gì thì nói, em vẫn thích cái logo chữ Ford thay cho chữ H trên cái relay Omron kia anh Hai ợ!

Về mặt sẹc vít thì F xứng đáng gọi H bằng cụ!b-(
Nếu còn thừa lấy cho em xin một cặp nhé. Để em thay cặp no name của em! Tks

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu còn thừa lấy cho em xin một cặp nhé. Để em thay cặp no name của em! Tks
Anh thì lúc nào chả có!

Đã có sẵn rồi nhá! Em cố tình mua thừa mấy cái để cho anh em ai cần thì lấy mà dùng cho ngon lành!
Chả mấy khi mua được hàng ngon thế này! Mới tinh từ chính hãng Hyundai! Giá thì có hơn 70k một cái! Có thể ra hàng đồng nát sẽ có giá rẻ hơn nhưng em xin kiếu ợ!:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em bắt quả tang lão này ước ao khát khao cái này nè

Em là kẻ ước ao con này đầu tiên đấy cụ ợ! Cụ hỏi cụ Chánh thì biết!

Mỗi lần gặp bọn 80B nàu em hay lẽo đẽo theo một vài con phố để ngắm cho đỡ vật chứ không dám theo lâu sợ nó tưởng khủng bố!X_X

Trạng thái
Thớt đang đóng