GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

attk

Xe tải
Địa điểm thì Cụ NP quyết ợ, nhưng em dự là ở Gara Duy Linh, ngõ 555 Giải Phóng. Em sẽ gọi cho Cụ nhé

Chủ nhật cụ lắp ở đâu thế?
lúc nào cụ đi lắp cho nhà em hong với nhé. số ống bơ của nhà em đây.
0916385588

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chủ nhật cụ lắp ở đâu thế?
lúc nào cụ đi lắp cho nhà em hong với nhé. số ống bơ của nhà em đây.
0916385588
Sáng mai làm ở gara duylinh ngõ 553 Giải Phóng cụ ạ!
Mai cụ qua chơi nhé.

Em trả lời thư cụ luôn: Kensun là bộ conversion thiết kế để lắp vào chóa đèn halogen nguyên bản nên không phải khoan khoét cắt gọt gì ảnh hưởng đến hệ thống đèn và dây điện theo xe! Khi cần có thể undo trong vòng mươi phút là trở về như xuất xưởng!

Có phải cải tạo tí ti do dây nguồn cấp cho bóng halogen đã được Ford tiết kiệm tối đa nên tiết diện dây quá bé, tầm 0.5 li, do vậy có lúc không đủ dòng để khởi động kensun xenon khiến bóng không sáng! Cụ Dung_CM1 đã bị hiện tượng này! Cụ Chánh cũng thế! Túm lại, ai lắp xenon mà không dùng thêm relay để cấp nguồn trực tiếp từ ắc quy cho đèn đều có thể bị như vậy! Kensun cũng đã khuyến cáo trong Instruction Manual đi kèm vali đèn!
Việc cải tạo này em làm hoàn toàn trên hệ thống Kensun chứ không cắt dây đèn theo xe! Khi chán thì undo về nguyên bản không để lại bất cứ mối nối dây nào!

Sau hai lượt test nhà ship hàng thì em đã có được nơi đặt hàng tin cậy! Mỗi bộ đèn mua hết 71$ trên amazon và 24$ tiền chi phí ship, vị chi là 95$ với tỉ giá họ yêu cầu mình thanh toán là 21500VND/$. Nếu cụ chơi cả Pha lẫn Cốt thì hết 190$ tính theo tỉ giá 21500.

Ngoài ra cần 2 cái relay, mỗi cái hơn 70kVND và cỡ 6 mét dây điện chuyên dụng chịu nhiệt loại tốt cỡ 6 li! Thêm một ít đầu cốt để đấu dây! Vài con ốc để bắt Ballast bằng cái giá Kensun cấp sẵn vào xe!

Ánh sáng thì ngon hơn cả đôi Cốt nguyên bản cộng với 3 quả FF75 em đang dùng!

Lion7799

Xe máy
Sáng mai mấy giờ cụ Ngọc Phan lắp đèn đấy ạ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sweetdreams to các cụ!

Em đi nghẻo đơi. Lấy sức mai phá xe các cụ!

Nếu muốn nhàn thân thì bảo thợ nhà duylinh làm theo ý mình rồi trả cho họ vài trăm tiền công!

Nếu không thì chúng ta cùng làm tiết kiệm tiền uống Bia!:D

Phanminh2012

Xe tải
Mai cụ qua chơi nhé.

Em trả lời thư cụ luôn: Kensun là bộ conversion thiết kế để lắp vào chóa đèn halogen nguyên bản nên không phải khoan khoét cắt gọt gì ảnh hưởng đến hệ thống đèn và dây điện theo xe! Khi cần có thể undo trong vòng mươi phút là trở về như xuất xưởng!

Có phải cải tạo tí ti do dây nguồn cấp cho bóng halogen đã được Ford tiết kiệm tối đa nên tiết diện dây quá bé, tầm 0.5 li, do vậy có lúc không đủ dòng để khởi động kensun xenon khiến bóng không sáng! Cụ Dung_CM1 đã bị hiện tượng này! Cụ Chánh cũng thế! Túm lại, ai lắp xenon mà không dùng thêm relay để cấp nguồn trực tiếp từ ắc quy cho đèn đều có thể bị như vậy! Kensun cũng đã khuyến cáo trong Instruction Manual đi kèm vali đèn!
Việc cải tạo này em làm hoàn toàn trên hệ thống Kensun chứ không cắt dây đèn theo xe! Khi chán thì undo về nguyên bản không để lại bất cứ mối nối dây nào!

Sau hai lượt test nhà ship hàng thì em đã có được nơi đặt hàng tin cậy! Mỗi bộ đèn mua hết 71$ trên amazon và 24$ tiền chi phí ship, vị chi là 95$ với tỉ giá họ yêu cầu mình thanh toán là 21500VND/$. Nếu cụ chơi cả Pha lẫn Cốt thì hết 190$ tính theo tỉ giá 21500.

Ngoài ra cần 2 cái relay, mỗi cái hơn 70kVND và cỡ 6 mét dây điện chuyên dụng chịu nhiệt loại tốt cỡ 6 li! Thêm một ít đầu cốt để đấu dây! Vài con ốc để bắt Ballast bằng cái giá Kensun cấp sẵn vào xe!

Thanks cụ nhiêu.
Cụ ship giúp em 1 bộ cho pha với.
Cụ cho em số tk để em chuyển khói gửi cụ ạ.
từ khi ship đến khi nhận được hàng mất bao thời gian hả cụ?
Cụ thông tin lại giúp em nhá.
Nhà cháu đang đi công tác ở Thanh Hóa. chiều mai nhà cháu mới về nên chỉ hóng được vụ lắp đặt của cụ Attk thôi ợ.

Chỉnh sửa cuối:

cuoichu

Xe buýt
@ các Cụ MK, P3H & HN: cho iem xin 1 bóng nhé, hôm lắp cho iem mãi uống rựu, xong muộn thợ làm hỏng mất của iem 1 bóng. Đang lắp tạm bằng bóng khác chân.
Thanks all,

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thanks cụ nhiêu.
Cụ ship giúp em 1 bộ cho pha với.
Cụ cho em số tk để em chuyển khói gửi cụ ạ.
từ khi ship đến khi nhận được hàng mất bao thời gian hả cụ?
Cụ thông tin lại giúp em nhá.
Nhà cháu đang đi công tác ở Thanh Hóa. chiều mai nhà cháu mới về nên chỉ hóng được vụ lắp đặt của cụ Attk thôi ợ.
Thời gian đặt hàng mất tầm 3 tuần cụ ợ!

Cốt của cụ đã độ rồi hay sao mà chỉ lấy Pha?

Phanminh2012

Xe tải
Thời gian đặt hàng mất tầm 3 tuần cụ ợ!

Cốt của cụ đã độ rồi hay sao mà chỉ lấy Pha?
Vừng.
Cốt của nhà cháu đã độ rồi ạ.bi xenon rồi.
Nhà cháu chỉ còn đỏ con mắt ben trong nưa thoai cụ ợ.
Vậy cụ ship giúp nhà cháu 1 bộ pha cụ nhá..
Thanks cụ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vừng.
Cốt của nhà cháu đã độ rồi ạ.bi xenon rồi.
Nhà cháu chỉ còn đỏ con mắt ben trong nưa thoai cụ ợ.
Vậy cụ ship giúp nhà cháu 1 bộ pha cụ nhá..
Thanks cụ.
Cốt của cụ nếu đã là Bi thì đã có màn lật để hắt sáng theo Pha rồi! Cụ nghĩ lại xem có cần đầu tư thêm không???

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ nhà ta đầu lâu quá!

Giờ này mà chưa có cụ nào đến! Nắng to lắm rồi!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hây dà!

Đã có 6 cụ xài Kensun và một cụ đang order.

Các cụ sâu ọp tí đi nào!

Em và cụ attk với Wildcat74 vì hết relay 5 chân nên chưa cải tạo xong! Phải cuối tuần sau mới ổn!

Em đã order cụ Hardtop thêm 30 con relay Hyundai Omron 5 chân (2 tiếp điểm chung nguồn vào và 2 chân ra riêng) để lấy nguồn trực tiếp cho Kensun các cụ nhé!

Đợt tới dùng hết 12 cái và còn dư 18 cái để cho cụ nào cần thay rơ le noname và cụ nào muốn có rơ le dự phòng nhé!

Chính xác giá là 72k/cái!:>

Ngoài ra vừa rồi đặt 5 con relay Hyundai 4 chân (chỉ có một tiếp điểm) nhưng do em thiết kế lại mạch cho Kensun cầu toàn hơn tí so với dự định ban đầu nên không dùng được! Loại này giá chỉ có 61k/cái thoai! Cụ nào chỉ dùng 1 tiếp điểm thì ngon choét!

Tất cả rơle là hàng mới 100% do Hyundai đặt Omron sản xuất tại Korea nhá. Một thời gian nữa mà không cụ nào cần thì em sẽ giải tán bớt cho gara.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Hây dà!

Đã có 6 cụ xài Kensun và một cụ đang order.

Các cụ sâu ọp tí đi nào!

Em và cụ attk với Wildcat74 vì hết relay 5 chân nên chưa cải tạo xong! Phải cuối tuần sau mới ổn!

Em đã order cụ Hardtop thêm 30 con relay Hyundai Omron 5 chân (2 tiếp điểm chung nguồn vào và 2 chân ra riêng) để lấy nguồn trực tiếp cho Kensun các cụ nhé!

Đợt tới dùng hết 12 cái và còn dư 18 cái để cho cụ nào cần thay rơ le noname và cụ nào muốn có rơ le dự phòng nhé!

Chính xác giá là 72k/cái!:>

Ngoài ra vừa rồi đặt 5 con relay Hyundai 4 chân (chỉ có một tiếp điểm) nhưng do em thiết kế lại mạch cho Kensun cầu toàn hơn tí so với dự định ban đầu nên không dùng được! Loại này giá chỉ có 61k/cái thoai! Cụ nào chỉ dùng 1 tiếp điểm thì ngon choét!

Tất cả rơle là hàng mới 100% do Hyundai đặt Omron sản xuất tại Korea nhá. Một thời gian nữa mà không cụ nào cần thì em sẽ giải tán bớt cho gara.
Kết quả ra sao rùi sô lên đê lão ơi!

attk

Xe tải
Em vừa cắm tạm trước 2 bóng cos chỗ cụ Ngọc Phan về, chưa đủ đồ nên vụ đi dây mới theo thiết kế chưa làm được ngay sáng mai như kế hoạch.

Phải nói là sáng long lanh, rực rỡ. Em rất happy với Kensun! Cám ơn cụ Ngọc Phan đã rất nhiệt tình.

Chỉnh sửa cuối:

vietanhp

Xe hơi
Mai cụ qua chơi nhé.

Vậy là cụ sẽ đặt giúp cho anh em hay là cho contact anh em liên lạc ạ? Dù thế nào thì cũng chờ tin cụ sớm!
Tiện thể những anh em nào định đú vụ kensun này thì lên tiếng luôn, làm một lượt nữa đi cho gọn...
Tôi định sẽ làm luôn cả bộ pha + cốt. Nếu cụ NgocPhan nhận đặt hộ thì pm cho cái tổng tiền nhé (bộ đèn thì 190 tỉ giá 21500 rõ rồi, nhưng những cái phụ kiện kia thì thú thực là tôi không hiểu lắm, nên trăm sự nhờ cụ luôn nhé...)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vậy là cụ sẽ đặt giúp cho anh em hay là cho contact anh em liên lạc ạ? Dù thế nào thì cũng chờ tin cụ sớm!
Tiện thể những anh em nào định đú vụ kensun này thì lên tiếng luôn, làm một lượt nữa đi cho gọn...
Tôi định sẽ làm luôn cả bộ pha + cốt. Nếu cụ NgocPhan nhận đặt hộ thì pm cho cái tổng tiền nhé (bộ đèn thì 190 tỉ giá 21500 rõ rồi, nhưng những cái phụ kiện kia thì thú thực là tôi không hiểu lắm, nên trăm sự nhờ cụ luôn nhé...)
Theo em thì để em nhờ đặt cho các cụ sẽ tiện hơn vì cô bé làm cùng em làm thêm bằng cách mua hàng Mỹ về bán online qua kênh ship hàng này quen rồi! Sẽ cho các cụ công thức tính phí của họ để các cụ so sánh với kênh khác và quyết định!

Phụ kiện thì cần 3 cái relay giá 72k/cái cụ Hardtop mua hộ rồi! Ngoài ra cần thêm độ 5 mét dây điện loại tốt, 3 cái cầu chì kèm hộp cầu chì mini, một mớ đầi cốt với phụ kiện, chỗ này nếu đi mua em nghĩ không quá 200k. Công thợ thì tùy chỗ ợ!

Phanminh2012

Xe tải
Theo em thì để em nhờ đặt cho các cụ sẽ tiện hơn vì cô bé làm cùng em làm thêm bằng cách mua hàng Mỹ về bán online qua kênh ship hàng này quen rồi! Sẽ cho các cụ công thức tính phí của họ để các cụ so sánh với kênh khác và quyết định!

Phụ kiện thì cần 3 cái relay giá 72k/cái cụ Hardtop mua hộ rồi! Ngoài ra cần thêm độ 5 mét dây điện loại tốt, 3 cái cầu chì kèm hộp cầu chì mini, một mớ đầi cốt với phụ kiện, chỗ này nếu đi mua em nghĩ không quá 200k. Công thợ thì tùy chỗ ợ!
Hi cụ Ngoc phan.
Cụ cứ ship giúp em 1 bộ cho pha cụ nhá.
cụ cho em số tk để em chuyển khói để cụ ship giúp ạ.
Ngoài ra cụ lo giúp em luôn vụ relay và dây điien loai tốt giúp em nhá. khi nao hàng về cụ hú em.
thanks cụ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hi cụ Ngoc phan.
Cụ cứ ship giúp em 1 bộ cho pha cụ nhá.
cụ cho em số tk để em chuyển khói để cụ ship giúp ạ.
Ngoài ra cụ lo giúp em luôn vụ relay và dây điien loai tốt giúp em nhá. khi nao hàng về cụ hú em.
thanks cụ.
Ok cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng