GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

attk

Xe tải
Cụ nào hôm qua đã lắp cả 4 bóng Kensun cho em xin tí ảnh về vị trí lắp balat với nhé. Tìm chỗ treo hợp lý cho balat loại premium phức tạp phết.

Lion7799

Xe máy
Cụ nào hôm qua đã lắp cả 4 bóng Kensun cho em xin tí ảnh về vị trí lắp balat với nhé. Tìm chỗ treo hợp lý cho balat loại premium phức tạp phết.
E nghĩ là cụ cứ tư vấn cụ Ngọc Phan là chuẩn nhất. Hôm qua bọn em lắp, cụ Ngọc Phan phải chỉ đạo thợ từng tý một. Tùy chỗ, nhưng vụ kensun này mới, nên các bác thợ nhìn chung cũng ko biết lắp thế nào là chuẩn đâu. Nhân tiện cho e very very cám ơn cụ Ngọc Phan và cụ attk. Nhờ các cụ em được "trâu chậm uống nước trong". Các cụ lắp cả fa và cos sẽ chụp ảnh balat cho cụ, em thì tý nữa sẽ chụp cho cụ balat cos của e. E mới lắp cos, nên khi bật cả fa và cos nhìn ánh sáng kensun sáng trắng rõ ràng, và sáng hơn rất nhiều so với halogen. E sẽ chụp để các cụ xem, so sánh.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ để ý thấy Kensun nó cho cụ bộ gá mà em đã gắn vào Ballast và kèm theo cả một con bulon và ốc với long đen vênh và phẳng!

Ngay trên thanh giằng ngang phía dưới capo có khoan sẵn một số lỗ! Cụ xem chỗ nào phía dưới trống thì treo Ballast vào.

Ngoc Phan XLS

Xe container
E nghĩ là cụ cứ tư vấn cụ Ngọc Phan là chuẩn nhất. Hôm qua bọn em lắp, cụ Ngọc Phan phải chỉ đạo thợ từng tý một. Tùy chỗ, nhưng vụ kensun này mới, nên các bác thợ nhìn chung cũng ko biết lắp thế nào là chuẩn đâu. Nhân tiện cho e very very cám ơn cụ Ngọc Phan và cụ attk. Nhờ các cụ em được "trâu chậm uống nước trong". Các cụ lắp cả fa và cos sẽ chụp ảnh balat cho cụ, em thì tý nữa sẽ chụp cho cụ balat cos của e. E mới lắp cos, nên khi bật cả fa và cos nhìn ánh sáng kensun sáng trắng rõ ràng, và sáng hơn rất nhiều so với halogen. E sẽ chụp để các cụ xem, so sánh.
Cụ chụp ảnh ánh sáng lên đi!

Hôm nào rảnh cụ cứ trả cụ attk bữa Bia là hết lăn tăn ngay mà!:))

Lion7799

Xe máy
Cụ chụp ảnh ánh sáng lên đi!

Hôm nào rảnh cụ cứ trả cụ attk bữa Bia là hết lăn tăn ngay mà!:))
Okie cụ ơi. Các buổi chiều cuối tuần, các cụ rỗi, cho e mời các cụ ạ.

E chưa up ảnh bao giờ. E thử up xem thế nào. E dùng photobucket. Ảnh chụp bằng di động nên ko được nét lắm.

Vị trí balat cos Kensun gần Ắc quy:

Vị trí balat cos Kensun gần chỗ đổ nước rửa kính:

Chụp từ trong xe: cos Kensun
http://i1053.photobucket.com/albums/s468/lion7799/ChuptrongxecosKensun_1.jpg

http://i1053.photobucket.com/albums/s468/lion7799/ChuptrongxecosKensun_2.jpg

Chụp từ trong xe: cos Kensun, pha halogen
http://i1053.photobucket.com/albums/s468/lion7799/ChuptrongxecosKensun_Phahalogen_1.jpg

http://i1053.photobucket.com/albums/s468/lion7799/ChuptrongxecosKensun_3.jpg

Chụp từ trong xe: cos Kensun, pha halogen
http://i1053.photobucket.com/albums/s468/lion7799/ChuptrongxecosKensun_Phahalogen_3.jpg

Chụp ở ngoài xe, cos kensun
http://i1053.photobucket.com/albums/s468/lion7799/ChupngoaixecosKensun_1.jpg

Chụp ở ngoài xe, cos kensun
http://i1053.photobucket.com/albums/s468/lion7799/ChupngoaixecosKensun_2.jpg

Chụp ở ngoài xe, cos kensun, pha halogen
http://i1053.photobucket.com/albums/s468/lion7799/ChupngoaixecosKensun_PhaHalogen_2a.jpg

Chụp ở ngoài xe, cos kensun, pha halogen
http://i1053.photobucket.com/albums/s468/lion7799/ChupngoaixecosKensun_PhaHalogen_2b.jpg

Lion7799

Xe máy
Em up ảnh không lên rồi. Cụ nào hướng dẫn hộ e với. E làm theo hướng dẫn up ảnh trong box rao vặt, nhưng hình như sai rồi thì phải.

Whitehorse

Xe hơi
Em thì đã lắp cos Kensun rồi, nhưng các cụ chú ý, cái này " not DOT approved, for use offroad only". Ở Việt nam mình thì cứ chịu dùng tạm thôi, chứ theo tiêu chuẩn về an toàn giao thông thì không ổn.

Lion7799

Xe máy
Em thì đã lắp cos Kensun rồi, nhưng các cụ chú ý, cái này " not DOT approved, for use offroad only". Ở Việt nam mình thì cứ chịu dùng tạm thôi, chứ theo tiêu chuẩn về an toàn giao thông thì không ổn.
E ko hiểu ý cụ lắm. Cụ có thể giải thích rõ hơn một tý được ko? DOT là gì? (xin lỗi cụ nếu e hỏi hơi gà). Chỉ sử dụng offroad, có nghĩa là sử dụng onroad, hay trong thành phố,... thì có vấn đề gì ạ?

EZdong

Xe điện

Whitehorse

Xe hơi
DOT, tức là bộ giao thông ở Mỹ ạ. Cái bóng đèn này ở Mỹ không được sử dụng trên đường của Mỹ vì không đủ độ an toàn cho các phương tiện khác ạ. Tuy nhiên ở Việt nam thì đành phiên phiến mà dùng thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ lấy thông tin ở đâu vậy? Có văn bản chính thống nào của chính phủ Mỹ hay hướng dẫn của Kensun không?

Bộ đèn này là do bạn của cụ Wildcat74, là kỹ sư ô tô người Taiwan sống ở Mỹ nhiều năm, khuyên dùng nên bọn em tin tưởng!

Bản thân ánh sáng của nó cắt rất gọn, có hắt tóe loe ra đâu!

expedition

Xe tải
Cụ lấy thông tin ở đâu vậy? Có văn bản chính thống nào của chính phủ Mỹ hay hướng dẫn của Kensun không?

Bộ đèn này là do bạn của cụ Wildcat74, là kỹ sư ô tô người Taiwan sống ở Mỹ nhiều năm, khuyên dùng nên bọn em tin tưởng!

Bản thân ánh sáng của nó cắt rất gọn, có hắt tóe loe ra đâu!
cái này trong site của Kensun Q&A cũng có đề cập, (http://kensun.com/faq.php.htm), nguyên văn như sau:

Question : Are these XENON HID light systems street legal?
Answers : No. All XENON HID conversion kits, no matter the source, are not DOT approved if installed outside of the factory. Moreover, in the U.S, this is not street legal for use on public roads. As a result, we officially endorse the kit for exhibition and off-road use and will only sell the kit to be used for these purposes. We are not responsible for buyers who violate the terms of sale. They will assume all responsibilities for any unauthorized or unintended use other than exhibition or off-road use.

...không được phê chuẩn nếu "độ" ngoài hãng :) not street legal for use on public road :) Vn ta thì có vẻ vô tư nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
em dịch nôm nó là thế này:

Câu hỏi: Sử dụng đèn Xenon HID trên đường có hợp pháp không?
Trả lời: Không hợp pháp. Tất cả các loại Xenon HID nguyên bộ, cho dù là nguồn xuất xứ như thế nào, không được bộ Giao Thông phê chuẩn cho sử dụng nếu không được chính hãng lắp đặt. Bên cạnh đó, tại Hoa Kỳ, việc sử dụng đèn này trên đường giao thông công cộng là không hợp pháp. Do vậy, chúng tôi (kensun) xác nhận (thường thì ghi trong manual, hoặc in vào đằng sau sản phẩm) sản phẩm đèn nguyên bộ là dành cho mục đích triển lãm (show hang) và off-road và chỉ dành cho những mục đích này mà thôi. Chúng tôi (kensun) không chịu trách nhiệm đối với người mua hang nếu người mua vi phạm các điều khoản bán hàng của chúng tôi. Khách hàng sẽ tự chịu trách nhiệm cho việc sử dụng không được phép hoặc dự định sử dụng mà trái với những mục đích trên.

Ở ta chắc anh # chẳng có thời giờ mà kiểm tra đâu :D

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Trước khi em móc mắt chơi projector thì phương án lắp bóng xenon vào chóa halogen là phương án đầu tiên, đến giờ em vẫn dùng cho pha, ngày ấy em còn nhớ các cụ phản đối ghê lắm.

Nếu lắp cho cos thì em thấy thế này:

- Có sáng hơn bóng truyền thống? Sáng hơn rõ ràng luôn.
- Có chói mắt xe ngược chiều? Cũng chói rõ ràng luôn.

Các cụ test bằng cách chiếu vào tường thế kia rồi nói không chói em thấy chưa ổn, cứ bật nó lên, ngồi trong 1 cái xe đối diện cách 100m các cụ sẽ thấy nó khó chịu cỡ nào.

Thằng mẽo nó cấm cũng đúng, nhưng dân mình xài thì vẫn OK.

Túm lại dù lắp thêm xenon kit hay móc mắt lắp projector thì đều là phương án hơn hẳn cái đèn nguyên bản, máu loại nào chơi loại đó thôi.

Lion7799

Xe máy
Em giúp cụ nhá!

Cám ơn cụ EZdong nhiều. E Vodka cụ!

Về vụ, hợp pháp hay không hợp pháp, bên Mỹ hay ở ta, e ko dám bàn luận vì e ko biết. E chiếu đèn vào tường để chụp xem đèn Kensun nó sáng ntn, và so sánh cái ánh sáng của Kensun với halogen ntn thôi. E cũng chưa test bằng cách là chiếu đèn vào một xe sedan nào đó xem thế nào. Có thể em sẽ test sau, xem xe ngược chiều bị chói như thế nào nếu cos kensun chiếu vào.
Tuy nhiên túm lại, e tin tưởng cụ Ngọc Phan, e theo cụ. Với lại đã chơi rồi, thì cứ chơi thôi ạ, nếu không làm quá chói xe ngược chiều, và không để XXX có cớ phạt là được ạ. Đây là thiển ý của em, nếu các cụ ko đồng ý thì đừng ném đá ạ. ;))

Mắt Kính

Xe điện
Em giúp cụ nhá!

Cám ơn cụ EZdong nhiều. E Vodka cụ!

Về vụ, hợp pháp hay không hợp pháp, bên Mỹ hay ở ta, e ko dám bàn luận vì e ko biết. E chiếu đèn vào tường để chụp xem đèn Kensun nó sáng ntn, và so sánh cái ánh sáng của Kensun với halogen ntn thôi. E cũng chưa test bằng cách là chiếu đèn vào một xe sedan nào đó xem thế nào. Có thể em sẽ test sau, xem xe ngược chiều bị chói như thế nào nếu cos kensun chiếu vào.
Tuy nhiên túm lại, e tin tưởng cụ Ngọc Phan, e theo cụ. Với lại đã chơi rồi, thì cứ chơi thôi ạ, nếu không làm quá chói xe ngược chiều, và không để XXX có cớ phạt là được ạ. Đây là thiển ý của em, nếu các cụ ko đồng ý thì đừng ném đá ạ. ;))
Cụ lại nhạy cảm rồi, đã ai ném viên sỏi nào đâu. :P Như em đã nói là nó sáng hơn hẳn halogen theo xe mà. Em lắp đi hơn 2 năm rồi cũng chưa có xxx nào hỏi về đèn, thậm chí là đi đăng kiểm cũng không mất thêm đồng nào. Còn cái việc làm khó chịu người đi ngược chiều thì em thề là có, và nó khó chịu hơn so với bóng halogen. :P

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Nếu lắp cho cos thì em thấy thế này:

- Có sáng hơn bóng truyền thống? Sáng hơn rõ ràng luôn.
- Có chói mắt xe ngược chiều? Cũng chói rõ ràng luôn.
Ra quốc lộ mà xe ngược chiều nó không chửi ( nháy đèn mắng) là được....

Lion7799

Xe máy
Cụ lại nhạy cảm rồi, đã ai ném viên sỏi nào đâu. :P Như em đã nói là nó sáng hơn hẳn halogen theo xe mà. Em lắp đi hơn 2 năm rồi cũng chưa có xxx nào hỏi về đèn, thậm chí là đi đăng kiểm cũng không mất thêm đồng nào. Còn cái việc làm khó chịu người đi ngược chiều thì em thề là có, và nó khó chịu hơn so với bóng halogen. :P
Cụ Mắt Kính ơi! E có nhạy cảm đâu cụ :D. Thực ra mới sáng nay là e cũng đã nghĩ là phải test xem xe ngược chiều sẽ bị chói mắt ntn, nếu mình chiếu cos kensun vào (em lắp Kensun mới được có 2 buổi tối ;))). Nghĩ vậy, thì may là cụ đã nói về vấn đề này. Cụ cho e hỏi là, cos kensun có làm khó chịu xe ngược chiều (VD Sedan ạ) nhiều ko? hay là vẫn trong ngưỡng cho phép! Thank cụ.

@ EZdong: em vẫn chưa Vodka cụ được, em phải Vodka 7 cụ nữa đã ạ>:D

Mắt Kính

Xe điện
Cụ Mắt Kính ơi! E có nhạy cảm đâu cụ :D. Thực ra mới sáng nay là e cũng đã nghĩ là phải test xem xe ngược chiều sẽ bị chói mắt ntn, nếu mình chiếu cos kensun vào (em lắp Kensun mới được có 2 buổi tối ;))). Nghĩ vậy, thì may là cụ đã nói về vấn đề này. Cụ cho e hỏi là, cos kensun có làm khó chịu xe ngược chiều (VD Sedan ạ) nhiều ko? hay là vẫn trong ngưỡng cho phép! Thank cụ.

@ EZdong: em vẫn chưa Vodka cụ được, em phải Vodka 7 cụ nữa đã ạ>:D
Phần chói xe ngược chiều thì chắc chắn chói hơn bóng nguyên bản cụ ạ, còn có trong ngưỡng cho phép không thì em thú thật là...chịu, vì em có biết cái ngưỡng ấy đâu. Đấy là bóng TQ trên xe em thôi, Kensun thì em chưa dùng nhưng cũng sẽ chói xe ngược chiều, nhiều ít chưa biết cụ ợ.
Cá nhân em thấy con xenon Tàu của em chấp nhận được, tính đến việc ngoài đường bây giờ 90% xe máy và 50% ô tô nó tương thẳng đèn vào mặt mình. Tàu đã vậy chắc Kensun sẽ tốt hơn.
@evikin: Vì em lo bị chửi (lo xa thôi, ke ke) nên em đã móc mắt làm projector cho cos, còn pha thì vẫn xenon tàu tương thẳng vào chóa - để điều trị 90% và 50% ở trên.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Không hợp luật Mỹ ko có nghĩa là ko hợp luật VN hay bất cứ quốc gia nào khác ợ. Mỗi nước có một tiêu chuẩn riêng mà các cụ, ví dụ ối xe Mỹ có hợp tiêu chuẩn khí thải của châu Âu đâu -> cấm lưu hành. Hoặc như Mỹ yêu cầu xe nhìn ngang phải có đủ 3 đèn phản quang báo hiệu chẳng hạn. Rồi giữa các bang cũng đủ loại khác nhau. Nói đơn giản nhất là cái Tint level (độ dán đen kính) mỗi bang mỗi kiểu nên có xe chạy bt ko sao, lượn qua bang khác bị xích ngay. :P

Trạng thái
Thớt đang đóng