GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chốt lại! Bao giờ cụ Nup reply cụ Tribute nhể? =))

trieuth

Xe điện
Em thì giữ nguyên quan điểm: cos xenon thì phải có bi.

NP cấm cãi =))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm nay vào tưởng cái hội Ken gì gì đó vào táng em xoay lơ thế mà chả thấy. Hai cái lão NP với HN kia thôi đừng chém em nữa nhé :D

Hai lão này kể từ sau bài này đừng pót thêm bài nào về đèn đóm nữa nhé, thử nghe em một lần xem nào.

Tribute

Xe container
Vui nhỉ. Cơ mà chả thấy chủ Kensun vào chém phát nào là sao, hay bác ấy đổi ý theo NP roài.:D

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
nhưng lái tọm:
2 trường phái. 1 theo nguyên bản, 1 theo độ đẽo, chả biết cái nào hơn cái nào, cứ sướng cho mình là chơi thôi
xe phục vụ mình, chứ ko phải mình phục dịch nó.
Em chẳng theo trường phái nào trong hai phái trên, ke ke. Cos thì em móc ra độ bi, còn fa thì để nguyên táng xenon vào, trường phái của em có lẽ lai cả 2 trường phái, nhể :-|

Mr.Nup

Xe hơi
Chốt lại! Bao giờ cụ Nup reply cụ Tribute nhể? =))
Các cụ hoạt động ghê quá :D Em đã PM lại số liên lạc cho cụ Tribute roài.

Em không đứng về Kensun mà cũng không quay qua độ Bi. Hiện tại xe em đã dùng 1 cặp Xenon 3000K + Projector cho đèn gầm rồi nên ánh sáng cũng tạm ổn. Việc lên đời mắt em để từ từ ngâm cứu tiếp. Việc em để bộ Kensun ra đi là vì thấy hội ếch hoạt động vui quá, ủng hộ để các cụ dùng nó có giá trị hơn nhiều :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ hoạt động ghê quá :D Em đã PM lại số liên lạc cho cụ Tribute roài.

Em không đứng về Kensun mà cũng không quay qua độ Bi. Hiện tại xe em đã dùng 1 cặp Xenon 3000K + Projector cho đèn gầm rồi nên ánh sáng cũng tạm ổn. Việc lên đời mắt em để từ từ ngâm cứu tiếp. Việc em để bộ Kensun ra đi là vì thấy hội ếch hoạt động vui quá, ủng hộ để các cụ dùng nó có giá trị hơn nhiều :)
Thay mặt anh em thank cụ nhiều!

Cụ để ý xem bà con có còn nháy không nhé! Cái gầm xenon để chiếu đủ xa như Cốt em e khá chói đới!

Lion7799

Xe máy
Em xin có ý kiến ạ!
Em cũng lắp cos Kensun được khoảng hơn 1 tháng gì đấy. Cho đến giờ, chủ yếu đi trong phố thì không thấy các cụ đi ngược chiều nháy vì chói. E đồ rằng thế, vì có vài lần các cụ ngược chiều nháy, là vì e đi lấn làn.
Tuy nhiên, e vẫn cảm thấy đèn cos có vẻ chiếu hơi cao một chút. Cụ Ngọc Phan cho e hỏi là có thể điều chỉnh cho nó hơi chúi xuống được không? Và chỉnh ntn ạ?
Tái bút: em vẫn đang đợi cụ Ngọc Phan giúp bộ pha ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em xin có ý kiến ạ!
Em cũng lắp cos Kensun được khoảng hơn 1 tháng gì đấy. Cho đến giờ, chủ yếu đi trong phố thì không thấy các cụ đi ngược chiều nháy vì chói. E đồ rằng thế, vì có vài lần các cụ ngược chiều nháy, là vì e đi lấn làn.
Tuy nhiên, e vẫn cảm thấy đèn cos có vẻ chiếu hơi cao một chút. Cụ Ngọc Phan cho e hỏi là có thể điều chỉnh cho nó hơi chúi xuống được không? Và chỉnh ntn ạ?
Tái bút: em vẫn đang đợi cụ Ngọc Phan giúp bộ pha ạ.
Cụ phi thẳng vào bất cứ đại lý Ford nào đó, dí đầu Ếch vào tường bật đèn lên bảo họ chỉnh cho!
Chỉ cần cái tô vít 4 chấu dài một chút là được!

Lô Kensun đang chuẩn bị về! Đợt này hàng bán chậm nên họ gom hơi lâu! Kensun phải ship chung với lô hàng to chứ đi riêng chết tiền ship cụ ạ!:D

lapin

Xe container
Có cần chuyển khoản trước không cụ Ngọc?

attk

Xe tải
Em chưa thử độ bi nên không so sánh, chỉ biết hiện tại em vẫn đang hài lòng với Ken. Cụ nào đã chọn cách gì và vẫn đang sướng với nó thì chả phải lăn tăn gì cả, Cụ nào lăn tăn thì off với đội kia để có trải nghiệm và lựa chọn. Nếu vẫn không ổn thì đổi xe có đèn sáng sẵn là nhanh nhất :))

Ducwagon

Xe tăng
Cụ Ducwagon về sinh hoạt với tụi em rồi à?
Dạ vâng ạ :D

Kính các cụ, hôm qua, hôm nay em đi ếch về mà cứ thấy sướng........................ Về vụ ăn uống được giải tỏa hết những nghi ngờ về em nó !

Sáng hôm qua, em đi Phú Thọ, đến đầu đường 32, đèn báo đỏ - cố tý hơn 20 km, đổ 1 tr xăng A 92 được 43,... Lít.
Cả đi và về Phú Thọ > 230 km, đi loanh quanh trong phố > 40 km, sáng nay làm cchuyên Hà Nội, Tuần Châu, Bãi Cháy, Hòn Gai > Hồ ba mẫu :D total > 350 km.

Vị chi, trừ đi khoảng 100 km đương trường (từ hn đến đường 32, trong phố, loanh quanh...): 1.000.000 đ / 480 / 23.000 Đồng = 9,08..... / 100 km :D

Sư Sơ ứ ở n g qu uua á "..........

Đã thế, Em quyết tâm làm bộ lốp Deestone chuột Bạch các cụ nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Lâu lắm ko thấy cụ Sơncrown vào Gara, đang định 2/9 chạy ra MC ọp chui với bác Sơn vụ Lead phát thì vỡ KH, giờ em lại có nhu cầu Lead mới chết chứ, quên hết ko bít dùng những loại lead nào cho chỗ nào của Ếch nữa.

tung_ey

Xe tải
Các cụ dùng Pinaco nguyên bản theo xe thì khoảng bao lâu thì tèo các cụ nhỉ? Em dùng từ tháng 5/2010 đến nay vẫy chưa thấy gì xảy ra. Nhưng theo số liệu thống kê em nhớ mang máng có cụ nào khoe là dùng được khoảng 2 năm 3 tháng Pinaco nguyên bản. Vì thế, em cũng chuẩn bị tinh thần thay mới.

Nếu vẫn muốn dùng Pinaco ủng hộ hàng Việt chất lượng thì nên mua chỗ nào các cụ nhỉ? Thông số bình là như thế nào vậy các cụ?

Cảm ơn các cụ ợ.

trieuth

Xe điện
Các cụ dùng Pinaco nguyên bản theo xe thì khoảng bao lâu thì tèo các cụ nhỉ? Em dùng từ tháng 5/2010 đến nay vẫy chưa thấy gì xảy ra. Nhưng theo số liệu thống kê em nhớ mang máng có cụ nào khoe là dùng được khoảng 2 năm 3 tháng Pinaco nguyên bản. Vì thế, em cũng chuẩn bị tinh thần thay mới.

Nếu vẫn muốn dùng Pinaco ủng hộ hàng Việt chất lượng thì nên mua chỗ nào các cụ nhỉ? Thông số bình là như thế nào vậy các cụ?

Cảm ơn các cụ ợ.
Nếu cụ chỉ loanh quanh HN thì để lúc nào tèo hẵng thay cũng được. Còn nếu định đi xa thì thay luôn đi cho lành. Pinaco nó chết mà không báo trước đâu. Theo em cụ nên làm 1 em ắc quy khô 70Ah, Atlas chẳng hạn.

tung_ey

Xe tải
Vì hai ngày nữa em đi Điện Biên nên em cũng đang định thay luôn cho lành cụ ạh. Cảm ơn cụ.

Nếu cụ chỉ loanh quanh HN thì để lúc nào tèo hẵng thay cũng được. Còn nếu định đi xa thì thay luôn đi cho lành. Pinaco nó chết mà không báo trước đâu. Theo em cụ nên làm 1 em ắc quy khô 70Ah, Atlas chẳng hạn.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
70ah hay 85 ah chả chênh nhau bao nhiêu tiền

Lắp 85ah cho nhiều A :)

Vì hai ngày nữa em đi Điện Biên nên em cũng đang định thay luôn cho lành cụ ạh. Cảm ơn cụ.
Nếu không yên tâm thì cụ mượn hoặc thuê của gara một con 70ah, thêm bộ dây câu nữa là được..

Chưa chết chưa cần thay...theo em là như vậy

Chỉnh sửa cuối:

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Kiểm tra rô tuyn cân bằng cụ nhá!

Nếu xe còn bảo hành vào hãng thay free. Hết bảo hành thì mua!
Hôm nay em đem xe vào Long Biên Ford kiểm tra, sau 20' chạy thử các kiểu, cuối cùng các chú CVDV bảo "Xe anh chết 2 cái Rô tuyn cân bằng và 2 cao su giảm chấn. Xe anh được bảo hành 2 cái Rô tuyn còn cao su phải thay tính tiền".
Nhưng ở Long Biên không có sẵn Rô tuyn nên phải chờ 2 ngày, khi nào thay xong em báo cáo lại các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng