GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn

escapes

Xe buýt
Xe em mới chạy được có 2,4 vạn mà cụ? E tưởng chưa đến time thay dầu hộp số?
Cụ nên kiểm tra dầu hộp số, xem có hao không, chất lượng còn tốt không? chứ không hẳn là cứ set một cái date để cụ thay ....khi kiểm tra thì phải nổ máy thì mới biết chính xác mức dầu nhé.

HOANGRAYBAN

Xe tải
Nhờ cụ chủ em hỏi các cao thủ ESC vụ này với ạ?

Xe em ESC 2011 (em mua cũ). Em thấy tình trạng điều hoà kêu rất to (kể cả khi em để quạt gió ở nấc thấp), và hoạt động không liên tục (chạy 1 lúc, rồi dừng, rồi lại chạy). Khi điều hoà hoạt động thì tiếng máy kêu rất to, và xe rung lên. Nếu để xe nổ máy, dừng xe ở chỗ yên tĩnh, thì thấy rất rõ điều này. Nếu không bật điều hoà thì tiếng máy khá nhẹ nhàng. Nhưng nếu bật điều hoà thì tiếng máy kêu to, khiến xe bị rung lên từng đợt ý ạ.

Các cụ dạy em với nhé? Em chưa biết gì về ESC cả. Trước em chạy focus, khi chạy điều hoà cũng bị kêu to gây ồn (nhưng hình như là điều hoà chạy liên tục chứ không chạy-nghỉ-chạy như thế này) nên em bán để đổi sang ESC.

Còn vấn đề này nữa: Chạy xe 1 lúc em sờ thấy hộp số nóng ra phết (các chữ D, N trên hộp số ý ạ), phải nóng đến 5-6-70 độ ấy. Như thế có bình thường ko ạ? Focus cũ của em chưa bị nóng hộp số như thế bao giờ?

Cám ơn các cụ.
Cái bảng hiển thị số(N D R..) nóng thì chẳng liên quan gì tới hộp số cả vì hộp số nằm trong khoan máy.Nếu bác thấy nóng lúc chạy ban đêm(khi mở đèn) thì đúng vì phía dưới có một bóng đèn thắp sáng bằng dây đốt nên rất nóng.

kẹo lạc

Xe hơi
Mấy hôm nay Sài Gòn nóng quá,xe em màu đen nên đậu ngoài nắng tý mà khi vào xe nóng kinh khủng.Hôm nay quyết định dán decal Chrome cho em nó
-Bắt đầu dán,cũng tốn khá nhiều công và thời gian:

Cảm nhận sau khi dán:trên cả tuyệt vời,đậu ngoài nắng thêm tấm che kính cả buổi mà vào xe chỉ hơi ấm ấm thôi.
HN ko thấy bán món này nhỉ

BVTL

Xe điện
Người OF
Hôm qua em đi bảo dưỡng, vệ sinh bướm ga. Giờ ga nó cứ bập bùng, ko thật chân nữa.
Khi nổ máy thì vòng tua nó vút lên 1.5K, rồi giảm xuống xấp xỉ 1K, một lúc mới xuống được khoảng 800.
Em phải làm sao bây giờ!?

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Vệ sinh bướm ga, cổ hút ... xe đi bốc hơn chứ :)

Bác tháo cực accu âm ra để khoảng 15 phút lắp lại...chạy lkhoảng 30km từ tốn.. Dạy lại em nó mốt tý về hành vi sử dụng

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Cái bảng hiển thị số(N D R..) nóng thì chẳng liên quan gì tới hộp số cả vì hộp số nằm trong khoan máy.Nếu bác thấy nóng lúc chạy ban đêm(khi mở đèn) thì đúng vì phía dưới có một bóng đèn thắp sáng bằng dây đốt nên rất nóng.
Tks cu nhe! De e check lai xem sao.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em định thay dầu phanh, dầu trợ lực lái, các cụ cho em tý kinh nghiệm ạ

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em chả biết máy móc, nên ko dám động chạm vào cái gì cả. Em cho em nó vào hãng check xem sao.
Cám ơn cụ nhé!
Cái bảng số PRND ấy nó sáng bởi 1 con đèn sợi đốt (cụ HN tháo để nằm trên cần số ấy ạ), muốn nó vẫn sáng mà không nóng thì thay cái đèn ấy bằng đèn LED - là cái nhà HN đang cầm trên tay, vậy thôi chứ nó không liên quan đến ECU và hộp đen đâu mà cụ lo, he he :))

Suzu

Xe máy
Các bác cho em hỏi, em cần 4 cái tay nắm ngoài Ếch 2012. Em phải đi đến đâu để mua như mua mớ rau ý, các bác nhỉ? Nhân tiện, kính chào các bác, cho em gia nhập làng Ford và em chào người quen là bác EZdong :)

gallardo_dthanh

Xe tải
mấy bác cho em hỏi, em đi escape 2002 3.0, h muốn đổi qua chìa gập thì em phải order hàng amazon laọi nào ok ạ

EZdong

Xe điện
Các bác cho em hỏi, em cần 4 cái tay nắm ngoài Ếch 2012. Em phải đi đến đâu để mua như mua mớ rau ý, các bác nhỉ? Nhân tiện, kính chào các bác, cho em gia nhập làng Ford và em chào người quen là bác EZdong :)
Em chào mợ!
Tay nắm Ếch thì mợ gọi cho cụ Du phutungford xem dư lào. Năm ngoái em mua của cụ này rồi sơn và lắp vào thôi=))
Mợ xuống hố vôi lúc nào thía~X(

Suzu

Xe máy
Em chào mợ!
Tay nắm Ếch thì mợ gọi cho cụ Du phutungford xem dư lào. Năm ngoái em mua của cụ này rồi sơn và lắp vào thôi=))
Mợ xuống hố vôi lúc nào thía~X(
Bác ơi, sao lại phải sơn rồi mới lắp ạ?

Suzu

Xe máy
À là vì khi mua thì ở dạng mộc, màu sơn tùy theo xe cho nó phong thủy mợ à:D
Ồi, rắc rối nhờ bác nhờ. Sơn mấy cái này thì ra gara chuyên sơn oto hở bác? Hồi trước bác thiệt hại bao nhiêu tiền cho vụ này ạ?

EZdong

Xe điện
Ồi, rắc rối nhờ bác nhờ. Sơn mấy cái này thì ra gara chuyên sơn oto hở bác? Hồi trước bác thiệt hại bao nhiêu tiền cho vụ này ạ?
Hình như 2 củ cả bộ mợ à!:((:((:((
Theo em thì cái tay nào xước xác mợ sơn tút lại là xong, thay cả bộ làm gì, nhìn nó vẫn thế mà:D

Maybach Tàu

Xe container
Hình như 2 củ cả bộ mợ à!:((:((:((
Theo em thì cái tay nào xước xác mợ sơn tút lại là xong, thay cả bộ làm gì, nhìn nó vẫn thế mà:D
Sáng mai em xin ly cà phê, gọi là cái phí giới thiệu ra nhập ọp:D

Trạng thái
Thớt đang đóng