GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

HOANGRAYBAN

Xe tải
Nhóm em trong OS đã đặt 5 bộ,vì số lượng ít và yêu cầu bằng nhôm cho nhẹ nên giá về tới SG hơn 7tr/bộ.Chất liệu bằng hợp kim nhôm nên với độ dày 5mm mà toàn bộ chỉ nặng 15kg.
Hai thanh treo bằng thép được định vị một ngay đầu xe một ngay thanh giằng ngang:

Xong thanh treo,giờ lắp miếng nhôm lên:

Tấm nhôm kéo dài từ đầu xe đến quá hộp số nên cảm thấy rất yên tâm khi đi đường xấu:

Khoảng sáng chỉ giảm 2cm

Vì vẫn giử nguyên bộ chắn gầm zin theo xe nên khoảng sáng giảm đi 2cm nhưng bù lại cảm giác an tâm khi đi đường.Cảm nhận là đáng tiền khi đầu tư bộ này.

Chỉnh sửa cuối:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Nhóm em trong OS đã đặt 5 bộ,vì số lượng ít và yêu cầu bằng nhôm cho nhẹ nên giá về tới SG hơn 7tr/bộ.Chất liệu bằng hợp kim nhôm nên với độ dày 5mm mà toàn bộ chỉ nặng 15kg.
Hai thanh treo bằng thép được định vị một ngay đầu xe một ngay thanh giằng ngang:

Xong thanh treo,giờ lắp miếng nhôm lên:

Tấm nhôm kéo dài từ đầu xe đến quá hộp số nên cảm thấy rất yên tâm khi đi đường xấu:

Khoảng sáng chỉ giảm 2cm

Vì vẫn giử nguyên bộ chắn gầm zin theo xe nên khoảng sáng giảm đi 2cm nhưng bù lại cảm giác an tâm khi đi đường.Cảm nhận là đáng tiền khi đầu tư bộ này.
Cái này thay dầu có phải tháo tấm này ra không bác HRB?

Metall

Xe tải
Hôm nay tiện làm mấy thứ trong xe, kiểm tra luôn lọc gió đh trong.
Mới 5 tháng mà bẩn kinh khủng. Chất lượng không khí giờ quá tệ rồi.

bvc

Xe tăng
Hôm nay tiện làm mấy thứ trong xe, kiểm tra luôn lọc gió đh trong.
Mới 5 tháng mà bẩn kinh khủng. Chất lượng không khí giờ quá tệ rồi.
@Metall: lọc gió này nằm ở ngoài xe chỗ gạt nước à,

Metall

Xe tải
@Metall: lọc gió này nằm ở ngoài xe chỗ gạt nước à,
Chỗ gạt nước là lọc gió ngoài anh ạ. Cái này thì tháng vệ sinh 1 lần. Còn cái trên là lọc gió điều hòa trong chế thêm :D

vôlangday

Xe tăng
chuẩn đấy cụ ah ! em tính 6 tháng mang ra vệ sinh 1 lần. có lọc gió điều hòa em thấy hữu dụng hẳn. không bị bụi cabin .
Chả cần phải đến 5 tháng, bác chỉ cần để 1 tháng thôi rồi lấy ra mà xem, bẩn thôi rồi.

Asturias19

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là đèn gầm nguyên bản của XLT nó có tự tắt theo đèn pha sau khi mình đóng cửa khóa xe 30s không ạ. Xe em xls lắp thêm đèn nên nó k tắt theo, mà cái công tắc đèn của nó có tới tận 5 chân, chắc là nó fải có liên quan tới đèn tổng chứ nhỉ.

vôlangday

Xe tăng
ở xe XLT là đèn gàm tự tắt theo đèn pha mà cụ , nhưng ở Ếch thì lại không có đèn langtec để đỗ xe. lúc để xe ở cạnh đường vào buổi đêm em thấy cũng kinh kinh , nhỡ đâu cụ nào bin vào mít xe em thì khổ cả hai ....hix...hix.....
Các cụ cho em hỏi là đèn gầm nguyên bản của XLT nó có tự tắt theo đèn pha sau khi mình đóng cửa khóa xe 30s không ạ. Xe em xls lắp thêm đèn nên nó k tắt theo, mà cái công tắc đèn của nó có tới tận 5 chân, chắc là nó fải có liên quan tới đèn tổng chứ nhỉ.

bvc

Xe tăng
Sao lại không tắt, em chơi luôn vào đền lăngtec tắt hết :))

Chỗ gạt nước là lọc gió ngoài anh ạ. Cái này thì tháng vệ sinh 1 lần. Còn cái trên là lọc gió điều hòa trong chế thêm :D
Chế thế nào cụ ơi, bằng chất liệu gì chỉ cho em với

Chỉnh sửa cuối:

Asturias19

Xe buýt
Sao lại không tắt, em chơi luôn vào đền lăngtec tắt hết :))
Em chỉ dùng đèn gầm khi cần thôi nên không muốn đấu vào lăng tec, thế này lại fải ngâm cứu lại cái jack 5 chân của nó thôi

Asturias19

Xe buýt
ở xe XLT là đèn gàm tự tắt theo đèn pha mà cụ , nhưng ở Ếch thì lại không có đèn langtec để đỗ xe. lúc để xe ở cạnh đường vào buổi đêm em thấy cũng kinh kinh , nhỡ đâu cụ nào bin vào mít xe em thì khổ cả hai ....hix...hix.....
Thế cái đèn gầm này nó có liên quan tới cái đèn hậu không ạ, sáng cùng nếu k bật lăng téc?
Cụ có thể check giúp em xem các chân jack của cái công tắc đèn gầm này nó đấu thế nào, đi đâu về đâu đc k ạ

Chỉnh sửa cuối:

Metall

Xe tải
Thế cái đèn gầm này nó có liên quan tới cái đèn hậu không ạ, sáng cùng nếu k bật lăng téc?
Cụ có thể check giúp em xem các chân jack của cái công tắc đèn gầm này nó đấu thế nào, đi đâu về đâu đc k ạ
Cái 5 chân của cụ đây nhé ! Ngâm cứu đi :D

Asturias19

Xe buýt
Cái 5 chân của cụ đây nhé ! Ngâm cứu đi :D
Hay tóa, để em in ra ngồi ngẫm hi vọng tự xử đc
Theo em hiểu thì cái chân số 2-GY/B ở Foglight switch là sẽ nối với con relay nào đó của hệ thống đèn chính, fải không các cụ.
Mà em cũng k chắc bộ của e có cái Fog relay kia k, hic.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng