GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Twelfth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Asturias19

Xe buýt
Cụ ra Minh Khôi chỗ Trần Thánh Tông nhờ cậu thợ đấu cho, đại khái đấu thêm đường mát gì đó
Gửi công 50-100k gì đó là ok
Em mới đấu lại pha có đầu tháng 12 tại namvu, hết có 7 lít thôi ạ, giờ vẫn còn đau, mà đèn taplo vẫn còn mờ. Chắc chả bao giờ dám quay lại đó nữa

trungcd

Xe buýt
V2 em vừa phải thay bộ bi tăng+pulley đầu cơ. Bộ em thay cách đây ít tháng đi tong rồi. Lần này em lấy đồ hãng ra VV thay. Đặt 2 loại cạnh nhau mới thấy nó khác nhau về chất như thế nào. Các cụ thay hay sửa cái gì liên quan đến máy tốt nhất xài đồ chuẩn hãng nhoé :)
Về lốp, tuần trước em đen, cà lốp vào vỉa hè đi luôn quả mit. Hôm thứ 7 em thay 2 quả trước GôdYear Wrangler đời hoa mới. Hôm qua đóng đến 100 cũng không ồn, không ù. Hài lòng tuyệt đối. 2,25củ/quả các cụ nhoé :)

Xe duyen

Xe buýt
V2 em vừa phải thay bộ bi tăng+pulley đầu cơ. Bộ em thay cách đây ít tháng đi tong rồi. Lần này em lấy đồ hãng ra VV thay. Đặt 2 loại cạnh nhau mới thấy nó khác nhau về chất như thế nào. Các cụ thay hay sửa cái gì liên quan đến máy tốt nhất xài đồ chuẩn hãng nhoé :)
Về lốp, tuần trước em đen, cà lốp vào vỉa hè đi luôn quả mit. Hôm thứ 7 em thay 2 quả trước GôdYear Wrangler đời hoa mới. Hôm qua đóng đến 100 cũng không ồn, không ù. Hài lòng tuyệt đối. 2,25củ/quả các cụ nhoé :)
Cụ đen thế nhỉ,hết móp *** lại toi lốp. Mà lốp badyear hoa mới cụ mua ở đâu đấy, pm em cái nhá. Tks cụ.

commander

Xe điện
Em mới đấu lại pha có đầu tháng 12 tại namvu, hết có 7 lít thôi ạ, giờ vẫn còn đau, mà đèn taplo vẫn còn mờ. Chắc chả bao giờ dám quay lại đó nữa
cụ qua Cường black bảo cụ í đấu lại cho, hết mờ đèn báo pha luôn

Asturias19

Xe buýt
cụ qua Cường black bảo cụ í đấu lại cho, hết mờ đèn báo pha luôn
Để lúc nào tiện làm j đó liên quan tới đèn thì e đấu lại.

Mà các cụ ơi sao con ếch này các cánh cửa k có goăng cao su ở cánh cửa nhỉ (không phải ở khung cửa trên xe ạ), em nghe nói đâu đó hình như có dán thêm đc cái bộ này.

giangthuy3108

Xe buýt
Báo cáo các cụ, hôm rồi em có thay 6 cái Bugi Bosch Iridium cho ẻm V6 của em, thay vào công nhận thấy xe chạy bốc hơn hẳn, vòng tua máy chỉ khoảng 1800-1900 là đổi số (trước đây 2000-2200). Tuy nhiên taplo bị sáng báo đèn báo động cơ/khí thải (hình cái van) các cụ ạ, có cụ nào bị trường hợp như e không ạ? Khả năng chắc phải cho e đi đọc lỗi xem ntn rồi...

trungcd

Xe buýt
Cụ đen thế nhỉ,hết móp *** lại toi lốp. Mà lốp badyear hoa mới cụ mua ở đâu đấy, pm em cái nhá. Tks cụ.
Em năm nay năm tuổi. Hao tài khủng khiếp. Bác Hồ chào em đi liên tục. Vụ đứt pulley em không kịp mang đi làm ngay. Để hơn tuần, hết mợ nó điện, toi luôn con acquy nữa mới đau.
Lốp em thay bên Biển Hạ Long, 58 Ngô Gia Tự cụ ạ.

Hai Nguyen

Xe điện
Em năm nay năm tuổi. Hao tài khủng khiếp. Bác Hồ chào em đi liên tục. Vụ đứt pulley em không kịp mang đi làm ngay. Để hơn tuần, hết mợ nó điện, toi luôn con acquy nữa mới đau.
Lốp em thay bên Biển Hạ Long, 58 Ngô Gia Tự cụ ạ.
Vụ của lão nhiều vấn đề lắm ekekek, ai bảo lúc phát hiện pulley chết, bị hàn đi tạm rồi mà không tính chuyện thay luôn kekek

mecvietnam6789

Xe đạp
hôm trước em mua suểnh con ếch ngoài quảng ninh, biển 29 đời 2006 co 180tr hic, tiếc đứt ruột, về hn mua dc 1 em mong dau đi cũng hài lòng mỗi tội gầm thấp hơn ếch

giangthuy3108

Xe buýt
hôm trước em mua suểnh con ếch ngoài quảng ninh, biển 29 đời 2006 co 180tr hic, tiếc đứt ruột, về hn mua dc 1 em mong dau đi cũng hài lòng mỗi tội gầm thấp hơn ếch
Sao cụ kiếm được ở đâu mà giá thơm thế? em đấy có vấn đề gì không mà sao rẻ thế hả cụ?

commander

Xe điện
em hỏi các cụ cái này tí: các cụ đi xe thì một năm chỉnh độ chụm mấy lần ạ, xe em XLS 2011, năm nay chủ yếu đi trong HN, về quê có 2 lần, mà sắp tới em phải chuẩn bị chỉnh làn thứ 3 rồi, vô lăng cứ nghiêng bên lái ạ

haomeo

Xe tăng
em hỏi các cụ cái này tí: các cụ đi xe thì một năm chỉnh độ chụm mấy lần ạ, xe em XLS 2011, năm nay chủ yếu đi trong HN, về quê có 2 lần, mà sắp tới em phải chuẩn bị chỉnh làn thứ 3 rồi, vô lăng cứ nghiêng bên lái ạ
Nghe quả này e mới nhớ hôm thứ 7 vào thay cái chân máy đầu của ếch ( đắt phết những 3180K chưa VAT) thấy có một cụ ếch 3.0 khi nâng cầu lên thì 2 cái bánh sau nó choãi ra theo hình chữ V ngược nhìn choánh quá liền quay sang xem các xe khác thì ko thấy làm sao hic hay đây là kết quả của việc chỉnh độ chụm? nếu để đi thế này thì bị mòn 1 bên lốp sau là cái chắc.

trungcd

Xe buýt
Vụ của lão nhiều vấn đề lắm ekekek, ai bảo lúc phát hiện pulley chết, bị hàn đi tạm rồi mà không tính chuyện thay luôn kekek
Ếu đâu lão. Hôm trước hỏng bi tăng, tước dây curoa ra làm 3. Pulley vẫn sống không phải hàn.Hôm vừa rồi đứt nốt cái pulley, cao su giảm chấn đứt. Thợ hàn vào nhưng không chuẩn, pulley đảo không đếm được xung. Thế là gọi đồ hịn thay ngon luôn lão ạ :)

wacwac

Xe buýt
Xe cụ bị làm sao ý chứ, xe em cũng 2011, lúc đầu phát hiện nó lệch, đem chỉnh thước lái trong Ford HN, xong từ đấy tới giờ ko thử lại, đi đường thì thấy có vẻ nó lệch bên phụ vì đường mình cao ở giữa, thấp bên phụ nên thấy bình thường. Sao của cụ lại lệch bên lái được nhỉ???

escteam

Xe máy
Em chào các cụ ạ. Các cụ có gì vui cho em tham gia với.

Chỉnh sửa cuối:

Xe duyen

Xe buýt
Thông thường em thấy khuyến văn cáo là 1 - 1,5 vạn chỉnh 1 lần. Xe em 1 năm đi 3 vạn nên vẫn chỉnh 2 lần. Không lệch cũng vác vào căn chỉnh cho ló yên tâm, :))
Ngoài ra có 1 vấn đề là nếu cụ thường xuyên đi đường trên cao thì cảm giác lệch sang bên lái là đương nhiên vì đường nó ngả vào trong. \:D/
Nhưng nếu xe cụ bị lệch bên lái thì cụ nên qua chỗ Hunter xử lý cho dứt điểm.

Chỉnh sửa cuối:

km0

Xe máy
Các cụ lão làng OF chạy E 3.0 cho e hỏi chút nhé: Khi bắt đầu khởi động xe có tiếng kêu tít tít thì đó là hiện tượng j ạ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lão chụp hoa lốp lên em xem với nào?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thông thường em thấy khuyến văn cáo là 1 - 1,5 vạn chỉnh 1 lần. Xe em 1 năm đi 3 vạn nên vẫn chỉnh 2 lần. Không lệch cũng vác vào căn chỉnh cho ló yên tâm, :))
Ngoài ra có 1 vấn đề là nếu cụ thường xuyên đi đường trên cao thì cảm giác lệch sang bên lái là đương nhiên vì đường nó ngả vào trong. \:D/
Nhưng nếu xe cụ bị lệch bên lái thì cụ nên qua chỗ Hunter xử lý cho dứt điểm.
Nhân dịp cuối năm, anh em ET đi cân chỉnh độ chụm 1 thể luôn nhỉ.

Em sẽ làm việc với bác bên Hunter để có chính sách giảm giá tốt nhất cho anh em thành viên ET nhân dịp này

Trạng thái
Thớt đang đóng