GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Mấy cái món oánh bóng, dọn nội thất, dưỡng da ghế thì em vừa chăm sóc cho em nó hôm đầu tuần ở 3M Sìgòn rùi. Còn cái món bôi trơn thì vừa thay ở LBF chạy chưa được 1k, chỉ còn cái Lọc dầu thì mua ở đâu, thay ở đâu cho nó ra hồn hở cụ. Em nghe nói cứ 2 lần thay dầu thì phải 1 lần thay lọc dầu mà em thay đến 4 lần dầu rồi chưa thay lọc.
Ầy dà, cụ chăm vợ 2 đến như vầy rồi thì còn muốn chăm thêm gì nữa, vợ cả, vợ 2 cả 2 đều để cưỡi cả ... :P cụ chăm vừa thôi không thành ra Lý Phàn nó cưỡi cụ đới :D
Vụ lọc dầu thì nên thay luôn ở lần thay dầu tới đê cụ./.
Hê hê Chủ Tịt ới!
Chiều nay lúc lái xe đi làm về em có cảm nhận rằng xe em êm hơn xe Chủ Tịt!;)
Có phải là do bản lốp của em chỉ có 215 nên tiếng ồn ít hơn 235 chăng???
Bủ mựa :D
Nghiến răng vít hơn cụ 2 củ cho dàn lốp mà ồn hơn thì gay nhể 8-}
Hôm nào riệu say tìm cách đổi lốp xem sao :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ầy dà, cụ chăm vợ 2 đến như vầy rồi thì còn muốn chăm thêm gì nữa, vợ cả, vợ 2 cả 2 đều để cưỡi cả ... :P cụ chăm vừa thôi không thành ra Lý Phàn nó cưỡi cụ đới :D
Vụ lọc dầu thì nên thay luôn ở lần thay dầu tới đê cụ./.

Bủ mựa :D
Nghiến răng vít hơn cụ 2 củ cho dàn lốp mà ồn hơn thì gay nhể 8-}
Hôm nào riệu say tìm cách đổi lốp xem sao :D
:))Lão trúng kế em rồi!:))

ncthanghn

Xe tải
Xe em mới mua biển 31F nên chắc không phải tại lốp. Thế nếu tiếng ồn từ cái cầu sau thì mình lam sao ợ ? Có cụ nào bị rồi giúp em với !
Không ai giúp em ợ? Lúc nào off đấy các cụ, cho em tham gia với để test xe với lại xem thử cái cản của cụ NP_XLS và cụ Trì Bụp

Tuan nguyen

Xe buýt
Ơ lão Phan hứa cho em 1 quả lốp rồi cơ mà. Bi h thấy tiền là bán luôn à:)). Thế tiền quả lốp kia là để em nhá:D

Cụ tri bụp ơi, có tí thời gian tranh thủ phi vào đây lun. Dạo này trình lướt OF kém quá :((
Cụ mà thích lốp cũ thì qua nhà em, có 6 quả, mức độ lởm không đều nhau, cụ chọn lấy quả nào thì lấy.

Tribute

Xe container
Hicz, em tưởng xe Lý Phàn còn người là VN chứ! Hóa ra cũng Khựa nốt!
Lọc dầu Lý Phàn thì có khác gì Ếch không mà cụ không thay?
Thế nên em mới ứ tin mấy cái Gara làm bảo dưỡng, vì em bỏ nghề lâu quá rồi (20 năm rồi) với lại xe Gocsbachoops ngày xưa nó khác.
Ngày xưa em làm xe XHCN nó có 2 cấp độ bảo dưỡng, Cấp 1 (cũng khoảng 5.000km) thì thay dầu máy và kiểm tra là chính, Cấp 2 (mỗi 10.000km) là phải kiểm tra, điều chỉnh, thay thế dầu mỡ và một cơ số các bộ phận, nói chung nhiều việc lắm, 2-3 người làm trọn 1 ca chưa chắc đã xong. Giờ vào GARA, nó chả bảo cần làm gì (kiểu như giấu và trốn việc) chỉ mỗi thay dầu, xì cái lọc gió phát, ngó nghiêng vớ vẩn tí (chưa đầy 30 phút) đã bảo xong rồi, chán vãi.^:)^

Em up lên đây cho anh em nào cần luôn nhá!
Ối dời, chữ bé như con kiến thế kia em chịu chết.

Thì hôm nọ bác Hưng cũng bảo em là ship ra 1 địa chỉ hay 2? Em thấy cụ vội ko nói gì em sợ nên chả dám nhận hộ :D Em nhận đc lúc 8h sáng nay, hôm nay lượn thấy cũng phê phê :D
Ảnh ọt thì có mấy cụ review rồi đó cụ, hình ảnh nó cũng vậy cả thôi. Trông cứ như Ếch 2011 ấy :))
Lắp rồi mà im thít, chả mời anh em thưởng thức tí cho nó nóng hổi. Lắp có đơn giản không cụ? cụ tự lắp hay dư lào?

at2009 nói:
Cụ cho cái ảnh thật lên đây đi em ngó phát cho đỡ thèm.
Nhà cụ thì thấy cụ NP dọa ma phát đã run như cầy sấy còn hóng làm giề, lắp vào lại vừa đi vừa lo tè dầm.:))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Không ai giúp em ợ? Lúc nào off đấy các cụ, cho em tham gia với để test xe với lại xem thử cái cản của cụ NP_XLS và cụ Trì Bụp
Lịch đây các cụ ơi:
http://www.otofun.net/threads/205933-ech-op-offline-chem-gio-hen-ho-dim-hang-moi-cac-cu?p=4790962#post4790962
http://www.otofun.net/threads/205933-ech-op-offline-chem-gio-hen-ho-dim-hang-moi-cac-cu?p=4790962#post4790962
@ Cụ ncthanghn: Hôm tới Cụ cứ mang xe ra off luôn, rồi ta chém gió vụ cái cầu sau có gây ra tiếng ồn không (b)
Thế nên em mới ứ tin mấy cái Gara làm bảo dưỡng, vì em bỏ nghề lâu quá rồi (20 năm rồi) với lại xe Gocsbachoops ngày xưa nó khác.
Ngày xưa em làm xe XHCN nó có 2 cấp độ bảo dưỡng, Cấp 1 (cũng khoảng 5.000km) thì thay dầu máy và kiểm tra là chính, Cấp 2 (mỗi 10.000km) là phải kiểm tra, điều chỉnh, thay thế dầu mỡ và một cơ số các bộ phận, nói chung nhiều việc lắm, 2-3 người làm trọn 1 ca chưa chắc đã xong. Giờ vào GARA, nó chả bảo cần làm gì (kiểu như giấu và trốn việc) chỉ mỗi thay dầu, xì cái lọc gió phát, ngó nghiêng vớ vẩn tí (chưa đầy 30 phút) đã bảo xong rồi, chán vãi.^:)^
Xanh >< Đỏ
Đọc cái của cụ xong bỗng dưng thấy chán, xe cộ thì ngày 1 nhiều lên, máy móc để phục vụ chuẩn đoán và sửa chữa bảo dưỡng cũng tinh vi và ngày càng hoàn thiện hơn... vậy mà chất lượng sơ vít thì có khi ngày càng đi xuống, Lản ơi nà lản :-q

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Ờ. . . Còn nhà này nữa nè!

Kumho giờ thế nào rồi cụ?
Kumho á? Có em đây. đi êm hơn BadYear, êm tương đương BS và Mit và rẻ hơn 2 ông kia nhiều. Tuy nhiên sau khoảng 1 vạn thì lại...ồn như cũ:)).
Mà cũng có khi tại đôi tai của em nó...thính hơn trước:))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Kumho á? Có em đây. đi êm hơn BadYear, êm tương đương BS và Mit và rẻ hơn 2 ông kia nhiều. Tuy nhiên sau khoảng 1 vạn thì lại...ồn như cũ:)).
Lần tất niên nì cụ cố bố trí times để lên với anh em nhé. Rất mong các cụ ở xa về sum vầy với anh em 1 phát cuối năm (b)
Vụ sau 1 vạn mới ồn thì có khi có P.An kiểu như này: cứ múc Kumho chạy, lúc nào thấy ồn quá thì lại thay lốp mới... cứ như vậy tính ra có khi còn rẻ hơn chạy BS hay mit :-bd

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lắp rồi mà im thít, chả mời anh em thưởng thức tí cho nó nóng hổi. Lắp có đơn giản không cụ? cụ tự lắp hay dư lào?
Lắp rất đơn giản vì ko cần đi dây gì cả cụ ạ. Chỉ cần cắm vào cổng OBD-II là ngon ngay cụ à! Thế Lí fàn nhà cụ cắm thế nào?

Vinh Nguyễn

Xe điện
Lần tất niên nì cụ cố bố trí times để lên với anh em nhé. Rất mong các cụ ở xa về sum vầy với anh em 1 phát cuối năm (b)
Vụ sau 1 vạn mới ồn thì có khi có P.An kiểu như này: cứ múc Kumho chạy, lúc nào thấy ồn quá thì lại thay lốp mới... cứ như vậy tính ra có khi còn rẻ hơn chạy BS hay mit :-bd
Cám ơn cụ Chủ Tịch Cụ hay quá đi thôi, em cũng đi lốp Kumo bơm 2.2kg ko biết có êm ko nhưng ko nghe tiếng vọng bên ngoài vào
Tiện đây em có mấy quyển NĐ 34 đã photo em muốn tặng các Cụ ko biết ý các Cụ thế nào ạ. Nếu đc em gửi ở chỗ cụ Chủ tịch để cụ ấy tặng cho các Bác có đc ko ạ.
Thân chào các cụ Es.

PS: ngày nào em cũng vào OF để xem các Cụ bàn luận hay nhưng còn nhút nhát ko dám tham gia. Các Cụ cho em theo với nhé
Em ở Hải Dương
Xe: Es 52P 3027
ĐT: 0973.529529

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nghe đâu bọn khoai tây có câu: có thể cho mượn vợ chứ không bao giờ cho mượn xe :D
Em cũng nghe thía!
Dưng mà xe cũng là Vợ . . . 2 mà!!!???

Em cũng định Kumho, nhưng bị anh em dọa giống cái dòng đo đỏ của cụ nên nghiến răng làm phát BS luôn!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cám ơn cụ Chủ Tịch Cụ hay quá đi thôi, em cũng đi lốp Kumo bơm 2.2kg ko biết có êm ko nhưng ko nghe tiếng vọng bên ngoài vào
Tiện đây em có mấy quyển NĐ 34 đã photo em muốn tặng các Cụ ko biết ý các Cụ thế nào ạ. Nếu đc em gửi ở chỗ cụ Chủ tịch để cụ ấy tặng cho các Bác có đc ko ạ.
Thân chào các cụ Es.

PS: ngày nào em cũng vào OF để xem các Cụ bàn luận hay nhưng còn nhút nhát ko dám tham gia. Các Cụ cho em theo với nhé
Em ở Hải Dương
Xe: Es 52P 3027
ĐT: 0973.529529
Cụ thật tuyệt vời! Cảm ơn cụ vụ NĐ 34 nhé!
Thứ 2 mời cụ quá bộ 50 cây chuối lên HN ọp với anh em! Có 45 phút là Ếch nhà cụ nhảy đến Hồ Tây thôi mà!

tung_ey

Xe tải
Cho em hỏi là NĐ 34 đã là cái update nhất chưa? Ý em là cái mà CSGT họ căn cứ vào để xử phạt vi phạm giao thông trong đô thị ấy?

at2009

Xe tăng
Nhà cụ thì thấy cụ NP dọa ma phát đã run như cầy sấy còn hóng làm giề, lắp vào lại vừa đi vừa lo tè dầm.:))
He he! Run nhưng mà vẫn thích chứ cụ, mà đã thích thì vẫn cứ nhích. em chỉ muốn nhìn hình thật lắp lên trông nó thế nào có đẹp không thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
He he! Run nhưng mà vẫn thích chứ cụ, mà đã thích thì vẫn cứ nhích. em chỉ muốn nhìn hình thật lắp lên trông nó thế nào có đẹp không thôi.
Vâng! Không nên hoãn cái sự sung sướng lại cụ ạ!
Anh em mình đã dám chơi hẳn con Ếch đập hộp, cho dù đã mua là xác định chỉ lấy sướng mà thôi, thì run rẩy gì ba vụ lẻ tẻ kia!
Chỉ có em vốn lười lao động nên ngại xe nằm đường mới không dám thôi!:">:">:">

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mua Ếch là để nghịch mà cụ, thích là cứ phải chơi ngay. Nghe cụ Ngọc Phan cũng tốt, đỡ được nhiều thứ, cơ mà cưỡi Ếch ko nghịch cũng khó chịu. Tính em nó thế :)

Hơn nữa, em mà review con ẾCH 2011 nhà em lên thì cụ cứ phải gọi là... nhích thật mạnh nhá :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng