GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Thế mà em cứ tưởng nguyên nhân là do Lý Phàn chứ ạ=)),
cụ search giùm em cái hiển thị tốc độ kính lái của Lý phàn giúp em với, em thấy Lý phàn có cái đấy nhỏ gọn và rất tiện dụng:-bd
Hiển thị tốc độ kính lái là tùy chọn lắp thêm cho Ếch Taiwan và Thailand. Cụ hỏi nhà Kingpin xem. Em nghĩ cái này đặt vào thì ăn ngay đấy chẳng phải chế cháo gì đâu

Thế có lắp thêm được cái Cruise Control này không hở cụ? Lắp được thì chơi cả cụm luôn đê.
Hì, cụ định biến con Ếch thành con BIM hả, em nghĩ là lắp không được vì phải thay cả hộp điều khiển trung tâm.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm qua em tìm ra nguyên nhân cái vụ báo động không hoạt động roài, túm lại là do....NGƯỜI SỬ DỤNG. Thế mà lúc đầu cứ nghĩ oan cho một số hung thủ (em chỉ nghĩ thôi nhé=P~) so rí các cụ bị em nghĩ oan nhé. Túm cái váy lại là có 2 nguyên nhân mà lúc mở chìa cơ nó ko báo động: 1 là do cắm 1 cái chìa sẵn trong ổ khóa; 2 là vừa mới khóa xong chưa đủ 30 giây đã mở lại bằng chìa cơ. Thế là ko phải lý phàn nó mắc bệnh đâu các cụ nhá nhá.=P~
Hôm trước ở 86c em đã hỏi cụ rồi? Em đã bảo là bình thường cụ vẫn cứ cắm chìa vào mà xe nó vẫn báo động sao? Cụ vẫn khẳng định là có :P Giờ thì tìm ra nguyên nhân rồi nhá!
Hãng lào thía kụ? Cái hãng Ford này chẳng thằng nào giá giống nhau đâu, mạnh thằng nào thằng ấy bán^:)^

Em vừa hỏi cụ Kingpin về cái điều khiển trên vô-lăng. Cụ ấy nói Ford thailand nó kèm theo cruise control nên chịu rồi, để cụ ấy hỏi thêm bên Phi hoặc Mã xem có không.
Cụ tiếp tục nghiên cứu đi nhé, kiểu gì cũng chơi :D
Các cụ cho hỏi , mua cái bậc lên xuống cho Ếch 2010 ở đâu ạ ? Em hỏi hãng thì thằng bảo 4 triệu , thằng 5 triệu , thằng 7 triệu , chả biết thế nào mà lần.
Cụ hỏi thêm cụ Ngọc Phan ấy, em thấy cụ ấy bảo (ở trong thớt cũ) là mua ở An Đô thấy ngon hơn mua ở ngoài. Em ko mua nên ko rõ lắm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ cho hỏi , mua cái bậc lên xuống cho Ếch 2010 ở đâu ạ ? Em hỏi hãng thì thằng bảo 4 triệu , thằng 5 triệu , thằng 7 triệu , chả biết thế nào mà lần.
Nếu cụ mua được hàng của các đại lý Ford đặt từ Taiwan về nó khác biệt rõ rệt đấy ạ, mặc dù trông xa cũng na ná nhau thôi, nhìn kỹ và . . .thử kỹ với mấy ông Heavy Ếch mới thấy rõ vấn đề!=)) Cái này cụ có thể hỏi Chủ Tịt Củ Từ vì em và Chủ Tịt đã ấp ủ dự định mang cái Bệ Bước của em đi làm mẫu để đặt 6 cái giá sắt bắt vào xe để thay cho cái của Chủ Tịt nó ẻo lả quá mà chưa có thời gian!
Em lắp luôn lúc lấy xe tại Ando giá 4,5 củ.
Nếu không cầu kỳ quá thì cụ cứ ra chợ giời hỏi loại hàng lởm nhất + giá rẻ nhất mà mua vẫn dùng được! Giống như em mua tạm đôi đèn Vàng 170k/đôi ở Đỗ Ngọc Du về lắp thấy bật lên vẫn . . . có sáng!:))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hiển thị tốc độ kính lái là tùy chọn lắp thêm cho Ếch Taiwan và Thailand. Cụ hỏi nhà Kingpin xem. Em nghĩ cái này đặt vào thì ăn ngay đấy chẳng phải chế cháo gì đâu

Hì, cụ định biến con Ếch thành con BIM hả, em nghĩ là lắp không được vì phải thay cả hộp điều khiển trung tâm.
Hiển thị tốc độ lên kính lái thì con Motorola Milestone nhà em làm ngon lành, đỡ phải độ điếc gì, các con ĐTDĐ chạy Android đều làm được điều này! Mỗi tội tốc độ của nó tính toán từ GPS nên có thấp hơn 3-5km/h so với tốc độ của Công tơ mét theo xe.

Độ xe thì em sợ lắm!:| Chỉ dám lắp thêm đôi đèn thôi! Và làm cực kỳ cẩn thận với thợ của Hãng nhưng cũng là anh em nhà mình (cụ havu đã nói ở mấy bài trước), thi công theo quy trình của Hãng và chỉ đạo + giám sát của em + công tắc xịn mua chính Hãng lắp vào đúng vị trí công tắc sương mù như xe XLT.
Xe em sẽ không có đầy đủ đồ chơi gắn liền hoặc thay thế vào vị trí của các option nguyên bản theo xe. Em đang tính chỉ mua thêm cái màn hình kèm DVD cho cu con xem Phim và sẽ mua loại nào gắn ngoài, không liên quan gì đến điện đóm trong xe, trừ nguồn nuôi lấy ổ châm thuốc lá.

Nông_dân

Xe buýt
Nếu cụ mua được hàng của các đại lý Ford đặt từ Taiwan về nó khác biệt rõ rệt đấy ạ, mặc dù trông xa cũng na ná nhau thôi, nhìn kỹ và . . .thử kỹ với mấy ông Heavy Ếch mới thấy rõ vấn đề!=)) Cái này cụ có thể hỏi Chủ Tịt Củ Từ vì em và Chủ Tịt đã ấp ủ dự định mang cái Bệ Bước của em đi làm mẫu để đặt 6 cái giá sắt bắt vào xe để thay cho cái của Chủ Tịt nó ẻo lả quá mà chưa có thời gian!
Em lắp luôn lúc lấy xe tại Ando giá 4,5 củ.
Nếu không cầu kỳ quá thì cụ cứ ra chợ giời hỏi loại hàng lởm nhất + giá rẻ nhất mà mua vẫn dùng được! Giống như em mua tạm đôi đèn Vàng 170k/đôi ở Đỗ Ngọc Du về lắp thấy bật lên vẫn . . . có sáng!:))
.
Cụ ấy nói phải đấy ạ. Em mua ngoài 2,5 củ dùng đến giờ thấy ọp ẹp lắm. Cứ mua hàng hãng, đắt hơn tí nhưng đẹp va bền

Donquixote

Xe buýt
Xe em sẽ không có đầy đủ đồ chơi gắn liền hoặc thay thế vào vị trí của các option nguyên bản theo xe. Em đang tính chỉ mua thêm cái màn hình kèm DVD cho cu con xem Phim và sẽ mua loại nào gắn ngoài, không liên quan gì đến điện đóm trong xe, trừ nguồn nuôi lấy ổ châm thuốc lá.
Cụ tính chí phải. Em cũng chỉ lắp loại màn hình gối, sẵn đầu sẵn loa tại chỗ. Loại cổ rồi không được như các cụ đặt ở trên ebay đâu. Nhưng điện nguồn vẫn phải trích dây chứ không cắm tẩu được.

Xong thực ra cũng ít dùng. Một lần cho các ông tướng xem lúc xe dừng thì 3 hôm sau đi củ Pinaco. Một lần xem trong lúc xe chạy thì lại tốn công dọn nội thất, tốn nước hoa với khử mùi.

Đúng là bậc bước, phải đặt hai loại gần nhau mới thấy hàng thật và fake khác biệt. Em cũng mua bộ bậc Taiwan ở Gia Huy (rẻ hơn cụ Phan 800k) so với bộ kia (hàng 2 - 2,5tr) khác hẳn. Hàng dày dặn, đen mờ chứ không bóng líu, không bavia, kệ gá thép và bulong, vít đi kèm trông rất chắc chắn. Tuy nhiên sau một thời gian chạy, em mới phát hiện ra mấy bố thợ chưa lắp hết phần vít liên kết ốp nhựa. Tuy không rơi hẳn ra, nhưng cứ vênh váo, hở để đất cát chui vào. Sau khi tháo ra xem lại thì thấy vẫn còn cả đôi vít để ở bên trong, may thế.

Cụ Phan cho hỏi các thông số, giá cả và địa chỉ cụ rước bộ guốc mới. Em cũng đang định lý cố đây. PS với cụ là sau khi dùng A95 thì có khác đấy cụ, đặc biệt là mấy hôm trời giá rét. Mà tự nhiên thấy mức tiêu thụ ít hơn so với A92 thì phải (mới theo dõi qua 3 bình).

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ tính chí phải. Em cũng chỉ lắp loại màn hình gối, sẵn đầu sẵn loa tại chỗ. Loại cổ rồi không được như các cụ đặt ở trên ebay đâu. Nhưng điện nguồn vẫn phải trích dây chứ không cắm tẩu được.

Xong thực ra cũng ít dùng. Một lần cho các ông tướng xem lúc xe dừng thì 3 hôm sau đi củ Pinaco. Một lần xem trong lúc xe chạy thì lại tốn công dọn nội thất, tốn nước hoa với khử mùi.

Đúng là bậc bước, phải đặt hai loại gần nhau mới thấy hàng thật và fake khác biệt. Em cũng mua bộ bậc Taiwan ở Gia Huy (rẻ hơn cụ Phan 800k) so với bộ kia (hàng 2 - 2,5tr) khác hẳn. Hàng dày dặn, đen mờ chứ không bóng líu, không bavia, kệ gá thép và bulong, vít đi kèm trông rất chắc chắn. Tuy nhiên sau một thời gian chạy, em mới phát hiện ra mấy bố thợ chưa lắp hết phần vít liên kết ốp nhựa. Tuy không rơi hẳn ra, nhưng cứ vênh váo, hở để đất cát chui vào. Sau khi tháo ra xem lại thì thấy vẫn còn cả đôi vít để ở bên trong, may thế.

Cụ Phan cho hỏi các thông số, giá cả và địa chỉ cụ rước bộ guốc mới. Em cũng đang định lý cố đây. PS với cụ là sau khi dùng A95 thì có khác đấy cụ, đặc biệt là mấy hôm trời giá rét. Mà tự nhiên thấy mức tiêu thụ ít hơn so với A92 thì phải (mới theo dõi qua 3 bình).
Xăng A95 trước nhé! :D Em chạy A95 từ đầu, thử 2 bình A92 cách đây vài tháng và kết luận: Quay lại A95!:D
Cái chuyện ốp nhựa em cũng sẽ kiểm tra lại vì có hiện tượng giống cụ nói! Chưa đến nỗi xọc xạch nhưng cũng có tiếng ộp oạp khi em gõ giày lên đó cho đỡ bẩn sàn xe!
Lốp xe là Brigdestone Dueler H/T 687, made in Japan, cỡ 215-70-R16! Em không muốn "độ" lốp to lên nên yêu cầu đúng cỡ Ford quy định cho xe 2.3 của mình! Giá 2 triệu 950 nghìn một quả! Hàng lốp ngay đầu ngõ nhà em! Nếu cụ muốn có giá đó thì để em đặt cho mới được vì em là hàng xóm của họ!:D
Việc kiểm định độ ồn xe em trước và sau khi thay lốp thì cụ hỏi thêm Chủ Tịt Củ Từ và nhà havu sẽ rõ! Em kết luận: Dán damping, phun gầm, . . . không hiệu quả trừ tác dụng "PHÁ" xe mình như cụ đã từng viết trên OF là "Rùng mình, xót xa,..."!!! Tất cả vấn đề nằm ở 4 quả lốp!!!

PS: Việc trích dây cho màn hình hay những việc liên quan đến điện đóm nói chung đều có thể làm an toàn được nhưng rất mất thời gian, công sức, tiền của (để mua vật tư tốt),. . . Những điều đó thì chỉ có thể tự làm với những người biết về Điện!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hì về độ êm thì xe cụ phan êm thật

Xăng A95 trước nhé! :D Em chạy A95 từ đầu, thử 2 bình A92 cách đây vài tháng và kết luận: Quay lại A95!:D
Cái chuyện ốp nhựa em cũng sẽ kiểm tra lại vì có hiện tượng giống cụ nói! Chưa đến nỗi xọc xạch nhưng cũng có tiếng ộp oạp khi em gõ giày lên đó cho đỡ bẩn sàn xe!
Lốp xe là Brigdestone Dueler H/T 687, made in Japan, cỡ 215-70-R16! Em không muốn "độ" lốp to lên nên yêu cầu đúng cỡ Ford quy định cho xe 2.3 của mình! Giá 2 triệu 950 nghìn một quả! Hàng lốp ngay đầu ngõ nhà em! Nếu cụ muốn có giá đó thì để em đặt cho mới được vì em là hàng xóm của họ!:D
Việc kiểm định độ ồn xe em trước và sau khi thay lốp thì cụ hỏi thêm Chủ Tịt Củ Từ và nhà havu sẽ rõ! Em kết luận: Dán damping, phun gầm, . . . không hiệu quả trừ tác dụng "PHÁ" xe mình như cụ đã từng viết trên OF là "Rùng mình, xót xa,..."!!! Tất cả vấn đề nằm ở 4 quả lốp!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hì về độ êm thì xe cụ phan êm thật
Cụ ngồi xe em lượn phố có mấy km mà thấy êm thật à?:D
Chỉ khổ thân cụ havu, đang cưỡi Ếch 3.0 lốp Mitchelin êm ro mà phải tháp tùng em đi Đồng Hới trên bộ BadYear đã chạy 2 vạn 7 km của em nhức hết cả đầu! Đến lúc thay lốp xong thì cụ ấy lại không đi Đồng Hới lần 2 cùng em được để thưởng thức bộ lốp mới!

findestroy

Xe hơi
Em chạy xăng A95 thấy máy êm hơn hẳn, nhiều lúc nổ máy rồi chẳng biết là đã nổ máy chưa :D. Còn về việc lượng tiêu thụ so với xăng A92 có ít hơn ko thì em ứ biết được.

Móp

Xe tăng
Thế có lắp thêm được cái Cruise Control này không hở cụ? Lắp được thì chơi cả cụm luôn đê.
anh em chơi luôn bộ Cruise Control cho ló máu:)), Ford Thailand nó đã bán thì chắc là phải lắp được chứ các cụ nhỉ8->, lắp vào cho giống xe hịn:))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
anh em chơi luôn bộ Cruise Control cho ló máu:)), Ford Thailand nó đã bán thì chắc là phải lắp được chứ các cụ nhỉ8->, lắp vào cho giống xe hịn:))
Đúng thế cụ ạ. Nó mà bán kèm quả khiển hoặc vô lăng thì cũng chơi nốt cho nó máu. Lắp xong thì HN có vài cái thôi :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đêm qua lạnh dek ngủ đc, em mò vào cái thớt cũ đọc thấy các cụ tranh luận về cái O/D off với lại số 2-1 trên dòng Ếch, em xin QUOTE sang đây:
Hi cụ!

Số 2 là dùng để xuất phát nhẹ nhàng trên đường trơn trượt, hoặc đổ dốc, leo dốc nếu bác thấy nó phù hợp với tốc độ bác mong muốn. Em còn dùng số này để đi trong phố cho xe đỡ giật hơn khi bác đi với cần số ở vị trí D, vì ở số 2 xe luôn chỉ đi số 2 thôi, và tất nhiên là xe sẽ yếu hơn nhưng bác sẽ thấy rất là êm ái! Còn lúc nào đẩy về D để có tốc độ cao hơn thì do bác cảm nhận bác ạ!

Số 1 thì xe luôn chạy ở số 1 cho dù bac đạp ga lút cán! Dùng trường hợp nào thì cũng là do bác chọn! :)
Lên dốc hay xuống dốc là do bác chọn! Chỉ có một điều chắc chắn là ở vị trí 2 xe chỉ chạy số 2 và vị trí 1 xe chỉ chạy số 1 bác ợ!

Nếu bác đã từng đi đèo dốc và dài như Hải Vân chẳng hạn bác sẽ biết là có những lúc muốn vượt dứt điểm một con Container hoặc xe khách bác phải đi số tương đối thấp và vòng tua máy sẽ tương đối cao, và cả những đoạn dốc dài bác muốn đi khá nhanh mà máy không bị yếu thì cũng tương tự! Bởi vì nếu lúc đó bác để cần số ở vị trí D xe sẽ nhảy lên số và máy sẽ ỳ hơn làm mình khó chịu! O/D off chỉ có tác dụng không cho nhảy lên số 4 nhưng vẫn nhảy qua lại giữa số 1-2 và 3! Nếu đi số 3 thấy đuối máy thì bác dùng số 2 như trên!
Ngược lại, bác chắc đã nghe nhiều người bảo là lên dốc bằng số nào thì xuống dốc bằng số ấy rồi chứ? Và số càng thấp thì khả năng hãm xe càng lớn! Vấn đề tối kỵ khi đổ dốc, kể cả với 2B, là rà phanh quá nhiều! Bác phải dùng số, vẫn để máy nổ, để hãm tốc độ! Phanh chỉ dùng trong trường hợp cần thiết! Nếu chỉ dùng phanh để hãm tốc độ xe và vẫn để số cao, hoặc tệ hơn là về mo và tắt máy, với những con dốc dài như đèo Hải Vân chẳng hạn, thì em không dám nói đến hậu quả đâu...:P vì phanh xe khi nóng lên quá mức khi bị rà liên tục có thể coi như mất phanh!!!
Vậy cho em hỏi:
Khi em chạy ở số 2 hoặc 1 rồi ấn O/D off thì có được không và nó chạy ở số nào ạ?

Tribute

Xe container
cụ search giùm em cái hiển thị tốc độ kính lái của Lý phàn giúp em với, em thấy Lý phàn có cái đấy nhỏ gọn và rất tiện dụng:-bd
Cái này em cũng chịu vì nó lắp sẵn theo xe, hàng Đài Loan chả có tên tuổi gì để mà search. Có 1 cụ trong OS chế được cái đó và có thêm nhiều tính năng nữa nhưng ko biết nó có nhỏ gọn như cái của lifan ko. Cụ xem ở đây này. http://www.otosaigon.com/forum/Tự-động-khóa-trung-tâm-20kmh-Báo-động-ở-5355-8385-103105kmh-m2777060.aspx

Nếu cụ mua được hàng của các đại lý Ford đặt từ Taiwan về nó khác biệt rõ rệt đấy ạ, mặc dù trông xa cũng na ná nhau thôi, nhìn kỹ và . . .thử kỹ với mấy ông Heavy Ếch mới thấy rõ vấn đề!=))
Thảo nào hôm nọ thấy mấy ông Heavy Ếch cứ nhảy lên cái bậc lên xuống của em nhún thử. Lại còn nhảy cả lên cái cản sau đề nhún nữa.:-??

Em chạy xăng A95 thấy máy êm hơn hẳn, nhiều lúc nổ máy rồi chẳng biết là đã nổ máy chưa :D. Còn về việc lượng tiêu thụ so với xăng A92 có ít hơn ko thì em ứ biết được.
Có thật không cụ để em chuyển sang A95 nhể.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com

Tribute

Xe container
Đêm qua lạnh dek ngủ đc, em mò vào cái thớt cũ đọc thấy các cụ tranh luận về cái O/D off với lại số 2-1 trên dòng Ếch, em xin QUOTE sang đây:

Vậy cho em hỏi:
Khi em chạy ở số 2 hoặc 1 rồi ấn O/D off thì có được không và nó chạy ở số nào ạ?
Lúc đầu em cũng nhầm nhọt O/D off là tăng tốc, sau thử mới thấy nó chỉ là ngắt không cho xe tự động lên đến số 4 khi xe đang chạy ở số D thôi cụ ạ (nếu đang ở số 4 thì nó lùi về số 3). Ở số 1 và số 2 ấn O/D ko có tác dụng hay tác hại gì cả.

Tribute

Xe container
Cái này ngon hơn của Tribute cụ MOF này: http://www.otosaigon.com/forum/TQ-M%E1%BB%8Di-th%C3%B4ng-tin-tr%C3%AAn-k%C3%ADnh-l%C3%A1iC%E1%BA%A3m-bi%E1%BA%BFn-%C3%A1p-su%E1%BA%A5t-v%C3%A0-c%E1%BA%A3nh-b%C3%A1o-t%E1%BB%91c-%C4%91%E1%BB%99-%C4%91%E1%BB%99c-%C4%91%C3%A1o-nh%E1%BA%A5t-m2805030.aspx

Mà chả phải đấu đá điện đóm gì, cắm dây 1 phát vào cổng scan là ăn luôn.

tung_ey

Xe tải
Trên đường trường, khi em cần vượt xe, đang ở số D chỉ bấm vào nút O/D (cho đèn sáng lên), lập tức vòng tua máy lên cao và xe tăng tốc nhanh hơn. Nếu cứ đạp vào chân ga, mà cần vẫn ở D, thì xe nó sẽ ì hơn. Muốn vượt nhanh phải đạp mạnh. Cho nên, đối với em, O/D là nút bấm có tác dụng tăng vòng tua máy, và tăng tốc nhanh để vượt. Đã áp dụng nhiều lần trên đường 5 khi về HP.

Số 2, và 1 em ít sử dụng. Có thử một lần trên đường xuống dốc cao ở khu biệt thự ở Tuần Châu - vì tò mò. Khi cần ở 1 hoặc 2, thì xe bò xuống dốc rất chậm. Cho nên, với em thì đây là nút mình có thể sử dụng để xuống dốc.

Xuống dốc dài, có thể sử dụng O/D, 2, 1 tùy từng điều kiện. Nếu thoải có lẽ O/D là hợp nhất. Qua kinh nghiệm test thử em đã rút ra như vậy.

Lúc đầu em cũng nhầm nhọt O/D off là tăng tốc, sau thử mới thấy nó chỉ là ngắt không cho xe tự động lên đến số 4 khi xe đang chạy ở số D thôi cụ ạ (nếu đang ở số 4 thì nó lùi về số 3). Ở số 1 và số 2 ấn O/D ko có tác dụng hay tác hại gì cả.

at2009

Xe tăng
Cái này em thấy cũng hay đấy. Không biết rá rổ thế lào cụ nhể. Với lại em hỏi cái cổng scan OBD2 là ở chỗ nào thế, có phải ở trong khoang máy chỗ cái cụm dây trên cao không ạ?

escape T

Xe tải
Em chào các bác.em tường trình sự việc như sau.hôm đấy ngồi off với các bác m_o_F.ha vu.tribute,thành trung(trung già)..và 1 số người nữa.sau khi cuộc nhậu tàn và đi ra lấy xe của các off để ở của nhà bác Trung thì .Các off gặp nhau thường rất quý nhau nên xe ai có cái gì hay là anh em ra xem.em thì khoe cái tat top và cái đèn Led.nhưng khi xem Led thì nó bị cháy cầu chì khói um lên.em thì điện đóm lờ mờ chưa biết sử lí thế nào để hết sự cố vì lúc đó đèn đóm trên xe đều sáng không chịu tắt.anh em ford có nói là không nên lắp cầu chì vào nữa,em thì có lắp thêm 1 chiếc vì nghĩ nó chỉ là quá tải chứ không phải chập điện.khi lắp vào cầu chì nổ ngay.em có yêu cầu bác thành trung sử lí ngay cho em vì sợ rằng khi đi trên đường về nhà xe có vấn đề thì không biết hậu quả ra sao nữa.vì cũng muộn rồi mà xe này bác trung già không lắp nên có nói là mai quay lại sử lí nhà em chuyên về điện.nhà bác vietvoiz chỉ chuyên về phun gầm không biết về điện.em không có ý đả kích ai hay bênh vực ai.có thế nào em nói vậy.anh em trong đội ford đã rất nhiệt tình gọi điện rồi ra bãi xe ngay lập tức khi em đành phải đi xe về bãi và lại bị bốc khói.lúc này khói không nhiều những có mùi khét của chập điện.em lo lắng vì lờ mờ đoán được tình hình.em gọi điện cho bác vietvoiz và bác hướng dẫn em qua điện thoại việc cần phải làm trong lúc bác voi đi taxi sang bãi đỗ xe.em đánh giá cao việc làm của bác voi với đúng phương châm chịu trách nhiệm đến cùng.xe đã được đưa về gara bác voi sử lí lại và đã xong.qua việc này em thấy anh em ford đã rất rất nhiệt tình.em cảm ơn các bác ford.các gara có thể sai xót việc làm hoặc lời ăn tiếng nói và em cũng không có ý trách cứ ai.ai cũng có thể mắc sai lầm,có điều là việc khắc phục nhanh của bác voi làm em hài lòng cũng như qua việc này em hiểu thêm về tinh thần tương thân tương ái của các ford với các off.
Cấp cứu! nhà EscapeT vừa bốc khói nghi ngút ở VTS, giờ về bãi gửi xe Ngọc Khánh lại bốc khói tiếp, cụ nào thợ điện cấp cứu khẩn cấp đi.:-??

Trạng thái
Thớt đang đóng