GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

th2

Xe đạp
Chào các bác. Em có người bạn có xe escape mới đi được 25000km vẫn còn bảo hành. Tuy nhiên, xe hiện nay bị hiện tượng đang đi đèn overdrive nhấp nháy và đèn check engine cũng bật sáng luôn, sau đó xe đi bị giật cục phải đỗ lại tắt máy sau đó khỏi động lại thì lại chạy ngon. Hiện tượng này chỉ diễn ra vào buổi sáng sau đó chạy bình thường cả ngày. Không biết bác nào đi ecscape bị hiện tượng này chưa ?. À quên xe ford escape 2.3 loại XLT. Mong các bác giúp bạn em khắc phục hiện tượng này. Cám ơn các bác trước

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chào các bác. Em có người bạn có xe escape mới đi được 25000km vẫn còn bảo hành. Tuy nhiên, xe hiện nay bị hiện tượng đang đi đèn overdrive nhấp nháy và đèn check engine cũng bật sáng luôn, sau đó xe đi bị giật cục phải đỗ lại tắt máy sau đó khỏi động lại thì lại chạy ngon. Hiện tượng này chỉ diễn ra vào buổi sáng sau đó chạy bình thường cả ngày. Không biết bác nào đi ecscape bị hiện tượng này chưa ?. À quên xe ford escape 2.3 loại XLT. Mong các bác giúp bạn em khắc phục hiện tượng này. Cám ơn các bác trước
Cho xe vào Hãng kiểm tra càng sớm càng tốt cụ ạ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mấy kụ ơi cho em hỏi cái bộ cản trước sau mà sơn đen xì hồi trước các kụ lắp ở đâu trên Trần Quang Khải hay Trần Nhật Duật đấy ạ, có lắp được cho ếch 3.0 không và có sẵn hàng không các kụ, rá rổ ra sao. Kụ nào lắp rồi show giúp em vài tấm với nhá. Em tìm ở thớt cũ mãi không ra
Thank các kụ nhá
Ở đó họ có thể chỉnh cho chuẩn với từng loại xe!
Ếch form cũ hơi khác một tí ở cản sau, cản trước lắp giống nhau!

Xe em đã lắp đủ nhưng đang bận quá chưa up ảnh cho cụ nghía được!:(

Móp

Xe tăng
/Sắp tới có 1 ông quen ở mẽo về- định nhờ cõng cho 1 bộ đèn hella, theo các cụ thì mua hella gì lắp vào escape là hợp?
Em đang lắp đôi Hella độ cho đèn gầm, ánh sáng nói chung là cũng được cụ ạ, cụ cứ chiến đi:-bd

Móp

Xe tăng
Kính chào các cụ, rất xin lỗi em tuần rồi ở HN mà không thể gặp được các chiến binh nhà mình. Xin khất xin khất.

Các cụ cho hỏi xe em bình nước làm mát gần cạn roài. Không biết thay loại giè mà màu nó xanh xanh nhề? em muốn check giá trước chứ ở SG này sợ tụi nóa thấy mềnh quê xa nó chiém.
Ơ thế anh đã ra nhà Khắc Trung độ đèn chưa, pót lên cho a e nghía đi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Anh làm whitemouse đi nhé, khi nào xong thì bảo em, em làm.

Cho nó đỡ tốn kém :P
Bây em em muốn lên XLT thì có được ko nhỉ
Cản lắp hết rồi mà! Hôm nào đi ọp chui mà nghía nhé!

Lên XLT được = cách bán XLS đi rồi làm em XLT mới cho nó xịn!:D

Nông_dân

Xe buýt
Ở đó họ có thể chỉnh cho chuẩn với từng loại xe!
Ếch form cũ hơi khác một tí ở cản sau, cản trước lắp giống nhau!

Xe em đã lắp đủ nhưng đang bận quá chưa up ảnh cho cụ nghía được!:(
Em đã xin địa chỉ lắp cản của cụ mà vưỡn chưa làm được. Thi thoảng dừng đèn đỏ lại bị xe máy tông vào mông, tội cho em nó quá.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đã xin địa chỉ lắp cản của cụ mà vưỡn chưa làm được. Thi thoảng dừng đèn đỏ lại bị xe máy tông vào mông, tội cho em nó quá.
Làm cái cản sau ngay đi!

Chủ Tịt đã lấy lại vốn với cú lùi thẳng tưng và có tí Ga vào một cái cọc bê tông, cản xước 1 tí còn ít Ếch nguyên vẹn!

Em đã nhận một cú hôn khá mạnh vào ít của 1 em Getz, cả cản lẫn mông Ếch không hề hấn gì! Còn khi em đi tiếp sau khi xuống xem xét thì nghe một tiếng "Rộp" khá to do cái cản rút ra khỏi môi bác Getz, bác Getz chắc tốn kha khá tiền xăm lại môi vợ 2!

wildcat74

Xe điện
Từ hôm lắp cái cản sau theo sự "môi giới" của cụ Ngọc Phan lại ko có chú nào đâm vào đuôi mình cả- chắc nhìn thấy cản nó sợ; thay vào đâm đuôi, các bạn lại đâm vào sườn. Hum qua bị 1 em ôm gấu bông choảng cho 1 phát vào cửa trước 1 vết lõm sâu hoắm!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Từ hôm lắp cái cản sau theo sự "môi giới" của cụ Ngọc Phan lại ko có chú nào đâm vào đuôi mình cả- chắc nhìn thấy cản nó sợ; thay vào đâm đuôi, các bạn lại đâm vào sườn. Hum qua bị 1 em ôm gấu bông choảng cho 1 phát vào cửa trước 1 vết lõm sâu hoắm!
Thế này chắc chỉ mua Xe Tăng mà đi là yên tâm nhất cụ nhẩy?:))

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em í có xinh và cười tươi không cụ? Phải xin bằng được cái số cầm chân nhé. Trên này đã từng có ông như thế, bị cười 1 cái đờ cả người ra quên xin số, về cứ tiếc mãi=P~
Em bị mấy vụ nhẹ nhẹ đâm sườn rồi, toàn vào bệ bước chân nên thoát. Hai cái bệ ấy nó cũng có phần nào tác dụng bảo vệ đấy chứ. Cũng may chỉ bị nhẹ chứ nó lao cả người và xe vào thì...hết thuốc.

Chỉnh sửa cuối:

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Nếu mà đâm sườn xe thì phải gặp bậc inox dày ly2 của Rì beo là hết phim.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Này này, xỏ xiên gì thế?b-)
Ọp oẹp không chịu lên, thế là đi luôn cái giá nóc!!!=))
Hì hì, em tiếc cho nhà ấy thôi chứ xỏ xiên gì đâu. Cái giá nóc ấy cứ để đấy, không ông nào trả giá cao hơn là em lên em khiêng, dưng phải thu xếp thời gian đã.
Nếu mà đâm sườn xe thì phải gặp bậc inox dày ly2 của Rì beo là hết phim.
Còn tùy cái gì nó lao vào nhá, "bé xinh ôm gấu bông" lao vào thì OK, chứ cái khác thì em ứ tự tin thế đâu.

RoadStar

Xe tải
Kụ nào cho em cái địa chỉ cụ thể đi ạ, số bao nhiu Trần Nhật Duật hay Trần Quang Khải ạ để em phi ra xem thế nào, chiều nay em lại bị 1 chú 2B táng vào ít

NewCyberCafe

Xe tải
... Em đang rất cần ạ! Nhưng có dùng được cho Ếch 2009-1010 không cụ nhỉ? Em sẽ tìm cụ để copy ạ! Thank...
Tài liệu về Ếch, hôm trước em gửi USB cho cụ Củ từ rồi các cụ nhé!
Hoặc trưa nào off chui, em lại mang đi... :D

Ngoc Phan XLS

Xe container

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Kụ nào cho em cái địa chỉ cụ thể đi ạ, số bao nhiu Trần Nhật Duật hay Trần Quang Khải ạ để em phi ra xem thế nào, chiều nay em lại bị 1 chú 2B táng vào ít
118 Trần Nhật Duật (dưới gầm cầu vượt). Lúc nào ông đi lắp thì hú tôi, tôi cũng cần qua để sơn lại cái cản. Chủ yếu để chém gió 1 tý :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hicz

Tuẫn Nguyễn đang cần cấp cứu!

Chẩn đoán tạm thời là Pinaco say goodbye forever!x-(

Có cụ nào gâng Đền Lừ thì alo TN xem có trợ giúp được không nhé!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đã xong! Lại một em Pinaco ra đi tức tưởi!!!:(

Trạng thái
Thớt đang đóng