Thảo luận Gạt mưa hãng mà lởm thế các cụ nhỉ

hoahuongduong

Xe buýt
Em mua trên Tiki, shop cũng ok, em mua hôm 27/7 tới nay được hơn 4 tháng. Em ở Hanoi, ngày ngày đi làm thôi, khu vực ít bụi, ngày ngày đi làm thì để trong hầm, về nhà và cuối tuần thì để ngoài sân. Trước em thay của Daiso 3 khúc thì được lâu hơn (được 1 năm gì đó); cái này rẻ hơn bằng 3/5 giá Daiso...vậy mà dùng có được từng đó thời gian, gạt thì vẫn sạch, ko bị vết, nhưng nó cứ kêu két két...mặt kính khó chịu kinh các cụ ah. Các cụ đánh giá xem tại gạt hay tại cái nước họ tằng kèm "Senfineco Windschield Cleaner 9964" quảng cáo là của Đức, nhưng e pha đúng tỷ lệ của hãng, 3 lít với chai bé xíu đó.

chip_m

Xe buýt
Bosch này chắc là Bosch tự dán tem
Nước rửa kính của Đức mà 60k thì chắc tên người bán là Đức cụ ạ

Cụ đi rửa xe, xong dội nước lã lên gạt xem có kêu ko để đánh giá do đâu

langtoilangtoi

Xe điện
E vừa mua 1 đôi trên shopee ko biết thế nào, thấy bán đc mấy nghìn nên cũng tin tưởng, giờ đợi xem sao

dungblhk

Xe buýt
lên shopee mua lưỡi cao su về mà tự thay có khoảng 10k/lưỡi. Thường thì hỏng lưỡi chứ ít khi hỏng xương

2_vit_gioi

Xe đạp
lên shopee mua lưỡi cao su về mà tự thay có khoảng 10k/lưỡi. Thường thì hỏng lưỡi chứ ít khi hỏng xương
cái gạt nào theo xe mua cao su về thay là ổn áp nhất - xương nó cứng chắc chắn nên gạt nó sạch và đều, em chuyên bán lẻ phụ tùng nên em biết

hoahuongduong

Xe buýt
Bosch này chắc là Bosch tự dán tem
Nước rửa kính của Đức mà 60k thì chắc tên người bán là Đức cụ ạ

Cụ đi rửa xe, xong dội nước lã lên gạt xem có kêu ko để đánh giá do đâu
có lẽ nào....nhưng e thấy lởm thật....

hnd.vina

Xe đạp
Chuẩn cụ nhỉ, mua lưỡi cao su về tự thay. Vài tháng thay 1 lần. Còn gạt nó kêu chắc do chất lượng nước rửa kính. Chứ e mua nước rửa kính xịn về gạt êm, trong veo

Toilatoi242

Xe tăng
Cháu mua lưỡi lá lúa 10k/1 trên sốp bi rồi về yt dậy tự thay.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Còn 1 yếu tố vô cùng quan trọng là gửi xe trong hầm/ trong nhà hay ở ngoài trời nữa ạ, nắng mưa thất thường mà để ở ngoài cao su gạt mưa nhanh lão hoá, để trong hầm thời gian sử dụng x3 lần

Trungpv

Xe tăng
cụ mua hàng online suất sứ thượng vàng hạ cám mà quy cho hàng hãng lởm thì tội cho hãng ra

ong dat

Xe tăng
Em mua trên Tiki, shop cũng ok, em mua hôm 27/7 tới nay được hơn 4 tháng. Em ở Hanoi, ngày ngày đi làm thôi, khu vực ít bụi, ngày ngày đi làm thì để trong hầm, về nhà và cuối tuần thì để ngoài sân. Trước em thay của Daiso 3 khúc thì được lâu hơn (được 1 năm gì đó); cái này rẻ hơn bằng 3/5 giá Daiso...vậy mà dùng có được từng đó thời gian, gạt thì vẫn sạch, ko bị vết, nhưng nó cứ kêu két két...mặt kính khó chịu kinh các cụ ah. Các cụ đánh giá xem tại gạt hay tại cái nước họ tằng kèm "Senfineco Windschield Cleaner 9964" quảng cáo là của Đức, nhưng e pha đúng tỷ lệ của hãng, 3 lít với chai bé xíu đó.
Lưỡi gạt mưa thay 1 - 2 năm/lần là ok, nếu xe ít để ngoài mưa/nắng thì có thể dùng lâu hơn.
Lưỡi gạt bị quá mòn, chai hoặc rách thì phải thay, khi gạt có tiếng rít do ma sát chưa hẳn đã do lưỡi gạt mà có thể do kính/lưỡi gạt bị bẩn - Rửa sạch kính và lau lưỡi gạt (dùng nước rửa kính chuyên dùng và nước vệ cao su; nước rửa xe không sạch được) là hết !

Tung Promise

Xe tải
Em dùng đủ mọi loại từ lởm đến xịn đến mua lưỡi về thay. Một lần đi cao tốc trời mưa to như sập trời đang đi cái lưỡi cao su tụt ra. Em hoảng gần chết. Từ đó em trung thành với cái gạt Denso đâu đó tầm 700k 2 cái. Cạch mặt tất cả các bọn còn lại.

bigman95

Xe điện
độ trơn của nước rửa kính không đạt.
Các Cụ làm theo cách này ngon bổ rẻ.
. Nước : lọc ro tại nhà ( bụi sạn ở ức 30-50 ppm)
. Xà phòng rửa bát ( chọn hãng xịn tý và theo mùi mình thích) (em dùng xà phòng nhập nhật)
. Tỷ lệ pha trộn đến 3% nước rửa bát

Các Cụ thử xem đảm bảo hết tiếng kêu và bền bơm cũng như lưỡi không kể an toàn .

orione

Xe tải
độ trơn của nước rửa kính không đạt.
Các Cụ làm theo cách này ngon bổ rẻ.
. Nước : lọc ro tại nhà ( bụi sạn ở ức 30-50 ppm)
. Xà phòng rửa bát ( chọn hãng xịn tý và theo mùi mình thích) (em dùng xà phòng nhập nhật)
. Tỷ lệ pha trộn đến 3% nước rửa bát

Các Cụ thử xem đảm bảo hết tiếng kêu và bền bơm cũng như lưỡi không kể an toàn .
Chắc được mấy hôm bay cả zoăng kính mất.

bigman95

Xe điện
Chắc được mấy hôm bay cả zoăng kính mất.
Em dùng mười mấy năm nay rồi Cụ! Mà Cụ giải thích sao bay goăng kinh vậy? ( nếu đúng như cụ nói còn cảnh báo mọi người không dùng nước rửa bát nữa các mợ các cháu ngày nào cũng tiếp xúc)

Chỉnh sửa cuối:

Trungpv

Xe tăng
Em dùng mười mấy năm nay rồi Cụ! Mà Cụ giải thích sao bay goăng kinh vậy? ( nếu đúng như cụ nói còn cảnh báo mọi người không dùng nước rửa bát nữa các mợ các cháu ngày nào cũng tiếp xúc)
chắc cụ trên trêu. chứ xe con giờ kính có dùng gioăng nữa đâu, xe cổ ngày xưa mới dùng gioăng

bigman95

Xe điện
chắc cụ trên trêu. chứ xe con giờ kính có dùng gioăng nữa đâu, xe cổ ngày xưa mới dùng gioăng
Em hiểu chứ ! nhưng chưa chắc Cụ ấy "trêu" nên hỏi nghiêm túc xem Vợ con Cụ ấy(Cụ ấy) có rửa bát hàng ngày không? nếu không thì cần biết lý do !? (không chừng cả thế giới đang nguy hiểm sức khỏe)

orione

Xe tải
Em hiểu chứ ! nhưng chưa chắc Cụ ấy "trêu" nên hỏi nghiêm túc xem Vợ con Cụ ấy(Cụ ấy) có rửa bát hàng ngày không? nếu không thì cần biết lý do !? (không chừng cả thế giới đang nguy hiểm sức khỏe)
Về nguyên lý thì cao su zoăng kính khi tiếp xúc với hoá chất tẩy rửa sẽ bị lão hoá theo thời gian. Cụ so da tay với cao su là không chính xác. Thực tế da tay vẫn bị ảnh hưởng nhưng nó có cơ chế tái tạo nên chúng ta không nhìn thấy mức độ ảnh hưởng mà thôi.