[Funland] Gấu cũ đang mang thai con mình

mone

[Tịch thu bằng lái]
Lẽ ra mình không trả lời bạn, nhưng thôi, trong con mắt mình bạn là thằng bố tồi tệ.
Mình chặn nick bạn luôn.
Nói chung là thớt chịch lung tung thì giỏi nhưng suy nghĩ thì vẫn như thằng thanh niên mới lớn. Oan gia từ đây mà ra chứ đâu

ca_voi

Xe lăn
Cccm ơi chuyện của em như sau ạ:

Cách đây hơn nửa năm em có quen gấu trên mạng, nói chung có tình cảm và thường xuyên nhắn tin qua lại hàng ngày.

Vấn đề là Gấu này ở xa, cách HN tầm 300km, không phải muốn gặp lúc nào cũng được. Sau 1 tháng nc qua đt và nhắn tin thì bọn em quyết định gặp. Rồi bọn em cũng có qh ạ, sau đó thì chính thức yêu nhau dù là yêu xa nhưng mà em thấy thế cũng tốt vì thời gian dành cho gấu của e là không nhiều và dù ở xa nhưng lịch của nhau bọn em đều nắm được.

Gấu này tuy còn trẻ và cũng khá xinh (tuổi 2x, x < 5) tuy nhiên cũng đã từng có chồng từ hồi còn sinh viên rồi chia tay và đang là singlemom ạ.
Gấu có vẻ thích em lắm, muốn xác định tương lai với em và gấu nói thẳng là muốn có thêm 1 babi nữa với em. Em thì thật ra ko có ý định gắn bó lâu dài lắm, tuy nhiên e chưa có gia đình lại chẳng vướng bận gì và hơn 30t rồi nên cũng muốn có F1.
Hình như gấu hiểu vấn đề và ý gấu là vẫn muốn có 1 đứa con chung với em, kể cả trường hợp ko cần em phải chịu trách nhiệm, dù sao gấu cũng đang nuôi 1 đứa rồi. Ý của em gấu hiểu là: cứ yêu và có con chung với nhau nhưng ko cần phải cưới, ko quá đặt nặng chuyện cưới xin ràng buộc. Vậy là bọn em thống nhất có 1 đứa với nhau. Và lên kế hoạch gặp nhau.

Sau 1-2 lần bị hoãn (ở chi tiết này em mới ko nghi ngờ là bị đổ vỏ này) thì bọn em cũng tiến hành làm theo kế hoạch, bọn em gặp nhau.
Nhưng cũng ngay lần đó có vài chuyện xảy ra mà chủ yếu xuất phát từ em, chỉ là chuyện cá nhân, về tính cách quá khác nhau, ko phù hợp, mà những chuyện này qua nhắn tin với điện thoại thì nó ko bộc lộ ra được mà bọn em ko bỏ qua cho nhau đc nên chia tay nhau, 1 lý do nữa em ko hối tiếc bởi chính trong thâm tâm em cảm thấy ko có nhiều tình cảm nhiều lắm.

Chia tay xong, từ ngày đấy đến giờ ko liên lạc lại với nhau. Gấu xóa hết liên lạc nhưng sau đó 1 tháng lại mở chặn fb em và đưa hình ảnh và các thông tin liên quan đến đứa con mới đang lớn lên trong bụng nhưng không thông báo trực tiếp cho em, sau đó thấy em ko nói gì gấu lại chặn. Như vậy vài lần 1 hôm em phát hiện ra Gấu dùng nick ảo add mình và cũng đưa thông tin liên quan đến Gấu và đứa bé trên fb ảo add em nhưng kiểu bóng gió thôi ko rõ ràng và cũng ko có mặt (chỉ có hình ảnh giống trên fb chính của Gấu). Và cũng kiểu như để dò xét ý em. Em thì coi như không biết gì hết, em thầm nghĩ nếu ko phải là con của mình thì cũng tốt. Mà nếu đúng thì cũng được. Em sẽ có trách nhiệm.

Vậy theo cccm ý của gấu muốn ntn? Và theo cccm thì em nên xử lý vấn đề này như nào là văn minh và tỉnh táo nhất ạ? Riêng vụ cưới xin gấu này thì em ko muốn. Em đang định kệ cứ coi như không biết, sau này em sẽ chủ động tìm hiểu rồi nhận trách nhiệm sau có được ko ạ?

Chuyện này là chuyện nghiêm túc của em, em ko đi chém gió 1 chi tiết nào và em biết sẽ có nhiều mợ vào chửi bới em thậm tệ không đáng mặt đàn ông, nhưng ở vào hoàn cảnh em thì sẽ hiểu, đây là sự thỏa thuận từ 2 bên và chuyện chia tay phát sinh sau khi bọn em đã làm theo kế hoạch. Em post bài lên mong nhận đc sự tư vấn xử lý phù hợp chứ em ko hi vọng bị nghe chửi ạ. Em cảm ơn và rót sẵn rượu mời các cụ các mợ :D
Nếu nghiêm túc thì em khuyên cụ thế này:
1 - Alo hẹn gặp trực tiếp
2 - Đưa đi xét nghiệp ADN
3 - Khi có kết quả nếu mà là con của cụ thì thực hiện các bước sau:
3.1 Ngay và luôn: Triệu tập bố mẹ cụ :) thông báo tình hình thực tế. Đề nghị các cụ tư vấn và ra nghị quyết
3.2 Tùy thuộc vào 3.1
+ nếu 3.1 bố mẹ cụ ok => cụ ok => cưới và không suy tính gì nữa.
+ nếu 3.1 bố mẹ cụ không ok => cụ ok => cưới và chấp nhận chăm 2 đứa bé đến hết đời cụ đi.
+ nếu 3.1 bố mẹ cụ không ok => cụ không ok => không cưới và : 1 là đòi con về nuôi. 2 là chu cấp cho 2 mẹ con nó tùy thuộc và hoàn cảnh của cụ.

Quan điểm là đứa bé không có tội. Đứa có tội là mẹ nó và cụ :) (nếu cụ là bố nó).

Nick mới lập 12-12-2018 mà các cụ

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
thôi chơi gì thì chơi chứ tội bọn trẻ quá! tự nhiên nghĩ cái cảnh mình chăn ấm đệm êm mà đứa con mình vất vưởng hok rõ ra sao thấy nó cứ thế dek nào ấy nhỉ?

TNT_123

Xe buýt
Nhật ký chăn rau ah

em thì em thấy gấu cụ thoáng thật đấy, sinh baby cho cụ xong có khi em ấy lại muốn sinh baby cho 1 loạt các anh khác thì sao nhỉ, bà mẹ quốc dân chăng :-ss

Biker

Xe tải
Cccm ơi chuyện của em như sau ạ:

Cách đây hơn nửa năm em có quen gấu trên mạng, nói chung có tình cảm và thường xuyên nhắn tin qua lại hàng ngày.

Vấn đề là Gấu này ở xa, cách HN tầm 300km, không phải muốn gặp lúc nào cũng được. Sau 1 tháng nc qua đt và nhắn tin thì bọn em quyết định gặp. Rồi bọn em cũng có qh ạ, sau đó thì chính thức yêu nhau dù là yêu xa nhưng mà em thấy thế cũng tốt vì thời gian dành cho gấu của e là không nhiều và dù ở xa nhưng lịch của nhau bọn em đều nắm được.

Gấu này tuy còn trẻ và cũng khá xinh (tuổi 2x, x < 5) tuy nhiên cũng đã từng có chồng từ hồi còn sinh viên rồi chia tay và đang là singlemom ạ.
Gấu có vẻ thích em lắm, muốn xác định tương lai với em và gấu nói thẳng là muốn có thêm 1 babi nữa với em. Em thì thật ra ko có ý định gắn bó lâu dài lắm, tuy nhiên e chưa có gia đình lại chẳng vướng bận gì và hơn 30t rồi nên cũng muốn có F1.
Hình như gấu hiểu vấn đề và ý gấu là vẫn muốn có 1 đứa con chung với em, kể cả trường hợp ko cần em phải chịu trách nhiệm, dù sao gấu cũng đang nuôi 1 đứa rồi. Ý của em gấu hiểu là: cứ yêu và có con chung với nhau nhưng ko cần phải cưới, ko quá đặt nặng chuyện cưới xin ràng buộc. Vậy là bọn em thống nhất có 1 đứa với nhau. Và lên kế hoạch gặp nhau.

Sau 1-2 lần bị hoãn (ở chi tiết này em mới ko nghi ngờ là bị đổ vỏ này) thì bọn em cũng tiến hành làm theo kế hoạch, bọn em gặp nhau.
Nhưng cũng ngay lần đó có vài chuyện xảy ra mà chủ yếu xuất phát từ em, chỉ là chuyện cá nhân, về tính cách quá khác nhau, ko phù hợp, mà những chuyện này qua nhắn tin với điện thoại thì nó ko bộc lộ ra được mà bọn em ko bỏ qua cho nhau đc nên chia tay nhau, 1 lý do nữa em ko hối tiếc bởi chính trong thâm tâm em cảm thấy ko có nhiều tình cảm nhiều lắm.

Chia tay xong, từ ngày đấy đến giờ ko liên lạc lại với nhau. Gấu xóa hết liên lạc nhưng sau đó 1 tháng lại mở chặn fb em và đưa hình ảnh và các thông tin liên quan đến đứa con mới đang lớn lên trong bụng nhưng không thông báo trực tiếp cho em, sau đó thấy em ko nói gì gấu lại chặn. Như vậy vài lần 1 hôm em phát hiện ra Gấu dùng nick ảo add mình và cũng đưa thông tin liên quan đến Gấu và đứa bé trên fb ảo add em nhưng kiểu bóng gió thôi ko rõ ràng và cũng ko có mặt (chỉ có hình ảnh giống trên fb chính của Gấu). Và cũng kiểu như để dò xét ý em. Em thì coi như không biết gì hết, em thầm nghĩ nếu ko phải là con của mình thì cũng tốt. Mà nếu đúng thì cũng được. Em sẽ có trách nhiệm.

Vậy theo cccm ý của gấu muốn ntn? Và theo cccm thì em nên xử lý vấn đề này như nào là văn minh và tỉnh táo nhất ạ? Riêng vụ cưới xin gấu này thì em ko muốn. Em đang định kệ cứ coi như không biết, sau này em sẽ chủ động tìm hiểu rồi nhận trách nhiệm sau có được ko ạ?

Chuyện này là chuyện nghiêm túc của em, em ko đi chém gió 1 chi tiết nào và em biết sẽ có nhiều mợ vào chửi bới em thậm tệ không đáng mặt đàn ông, nhưng ở vào hoàn cảnh em thì sẽ hiểu, đây là sự thỏa thuận từ 2 bên và chuyện chia tay phát sinh sau khi bọn em đã làm theo kế hoạch. Em post bài lên mong nhận đc sự tư vấn xử lý phù hợp chứ em ko hi vọng bị nghe chửi ạ. Em cảm ơn và rót sẵn rượu mời các cụ các mợ :D
Chắc cụ yêu con mình và sẽ có trách nhiệm với nó. Nếu vậy thì nên vì nó mà gặp gấu để bàn bạc phương án và cách thức chăm con cũng như thể hiện trách nhiệm. KHi đang hình thành con nó đã chịu ảnh hưởng của tâm lý của mẹ, bố. Nếu gấu đang có tâm lý xấu thì con cụ cũng chịu ảnh hưởng cả đời. Và cụ sẽ hối tiếc nếu lỗi do cụ không cố gắng giải quyết với gấu vì con. Kể cả việc khi chưa ra đời mà nó được cụ xoa, vuốt nói chuyện dù nó còn trong bụng mẹ nó thì nó cũng đã được hưởng lợi, tích cực cho tâm sinh lý sau này.

hbu082

Xe container
Lẽ ra mình không trả lời bạn, nhưng thôi, trong con mắt mình bạn là thằng bố tồi tệ.
Mình chặn nick bạn luôn.
em đã commnet nó là thằng vô trách nhiệm rồi mà các cụ mợ cứ đôi co với nó làm gì cho mệt. hai bên đồng ý chịch làm đứa đã rồi tính sau thì biết độ hoang dại nó thế nào rồi.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Thêm con thêm của :)

RR1

Xe buýt
Nếu nghiêm túc thì em khuyên cụ thế này:
1 - Alo hẹn gặp trực tiếp
2 - Đưa đi xét nghiệp ADN
3 - Khi có kết quả nếu mà là con của cụ thì thực hiện các bước sau:
3.1 Ngay và luôn: Triệu tập bố mẹ cụ :) thông báo tình hình thực tế. Đề nghị các cụ tư vấn và ra nghị quyết
3.2 Tùy thuộc vào 3.1
+ nếu 3.1 bố mẹ cụ ok => cụ ok => cưới và không suy tính gì nữa.
+ nếu 3.1 bố mẹ cụ không ok => cụ ok => cưới và chấp nhận chăm 2 đứa bé đến hết đời cụ đi.
+ nếu 3.1 bố mẹ cụ không ok => cụ không ok => không cưới và : 1 là đòi con về nuôi. 2 là chu cấp cho 2 mẹ con nó tùy thuộc và hoàn cảnh của cụ.

Quan điểm là đứa bé không có tội. Đứa có tội là mẹ nó và cụ :) (nếu cụ là bố nó).
Còn 1 tình huống nữa là: + nếu 3.1 bố mẹ cụ ok => cụ không ok =>??? :D
Em chém đùa thế thôi.
Công nhận cụ chủ thớt suy nghĩ đơn giản và hơi ích kỷ, chưa nghĩ đến tâm sinh lý của đứa trẻ.

linhscooper

Xe đạp
Ịch nhau đơn giản thế chả trách Trần Duy Hưng ko còn mại dâm
Em thì chả có gấu
Cụ ko có gấu thì cụ phải ra TDH để chứng minh điều cụ Labo nói là ko đúng :))
Tốt nhất là cụ phải có trách nhiệm và phải gặp gấu nói rõ ràng mối quan hệ. Nếu không muốn cưới thì chuyển tiền hàng quý hàng năm để nuôi con cho chu đáo. Nếu cứ lờ lờ đi thì liệu đấy . Đàn bà họ nặng tình nhưng nếu mình bất nghĩa thì họ cũng bất chấp xử cụ mà ít nghĩ đến hậu quả đâu.
Cụ nói làm em toát hết cả mồ hôi. Gấu này gái Vinh ạ, e thấy cũng hơi sợ sợ. Cơ mà e đâu có bất nghĩa, tại gấu ko nói thẳng ra với em mà cứ kiểu chỉ gián tiếp bắn tin thôi.

Trai anh hùng - Gái thuyền quyên.
Dạ X_XX_X
Nếu là con cụ thật thì sau này kiểu gì cụ khổ vì chuyện gia đình và tc.
Chia buồn với cụ...
Sao cụ nghĩ xa thế ạ, em nghĩ cho đến trước khi F1 nó trưởng thành hiểu đc thì mình cũng định huớng nó rồi, đâu sợ gì nữa
Em Chúc mừng cụ truớc cái đã ạ.
Nếu nghi ngờ cụ đi thử adn
Nếu là con mình thì mình phải có trách nhiệm với con thôi cụ
Em đọc qua hết trả lời của cụ ,kể cả chuyện cho vợ chính thức biết chuyện về đứa con, em ủng hộ cách làm của cụ
Em thì em thích nhất còm của cụ, cho phép em mời rượu cụ :x:x:x

Cụ phải cẩn thận. Con mình, con người chỉ khác nhau con nòng nọc thôi.. Nhớ xét nghiệm ADN nhé...
Cái này là bắt buộc rồi mợ =))=))=))
Xã hội còn người như cụ, đến đang ở gần nhau mà chưa cưới xin nhưng chịch nhau suốt ngày còn éo biết là con mình hay không, bây giờ lại yêu xa, tháng chịch một phát lại nghĩ con mình
Thực ra thì em cũng có cái lý để tin cụ ah. mọi dữ liệu em thu thập lại thì cũng sure được 80% rồi
Tự buông tơ quấn chân rồi, em cũng chả biết tư vấn thế nào, nhưng em nghĩ cụ nên dự sẵn khoản tiết kiệm phòng ngừa biến cố.
Dạ em đã và đang làm điều đó rồi mợ ạ. Vừa mừng vừa lo. E chỉ sợ nhất là quả đến khi xét nghiệm lại ko phải của mình thôi.
Không khéo chủ thớt chịch chán xong lúc gấu báo có thai, xong đi xét nghiệm thì chủ thớt lại vô sinh thì hay cụ nhỉ?
^:)^^:)^^:)^^:)^
Ca này quá khó, tùy vào tính cách của chủ thớt chú chả ai khuyên được.
Em hóng xem có cao nhân nào cho ý kiến đẹp đủ mọi đằng ko, kiểu gì các cụ trên OF chả có người từng trải qua
Sòng phẳng như ban đầu và sòng phẳng trách nhiệm cụ ạ.
=D>=D>=D> Sòng phẳng là tiêu chí để tồn tại trong cuộc sống mà mợ
Cụ nên chia sẻ chuyện này với 1 người thân nhất trong gia đình mà cụ tin tưởng. Cụ sẽ nhận được lời khuyên tốt.
Em đang nghĩ đến điều đó, nhà em giờ thì có 1 bà mẹ và 1 ông anh trai (cũng hay dạo trên OF này :)) mà chắc ko biết chuyện em vì e dùng nick mới lập) e đang ko biết nên nói với ai.
No xôi chán chè xong phát là có lý do tính cách khác nhau, ko phù hợp.
Ko phải thế đâu cụ ơi. Chuyện này là ko ai mong muốn, thực sự thì e thấy tính cách ko phù hợp còn chuyện F1 là thật sự em muốn có
Các cụ trẻ giờ thoáng thật =P~
|-) vậy cụ già lắm rồi à? Đừng chê trách bọn em nhé, vì tuổi đời bọn em còn ít nên mới cần đc sự tư vấn.
Sai lầm lớn nhất của đời người là không đeo bcs! Các cụ trẻ nhớ bài học này. Đừng bao giờ nghe gái dụ dỗ để tháo bcs, kể cả lúc đó hứa hẹn rằng sau này không cần anh chịu trách nhiệm gì đâu.
Đẻ ra đứa con mà thằng bố không có trách nhiệm thì khổ cho nó. Thực ra có người lại thành động lực cố gắng hơn, Obama lớn lên không có cha vẫn thành tổng thống Mỹ được.
Bài học nào ạ? E đâu có bị dụ dỗ, đây là ý muốn chủ quan của em mà.

ông thớt này rất may mắn nếu xét adn xong ko phải con ông. Còn mà con ông thì oan gia rồi, chả có chọn lựa nào thực sự tốt nếu ông thớt và em kia không có tình cảm với nhau
Nếu vậy thì cũng nhẹ lòng nhưng mà em hơi hụt hẫng ạ
Có là tốt rồi dù xịt hay không :D
cái gì xịt ạ?
Ca này khó đẻ. Cháu chưa va bao giờ cháu chưa biết!
Vậy cụ chịu khó đọc còm đề phòng sau này gặp phải :-h
AND giờ đơn giản. Còn khi có kết quả, đã là dòng máu của mình thì là đàn ông, là người Bố cần có trách nhiệm.
Dù không yêu thương mẹ đứa trẻ thì 1 tháng vẫn thu xếp đưa cô ý vài triệu để nuôi con mình, bạn à.
dạ :P em tính đó là phương án đẹp mọi đường, có điều sợ xuống tiền rồi mà đến khi % nhỏ lại ko phải là con mình thì tiếc tiền 1 ức chế 10

ca_voi

Xe lăn
Còn 1 tình huống nữa là: + nếu 3.1 bố mẹ cụ ok => cụ không ok =>??? :D
Em chém đùa thế thôi.
Công nhận cụ chủ thớt suy nghĩ đơn giản và hơi ích kỷ, chưa nghĩ đến tâm sinh lý của đứa trẻ.
Có mà cụ :)) em đã liệt kê, chắc cụ chưa đọc.

Matizcoi

Xe cút kít
Mẹ chả có gì cho các con, chỉ cố gắng cho các con mỗi người một bố ....

my1611

Xe hơi
Heheee, Xinh, nhỏ hơn 25 tuổi, hai đứa con với 2 người đàn ông khác nhau, thích là nhích, là đẻ, không cần giá thú, cụ hời quá còn gì.

ABC_Thôi

[Tịch thu bằng lái]
Em thắc mắc tại gấu ko nói thẳng với em mà chỉ muốn để em biết, khi em coi như ko biết thì gấu lại post stt hàm ý là biết hay ko biết thì cũng sẽ ko cho nhận con, theo cụ thì liệu gấu có ko cho e nhận con thật ko :))
Theo em thì cụ cứ để thư thả rồi tính. Nhận hay ko thì cụ có nuôi con ko? Em nghĩ gấu cụ đang chơi mèo vờn chuột với cụ!

LuckyCar

Xe container
Em hơn cụ chủ không nhiều tuổi lắm, đọc xong thấy mình già khú, từ mai em để râu với nhuộm tóc trắng cho hợp thời. Còn cụ chủ thì cứ làm cho tròn trách nhiệm chứ còn biết làm sao bây giờ.