GENESIS COUPE độ phong cách siêu xe :)_ANLAC TUNING

LEMIN

Xe tăng
cụ Min bảo thủ phết...! hihihi, hi vọng không phải sửa lại như cái escape one...
^^, các bác mới chê mấy câu mà em sửa ngay thì lại bảo em ko có lập trường, đằng nào cũng chết ạ hehe :D

KMN2010

Xe tăng
Chỗ em ở người ta khen "cái khu này đẹp", còn cái mặt thì quá xấu

LEMIN

Xe tăng
Em up hình sửa lại mặt calang theo kiểu Aston để các bác so sánh, có thể mặt calang nhìn kỳ là do dùng lưới chứ ko dùng các thanh lam vuông góc như ở One-77 ( vì cái này mình ko làm chỉn chu dc ).

Thêm nữa là khi nhìn One-77 rồi qua nhìn Genesis sẽ có sự khác biệt rất lớn, các bác thấy mặt calang ở One-77 đẹp hơn là vì nó nằm trong một tổng thể đẳng cấp hơn rất nhiều : thân xe cực thấp và bè rộng về 2 bên, đèn pha quyến rũ với 2 khe gió cắt ngang đèn pha ấn tượng, khe gió hông là ăn thẳng vào thân chứ ko phải cắt và làm gân lồi như Genesis, đuôi xe One-77 cũng bè hẳn về 2 bên.

Em cũng đã đưa hình các siêu xe có mặt calang kiểu miệng cá để các bác tham khảo rồi, em cá trong số các xe đó cũng có xe mà các bác sẽ chê xấu ớn, Aston bản Zagato danh tiếng cũng có cái miệng hao hao như phác thảo của e, rồi jaguar nhìn còn ngố hơn..., nhưng nó vẫn rất thành công và đẹp với nhiều người.

Các bác thấy xấu, đóng góp ý kiến em xin ghi nhận và nghiên cứu nếu hợp lý thì em theo, còn không thì cho phép em ko sửa, đừng bắt em sửa lại theo ý các bác vì một thiết kế khó mà chiều lòng được tất cả ạ :)

WHITE GENESIS_ANLACTUNING_E1 by pcters_5_and1, on Flickr

WHITE GENESIS_ANLACTUNING_E3 by pcters_5_and1, on Flickr

WHITE GENESIS_ANLACTUNING_E4 by pcters_5_and1, on Flickr

WHITE GENESIS_ANLACTUNING_E5 by pcters_5_and1, on Flickr

LEMIN

Xe tăng

cuongbop

Xe hơi
đúng là siêu xe

loplip86

Xe tải
^^, các bác mới chê mấy câu mà em sửa ngay thì lại bảo em ko có lập trường, đằng nào cũng chết ạ hehe :D
Bác độ xe để cho mọi người ngắm , những chiếc xe trước bác độ 98% mọi người đều khen và chiếc này ngược lại . Có thể bác độ cho chủ xe ko chê , nhưng làm thế nào để chủ xe khi đi chiếc xe này ai cũng phải ngước nhìn ko phải ai cũng phải ngỡ ngàng khi người ta nói ơ chiếc xe kia cái miêng nó kiểu gì ý nhỉ :D . Em nghĩ chắc bi giờ ko thể sửa dc nữa vì xe sắp vào hoản thiện , nếu sửa sẽ mất công thợ , nguyên vật liệu.... dẫn đến lỗ vốn hoặc hòa :D

Chỉnh sửa cuối:

sevenlove73

Xe máy
Sửa lại nhìn đẹp hơn hẳn cái cũ, theo mình bỏ luôn 2 cái đèn gầm ở trong lưới đi, 2 bên hốc lắp led daylight là đẹp rồi

Mr_Khoi

Xe tăng
Ec lại có vụ hay để hóng ah. E xin phép đặt viên gạch

trunggenius

Xe điện
Càng nhìn càng thấy yêu... thế mà các cụ trên này cứ chém là Genesis chỉ dành cho dân HP :-@

cap0123

Xe tải
e lót dép ngồi chờ xem tác phẩm của Cụ ah. xe của nữ chạy mà độ hầm hố quá..<:-P

evscooter

Xe buýt
đaâu chỉ có em chê cái mồm nó đâu cụ, cụ nói thế oan em quá. đôi khi không nhất thiết phải đi theo lối riêng, cụ thấy con celeca ( hay ceileca) bản thứ 2 cụ độ theo mẫu họ design sẵn chẳng có ai chê xấu cả ( mấy bài của cụ viết em hứng theo lắm) bài này cụ viết, cụ thử đọc lại xem có bao nhiêu người chê cái mồm của nó hihihih, cũng chỉ là góp ý để cụ tham khảo và cho em nó cái mồm đẹp nhất,hihh, ném đá cụ đừng trách em...

evscooter

Xe buýt
sửa cái mà ai cũng khen cụ ah...ihihhi, em vẫn thích cái mồm của aston hơn...he

buratin0

Xe tải
em thấy cái đầu cụ MIN làm đẹp đấy chứ.Trông khá là hợp vs kiểu đèn pha của Genesis,và trông con xe cũng khôn hơn hẳn thiết kế ban đầu của Genesis.Nếu có sửa thì em mong cụ MIN sửa theo phong cách Maserati Grand Turismo.Còn ko cứ để nguyên sơn lên thế nào rồi mọi người cũng sẽ có cái nhìn nhận khác ngay :P

buratin0

Xe tải
Cái mồm luôn luôn là thứ gây tranh cãi nhiều nhất các cụ nhỉ?hehe.E fun tí.Các cụ đừng ném đá vô đầu em nha

LEMIN

Xe tăng
Bác độ xe để cho mọi người ngắm , những chiếc xe trước bác độ 98% mọi người đều khen và chiếc này ngược lại . Có thể bác độ cho chủ xe ko chê , nhưng làm thế nào để chủ xe khi đi chiếc xe này ai cũng phải ngước nhìn ko phải ai cũng phải ngỡ ngàng khi người ta nói ơ chiếc xe kia cái miêng nó kiểu gì ý nhỉ :D . Em nghĩ chắc bi giờ ko thể sửa dc nữa vì xe sắp vào hoản thiện , nếu sửa sẽ mất công thợ , nguyên vật liệu.... dẫn đến lỗ vốn hoặc hòa :D
Em biết mà, làm xe ra thì tất nhiên là em muốn càng nhiều người thích càng tốt ạ. Ko phải là em bảo thủ hay sợ tống công, sửa lại chỉ mất một buổi công thợ, nhưng nếu cái em thiết kế quá mới mà mọi người chê xấu thì em phải xem lại ngay, còn kiểu miệng cá này thì ko có gì mới cả, rất nhiều mác xe danh tiếng cũng có kiểu calang này và em biết là kiểu calang này người nào thích thì rất thích còn ai đã ko hợp gu thì sẽ thấy nó rất kỳ :). Em biết bản Aston Martin của Zagato rất được ưa thích ở nc ngoài nhưng ở Vn thì ngược lại, miệng nó cũng "kì kì" đấy ạ ^^. Hay Jaguar ở nc ngoài thì là hàng cực chất, về VN thì số ng thích ít hẳn vì nhìn ngố ngố và ko đẹp hoàn hảo kiểu audi hay merc ^^.

Em nghĩ ở đây có chút nhầm ở các nhận xét ko biết là nói calang thi công hay calang trên bản vẽ. Em thấy thật ra đa số nói cái miệng xe lúc thi công nhìn kỳ vì quá tròn và hiền thì rất chính xác ạ, nhờ các bác nhận xét mà em đã chỉnh lại cho nó cứng cáp hơn như trong bản vẽ . Còn nói phải đổi sang cho giống y Aston Martin thì chỉ có 3,4 bác ( theo em cũng là hâm mộ Aston Martin giống em ^^ ) . Các bác nhìn lại hình em thi công em mới up hôm nay mà vẫn thấy kì thì là do ko quen mắt hoặc là ko hợp gu các bác đấy ạ ^^.

Hơn nữa chiếc này chỉ có 50% trên OF chê cái miệng xấu, trên Otosaigon.com thì chỉ có 1bác nói đuôi đẹp hơn đầu, và 2 bác nói cái miệng giống Maserati hơn Aston Martin chứ ko chê xấu, còn lại là khen hết ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

LEMIN

Xe tăng
đaâu chỉ có em chê cái mồm nó đâu cụ, cụ nói thế oan em quá. đôi khi không nhất thiết phải đi theo lối riêng, cụ thấy con celeca ( hay ceileca) bản thứ 2 cụ độ theo mẫu họ design sẵn chẳng có ai chê xấu cả ( mấy bài của cụ viết em hứng theo lắm) bài này cụ viết, cụ thử đọc lại xem có bao nhiêu người chê cái mồm của nó hihihih, cũng chỉ là góp ý để cụ tham khảo và cho em nó cái mồm đẹp nhất,hihh, ném đá cụ đừng trách em...
cụ Min bảo thủ phết...! hihihi, hi vọng không phải sửa lại như cái escape one...

Đầu tiên em xin nói là em luôn đặt sở thích của chủ xe lên hàng đầu. Là dân design tất nhiên e luôn muốn có cơ hội thể hiện ý tưởng của riêng mình nhưng ko vì thế mà em ích kỷ muốn đi theo lối riêng :). Nếu em ích kỷ, nhất định theo lối riêng thì đã không ưu tiên phương án One-77 này với chị chủ rồi, một phần tại em rất thích One-77 và thấy nó hợp với nữ vì aston martin rất thanh lịch. Ngay cả Infiniti độ kiểu Roll Royce cũng là em đề xuất vì thấy rất hợp và chắc chắn đẹp chứ bác chủ ko hề có bắt buộc gì nên em ko ích kỷ đi theo hướng riêng đâu ạ, oan em lắm ^^

Em lại càng ko bảo thủ vì design bảo thủ là chết. Như em đã phân tích khá nhiều thì nếu các bác thấy calang miệng cá ở bản thiết kế ko ổn thì là do ko quen mắt, còn nếu ở bản thi công ko ổn thì em đã cho thợ sửa lại rồi đấy ạ :).

Thật tình rất cám ơn các nhận xét nhiệt tình của các bác, các bác ném đá cũng vui vẻ thôi mà :D. Các bác chê thì em phải xem lại, nếu đúng e sửa ngay, còn nếu chỉ là ko hợp gu của một số bác thì cho phép em xem đó như là nhận xét đóng góp, đừng bắt e nhất định phải sửa lại vì mỗi người một gu. Như vậy mất vui, độ xe vui là chính , Otofun mà ^^

Đây chỉ là vài lời phân tích để các bác thấy em tôn trọng ý kiến của các bác nhưng để sửa lại thì có chọn lọc và có lý do chứ ko phải em bảo thủ hay ích kỷ gì cả ^^.
Chúc các bác một tuần mới vui vẻ :) và kính mỗi bác hâm mộ Aston Martin một ly :D

PS : Em Celica bản thứ 2 ko có ai chê xấu một phần vì nó là thiết kế mẫu của nước ngoài nên một số cụ ko thích cũng ngại chê ( còn những cụ thích thì em ko nói rồi ). Rất nhiều cụ gọi điện cho em nhờ tư vấn độ thì phần lớn đều thích mẫu celica đầu tiên hơn, cũng có nhiều bác nói với e là ko thích Celica bản thứ 2 mà ko bình luận trên diễn đàn thôi...cái này tùy gu mỗi người ^^ chứ hiếm có bản độ nào toàn khen ko chê đâu ạ.Như mẫu bodykit kiểu One-77 của Vega có cái mặt calang còn "kì" hơn nhiều, hoàn toàn ko ăn nhập gì cả, thanh ngang ở calang thì như thanh lam của rèm che cửa , 2 khe gió 2 bên cũng ko liền lạc với đèn nhưng có mấy bác chê đâu, có phải một phần do đây là nước ngoài độ ko ạ :),VN mình còn thua xa ngta nhưng nước ngoài ko phải cái nào cũng tốt hơn và VN ko phải cái nào cũng thua nc ngoài ^^

IMG_0328 by pcters_5_and1, on Flickr

imagemagic by pcters_5_and1, on Flickr

33280220095_large by pcters_5_and1, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

chevroletcruz

Xe điện
nếu là mợ thì đúng là kinh điển. cá tính và chịu chơi hơn cả nhiều anh em