[Funland] Genesis G90 đầu tiên về Việt Nam, giá hơn 3,5 tỷ đồng? một mẫu xe sang cỡ lớn của Hàn Quốc?CCCM nghĩ sao ?

f320

[Tịch thu bằng lái]
Đù, giờ bịt mắt các cụ cho ngồi lên 3 con xe của Hyundai, Mẹc E, BMW 5 series thì đố các cụ phân biệt được con nào với con nào đấy, khác biệt nó cũng không nhiều đâu. Em được ngồi con Equois ( chả biết viết đúng không) rồi, êm với cách âm không kém các hãng kia đâu.

Vấn đề nó vẫn là thương hiệu thôi, còn chất lượng xe nó một 8 một 10 đấy các cụ ợ.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Xe này công nghệ thì chắc chả thiếu gì so với đối thủ, thua mỗi thương hiệu.
Con này nhập về chắc phục vụ dsq hoặc công ty lớn của hàn xẻng ở VN.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Đù, giờ bịt mắt các cụ cho ngồi lên 3 con xe của Hyundai, Mẹc E, BMW 5 series thì đố các cụ phân biệt được con nào với con nào đấy, khác biệt nó cũng không nhiều đâu. Em được ngồi con Equois ( chả biết viết đúng không) rồi, êm với cách âm không kém các hãng kia đâu.

Vấn đề nó vẫn là thương hiệu thôi, còn chất lượng xe nó một 8 một 10 đấy các cụ ợ.
Đúng là như cụ nói, gì chứ công nghệ bon Hàn nó gần như tiệm cận với bọn tây dồi.
Còn này chỉ yếu mỗi thương hiệu thôi.

bimbim71

Xe điện
Tay thiết kế chắc thông hiểu ý em thì phải, đầu óc em đen tối nên nhìn quả đầu phát ấn tượng ngay. Cái này mà gắn thêm cái logo Chevrolet vô nữa thì thôi rồi luôn.

Thêm giải đèn led viền trên nữa thì đúng bằng chị bằng em.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nhật có Lexus làm được đấy cụ. Sao không có tác phẩm Chiếc BMW (hay Mercedes) và cây Ôliu mà lại là Chiếc Lexus và cây Ôliu?
Cụ ví dụ sai mịa òi, Bim với Mẹc nó lại cùng phe với cây olive, là những giá trị truyền thống, hay có thể ví là quy xờ tộc, lexus là anh trọc phú mới nổi, đối đầu với cây Olive

honda125

Xe hơi
Cá nhân em thấy nó già và có phần rườm rà. Ko so với những nét thanh thoát từ xe Đức được.

Embebandiem

Xe tăng

Vấn đề là đi xe thi ko ai bịt mắt :))

f320

[Tịch thu bằng lái]
Đi Mẹc E với BMW 5 series em tuyền thấy chui vào ghế sau ngồi ngả ghế nhắm mắt mà ngủ thôi cụ ơi :))

Còn việc mở mắt là của thằng ngồi ở ghế lái đằng trước.

Vấn đề là đi xe thi ko ai bịt mắt :))

thanhbdoafc

Xe hơi
Với tầm này tiền thì em sẽ không em này, em thích Mec với Bim hơn mặc dù với tầm này tiền chỉ mua được hạng trung thôi

Embebandiem

Xe tăng
Đi Mẹc E với BMW 5 series em tuyền thấy chui vào ghế sau ngồi ngả ghế nhắm mắt mà ngủ thôi cụ ơi :))

Còn việc mở mắt là của thằng ngồi ở ghế lái đằng trước.
Lói chung Equus, G90 e đi đều ngon, giờ đời này chắc ngon hơn nhiều
Tuy nhiên trên 1 tỏi mà mua xe Hàn Xẻng, tới lúc bán đi mất nhiều, nếu ko bán mà cần làm ăn bỏ vào bank thì định giá cũng mèo cào :)).
Trc e mua con Jarguar XJL đời 2014, giá 2 tỏi mà bank định giá 1.2 tỏi vì lý do " Hàng ko thông dụng"
Bọn hàn xẻng đời cao này coi cho vui.

Trungtroc

Xe điện
Các cụ cứ bảo hàn tinh thần dân tộc cao, hàn ghét nhất, e thấy hàn sang vn toàn đi camry của nhật 😆
Hàn sang VN đi Innova nhiều nhất ạ. Tầm như CEO với CFO các cty Hàn ở VN thì thường đi Sedona

Duc Sang

Xe container
Cụ ví dụ sai mịa òi, Bim với Mẹc nó lại cùng phe với cây olive, là những giá trị truyền thống, hay có thể ví là quy xờ tộc, lexus là anh trọc phú mới nổi, đối đầu với cây Olive
Không sai đâu cụ. Xe hơi là thứ cần phải hiện đại, không phải là xe bò nên không thể trung thành với truyền thống được.

Xe bọ xít

Xe container
Chế tạo G90 hay G9000 là chiến lược của Hyundai, mình ko có ý kiến. Nhưng tham vọng của thương hiệu Hàn Quốc nhắm vào các đối thủ lâu đời trong phân khúc như: Mercedes-Benz S-Class, BMW 7-Series hay Audi A8...thì đúng là hài hước :)). Đến Nhật bao năm nay còn chưa làm nổi điều đó, mà oppa đòi xử luôn :).
Thế mà có anh nước Việt, chưa sinh nhật tròn tuổi định đè chết mấy thằng Cụ kể trên đấy =)) =)) =))

caobang

Xe hơi
Quá đẹp,quá đẳng cấp. Có xiền em mua 1 con.

ngoc F430

Xe buýt
Nhật có Lexus làm được đấy cụ. Sao không có tác phẩm Chiếc BMW (hay Mercedes) và cây Ôliu mà lại là Chiếc Lexus và cây Ôliu?
Trước đây có ai dám nghĩ Samsung sẽ quật đổ được Nokia, Motorola, Ericson?
Nói chung là chưa thể khẳng định được gì, điều gì cũng có thể xảy ra 😷
Em thì nhớ hồi còn bé xe nhật đầy đường , xe kia + hyundai rất ít chiếu dưới lép vế . Vậy mà theo thời gian e lớn lên mitshu , suzuki , daihatshu , mazda bị nó dập cho dũ rượi thằng ế thằng phá sản, riêng thằng mazda mới hồi sinh được vài năm. Còn honda với toyota thằng số 1 thằng số 2 thống trị thị trường mà giờ thì honda ko có cửa so doanh số , toyota kéo dc dòng camry vì riêng phân khúc chứ vios thì accent lựa chọn gia đình ko kinh doanh thì nó đè vios lâu rồi , i10 morning nó giã cho yaris mất dạng , altis thần thánh giờ ế lòi không tính tiền . Fortuner thì santafe nó giã cứ đà này cũng chìm nốt. Không nói hay được cụ nhỉ 😆

Pilota

Xe điện
Xe đẹp đấy. Nhưng liệu rồi có giống con Mắc nợ (Magnus) ngày xưa ko?

Đùa chứ ngày xưa cụ đã cầm cương con mắc nợ lần nào chưa? Ra gì lắm lắm đấy, chứ không hẳn cái kiểu "đồn như lời" đâu. :))

fireman

Xe tăng
Em làm bên y tế, đồ của Hàn không xịn hơn đồ Châu Âu loại 1 (e tự phân loại như vậy, Châu Âu xịn là Anh, Pháp, Đức, Ý,..... để phân biệt với Châu Âu loại 2 là Hy Lạp, Thổ Nhĩ Kỳ, .....) nhưng giá thì không hề thua kém.

Không hiểu các anh Ộp pa có khảo giá thị trường trước khi định giá sản phẩm của mình không, do chi phí sản xuất của họ đã quá cao hay đó là chiến lược riêng của họ?

Nhìn chiếc này không tệ, và mọi sự so sánh đều là khập khiễng nên e không bàn thêm gì :D
Thế sao nó vẫn bán được. Vẫn tồn tại hay khách nó toàn gà vậy?

coolpix8700

Xe ngựa
Em thì nhớ hồi còn bé xe nhật đầy đường , xe kia + hyundai rất ít chiếu dưới lép vế . Vậy mà theo thời gian e lớn lên mitshu , suzuki , daihatshu , mazda bị nó dập cho dũ rượi thằng ế thằng phá sản, riêng thằng mazda mới hồi sinh được vài năm. Còn honda với toyota thằng số 1 thằng số 2 thống trị thị trường mà giờ thì honda ko có cửa so doanh số , toyota kéo dc dòng camry vì riêng phân khúc chứ vios thì accent lựa chọn gia đình ko kinh doanh thì nó đè vios lâu rồi , i10 morning nó giã cho yaris mất dạng , altis thần thánh giờ ế lòi không tính tiền . Fortuner thì santafe nó giã cứ đà này cũng chìm nốt. Không nói hay được cụ nhỉ 😆
Hồi đó em thấy bảo K7 sẽ thay cam di, K5 thay an tít,...