[Funland] Giá phòng trọ Hà Nội tăng kinh quá nhỉ

haiyen1012

Xe điện
Những ngành văn nghệ hoa lá cành thì tống đi xa mới hợp lý chứ cụ, toàn những ngành thiết yếu cho nền kinh tế bền vững lại tống đi hết như thế thì càng khó thu hút người có năng lực vào học.
Nghệ thuật thì ở thủ đô vì đội giảng viên toàn là nghệ sỹ từ các đoàn nghệ thuật trung ương. Các cháu SV cũng gần với môi trường nghệ thuật hơn như Đài truyền hình, phát thanh, nhà hát kịch, chèo... để trau dồi kinh nghiệm.
Nông nghiệp cho về Thái Bình, Nam Định để cần thì ra mà cấy lúa, nuôi ngao nuôi tôm
Kỹ thuật lên Thái Nguyên, Bắc Giang gần nhà máy luyện kim, khu công nghiệp kỹ thuật cao
Kinh tế cho ra Hải Phòng, Quảng Ninh gần cảng xuất nhập khẩu buôn bán hàng hóa thì quá tốt
Phân bổ hợp lý thế còn chê gì :))

poiuy

Xe cút kít
Nghệ thuật thì ở thủ đô vì đội giảng viên toàn là nghệ sỹ từ các đoàn nghệ thuật trung ương. Các cháu SV cũng gần với môi trường nghệ thuật hơn như Đài truyền hình, phát thanh, nhà hát kịch, chèo... để trau dồi kinh nghiệm.
Nông nghiệp cho về Thái Bình, Nam Định để cần thì ra mà cấy lúa, nuôi ngao nuôi tôm
Kỹ thuật lên Thái Nguyên, Bắc Giang gần nhà máy luyện kim, khu công nghiệp kỹ thuật cao
Kinh tế cho ra Hải Phòng, Quảng Ninh gần cảng xuất nhập khẩu buôn bán hàng hóa thì quá tốt
Phân bổ hợp lý thế còn chê gì :))
Em chê ạ. Nông nghiệp nó có cả căn nuôi lợn, bò... mấy cái đó thì Thái Bình Nam định lại không mạnh, mà thịt lơn, gà mới là nguồn thực phẩm chính. 2 tình kia chủ yếu là lương thực.

haiyen1012

Xe điện
Em chê ạ. Nông nghiệp nó có cả căn nuôi lợn, bò... mấy cái đó thì Thái Bình Nam định lại không mạnh, mà thịt lơn, gà mới là nguồn thực phẩm chính. 2 tình kia chủ yếu là lương thực.
Lợn gà chắc loanh quanh Hưng Yên, Hải Dương, Hà Nam cũng gần Nam Định, Thái Bình mà :))

Quê bầm

Xe điện
Nên cân nhắc kỹ khi cho thuê trong hoàn cảnh thế này mợ trừ khi đó là khoản thu nhập bắt buộc. Cho thuê nhà không đơn giản đâu.
Em trước cũng ngần ngại vì cho thuê được cỡ trăm củ/năm trong khi làm riêng cái tủ bếp đã hết trăm củ rồi, ở sau 1 năm thì nát hết đồ, tiền cho thuê có khi ko đủ tiền sửa hay thay mới đồ đác vì nhà mình đồ mua ở nên đồ trau chuốt giữ cẩn thận. Cho thuê chuyên nghiệp họ tối giản đồ đạc và mua loại đơn giản nhất nên khi thay thế nó cũng đỡ

Go on

Xe điện
Tìm trọ cho cu em vợ lên học mà khó quá,phòng 3 triệu mà bé như cái lỗ mũi,điện nước cũng đắt.Chắc do sinh viên nhập học nhiều nên phòng khan hiếm chăng,chứ mấy người quen em ai cũng kêu.Cụ nào biết quanh Học Viện Ngân Hàng có chỗ nào phòng giá rẻ chỉ giúp em với ạ
Cân bằng cung cầu thôi cụ, đầu năm các sinh viên năm nhất nhiều cháu chưa ghép được với nhau nên nhiều phòng to mà ở 1, 2 cháu. Do lạ đường nên có xu hướng ở gần trường. Vì vậy quỹ phòng trống rất ít, xảy ra tình trạng tăng giá. Sau khi ổn định thì các cháu ở ghép vào với nhau. Sẵn sàng đi xa thì quỹ phòng lại nhiều thì giá sẽ giảm

poiuy

Xe cút kít
Lợn gà chắc loanh quanh Hưng Yên, Hải Dương, Hà Nam cũng gần Nam Định, Thái Bình mà :))
Chỗ đó nuôi quy mô gia đình thôi. Phải tính đến nuôi heo quy mô lớn cơ, như CP nó ở Hòa Bình. Nuôi ở đó mới áp dụng các nghiên cứu chứ nuôi gia đình thì cần gì?

haiyen1012

Xe điện
Chỗ đó nuôi quy mô gia đình thôi. Phải tính đến nuôi heo quy mô lớn cơ, như CP nó ở Hòa Bình. Nuôi ở đó mới áp dụng các nghiên cứu chứ nuôi gia đình thì cần gì?
Tách riêng ngành lợn khoa chăn nuôi cho về đấy :))

TorienT

Xe container
Em trước cũng ngần ngại vì cho thuê được cỡ trăm củ/năm trong khi làm riêng cái tủ bếp đã hết trăm củ rồi, ở sau 1 năm thì nát hết đồ, tiền cho thuê có khi ko đủ tiền sửa hay thay mới đồ đác vì nhà mình đồ mua ở nên đồ trau chuốt giữ cẩn thận. Cho thuê chuyên nghiệp họ tối giản đồ đạc và mua loại đơn giản nhất nên khi thay thế nó cũng đỡ
Cho thuê thì cũng ổn nhưng cá nhân e thì không cho thuê cái nhà mình sẽ ở cụ ạ. Em cho thuê thì chỉ cho thuê nhà đồ cơ bản thôi.

haiyen1012

Xe điện
Vậy tách 1 trường ĐH thành chục trường theo chuyên ngành? :))
Các trường vẫn có phân hiệu tại các tỉnh mà, chuyện hết sức bình thường như cân đường hộp sữa :))
Chỗ nào tập trung nhất thì đặt cơ sở chính. Nông nghiệp đặt ở Nam Định, Thái Bình là chuẩn cmnr.

poiuy

Xe cút kít
Các trường vẫn có phân hiệu tại các tỉnh mà, chuyện hết sức bình thường như cân đường hộp sữa :))
Chỗ nào tập trung nhất thì đặt cơ sở chính. Nông nghiệp đặt ở Nam Định, Thái Bình là chuẩn cmnr.
Chẳng chuẩn. Hơi đâu mà đi tận TB để học.

Quê bầm

Xe điện
Cho thuê thì cũng ổn nhưng cá nhân e thì không cho thuê cái nhà mình sẽ ở cụ ạ. Em cho thuê thì chỉ cho thuê nhà đồ cơ bản thôi.
Lúc ko dùng đến cho thuê thì sợ hỏng đồ, ko cho thuê thì bỏ không, cũng khó nghĩ cụ ạ

Kiabuoisang

Xe container
Em mới thuê cho quế tử 5 củ/phòng 27m2.

Go on

Xe điện
Em cảm ơn các cụ mợ đã góp ý cho em. Đúng là mấy nay em suy nghĩ đau cả đầu, thực sự em hơi nghiêng về p án giống cụ Đại Ba và cụ TorienT là ko muốn cho thuê. Tính nhanh về tiền, thu về sau 3 năm được khoảng 300tr nhưng số tiền mua sắm mới mất 100 rồi chưa kể các hạng mục khác xuống cấp như sàn gỗ, WC mà làm lại thêm một mớ nữa. Nên suy cho cùng cũng chẳng được bao nhiêu. Chưa kể cái nhà là nơi em ở, em chăm chút các thứ sau nhận lại, haiz, trước chị em cũng cho thuê 1 căn tương tự khi nhận lại, sàn gỗ họ đổ nước ra ngấm xuống phồng rộp, cong vênh, cái tủ bếp ko hiểu họ có đánh đu lên hay ko mà võng cả xuống, ăn ở bẩn thỉu luộm thuộm. Lúc nhận nhà 2 bên cũng tranh luận chay một hồi rồi xong xuôi tất cả lại về. Có chục tr tiền cọc của người ta mình nuốt cũng nghẹn lắm dù họ gây ra những lỗi như trên em kể. Nên là tiền thuốc chẳng bõ tiền thang, sau đấy chị em sút luôn. Em cũng có bạn bè có cái CC thứ 2, thứ 3... đầu tiên cũng tính mua cho thuê nhưng sau đều nói ko ăn thua nên cuối cùng ko ở cũng bán,
Nói dài dòng thế nhưng xã hội muôn màu, người đi thuê nhà và người cho thuê nhà vẫn gặp nhau phối hợp ăn ý tạo nên một thị trường sôi động, chỉ là phù hợp với toan tính của từng gia đinh, từng cá nhân hay ko thôi.
Em môi giới vừa hẹn trưa nay có khách gia đình 2vc 2 con nhỏ xem, em sẽ cố gắng quan sát họ như lời cụ Người buôn pháo với cụ Khờ . dạy :D, nếu ko khớp lệnh nữa là em đóng cửa giao dịch, chuẩn bị cái khoá vừa to vừa chắc
Xã hội cũng có người này người kia, có người cẩn thận gọn gàng. Nhất là nhà nào có con nhỏ. Không nên cho các cháu trẻ tuổi thuê vì đa số lười dọn dẹp. Suy nghĩ chưa chín chắn.

minhmo

Xe cút kít
Ở ghép với cụ ạ? Quả này chúng nó còn đòi thêm tiền ấy, mà ít ít chưa chắc đã chịu cơ.
Chuẩn đấy mợ em có đứa cháu học trường ĐH Công Nghiệp dưới Nhổn thuê phòng 3 tr, họ nói luôn nếu ở ghép 2 người là 3,5tr. Chủ nhật vừa rồi bố mẹ nó lên sắm đồ thêm một mớ tiền.