Giá thật xe FORD VN?

demen2003

Xe tăng
Chào các cụ!

- Tôi vùa làm 1 em ESC bản 2 cầu XLT, cũng là chỗ quen biết nên giá được giảm 103tr theo giá công bố 833tr.
- Tôi lấy làm mãn nguyện rồi, đi nộp thuế chước bạ 12%X833tr=96,960.
- Công tiền biển 20tr vị chi xe là 850tr(chưa kể lệ phí đường bộ bắt buộc, và đôi triệu lặt vặt khi đi đăng ký= 7 tr nữa).
- Tôi chỉ thắc mắc là giá mình mua vậy mà đại lý vẫn thịt của mình hơn 80tr cụ thể: giá nhà máy FORD VN bán cho đại lý bản XLT có 704tr/chiếc, nếu đại lý cấp 1 họ còn được giảm giá tầm từ 50-70tr nữa vị chi giá trị thật của con ESC bản 2 cầu XLT chỉ có tầm 630-650tr/chiếc. Nghĩ ra chỉ khổ AE tiêu dùng mình è cổ gánh, mà tôi không rõ mấy khoản thuế ntn thì tính sao và chạy đi đâu nhỉ?

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Bản XLT mà cụ mua tầm 700 thì bản XLS chắc chỉ tầm 600 thôi nhỉ?

trungdv

Xe tải
Nói thế thì khó quá cụ, bqo nhiêu chi phí của đại lý cụ không tính hộ cho người ta?

ongdogia

Xe tăng
Vậy không biết nhân viên của Ford mua thì giá bao nhiêu ợ.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Em nói thật với bác, Bác nói băn khoăn về giá thật xe FORD ở Việt Nam thật mang tiếng chúng em quá. Vậy sao bác ko hỏi giá thật của xe các hãng xe khác?
Thật sự với số tiền bỏ ra để bác mua về một chiếc xe FORD em đảm bảo bác được hơn các hãng xe khác ít nhất về: Cảm giác lái xe, tiện nghi của xe, độ bền, các công nghệ mới được tích hợp trên xe . . .
Còn lại hãng xe nào bán cũng có độ chênh cả thôi bác, ko ít thì nhiều cho rất nhiều các khoản chi phí khác nhau.
Mà em cũng ko biết bác đã mua ở chỗ quen, nắm rõ giá thật như vậy rồi mà vẫn bị thịt là sao nhỉ ? Và ko hiểu thông tin giá xe nhập vào ở đâu ? Nếu có đầy đủ thì cho em tham khảo với, em cũng muốn bít quá. :P

ongdogia

Xe tăng
em nghĩ, với mức chiết khấu cho các đại lý như vậy chẳng có gì khó hiểu, đó là sự thỏa thuận của nhà sản xuất và nhà phân phối. Quan trọng là giá khi đến tay người tiêu dùng thôi.
Có nhiều mặt hàng không phải là tính thời vụ mà chiết khấu cũng đến vài chục %/đơn vị sản phẩm (các cụ nào làm ở Big C, Metro ...) thì rõ. Các cụ đừng lý giải vì đơn giá sản phẩm thấp nhé.
Hơn nữa, nhà phân phối cũng chẳng bỏ túi hết được số chiết khấu đó.

Em nói vậy, có gì không phải các cụ bỏ qua. Em chẳng kinh doanh hay liên quan gì đến Ford cả.

hao100

Xe hơi
Chúc mừng cụ chủ đã mua được xe ngon, bổ, rẻ. Theo ý kiến của em thì việc giảm giá đều được sự chấp nhận, thống nhất của ford VN (và cái này không phải chỉ của riêng ford), còn các đại lý cạnh tranh nhau bằng các hình thức khuyến mại bằng tiền mặt, quà tặng, lắp thêm đồ trong một khoản tiền cho phép nào đó. Nếu giảm giá mạnh như đại lý của cụ chủ mua thì sẽ ảnh hưởng đến các đại lý khác và dễ bị các đại lý khác soi.
Chào các cụ!

- Tôi vùa làm 1 em ESC bản 2 cầu XLT, cũng là chỗ quen biết nên giá được giảm 103tr theo giá công bố 833tr.
- Công tiền biển 20tr vị chi xe là 850tr(chưa kể lệ phí đường bộ bắt buộc, và đôi triệu lặt vặt khi đi đăng ký= 7 tr nữa).
- Tôi chỉ thắc mắc là giá mình mua vậy mà đại lý vẫn thịt của mình hơn 80tr cụ thể: giá nhà máy FORD VN bán cho đại lý bản XLT có 704tr/chiếc, nếu đại lý cấp 1 họ còn được giảm giá tầm từ 50-70tr nữa vị chi giá trị thật của con ESC bản 2 cầu XLT chỉ có tầm 630-650tr/chiếc. Nghĩ ra chỉ khổ AE tiêu dùng mình è cổ gánh, mà tôi không rõ mấy khoản thuế ntn thì tính sao và chạy đi đâu nhỉ?
Mà em cũng ko biết bác đã mua ở chỗ quen, nắm rõ giá thật như vậy rồi mà vẫn bị thịt là sao nhỉ ? Và ko hiểu thông tin giá xe nhập vào ở đâu ? Nếu có đầy đủ thì cho em tham khảo với, em cũng muốn bít quá.

Chỉnh sửa cuối:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Đại lý dạo này ăn mỏng nhể ... có gần 4000 USD /xe
Ngày trước lúc em mua giá treo là 34900 bớt 500 còn 34400, hóa đơn Ford xuất cho đại lý là 27400=> lãi có 7000 USD/ xe thôi :)

demen2003

Xe tăng
Theo mình hiểu thực ra mua ô tô là thuận mua vừa bán thôi, bởi vì các đại lý cạnh tranh nhau về doanh số để lấy chiết khấu, còn chiêu khuyến mại, cung cách phục vụ là để lấy khách hàng mà. ý tôi nối đó là với người tiêu dùng như chúng ta khi mua thì lại bị áp thuế theo khung giá của hãng thông báo, còn hóa đơn của nhà máy và đại lý xuất ra thì thuế theo ho viết trên hóa đơn. Cả một sự vô lý như vây mà vẫn được chấp nhận?

Congnong8668

Xe hơi
Thưa các bác ! công tâm mà nói cũng phải có margin cho đại lý đủ để họ vận hành và có lãi , em tính thời buổi này chi phí tài chính, nhân công, thuê mặt bằng ..vv đại lý cũng mệt mỏi lắm
Em công tâm thôi ko phải người của đại lý Ford ạ

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ phải tính bao nhiêu khoản chi phí từ các đại lý nữa chứ. Với lại họ phải bỏ tiền ra để lấy xe về. Có khi một con xe vài tháng chẳng bán đc, tiền vốn đi vay ngân hàng này nọ rồi phải chịu lãi, ...

vietduong

Xe buýt
làm sao bằng giá xe máy của các hed Honda được =))

altis.

Xe buýt
Chào các cụ!

bây giờ mới để ý cái này . Em mua ranger có cả hóa đơn của hãng cho đại lý và cả hóa đơn đại lý xuất hcho em . Thấy đại lý lãi có 15tr/ cái . chẳng biết thế nào .

Hãng xuất đại lý 699tr đại lý xuất em cộng thêm 15 tr . Nếu đúng thì bán xe oto chẳng lãi là mấy, dịch vụ baỏ hành bảo dưỡng đi kèm mới ăn nhiều hơn

Chỉnh sửa cuối:

Dungcaanj

Xe tải
Theo mình hiểu thực ra mua ô tô là thuận mua vừa bán thôi, bởi vì các đại lý cạnh tranh nhau về doanh số để lấy chiết khấu, còn chiêu khuyến mại, cung cách phục vụ là để lấy khách hàng mà. ý tôi nối đó là với người tiêu dùng như chúng ta khi mua thì lại bị áp thuế theo khung giá của hãng thông báo, còn hóa đơn của nhà máy và đại lý xuất ra thì thuế theo ho viết trên hóa đơn. Cả một sự vô lý như vây mà vẫn được chấp nhận?
Thế theo bác hãng bán thế nào đến tay người tiêu dùng thì là hợp lý?
Hãng có mức giá trần (đối với hàng hot thì giá công bố cuzng chưa phải là giá trần), các đại lý bán thế nào thì bán, bán ít thì lãi ít, bán giỏi thì lãi nhiều. Nhà máy cũng là Ford chính hãng, bán xe cho đại lý, áp cho đại lý giá bán đến khách hàng, dĩ nhiên đã biết và tính đến mức lợi nhuận tối đa với đại lý. Mà một đại lý hoạt động được thì cũng ko phải chỉ vì bán được một cái xe cho bác. Mà là cả vài chục đến vài trăm chiếc một tháng. Làm ăn phải có lãi mới làm chứ, họ đâu phải tổ chức từ thiện?!
Cá nhân bác nghĩ họ lãi vài chục triệu là nhiều, chứ theo em hiểu, sau khi mua được con xe wt ranger, thì sau khi trừ hết chi phí lãi còn hơn chục triệu thôi! Còn cứ cộng trừ kiểu hóa đơn TO hóa đơn thì thấy bất công thật.
Em cũng buôn bán, nên quan điểm của em ko giống bác. Có hàng có quyền đặt giá, còn quyền mua thì phụ thuộc vào người có tiền. Bác giỏi thì bác mua rẻ, còn bác trả rẻ quá thì khả năng cao là bác không mua được, vậy thôi.

letuan68

Xe hơi
giá xe ô tô nó cứ thật thật ảo ảo kiểu gì ý

qlevis

Xe điện
Cụ phải hiểu là người mua luôn thua người bán=)). Cụ phải hiểu khi mở 1 gara người ta phải bỏ rát nhiều chi phí, từ chí phí quản lý,điện nước, lương nhân viên, thuê địa điểm...rồi đến các chi phí ko thường xuyên như quảng cáo, rồi a phường a ý xin 1 tí, a thị trường a ý xin 1 tí, a thuế quan a xin 1 tí...Rất nhiều. Còn nếu cụ cứ nhìn vào cái giá xuất xưởng thì cụ chỉ có ngất thôi=)). Cụ mua đc bớt như vậy là quá đc giá rồi

hololulu

Xe hơi
Các cụ đặt mình vào địa vị người bán xem như vậy còn chưa được 20%, mà đặt hàng từ hãng là không nợ nha. Trả hết tiền mới được lấy xe con nào ngon thì bán được ngay không thì để dài dài cộng thêm cả ngàn thứ chi phí khác nữa.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Mua thì ai cũng muốn mua được với mức giá rẻ nhất. Giá xe ở VN mình thì loạn cào cào ai cũng biết. Tính ra chi phí sx một chiếc xe như xe escape em nghĩ chắc ko đến 400tr đâu ạ. Theo em thì là vậy có gì sai mong các cụ góp ý. :))