[Funland] Giá xe hạng C đang giảm khốc liệt

Xe Thánh

Xe buýt
Nói thật các cụ đừng giận chứ dân mình mua xe cứ như vứt tiền, cái lúc nó đắt nhất + đầy lạc cứ đâm đầu vào mua, lúc nó rẻ thối ra thì là ko mua...
Một điều nữa là các hãng nó ăn dầy kinh mà người dùng ko biết, đơn cử như 1 chiếc CRV nó bán ra lãi hơn 30% là gần 400tr, bây h nó giảm cho hơn 100 thì thấm vào đâu
CX5 nó giảm từ năm ngoái xuống 750tr thì nó vẫn còn lãi chán, đồng yên lúc đó thấp chỉ tầm 160. Nhưng các thằng khác có giảm đâu, nói thị trường vn bé xe bán ít nhưng lợi nhuận khủng thì cần gì bán nhiều. TC nó bán xe của huyndai lợi nhuận còn cao hơn ông huyndai nhiều, mỗi năm nó bỏ túi hơn chục nghìn tỏi cho nên bây h nó tự xây mịa nhà máy mới hợp tác với Skoda bán xe của VW, tự định giá luôn. VF đầu tư làm xe chỉ lỗ vốn thôi, ko lại với mấy ông lắp ráp được
Thằng bán xe it nhất đơn cử như volvo nó cũng lãi đậm, toàn xe bình dân bán giá xe sang thì làm gì lãi bằng, mà chẳng hiểu sao cp mình cứ kệ nó muốn làm gì thì làm nhỉ
Chuẩn cụ, em cứ chỗ nào chen lấn xếp hàng là không bao giờ vào, tranh nhau kiếm cái đút vào mồm như thời bao cấp thì phải chen chứ giờ sao phải chen, ô tô không mua thằng này thì mua thằng khác, điện thoại không hãng này thì hãng khác.

Đúng nể ông nào mua xe giá cao lại còn phải bỏ 1 đống tiền vứt đi nếu muốn lấy xe sớm, khổ

pisces_hn

Xe container
mua xe gì bao nhiêu tiền phụ thuộc 70% vào sở thích còn 30% kinh tế. Không đủ tiền ngân hàng vẫn cho vay 80% cơ mà. Em chỉ thấy một điểm không hợp lý ở nhiều gia đình là thường thì chỉ có 1 xe các cụ cưỡi đi làm còn gấu vẫn đi xe máy mặc dù cái xe đấy đắt tiền bẳng 2 con xe khác cộng lại. Mua 2 cái vừa tiền hơn để 2 vc cùng có xe đi thì hợp lý hơn.

rotac

Xe tải
Chuẩn cụ, em cứ chỗ nào chen lấn xếp hàng là không bao giờ vào, tranh nhau kiếm cái đút vào mồm như thời bao cấp thì phải chen chứ giờ sao phải chen, ô tô không mua thằng này thì mua thằng khác, điện thoại không hãng này thì hãng khác.

Đúng nể ông nào mua xe giá cao lại còn phải bỏ 1 đống tiền vứt đi nếu muốn lấy xe sớm, khổ
Thằng em mua con Everest hồi form mới ra, lạc 120 cụ. Đúng là người có điều kiện cũng khác

rotac

Xe tải
mua xe gì bao nhiêu tiền phụ thuộc 70% vào sở thích còn 30% kinh tế. Không đủ tiền ngân hàng vẫn cho vay 80% cơ mà. Em chỉ thấy một điểm không hợp lý ở nhiều gia đình là thường thì chỉ có 1 xe các cụ cưỡi đi làm còn gấu vẫn đi xe máy mặc dù cái xe đấy đắt tiền bẳng 2 con xe khác cộng lại. Mua 2 cái vừa tiền hơn để 2 vc cùng có xe đi thì hợp lý hơn.
Vợ em giờ lái xe nhiều hơn em, hehe 🤣🤣🤣🤣.

tado261

Xe buýt
Nhà giàu thì làm thế, còn nhà không khá giả thì mua 1 ô tô là tốt rồi. 2 con ô tô tìm chỗ đỗ và chi phí tăng lên đáng kể đó cụ.

rotac

Xe tải
cụ khét quá, em mua mấy con đều rớt giá thảm
Hehe.🤣😀🤣, phải biết chấp nhận đánh đổi
Mua xe lướt muốn ngon thì phải chấp nhận thương hiệu bình thường (không hót), vì Hyundai hay Toyota thợ săn nhiều, dân khó mua. Thế thì là em tìm các thương hiệu ít hót hơn như Mitsumi hay Isuzu, kia. Mua xe cũ cũng chả quan trọng màu mè, cứ đời cao chạy ít là được
Tiền phải sẵn sàng, khi ngắm nghía được đúng đối tượng ưng ý và giá tốt, vụt luôn. Đó là cách của em

rotac

Xe tải
ngày trc em mua con mazda6 nhập nhật đời mới ra mazda3 mặt cười, giá mua kém cam rì một chút và bên kia phải kèm lạc, giờ ko biết đc 2/3 con cam rì cùng đời ko
Nói thật, đơn vị lắp ráp Mazda ở mình hoàn thiện rất kém

vandatAT

Xe container
Tốt mà, ở ngoại thành, tỉnh nhiều người tiếp cận được hơn. Tp lớn thì mua xe là vấn đề nhỏ, nuôi xe, chỗ đỗ...là vấn đề lớn

Thị trường khốc liệt thì phải giảm thôi cụ làm j còn thời hot đến nỗi phải bia kèm lạc nữa

HI_CLASS

Xe điện
Các cụ cứ bảo tiền mất giá, lạm phát cao blo bla...
Nếu lấy giá xe ô tô làm tham chiếu thì tiền VND có mất giá đâu nhỉ.
Công bằng mà nói có xe cộ, thực phẩm là gần như bình ổn giá chứ tham chiếu theo vàng, $, bds thì mất giá lắm. Xe k phải nhu cầu thiết yếu như nhà cửa nên lấy xe làm tham chiếu thì ko chuẩn.

Thaidaomanh

Đi bộ
Mình đang định mua Honda HRV bản G mà lăn bánh Hải Phòng tầm 770 đắt hơn cuối năm ngoái 20 triệu.

tuongvt

Xe buýt
2 xe chi phí gửi x2, xăng x2, bảo dưỡng x2, bảo hiểm x2…. K đơn giản đâu. Nặng nhất tiền gửi, gửi ở nhà gửi cơ quan