Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

maithanh85

Xe buýt
A ơi có lẽ e chịu rung giật một chút nhưng ga êm ko gào và khỏe còn hơn là ko rung giật cộng thêm ì và gào khi đề pa,và tăng tốc.chán quá.hôm nào phiền a lại về lại như xưa cho e nhé.dạo này hay chở 2 người nên mỗi lần đề pa thì như đánh vật ý máy lại gào ầm ầm nữa.

huyndai HD

Xe đạp
bác son-shark ơi, cho e xin giá bộ côn air blade 2009 chế thường nhé, e chắc không đi cố đc rùi, phải thay thui, thanks bác

jackychun

Xe hơi
bác cho e hỏi chi phí khoan chuông SH bao nhiêu tiền hả bác

maithanh85

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi, Sh 2010 của em đi đầu nó cứ đảo đảo, ra Dũng Lò rèn bảo là lỏng cổ phốt, e thấy tháo ra đóng một lúc, lắp vào đi vẫn bị, ko hiểu ro sao nhỉ??
cụ kiểm tra xem lốp có mòn không

Chào các bác em thì mù tịt ko biết gì về xe cộ muốn hỏi các bác góc ý giúp em có phải em ngu hay ko ạ hom truoc tết quý tỵ em mang xe sh 2k8 xe em đi đc 2 vạn xe em rất giữ xe nhìn còn rất đẹp của em đi bảo dưỡng lần đầu tiên ở nhà Hiếu béo ở Phủ Doãn thì mấy em thợ tháo côn xe em ra và bát côn đã tím ngắt và búa côn hơi mòn vì em bảo dưỡng lần đầu nên mù tịt ko biết phải làm thế nào,mấy em thợ nói là thay mới hết đi anh bà chủ lại bảo là thôi cứ tán má vào và dùng búa côn zin của xe ,em lại ko biết gì em nói làm thế nào tốt nhất thì làm và em nói nếu hỏng thì thay hết mới loại tót nhất cho em,tiền sưa xe em ko tiếc sửa xe làm côn mới hoàn toàn thay bát côn và ba bưa côn loại đắt nhát ở đó rùi nhưng về em đi xe vẫn thấy ko ngon cho lắm em lại ngồi nghĩ hay là hôm trước mình thay mất bộ côn zin là sai lầm và em cứ buồn buồn từ hôm đó vì em mù tịt nên em ko biết quyết định thay hết bộ côn zin thay vào 3 búa và bát côn khác có phải là sai lầm ko ạ,rât mong các bác tư vấn giúp em,em xin cám ơn trước

Cyber090

Xe hơi
Chào các bác em thì mù tịt ko biết gì về xe cộ muốn hỏi các bác góc ý giúp em có phải em ngu hay ko ạ hom truoc tết quý tỵ em mang xe sh 2k8 xe em đi đc 2 vạn xe em rất giữ xe nhìn còn rất đẹp của em đi bảo dưỡng lần đầu tiên ở nhà Hiếu béo ở Phủ Doãn thì mấy em thợ tháo côn xe em ra và bát côn đã tím ngắt và búa côn hơi mòn vì em bảo dưỡng lần đầu nên mù tịt ko biết phải làm thế nào,mấy em thợ nói là thay mới hết đi anh bà chủ lại bảo là thôi cứ tán má vào và dùng búa côn zin của xe ,em lại ko biết gì em nói làm thế nào tốt nhất thì làm và em nói nếu hỏng thì thay hết mới loại tót nhất cho em,tiền sưa xe em ko tiếc sửa xe làm côn mới hoàn toàn thay bát côn và ba bưa côn loại đắt nhát ở đó rùi nhưng về em đi xe vẫn thấy ko ngon cho lắm em lại ngồi nghĩ hay là hôm trước mình thay mất bộ côn zin là sai lầm và em cứ buồn buồn từ hôm đó vì em mù tịt nên em ko biết quyết định thay hết bộ côn zin thay vào 3 búa và bát côn khác có phải là sai lầm ko ạ,rât mong các bác tư vấn giúp em,em xin cám ơn trước
Côn Sh ~2v thay cũng ko có gì phải tiếc Cụ ah.Đi ko ngon là do dán lại chứ ko phải thay 3 búa khác,phíp dán ngoài ko thể ngon đc. Chuẩn thì Cụ phải thay cả dây Curoa và Bi côn nữa cho đồng bộ, nó cũng giống nhông xích của xe số thôi!

Chỉnh sửa cuối:

son-shark

Xe buýt
Hnay thay Bi vs Dây xong xe đi rất mượt Bác sơn ạ :x , mà ga xe em hơi nặng Bác chỉnh cho nó nhẹ tí được không :P
Mình ko nhớ xe bạn là xe gì? nếu là sh thì ok, còn nếu là Piaggio thì khó! Nó phải hơi nặng tí mới chuẩn vì có 2 dây ga, tháo 1 dây thì nhẹ nhưng ko an toàn!
A ơi có lẽ e chịu rung giật một chút nhưng ga êm ko gào và khỏe còn hơn là ko rung giật cộng thêm ì và gào khi đề pa,và tăng tốc.chán quá.hôm nào phiền a lại về lại như xưa cho e nhé.dạo này hay chở 2 người nên mỗi lần đề pa thì như đánh vật ý máy lại gào ầm ầm nữa.
OK! hòa thượng tđt!b-)
bác cho e hỏi chi phí khoan chuông SH bao nhiêu tiền hả bác
Rẻ lắm bạn ơi! Không bằng tội ko đội mũ BH khi tham gia giao thông=))
Anh Sơn mai em mang trả anh cái ECU nhé.
ok
Các cụ cho e hỏi, Sh 2010 của em đi đầu nó cứ đảo đảo, ra Dũng Lò rèn bảo là lỏng cổ phốt, e thấy tháo ra đóng một lúc, lắp vào đi vẫn bị, ko hiểu ro sao nhỉ??
Em cũng chịu! cụ có uống rượu ko ạ? Nếu chuẩn thì phải cho em sờ cái mới phán bệnh được!
cụ kiểm tra xem lốp có mòn không
Cũng là 1 ý kiến hay đấy ạ!
Côn thì có nhiều loại! cụ hỏi vậy thì em khó có thể kết luận ntn? Với chiếc xe đi 2 Vạn KM thì thay những thứ ấy là bình thường, cái gì nó cũng có tuổi thọ nhất định! Thay đồ thì dễ! Còn thay những gì? làm thế nào để xe đi ngon thì lại là chuyện khác cụ ạ!

beheo0909

Xe máy
Bác ơi bu nhà em tính mua em con SH nhưng bu bảo là không cho mua SH cũ vì trước a em mua trúng con SH " tiền sửa bằng nửa tiền mua " nên bu nhà em hơi ngán.. cái SH ông a em nó bị làm thế nào mà cứ thay acquy hoài... thấy ở nhà 3 4 cục acquy chứ chả chơi... thế mà đi 1 tuần 2 tuần ngon lành lại đề k được nó kêu tè tè rồi ngủm... mang ra tiệm người ta bảo do găn chống trộm sao ấy nên 1 time k chạy là nó thể :( thế cách nào khắc phục như vậy ạ :( em ngán 2012 lắm đang dự là sh việt 2011 cơ

tungtommy

Xe đạp
Bác sơn ơi con sh của e mới mua đy đc có 500km mà k hiểu sao ở chỗ phanh đĩa nó cứ phát ra tiếng cót két mag ra thợ nó làm đủ kiểu ùi mà vẫn kêu là sao ạ và bác cho e hỏi sh xe mới nó trưa tròn máy nên nó sẽ kêu to hơn lúc về sau đúng k ạ tại e thấy con xe của e ga lên thấy nó rung rung và kêu to lắm ạ

codononline10

Xe đạp
bác sơn cho e hỏi phát hôm nay e cúi xuống ngắm cái ốc xả dầu máy thì thấy gần cái ôc xả đấy có 1 cái lỗ nhỏ nhỏ bằng đầu bút bi mà kô biết nó là lỗ j vậy. Các bác có sh đời 2k10 thử ngắm hộ e phát xem có kô vậy.

codononline10

Xe đạp
Hôm nào đc nghỉ chắc e phải đem con xe cùi nhà e lên để bác sơn khám xem sao chứ e cứ vít ga mạnh lên là nó lại ra khói đen. Mang ra head họ bảo là muội bô rồi họ thốc ga lên 1 lúc. Nhưng chỉ hết lúc đấy thôi e về đj đc vài hôm thì nó lại bị nhưng mà bị ít rồi e kéo mạnh lên 2/3 no phụt ra nhiều xong e nhả ga rồi kéo lên tiếp thì nó chỉ còn ra 1ít. Kô biết xe các bác ra sao chứ xe e đi đg trường thì e đổ 6lít đi từ hà nội về đến nhà vào khảng 65km hết chưa đến 1vạch. còn đj nội thành thì e đổ 6lít chắc đj đc hơn 140cây thôi

hanoivang

Xe đạp
Bác sơn ơi con sh của e mới mua đy đc có 500km mà k hiểu sao ở chỗ phanh đĩa nó cứ phát ra tiếng cót két mag ra thợ nó làm đủ kiểu ùi mà vẫn kêu là sao ạ và bác cho e hỏi sh xe mới nó trưa tròn máy nên nó sẽ kêu to hơn lúc về sau đúng k ạ tại e thấy con xe của e ga lên thấy nó rung rung và kêu to lắm ạ
Con xe SH của e cũng có tình trạng như thế không hiểu làm sao nhỉ. Bác xem giúp E phát.

anhtuanvt5592

Đi bộ
E định mua con Sh sport nhưng tham khảo trên site và ngoài thị trường thì không có con nào chuẩn cả. Mà e thì rất thích màu của sport, theo bác e nên lấy bản thường xong sơn lại thụt vành tay xách tem xe và yên khâu chỉ đỏ k ạ?

Yeon

Đi bộ
Mấy bác ơi e là mem mới người Huế xin các bác chỉ giáo cho ít ạ nếu có gì k biết mong các bác bỏ qua

E tính mua lại 1 con sh 150i nhập mà k biết có cách nào để biết xe bị tháo máy chưa hay là sửa đổi gì đó. Các bác chỉ giúp e với e còn gà lắm ạ. E tìm đọc rồi mà k thấy nó ở đâu ai biết giúp e với nhé. E cám ơn nhiều ạ. Mấy bác cho e biết giá khoảng bao nhiêu là đc. nhé

manhuto

Xe đạp
E có cái Sh 2011 1con ốc chỗ lắp cổ pô vào máy. Cái bulông bị lỗi tháo ra hỏng zen. 2 cái bulong ở đầu bò cái dài cái ngắn. Hic cho e hỏi bgio có cách nào khắc phục để lắp cái pô vào ko ah. Thanks

memory1991

Xe hơi
các bác lấy số đt của bác sơn ma hỏi trực tiếp cho nhanh

Trạng thái
Thớt đang đóng