Giảm xóc bị chảy dầu?

toitimtoi

Xe tải
mói đi 2vanj đã chảy dầu là do lỗi thôi. sắc xuất lỗi là có. cụ nào đen thì gặp phải. cụ cứ đi cho đến khi phát hiện triệu chứng rõ rệt rồi mới thay tranh trường hợp nhâm lẫn. nếu đúng bị chảy dầu ssao một thời gian khi đi vào chỗ xóc cụ sẽ nghe thấy tiếng cục cục ở giảm sóc, nhìn thầy dầu chảy bám ướt giảm sóc. lúc đó nên thay cả dôi cho cân xe. Thay trogn hãng là yên tâm nhất nhưng em cũng nghe đồn là hãng chém cũng ghê lắm

aladin_co

Xe buýt
Em thấy có nhiều chiên gia bẩu là hỏng bên nào thay bên ấy thôi mà, tại sao lại phải thay cả đôi nhỉ? Giảm sóc nó chịu lực riêng biệt từng bánh xe cơ mà???

khoctham24113

Xe tải
Em thấy có nhiều chiên gia bẩu là hỏng bên nào thay bên ấy thôi mà, tại sao lại phải thay cả đôi nhỉ? Giảm sóc nó chịu lực riêng biệt từng bánh xe cơ mà???
Cũng giống như hai chân thôi, 1 chân đâu thì chân kia cũng mỏi thôi, để thì cũng chạy được nhưng giảm tuổi thọ của cái mới thay cụ ah, có đk thì thay hết cụ àhh, em thấy có gara ko thay cả đôi mà thay 1 cái nó không bảo hành àh

Bình Yên

Xe hơi
Phải thay thôi nếu chảy dầu

The Bell

Xe hơi
nếu là nitrogen gas thì sao lại chảy dầu nhỉ

midu79

Xe hơi
Thay 1 đôi thì tốt nhung thay 1 cái cũng chả sao.

duna3

Xe điện
Xe của em camry LE 2010, mới đi được 2 vạn km. Hôm nay đi thay dầu, mấy chú thợ bảo xe của em bị chảy dầu giảm xóc và bảo nên thay, em nhìn thì thấy bình thường và đi cũng không có hiện tượng gì.

Hỏi các chú ấy bảo, giảm xóc bị chảy dầu chỉ có thay chứ không chữa được. Nếu thay giảm xóc xịn thì gần 5 triệu/chiếc.

Nói như vậy có phải không, xin hỏi các cao thủ là có chữa được không?
Kệ nó bác, Hôm nào đi xa, xóc nhiều, bác cứ kiểm tra bằng mắt thường, nếu thấy nó bị ẩm thì bị thật. Giảm xóc thì nên thay vì bảo dưỡng cũng nhanh hỏng lắm

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Giảm xóc thì có rất nhiều loại cụ ợ:
1. giảm xóc dầu: khi ta ấn ti giảm xóc cảm giác nặng và khó hồi về vị trí ban đầu, khi hỏng thường bị thấm dầu ướt 2 ngoài ti >>> dễ phát hiện nhất
2. giảm xóc gas: khi ta ấn ti giảm xóc cảm giác nhẹ và nó hồi về vị trí ban đầu rất nhanh.
3. giảm xóc chỉnh điện, có bầu hơi, dắc đện tích hợp trên thân giảm xóc ( loại này thường trang bị cho các loại xe cao cấp: ACURA mdx, MER S, BMW 7, BENTLEY,...): Kkhi hỏng thì thợ, gara chuyên mới biết đc

Cò mồi

Xe tăng
Giảm sóc nhanh hỏng cũng một phần do lái xe, các cụ ổ gà ko tránh cứ thế phi vào xem giảm xóc có nhanh đi hay không?

thang_con80

Xe buýt
Nếu bác muốn tiết kiệm chi phí thì lấy kích tháo giảm sóc mang ra nguyễn công trứ để thay ty, tiết kiệm nữa thì chỉ thay phớt với điều kiện ty chưa xước nhé. Chứ ty xước rồi thì cứ thay cả ty cho lành. Bớt được ối tiền đấy ạ. Chúc bác vui

dungbacauto

Xe tăng
Hiện tượng chảy dầu giảm xóc xe ô tô là cách nhận biết thông thường và phổ biến nhất, nó cho thấy bộ phận giảm xóc xe của bạn đã đến lúc cần phải thay thế.

Khi xe chạy qua những cung đường xấu, có nhiều ổ gà, phát hiện thấy có tiếng kêu lộc cộc và có cảm giác nảy. Đó là dấu hiệu cho bạn biết giảm xóc xe của bạn đã bị hở phớt và chảy dầu ty thủy lực, bạn cần tiến hành thay phớt để dầu không bị chảy ra ngoài nữa.

Trong quá trình vận hành xe, bạn phát hiện ra có tiếng kêu cót két. Đây cũng là dấu hiệu cho thấy hệ thống giảm xóc xe đã có vấn đề. Cụ thể hơn lúc này xe của bạn đã gặp một trong những tình trạng như ống giảm xóc đã bị méo, ống lò xo đã bị rỉ, cọ sát vào ống bọc và thân xilanh. Thậm chí bạc trước có thể đã mòn, khô dầu hoặc ty thủy lực đã bị cong do va chạm mạnh hoặc rung chấn mạnh, dẫn đến tình trạng giảm xóc bị suy yếu và có vấn đề cần phải thay thế, sửa chữa