giảm xóc sh 150i nha em chán quá

caurao

Xe đạp
Kinh thưa các cụ các mợ , chả là ông ảnh mới sang tên cho em ẻm sh 150i cafe đăng ký lần đầu từ tháng 4 năm ngoái ( 2009 ) số km ẻm đã chạy là 05740 ạ . Hok biết vì lý do chưa quen ck` mới hay lam sao ma đi dương hơi gồ ghề sỏi đá 1 tí la em ấy nẩy câng câng . lúc đầu em tưởng lốp căng nên em cân và xì bớt nhưng vưỡn vậy . Nói thật chứ em cưỡi em Ju cũ của em còn êm ái hơn ẻm su hào này nhiều . Các bác có chút kinh nghiệm gì xin chỉ giáo em đôi điều , ko là em mang ra Tô Hiệu ( em ở HP ) làm lại xóc mà chẳng biết làm ntn , giá rổ ra sao và có đảm bảo không nhỉ =P~
Chúc các cụ mợ nhà ta có cái tết thật to và năm mới thật fun nhớ !!!

to.be

Xe buýt
mợ có bạn bè gì của mợ đi SH ko

có thể là do cảm giác của mợ khi đi từ Ju sang SH nó vậy

mợ cứ đi thử 1 con nữa nếu cảm giác giống nhau là ok còn ko phải thì xem lai xe...

chứ mợ lên đây hỏi thì trên trời lắm vì người khác ko ngồi xe mợ

mỗi người mông cũng số đo khác nhau nên ngồi xe sẽ rất khác nhau đấy à

caurao

Xe đạp
@ to.be : em lúc đầu cũng nghĩ như cụ ạ nhưng mà sh ngoài ẻm này ra trước đó em cũng ngồi ké khơ khớ nó không xóc như thế này cụ ạ . Ẻm này cứ câng câng thế mới cu sắc cú cụ ạ

yen_quynh

Xe hơi
giảm sóc của sh có thể điều chỉnh được 3 nấc khác nhau. bác nên kiểm tra lại xem (đặc biệt nếu 2 cái giảm sóc sau lại để ở 2 mức khác nhau thì đi cảm giá hơi ngớ ngẩn tí chút), nếu sh nhập thì chạy dunlop vừa mềm,vừa bám đường tốt bị thế hơi lạ. chứ sh so với ju, bánh to hơn, xe nặng hơn, đi phải đầm hơn chứ ko thể nẩy hơn được.

Chỉnh sửa cuối:

caurao

Xe đạp
@yen_Quynh : the^" ạ bac , nút điều chỉnh ở đâu ạ hay mềnh phải ra chỗ thợ bảo người ta điều chỉnh ạ . Em cung nghĩ thế ngối sh ma xóc quá thi nó hơi vô lý , xóc rã man luôn í nó cứ câng câng như xóc chết các cụ ạ

tuanphapbn

Xe đạp
Có thể là do bơm lốp căng quá cụ ạk ;)

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Cụ cảm ơn cụ yen_quynh đi, cụ í bốc thuốc chuẩn rồi đấy. Dưng mờ em dự là cụ nhẹ cân quá :))

see022

Xe hơi
em ngồi riết rồi cũng thành êm thui !

justinlong

Xe tải
Mới từ xe số bánh bé lên xe ga bánh to nên có cảm giác vậy đấy, bác cho lốp trc-sau non 1 tí cho quen dần. Tiết diện bánh xe tiếp xúc với mặt đường nhiều hơn phản hồi lại tương ứng, ngày trc e đi Ps còn xóc hơn...sang Sh thì thấy êm hơn hẳn !! :)

caurao

Xe đạp
Cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm :
@tuanphapbn : cụ đọc kỹ đi ạ , hii em loại trừ vấn đề này roài mưk
pqt1979 : cụ cũng nghĩ vậy ạ , mai em đem ra thợ cho nó kiểm xem cái nấc ấy nó nằm ở đâu cạnh ai và nó có phải là nguyên nhân làm em buồn lâu nay không .
He em mới có 64 kg thôi với cả đầm 3 nó cũng rứa đấy nhớ , đi chỗ gờ giảm tốc hoặc đường xấu tí là nó cứ tâng tâng câng câng chẳng êm như xẹo nào dung hết cả tay

to.be

Xe buýt
Cụ cảm ơn cụ yen_quynh đi, cụ í bốc thuốc chuẩn rồi đấy. Dưng mờ em dự là cụ nhẹ cân quá :))
6h 30 tắc đường e ôm con vespa S mà tay e tê dại khi ngồi trước đèo thêm 1 người

2 vai e mổi như người mệt

h e mới hiểu vespa đi đường hà nội như lào

sh có bao h như này ko ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net

6h 30 tắc đường e ôm con vespa S mà tay e tê dại khi ngồi trước đèo thêm 1 người

2 vai e mổi như người mệt

h e mới hiểu vespa đi đường hà nội như lào

sh có bao h như này ko ?
SHi bánh to hơn, ga nhẹ hơn, 2 giảm sóc trước sau nên cân bằng tốt hơn nên ko bao giờ bị mỏi tay cụ ah !

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm :
@tuanphapbn : cụ đọc kỹ đi ạ , hii em loại trừ vấn đề này roài mưk
pqt1979 : cụ cũng nghĩ vậy ạ , mai em đem ra thợ cho nó kiểm xem cái nấc ấy nó nằm ở đâu cạnh ai và nó có phải là nguyên nhân làm em buồn lâu nay không .
He em mới có 64 kg thôi với cả đầm 3 nó cũng rứa đấy nhớ , đi chỗ gờ giảm tốc hoặc đường xấu tí là nó cứ tâng tâng câng câng chẳng êm như xẹo nào dung hết cả tay
Lốp cụ bơm căng quá chứ sao nữa, đến oto ng ta cũng chỉ bơm đến 2,2kg là ok roài thế mà SH nhiều cụ vào hàng bơm xe toàn hét "Bơm anh 3,5kg", "Bơm anh 4kg trước sau" thì bảo sao nó chả sóc. Lốp SH chở nặng nhiều hoặc hay đi nhanh thì 2,5kg trước, 2,8kg bánh sau còn hay đi 1 mình hoặc chở nhẹ thì 2.2kg trước/2,5kg sau.
P/s: xe anh cụ là lốp gì? Nếu là IRC thì nó cứng hơn Dunlop => sóc hơn !

yen_quynh

Xe hơi
Lốp cụ bơm căng quá chứ sao nữa, đến oto ng ta cũng chỉ bơm đến 2,2kg là ok roài thế mà SH nhiều cụ vào hàng bơm xe toàn hét "Bơm anh 3,5kg", "Bơm anh 4kg trước sau" thì bảo sao nó chả sóc. Lốp SH chở nặng nhiều hoặc hay đi nhanh thì 2,5kg trước, 2,8kg bánh sau còn hay đi 1 mình hoặc chở nhẹ thì 2.2kg trước/2,5kg sau.
P/s: xe anh cụ là lốp gì? Nếu là IRC thì nó cứng hơn Dunlop => sóc hơn !
nguyên nhân có thể như cụ nói thật .nhưng ngay từ đầu chủ thớt đã nói là bác ấy xì bớt hơi ra mà vẫn tình trạng đấy nên tạm thời bỏ qua. bác chủ thớt nên xem lại lốp căng quá ko thật, thường chỉ 2.5kg thôi, 2 bánh hay 4 bánh nhà em để thế cả. còn loại 3.5kg thì bọn 4 bánh au to trường hải hay đi chở đất cát , vật liệu xây dựng nó mới dùng thôi. :))

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Kinh thưa các cụ các mợ , chả là ông ảnh mới sang tên cho em ẻm sh 150i cafe đăng ký lần đầu từ tháng 4 năm ngoái ( 2009 ) số km ẻm đã chạy là 05740 ạ . Hok biết vì lý do chưa quen ck` mới hay lam sao ma đi dương hơi gồ ghề sỏi đá 1 tí la em ấy nẩy câng câng . lúc đầu em tưởng lốp căng nên em cân và xì bớt nhưng vưỡn vậy . Nói thật chứ em cưỡi em Ju cũ của em còn êm ái hơn ẻm su hào này nhiều . Các bác có chút kinh nghiệm gì xin chỉ giáo em đôi điều , ko là em mang ra Tô Hiệu ( em ở HP ) làm lại xóc mà chẳng biết làm ntn , giá rổ ra sao và có đảm bảo không nhỉ =P~
Chúc các cụ mợ nhà ta có cái tết thật to và năm mới thật fun nhớ !!!
Em dự bênh của xe cụ như sau :
Anh cụ là người cẩn thận nên sắm 1 chiếc khóa càng trước , đỗ đâu cũng khóa , nhưng phần lớn mọi người khi đi là hay quên mở khóa , nên với xe SH vành đúc khi chưa mở khóa , khi xe chạy càng khóa sẽ bị vành chặn lại dẫn đến cong thụt , Cụ lưu ý rất nhiều xe SH bị bệnh cong thụt này , mà đã cong là phải làm lại thụt , nên thụt sẽ cứng hơn và tất nhiên là chủ xe sẽ bán ngay để bán được giá vì ko thể chạy nổi. Cụ cũng nhanh chóng bán luôn đi hoặc tìm mua thụt zin mới mà chạy

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
ở Hà nội dân chay SH tuyệt đối không dùng bất cứ laọi khóa nào bảo vệ SH trừ khóa điện 6 cạnh , nhưng cũng chỉ sài 1 năm là phải thay cái mới vì khóa ĐÀI LOAN làm tại Việt nam giá 500k . Riêng thụt SH zin chạy cực sướng bám chặt đường

caurao

Xe đạp
Dunlop các cụ ạ
@SIDECAR : em ko nghĩ chủ trước dùng khóa càng vì SH chẳng ai dùng cái khóa này cả với cả em kiểm tra không thấy tì vết trên càng hiii .

see022

Xe hơi
khóa 6 cạnh có điện nữa hả bác ? giống khóa HISS ko ?

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Dunlop các cụ ạ
@SIDECAR : em ko nghĩ chủ trước dùng khóa càng vì SH chẳng ai dùng cái khóa này cả với cả em kiểm tra không thấy tì vết trên càng hiii .
khóa càng này vít vào ốc trục trước nên ko co vết vít vào càng , cụ ko tin thì chạy độ 1 vạn nữa thụt sẽ chảy dầu , và từ nay đén đó tay cụ sẽ tê nhừ khi chạy về nhà