[Funland] Giang hồ Sài gòn

Bachsima

Xe lăn
Giờ tôi mới hiểu tại sao ông được nhiều Cụ OF cho nick ông vào danh sách hạn chế. Tôi thì ko làm thế, nhưng đây là lần cuối cùng chúng ta tương tác với nhau.
Cụ cũng nhiều loại lắm, tóm lại nà em không đồng hang với cụ.
Thế tốt quá. Chào nhé.

Toilaai08

Xe tăng
Chuẩn, như Quân xa lộ, nó cho lên đường phút mốt.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Khoangr1965 - 1975, trong MN có rất nhiều nhóm giang hồ ở hầu khắp các thị trấn thị xã, trang bị đầy đủ súng lựu đạn, đối đầu cả với lính dù biệt động quân.... Cảnh sát địa phương là con muỗi. Nhưng các nhóm này lại sợ các nhóm du kích VC vì độ lỳ vô đối. Những nhóm lên phim ảnh tiểu thuyết là ở loanh quanh Sg nên nổi tiếng hơn thôi.

745Lii

Xe điện
Người OF
Giang hồ xã hội đen ở trỏng nếu nói về kinh khủng khiếp chắc phải là các ông "kẹ" kiểu Ba Dương, Bảy Viễn...của Bình Xuyên thời chống Pháp, có cả súng ống quân đội.
Chứ mấy ông kia thì như em đã còm, qua ngòi bút của mấy ông nhà văn thêm mắm dặm muối thôi; thời này gặp trẻ trâu trẻ nghé ngoài đường chó đàn cắn thuốc đập đá nó lấy số phút mốt.
Bình Xuyên bộ đội chống Pháp thì là của cụ Nguyễn Bình, sau đó là Ba Duơng, Năm Hà, Tám Mạnh, Mười Trí, Bảy Môn...
Bảy Viễn thì từ 1948 đã ly khai về với quân đội QG của vua Bảo Đại, thành lập Công an xung phong do Lại Văn Sang chỉ huy, đây mới là Bình Xuyên giang hồ.

Craftman

Xe buýt
Cuốn đó chưa phải hay. Vì mới chỉ là một nửa sự thực. Còn cái kiểu nghe có vẻ gớm ghê ấy, chỉ để câu view thôi ạ.

Mời cụ thẩm cuốn LOAN MẮT NHUNG mới thực là tuyệt tác về chủ đề này.
Em vừa đọc liền 1 mạch truyện Loan mắt nhung xong. Truyện quá hay nhưng đọc đến cái chết của Xuân sao mà tang thương quá vậy. Em tê cứng cả đầu óc khi đọc đoạn đấy. Cùng là con người sao lại có những kẻ độc ác đến mức như vậy???

Lucky-Driver

Xe tăng
Em vừa đọc liền 1 mạch truyện Loan mắt nhung xong. Truyện quá hay nhưng đọc đến cái chết của Xuân sao mà tang thương quá vậy. Em tê cứng cả đầu óc khi đọc đoạn đấy. Cùng là con người sao lại có những kẻ độc ác đến mức như vậy???
Em chẳng biết an ủi cụ thế nào đc !
Nhưng em có thể chúc mừng cụ đã cày xong một tuyệt tác.

Phục Quy

Xe tăng
Giang hồ xã hội đen ở trỏng nếu nói về kinh khủng khiếp chắc phải là các ông "kẹ" kiểu Ba Dương, Bảy Viễn...của Bình Xuyên thời chống Pháp, có cả súng ống quân đội.
Chứ mấy ông kia thì như em đã còm, qua ngòi bút của mấy ông nhà văn thêm mắm dặm muối thôi; thời này gặp trẻ trâu trẻ nghé ngoài đường chó đàn cắn thuốc đập đá nó lấy số phút mốt.
Em cũng nghĩ như cụ , do các nhà văn , nhà báo viết để câu khách thì ông vớ vẩn cũng thành hảo hán . Những ông như Điền Khắc Kim , Bạch Hải Đường thì đúng nghĩa chỉ là trộm cắp vặt , nếu thời bây giờ cũng chỉ hơn đám trộm chó 1 tý !

vietpq75hanes

Xe container
Em thấy thua hêt giang hồ mạng bây giờ.

Có sao đâu

Xe buýt
Toàn truyên giang hồ vặt vớ vẩn, E vẫn thích đọc " Vừa đi đường vừa kể chuyện hơn "

745Lii

Xe điện
Người OF
Em chẳng biết an ủi cụ thế nào đc !
Nhưng em có thể chúc mừng cụ đã cày xong một tuyệt tác.
Nói chung kết thúc đều thê thảm, các cụ đọc cuốn Điệu Ru Nước Mắt của nhà văn Duyên Anh viết về Đại Cathay qua nhân vật Trần Đại cũng từa tựa, rồi cả Hùng James Dean.
Hoàng Sayronara, quân sư của Đại Cathay thì lại là mô tả trong truyện Vết Thù Trên Lưng Ngựa Hoang và bài hát cùng tên.

Lucky-Driver

Xe tăng
Nói chung kết thúc đều thê thảm, các cụ đọc cuốn Điệu Ru Nước Mắt của nhà văn Duyên Anh viết về Đại Cathay qua nhân vật Trần Đại cũng từa tựa, rồi cả Hùng James Dean.
Hoàng Sayronara, quân sư của Đại Cathay thì lại là mô tả trong truyện Vết Thù Trên Lưng Ngựa Hoang và bài hát cùng tên.
Cụ lại động đến một "thế lực" trong văn học - D Anh

Buileduytoan

Xe tải
Em thì nghe danh và rất nể phục anh đại ca mõm Huấn hoa hoè. Nghệ bảo ngoài bắc anh ấy phải trốn chui trốn lũi vì nợ đàn anh mà vào nam có mấy năm anh ấy giờ cầm trong tay không biết bao nhiêu là xiền.

Thằng hề 06

Xe tăng
Cuốn đó chưa phải hay. Vì mới chỉ là một nửa sự thực. Còn cái kiểu nghe có vẻ gớm ghê ấy, chỉ để câu view thôi ạ.

Mời cụ thẩm cuốn LOAN MẮT NHUNG mới thực là tuyệt tác về chủ đề này.
Cụ đừng để em gặp cụ , em xử đẹp cụ luôn, vì cụ đưa cuốn Loan Mắt Nhung mà gấu em nhìn em với con mắt ngạc nhiên, từ trước đến nay chưa bg em nghe tiểu thuyết, mà giờ nghe bộ truyện này em thấy xúc động dù biết nó hư cấu, Nhân vật Xuân dù xuất hiện ít trong phần đầu nhưng lại là sợi dây xuyên suốt bộ truyện

Lucky-Driver

Xe tăng
Cụ đừng để em gặp cụ , em xử đẹp cụ luôn, vì cụ đưa cuốn Loan Mắt Nhung mà gấu em nhìn em với con mắt ngạc nhiên, từ trước đến nay chưa bg em nghe tiểu thuyết, mà giờ nghe bộ truyện này em thấy xúc động dù biết nó hư cấu, Nhân vật Xuân dù xuất hiện ít trong phần đầu nhưng lại là sợi dây xuyên suốt bộ truyện
Cụ đáng yêu quá.
Đọc/nghe tiểu thuyết khóc là bình thường mà. Thế mới vui :))

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Hic. Em thấy các cụ nói trên này em cũng về nghe. Đang đến tập 11 mà Xuân bị chết. Em buồn quá không muốn nghe đoạn sau nữa. Khổ quá. Hôm nay em ngồi nhà buồn nguyên ngày đây. Sao mà tác giả tàn nhẫn quá vậy. Em không muốn nghe đoạn kết nữa.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Em cũng đang nghe đến đoạn này, buồn quá