Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

ngungo thien ly

Xe container
Thực ra cũng ko hẳn là chịu chơi cụ ạ:) nhiều ng than phiền rằng mới mua đôi giày ở mình đóng loanh quanh 1 củ đi đc vài tháng đã mòn đế, mất phom và hỏng rất nhanh ? Vậy là lại phải mua đôi giày mới ? Vài lần như vậy cũng đã mất vài củ rồi, như vậy có phải đắt quá ko? Sắm một đôi giày ngoại với chất da và kỹ thuật đóng giày tốt cộng thêm với các cụ chăm sóc tốt thì cũng phải đến vài năm mới hỏng, thậm chí nhiều đôi đắt tiền thì cả chục năm cụ ạ, vài lời góp ý chân thành, đôi khi đó cũng là 1 cái thú chơi đấy ạ :D
Cảm ơn cụ đã tư vấn, nhà em công nhận nhà hàng xịn rất bền, giữ form và rất lôi cuốn, mỗi lần đi qua các cửa hàng giày hiệu là nhà em cứ ngó 1 vòng cụ à

phammduc

Xe hơi
E muốn mua 1 đôi giầy da, phong cách classic, quan trọng là nhẹ (không cần quá bền), budget 2tr, nhờ các cụ tư vấn?

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com

zero4803

Xe buýt
shoes tree ( cây giày) dùng sao cho ổn hả các cụ,em còn chưa biết chỗ nào mua.Thấy tư vấn bảo nên mua shoes tree nhỏ hơn 1 size so với giày có đúng ko ạ ?

namknows

Xe đạp

Em cũng vừa break in xong :) GY bị cái là chờ ăn chân kiểu này lâu mà đau ~.~

Shoe trees các cụ mua ở fb BTAhomme đi :) em toàn lấy ở đó. Rẻ mà đạt yêu cầu.
Quan trọng nhất là phải vừa size, hơi chật tí cũng đc. Miễn là nhét vô da nó phải đc kéo dãn ra, tại mục đích chính phải là để hạn chế da bị nhăn.

chipi

Xe đạp
Cháu oánh dấu phát nhé

archangelyb

Xe đạp

Em cũng vừa break in xong :) GY bị cái là chờ ăn chân kiểu này lâu mà đau ~.~

Quan trọng nhất là phải vừa size, hơi chật tí cũng đc. Miễn là nhét vô da nó phải đc kéo dãn ra, tại mục đích chính phải là để hạn chế da bị nhăn.
Enzo Bonafe của cụ đây phải không. Trên chân nhìn đẹp hơn trên ảnh nhiều.

zero4803

Xe buýt
ý cụ là dãn lên theo phương thẳng đứng thì mới lấy lại được form giày ạ ?

namknows

Xe đạp
ý cụ là dãn lên theo phương thẳng đứng thì mới lấy lại được form giày ạ ?
cụ cứ nhét vừa là ok. Phần lớn tree đều có lò xo để tự lấp đầy cái khoảng trống trong giày ấy mà. Chuẩn hơn nữa thì phải là tree làm theo chính cái last của đôi giày, nhưng thứ này thường chỉ hãng bán, và nó cũng phải vào khoảng hơn 60$. Tất nhiên chuẩn nhất thì là bespoke tree, fit một cách tuyệt đối, cái này nhà nó cho không các cụ, khỏi mua.
Em tính một cách nôm na thì đôi giày của cụ giá = 10x cái cặp tree thì cụ hãy nên mua. Dưới thì phí công đầu tư - khả năng cao là giày nó ko giữ đc dáng và da cũng ko chịu đc quá lâu đâu.

zero4803

Xe buýt
cụ cứ nhét vừa là ok. Phần lớn tree đều có lò xo để tự lấp đầy cái khoảng trống trong giày ấy mà. Chuẩn hơn nữa thì phải là tree làm theo chính cái last của đôi giày, nhưng thứ này thường chỉ hãng bán, và nó cũng phải vào khoảng hơn 60$. Tất nhiên chuẩn nhất thì là bespoke tree, fit một cách tuyệt đối, cái này nhà nó cho không các cụ, khỏi mua.
Em tính một cách nôm na thì đôi giày của cụ giá = 10x cái cặp tree thì cụ hãy nên mua. Dưới thì phí công đầu tư - khả năng cao là giày nó ko giữ đc dáng và da cũng ko chịu đc quá lâu đâu.
cặp tree loại khá gỗ tuyết tùng cũng phải 500k rồi, giày em chỉ x4 lần nó thôi cụ ơi :D Không mua cũng thấy bứt rứt lắm

Spike

Xe tăng
Bác Nam nâu chụp góc khác đê, chụp thế khác gì giày Mangii :D

namknows

Xe đạp
Khổ ghê :P chẳng nhẽ em khuyên các cụ mua tree của Woodlore :( $30/cặp trên amazon chưa tính tiền gửi ship về $11/kg. Em có ít nhất của 3 hãng, dùng có đến 6 năm trời chả thấy cái nào hỏng bao giờ. Cũng chả khác nhau gì về công dụng. Nên em khuyên các cụ thứ gì hiệu quả mà ít $ nhất thôi. Về hàng khác thì em ko bình luận :D tiền nào của nấy mình ko thích người khác lại thích. Xã hội đa dạng mà.

Hôm nào em chụp thêm cho các cụ vậy :D giờ đang hóng thêm hàng.

mrquy137

Xe hơi
Khổ ghê :P chẳng nhẽ em khuyên các cụ mua tree của Woodlore :( $30/cặp trên amazon chưa tính tiền gửi ship về $11/kg. Em có ít nhất của 3 hãng, dùng có đến 6 năm trời chả thấy cái nào hỏng bao giờ. Cũng chả khác nhau gì về công dụng. Nên em khuyên các cụ thứ gì hiệu quả mà ít $ nhất thôi. Về hàng khác thì em ko bình luận :D tiền nào của nấy mình ko thích người khác lại thích. Xã hội đa dạng mà.

Hôm nào em chụp thêm cho các cụ vậy :D giờ đang hóng thêm hàng.
Cụ nam nói chuẩn đấy ạ :D Về cơ bản thì ko khác nhau đâu các cụ ơi, mình nhét shoes tree vào chủ yếu là làm căng bề mặt để hạn chế tối đa độ nhăn của da ( nhăn da là điều ko thể tránh khỏi ngay với cả những đôi giày nghìn $ ạ ) giúp giày giữ dc phom lâu hơn thôi, thêm chút nữa là hút ẩm và khử mùi trong giày, vì các cụ sau 1 ngày làm việc không ít thì nhiều cũng sẽ lưu lại một dộ ẩm và mùi nhất định ở trong giày :D. Còn bt thì các cụ vò mấy tờ báo rồi nhét vào nó cũng có tác dụng đôi chút chứ ko thể bằng tree dc ạ :))

namknows

Xe đạp

Ông bạn lần đầu chơi GY đã táng hẳn hàng chất lừ :( Amazon JP các cụ ạh.

zero4803

Xe buýt
GY là gì hả cụ ? goodyear ah:) sr vì e hơi gà