Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

Spike

Xe tăng
Cái này đẹp. Thật lòng thì đã fail một lần với cái quần của nhà bác Bull này nhưng có lẽ lúc nào qua thử thêm quả blazer nữa mới được :D

oriole189

Xe tải
Cái này đẹp. Thật lòng thì đã fail một lần với cái quần của nhà bác Bull này nhưng có lẽ lúc nào qua thử thêm quả blazer nữa mới được :D
Ảnh mẫu chả hiểu sao rõ đẹp mà may thì bị phản ánh nhiều quá, có cụ trên topic rút được cả sợi canvas nhựa khi may ở chỗ bác Bull này, nói chung là e vẫn cạch chỗ này với chỗ Hoàng Quang

archangelyb

Xe đạp
Ảnh mẫu chả hiểu sao rõ đẹp mà may thì bị phản ánh nhiều quá, có cụ trên topic rút được cả sợi canvas nhựa khi may ở chỗ bác Bull này, nói chung là e vẫn cạch chỗ này với chỗ Hoàng Quang
Cụ gộp cụ ấy vào với Hoàng Quang thì có vẻ dìm hàng nhau quá. Cụ ấy may đẹp đấy chứ.
Quá trình phát triển sao tránh khỏi có lúc nhỡ nhàng. Lúc đầu xem mấy còm của các cụ trao đổi, phê bình cụ ấy, E cũng ko ưng cụ ấy lắm.
Nhưng thấy cụ ấy trao đổi phản biện rất khoa học, nghiêm túc, lịch sự, và vẫn tiếp tục vào đây chia sẻ sản phẩm, lắng nghe ý kiến, học hỏi để tìm cách hoàn thiện kiến thức tay nghề là mình đánh giá cụ ấy khác đi rồi đấy.

cadomuaxe

Xe hơi
cháu thích mặc khaki nhất, đi vs giày nâu các thể loại vẫn lịch sự mà ko quá cứng nhắc, quần âu trông lả lướt cháu chỉ thích đi vs giày đen

còn thỉnh thoảng mặc jeans thì cháu mặc tnày, đôi này của asos đế dán mà cháu đi 3 năm quăng quật bền ra phết

Cụ cho em hỏi là cái loại giày này cỡ của nó có giống cỡ với giày da khác không?
Bình thường em đi giày 41 quy sang cỡ Mỹ chắc là 8.
Mà cụ oder về mất bao nhiêu ạ?
Cái loại có khoá này có vẻ tiện hơn là loại có miếng vải co giãn cụ nhỉ!

oriole189

Xe tải
Cụ gộp cụ ấy vào với Hoàng Quang thì có vẻ dìm hàng nhau quá. Cụ ấy may đẹp đấy chứ.
Quá trình phát triển sao tránh khỏi có lúc nhỡ nhàng. Lúc đầu xem mấy còm của các cụ trao đổi, phê bình cụ ấy, E cũng ko ưng cụ ấy lắm.
Nhưng thấy cụ ấy trao đổi phản biện rất khoa học, nghiêm túc, lịch sự, và vẫn tiếp tục vào đây chia sẻ sản phẩm, lắng nghe ý kiến, học hỏi để tìm cách hoàn thiện kiến thức tay nghề là mình đánh giá cụ ấy khác đi rồi đấy.
vâng đúng là kiến thức của cụ ấy qua việc trải nghiệm các sản phẩm rất thực tế, đáng để học hỏi, nhưng mà cụ ấy k phải người trực tiếp may, cụ ấy chỉ là người quản lý, điều hành, hay đúng là chủ đầu tư của dịch vụ cụ ấy cung cấp, cụ ấy không phải là người giám sát chất lượng của sản phẩm, mà có khi do bận kinh doanh quá, phó mặc cho thợ rồi bản thân những người đi may không đủ trình độ để chỉnh lại thợ dẫn đến sản phẩm lỗi tương đối, có cụ đến nhắc nhở thợ ghi vào sổ rồi nhưng khi thợ may cũng không lưu ý dẫn đến sản phẩm không được vừa ý. mình giờ chỉ cần thợ kỹ thuật vừa phải, trực tiếp may, trực tiếp đo, không nhất thiết nổi tiếng quá, nhưng biết lắng nghe, biết trao đổi và quan trọng là nhớ cái mặt mình và các đặc điểm mình yêu cầu để chỉnh sửa cho đúng với ý của mình.

namknows

Xe đạp
Vâng, thỉnh thoảng em sẽ lại mò vào shop cụ HA em lật áo canh ra ngó :D khi nào chuẩn thì em may lại.
Giờ em cũng đang đào tạo thợ may của riêng em :D thiên về chau chuốt finish hơn, khéo mấy ngày mà em nhảy ra cạnh tranh với cụ.

Risk4u

Đi bộ
các cụ cho e hỏi chút, bình thường e đi giầy size 39 (size đôi convert e mua ở Hà Nội) thì rockport có size không ạ? E xem trên web nó size nhỏ nhất nó chỉ đến size 7 thôi. Mà e chưa đi rockport hay giầy size châu âu bao giờ nên không rõ lắm

BigBird15cm

Xe tải
Tốt nhất cụ tìm cửa hàng Rockport nào ở HN vào thử xem size nào vừa rồi lên mạng order :D

Mr Lý

Xe tải

Nhờ các cụ giúp:
Em có đôi giày Ý và rất thích form dáng này, nhưng do nó là da lộn nên kén trang phục quá thỉnh thoảng mới đi đc, giờ em muốn tìm địa chỉ nào ở Hà Nội đóng giày làm được giống kiểu dáng này nhưng da khác, có chất lượng tốt. Cụ nào biết thì báo giúp em ạ, em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

anvanchuyen

[Tịch thu bằng lái]
Bộ suit navy này trông ổn đấy chứ, nhưng em thấy vai áo hơi xuôi và tay sơ mi hơi dài thì phải

doomsday

Xe tải
Lâu không vào forum, nay vào thấy các cụ vẫn xôm nhỉ :D.
Bộ suit của cụ frenchiebull độ fit ổn, modern fit theo con mắt của em. Style thì em không bàn.
Tay áo như vậy cũng ok, nếu mặc single cuff thay vì French cuff thì có lẽ chỉ hở ra một tí tay áo sơmi thôi, như vậy cũng an toàn.
Em rất mong cụ frenchiebull giữ vững phong độ này, thậm chí nâng cao hơn chứ đừng vì lợi nhuận mà chạy theo số lượng, làm ẩu. Cụ là người đi, học và có khả năng tư duy, tiếp thu những cái hay của thế giới nên nếu em có đặt niềm tin vào cụ thì không phải là không có cơ sở.
Còn về độ dốc của vai: cụ may như vậy là chuẩn. Vai áo nên xuôi tự nhiên theo thân hình, nó được cắt theo đúng hình thể người mặc.
Áo mà vai độn ngang phè ra thì trông rất không ổn, cứng đơ như rô bốt chứ chả đẹp đẽ gì.
Các cụ khác nếu chịu khó quan sát sẽ thấy: người Việt ngực lép, thân mỏng, vai ngang chứ không phải ngực nở, người dầy, vai xuôi như người châu Âu.
Việc may vai dốc xuống như cụ Frenchiebull không đơn giản lắm đâu :D, cần có sự nghiên cứu quan sát và phải biết hạ vai, biết độ mở cổ áo hợp lý chứ không phải muốn là được.
Cụ frienchiebull nói xu hướng vai xuôi bây giờ cũng chẳng phải, nó có từ lâu rồi, có biết không mà thôi.
Chúc các cụ ăn chơi vui vẻ.

Mr Lý

Xe tải
Nhờ các cụ giúp:
Em có đôi giày Ý và rất thích form dáng ấy, nhưng do nó là da lộn nên kén trang phục quá thỉnh thoảng mới đi đc, giờ em muốn tìm địa chỉ nào ở Hà Nội đóng giày làm được giống kiểu dáng ấy nhưng da khác, có chất lượng tốt. Cụ nào biết thì báo giúp em ạ, em cảm ơn.
Dạ có cụ nào giúp em với

nanvel20

Xe tải
Cá nhân em thấy bộ cụ Bull hơi dài tay và quần cũng hơi dài. Áo dài vậy sẽ khá vướng.

kaka1102

Xe hơi
cụ xem của bọn GH Bass and Co chưa

Mr Lý

Xe tải

Nhờ các cụ giúp:
Em có đôi giày Ý và rất thích form dáng này, nhưng do nó là da lộn nên kén trang phục quá thỉnh thoảng mới đi đc, giờ em muốn tìm địa chỉ nào ở Hà Nội đóng giày làm được giống kiểu dáng này nhưng da khác, có chất lượng tốt. Cụ nào biết thì báo giúp em ạ, em cảm ơn.
Em nhờ các cụ giúp ạ

mr.hung

Xe buýt
Em định may áo vest kẻ caro vuông to mặc phối với kaki, jean ...mà chưa biết chọn vải mầu nào cho đẹp và hợp, e dân công sở thế hệ 8x :D . nhờ các cụ tư vấn giùm e mẫu vải với.
Vải kẻ caro kiểu như của cụ frenchiebull ấy:

oriole189

Xe tải
Cái này m xin được phản đối vì nếu cụ chịu khó nhìn kỹ sẽ thấy người trong hình đang giơ cao tay nc điện thoại thì đương nhiên phần eo áo sẽ bị nâng lên và hở bụng. Suit bên m may khá mở phần bụng nhưng chỉ hở bất đầu từ nửa mặt dưới của vị trí thắt lưng, đúng chuẩn. Còn nếu cụ nhìn người mặc đang đi lại hoặc giơ chân tay mà thấy hở là ch rất bt. Ngay cả việc cụ nào đó nói suit hở bụng là lỗi căn bản thì m cũng ko đồng ý, cái đó thuộc về style, ko phải rule. Mời cụ xem hình (hình 1 chụp khách của m măc bộ suit khi giơ tay và khi đứng nghiêm):

bộ của cụ về fit e thấy ổn lắm rồi, nhưng mà em cảm thấy vẫn chưa ưng ý lắm về đổ lả lướt của áo, nhìn ảnh ko rõ được nhưng cảm thấy nó vẫn bị cứng do đệm vẫn dầy hoặc là vải của cụ chưa phải loại tốt, nếu 100% wool thì nó sẽ mềm mại lả lướt như mấy cái ảnh mẫu chứ nhỉ

mr.hung

Xe buýt
Sao cụ ko qua chỗ e luôn e có hơn trăm mẫu ca rô khác nhau mẫu cũng đẹp ^^.
Cụ ở hn ạ?. E ở tỉnh nên ít có dịp lên hn, khi nào sắp xếp lên dc e qua chỗ cụ nhé.
cụ có mẫu caro nào đẹp ko up cho e tham khảo cái :D

Chỉnh sửa cuối: