Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

CR-Vic

Xe container
à, em rất ít khi mặc đồ formal nên giầy kiểu dress shoe nhiều khi em mua chỉ vì nhìn nó đẹp ở form, kiểu dáng, đường kim mũi khâu hay cái đế giầy trông nó trau chuốt - kiểu sướng lên thì mua chứ khéo khi cả năm em cũng chả dùng mấy :D

chỉ có loafer, driving hay sneaker là em ưa dùng thường xuyên :)

oliu

Xe buýt
Đoạn sau không có em nha, em dân toán, làm tài chính thì ngu gì dính mấy cái đấy :D em chơi cái to hơn cơ

Big bus

Xe tải
Trước có 1 topic khá hay về chủ đề này nhưng đã bị đóng, em tìm mãi k thấy hậu duệ của nó nên là e tạo lại topic cho các cụ có niềm ưu thích về giầy vào tham gia=P~=P~.

Hiện e đang tìm 1 đôi oxford mà ở HN chưa biết tìm ở đâu cho giá vừa phải, vừa chạy qua thằng này http://www.giayitaly.com/Default.aspx thì không được như trên web quảng cáo. Cụ nào biết thì vào cho chỉ em với nhé @-)@-) :-bd>:D<
Cụ vao đây mà mua đồ xịn mà giá rổ phủ lý : http://www.amazon.com/Clarks-Mens-UN-Limit-Oxford/dp/B00BANM964/ref=pd_sbs_shoe_2
Nhờ cụ này trên OF ship về hộ : http://www.otofun.net/threads/547496-quay-tap-hoa-usa
Khỏi phải lo mua hàng nhái ( Quảng Châu ) giá cao nữa.

doomsday

Xe tải
Cụ cứ nằm lòng câu sau:
Derby = open lacing
Oxford = closed lacing

Còn đôi cụ hỏi chắc tên của nó người ta gọi là OXFORD, kiểu thì là derby, đơn giản vậy thôi =))

doomsday

Xe tải
chỉ rõ hơn đi cụ. shoe tree bằng gỗ ạ. cụ mua bao tiền đấy ạ

// thánh doom cứ vào vài phát rồi lại đi ra mãi chả thấy vào nhỉ :D
Cụ nhắc tên em nhưng mà em bận thật, chưa có thời gian chém gió với các cụ được, hẹn gặp cụ sau nhé :)

Xe em

Xe buýt
Nhà em chuyên đi Salvator và LV tầm 17- 21 củ. Giầy Giovani italy lởm mà đã 7 củ rồi .

Chỉnh sửa cuối:

hoxuantu

Xe buýt
Ở đây có cụ nào dùng giày hãng này chưa nhỉ ?
[video=youtube;_W7_hPugqro]http://www.youtube.com/watch?v=_W7_hPugqro[/video]

Elec

Xe buýt
à, em rất ít khi mặc đồ formal nên giầy kiểu dress shoe nhiều khi em mua chỉ vì nhìn nó đẹp ở form, kiểu dáng, đường kim mũi khâu hay cái đế giầy trông nó trau chuốt - kiểu sướng lên thì mua chứ khéo khi cả năm em cũng chả dùng mấy :D

chỉ có loafer, driving hay sneaker là em ưa dùng thường xuyên :)
Em cái này giống cụ, chỉ đi được loafer với driving. Nhìn mấy đôi dress của cụ đẹp quá mà mua cũng chả biết dùng khi nào. Chỗ em làm đi họp giám đốc còn đi giày thể thao còn thứ trưởng đi moccasin là chuyện thường.

CR-Vic

Xe container
dress shoes của em toàn để trong tủ giày thế này :D

Em cái này giống cụ, chỉ đi được loafer với driving. Nhìn mấy đôi dress của cụ đẹp quá mà mua cũng chả biết dùng khi nào. Chỗ em làm đi họp giám đốc còn đi giày thể thao còn thứ trưởng đi moccasin là chuyện thường.

oliu

Xe buýt
Ăn mặc nó thuộc tính cách chứ không thuộc địa vị, thằng lái xe nhiều khi nhìn ngon hơn thằng thứ bộ trưởng, có thằng chuyên quần bò áo phông diễn thuyết, có thằng thất nghiệp đa cấp lúc nào cũng như chuẩn bị họp UN :))

Doanh Baby

Xe hơi
túm cái váy lại là ở HN mua giầy dress shoes ở đâu hả các cụ? Hay là phải ship về :(, niềm mong ước có 1 đôi Edward Green không biết bao giờ thành hiện thực :(

CR-Vic

Xe container
tùy budget cụ dự định mua giầy bao nhiêu tiền :)

ví dụ: dưới 2 triệu thì em khuyên cụ chọn Vina Giầy - em thấy chất lượng rất tốt!

túm cái váy lại là ở HN mua giầy dress shoes ở đâu hả các cụ? Hay là phải ship về :(, niềm mong ước có 1 đôi Edward Green không biết bao giờ thành hiện thực :(

Mr_Spy

Xe tăng
Ăn mặc nó thuộc tính cách chứ không thuộc địa vị, thằng lái xe nhiều khi nhìn ngon hơn thằng thứ bộ trưởng, có thằng chuyên quần bò áo phông diễn thuyết, có thằng thất nghiệp đa cấp lúc nào cũng như chuẩn bị họp UN &lt;img src="images/smilies/yahoo/21.gif" border="0" alt="" title="laughing" smilieid="242" class="inlineimg" /&gt;
Cụ nói thế nào chứ mấy chú đa cấp mới nhìn yhì hào nhoáng chứ chỉ cần nhìn kỹ đôi giày là biết chỉ mấy trăm k thôi

cbkhanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế nào chứ mấy chú đa cấp mới nhìn yhì hào nhoáng chứ chỉ cần nhìn kỹ đôi giày là biết chỉ mấy trăm k thôi
Ý cụ ấy muốn nói về style mà cụ, chứ có phải là giá trị món đồ đâu

hoxuantu

Xe buýt
Trang styleforum.net vào tháng 4-2010 đã tổ chức một cuộc bình chọn xếp hạng các thương hiệu giày Ready-to-Wear, kết quả như sau :
Thương hiệu đỉnh cao (Top of the line)
• Vass
• John Lobb Paris = Edward Green

Cao cấp (High-ends)
• Grenson Masterpiece
• Crockett & Jones Handgrade
• Church's Custom Grade

Trung cấp (Mid-levels)
• Crockett & Jones Benchgrade
• Alfred Sargent Premier - Barker Black
• Grenson Rose - Santoni Fatte a Manos
• Alden

Cơ bản (Basic)
• Allen Edmonds
• Loake 1880

* Không đủ dữ liệu để xếp hạng
- J.M. Weston (xếp hạng thấp hơn Crockett & Jones Handgrade)
- Salvatore Ferragamo Tramezza (xếp hạng thấp hơn Crockett & Jones Handgrade)

* Những thương hiệu phổ biến không được xem xét xếp hạng:
- Cheaney
- Sutor Mantellassi
- Romano Martegani
- Trickers

* Nhiều thương hiệu giày khác sẽ không được xem xét xếp hạng do những giày loại đó được sản xuất bởi hãng khác nhưng theo tiêu chuẩn kĩ thuật của hãng đi thuê, một số thương hiệu loại này :
- Brooks Brothers (thuê nhiều hãng gia công tầm trung như Crockett & Jones, Alfred Sargent, Church's, Cheaney's, Alden, etc.,)
- Ralph Lauren (thuê nhiều hãng gia công, gồm Edward Green, Crockett & Jones và một số hãng của Italia không rõ tên tuổi)