Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

dangngocanh.thp

Xe hơi
Sáng giờ cứ định mở mồm ra nhưng lại ngại vì dạo này chả có cái mẹ gì khoe cả nên cũng chả muốn ý kiến.

@Frenchiebull: khiếp, bác quảng cáo hộ hay sao mà chụp ảnh đẹp thế chứ lị. Anyway, giày của bác chả có Goodyear (chứ không phải JY) đâu ạ. Cái đế ấy là đế làm sẵn, giày blake (cũng là tốt rồi) và nhiều khả năng là TQ làm.

@anh Oranjes: em thật, được Splendid đã tốt (về construction) chứ với đôi của bạn Tiến sỹ ấy thì 99% là Veneta, da mềm như bún, giày nhẹ tựa lông hồng, mới đi mà đã nhăn hết cbn nhúm (chắc bác vẫn treed hàng ngày ạ?) thì em dự là chả được lâu đâu. Làm gì có gì ngon mà rẻ anh hầy, đặc biệt là giày.

@bác Vic: bác tầm này chắc phải Pierre Corthay sau chuyến Paris nhể, đẹp thế cơ mà. :D
Chuẩn là Veneta luôn cụ ạ, cụ tinh thế :D

Doanh Baby

Xe hơi
Bác Longnhi nhớ để em mấy đôi shoes tree nhé =))

dangngocanh.thp

Xe hơi
có phải cụ bập vào một đôi của dandy bespoke ko
Ơ chuẩn cụ ơi, nhưng chính xác hơn vẫn là 79 Hàng Trống (cùng đợt em may suit ấy).
klq nhưng hôm nay mặc như vầy chụp ảnh với chân dài :D

gaquay123

Xe tăng
Ơ chuẩn cụ ơi, nhưng chính xác hơn vẫn là 79 Hàng Trống (cùng đợt em may suit ấy).
klq nhưng hôm nay mặc như vầy chụp ảnh với chân dài :D
Ống quần cụ để dài nên bùng nhùng quá --> Xấu
Cụ chú ý, đối với quần âu, mấy anh thợ may vườn ở ta rất hay có kiểu đo chiều dài quần từ eo xuống đất X_X , còn phần eo thì dạo này có xu hướng may trễ hay sao ấy! Em nhìn thấy nhiều cụ mặc kinh vãi, có phải quần nữ đếch đâu mà để cặp trễ kinh! May như vậy trông chân ngắn đi, và thân dài lên, mất cân đối kinh! Còn thể loại quần âu mà may vải bóng nữa, em nhìn chỉ muốn lấy làm cái rẻ lau giầy :))

dangngocanh.thp

Xe hơi
Ống quần cụ để dài nên bùng nhùng quá --> Xấu
Cụ chú ý, đối với quần âu, mấy anh thợ may vườn ở ta rất hay có kiểu đo chiều dài quần từ eo xuống đất X_X , còn phần eo thì dạo này có xu hướng may trễ hay sao ấy! Em nhìn thấy nhiều cụ mặc kinh vãi, có phải quần nữ đếch đâu mà để cặp trễ kinh! May như vậy trông chân ngắn đi, và thân dài lên, mất cân đối kinh! Còn thể loại quần âu mà may vải bóng nữa, em nhìn chỉ muốn lấy làm cái rẻ lau giầy :))
Hự, em đã 2 lần làm ngắn :(

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

hoxuantu

Xe buýt
Em hôm trc hỏi ý kiến các cụ về đôi giày cũ đấu giá trên Ebay, vì em đang máu đôi ankle boot màu nâu mà lại đúng size của em (7D US, khó kiếm quá, bọn Tây toàn chân voi) nên em múc luôn. Hôm nay hàng về em xin phép post ít ảnh nhờ các cụ cho ý kiến xem đôi này có ổn áp không ạ.

Một số ảnh trên chân :)

Giày cũ nên không thể tránh khỏi bị nhăn ở mũi, phần thân và gót thì da chưa bị nhăn gì, đây là ảnh em chụp khi không nhét shoe tree

Nhờ các bác thẩm hộ xem đôi này có phải đóng theo công nghệ Goodyear Welted không :

Đây hình như là chỉ ở mũi giày

Đây là chỉ ở đế giày

Đôi này em thích cái nữa là đế da nhưng có sẵn phần dán đi chống trượt.

Chỉ khâu ở phần dán

Một số chi tiết khác

Bên trong giày cũng toàn da cả ạ

gaquay123

Xe tăng
Em hôm trc hỏi ý kiến các cụ về đôi giày cũ đấu giá trên Ebay, vì em đang máu đôi ankle boot màu nâu mà lại đúng size của em (7D US, khó kiếm quá, bọn Tây toàn chân voi) nên em múc luôn. Hôm nay hàng về em xin phép post ít ảnh nhờ các cụ cho ý kiến xem đôi này có ổn áp không ạ.
Giày cũ nên không thể tránh khỏi bị nhăn ở mũi, phần thân và gót thì da chưa bị nhăn gì, đây là ảnh em chụp khi không nhét shoe tree
Nhờ các bác thẩm hộ xem đôi này có phải đóng theo công nghệ Goodyear Welted không :
Đẹp hơn anh hôm trước nhiều cụ à, hôm trước nhét đôi shoe trees vào thành ra dáng bè bè, kinh vãi! Trông hình em dự là Good year <:-P

hoxuantu

Xe buýt
Dạ, cám ơn cụ, nó nhét shoe tree bằng nhựa vào, da căng ra nhìn chẳng còn tí nhăn nào :D, cũng là một bài của thằng bán hàng :D. Đôi này em trên tay nhìn ưng ý phết, mấy hôm trc chưa nhận được hàng cứ lo :P.

flowvn

Xe đạp
Dạ, cám ơn cụ, nó nhét shoe tree bằng nhựa vào, da căng ra nhìn chẳng còn tí nhăn nào :D, cũng là một bài của thằng bán hàng :D. Đôi này em trên tay nhìn ưng ý phết, mấy hôm trc chưa nhận được hàng cứ lo :P.
Hình cuối có đường chỉ trong insole nên chắc là rapid blake rồi, ko phải GY :D

khanhs94

Xe máy
:-" làm bộ MTO trong này dc k các cụ

hoxuantu

Xe buýt
dự là em thấy không phải gy giả thôi, mà lỗ giây bo đồng em ko thích lắm :)), đôi này chỉ dùng để causel thôi
Dạ, em cũng mua đôi này để kết hợp với quần jeans và khaki thôi ạ. Chứ giờ em chẳng có mấy dịp được mặc formal :(.

Hình cuối có đường chỉ trong insole nên chắc là rapid blake rồi, ko phải GY :D
Đường chỉ đó là may nối da ở cổ chân giày chứ ko phải đế cụ ạ.

gaquay123

Xe tăng
dự là em thấy không phải gy giả thôi, mà lỗ giây bo đồng em ko thích lắm :)), đôi này chỉ dùng để causel thôi
Giầy SF nó đáng đồng tiền bát gạo lắm cụ àh! Lại còn Made in Italy nữa, phần rìa sole nó gọt lộ thế kia thì thường là GY! Nếu Blake thì chắc sole sẽ gọn, sát, và giầy sẽ nhẹ hơn! GY thì giầy đầm hơn.