Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

CR-Vic

Xe container
Cụ nhớ ăn uống xong xuôi, xúc miệng xỉa răng rồi từ tốn vào xem thớt cũng chả cần vội :D

Em lâu không vào chơi mà đọc post này tí nữa rơi mẹ nó miếng thịt ra khỏi mồm.
Cụ nghiên cứu menswear nhiều quá nên tẩu hoả nhập ma chăng, chém nhầm từ quần áo sang giầy dép?!!!
Cụ gì hỏi về giầy màu đen, nếu cụ thích màu đen và làm ở môi trường conservative thì quất đen là điều chẳng phải bàn nhiều.
Giày màu đen nó là một vật quan trọng mà ai cũng nên (cần) có và là đôi giày đầu tiên nên nghĩ đến khi bắt đầu đi giày Tây.
Giày màu đen phối hợp được hầu hết các loại trang phục.
Double monks go with suit, Khaki, dark jeans nên không phải quá lăn tăn.

CR-Vic

Xe container
Cụ còn ít tuổi. Tiền cụ chắc cũng còn chưa đủ nhiều để vừa hiểu vừa thực tế trải nghiệm các thứ gọi là đồ hiệu và thời trang nam cao cấp hoặc đại loại thế. Em kết luận vậy để cụ cứ yên tâm là những gì cụ hiểu hoặc cho là đúng đều là rất chủ quan và định kiến. Cụ nói giầy đen chỉ dùng với tuxedo => vậy tất cả giày đen trên thế giới sx ra chỉ phục vụ tuxedo thôi à? :))

KIA Q7

Xe tăng
em không quan tâm! Chỉ biết là có mấy đứa thuộc giới tính thứ 3 hay đi giày màu burgundy nên em kết luận luôn giống cụ kết luận ở trên chắc là chuẩn :D
Em có một đôi Burgundy nhưng từ trước đến nay chỉ thích phụ nữ. Nghe cụ, em sẽ thử phát xem sao.

dangphuong

Xe buýt
em đang định xúc đôi này .
cơ mà nay thử thấy hơi cứng , hay tại em đi đế mềm quen rồi :-ss
Các cụ từng đi kiểu đế cứng cho em xin ý gạch đá với ạ .

longnhi81

Xe hơi
E thấy cụ oriole nên học tập cụ CR-Vic và Doom nhiều hơn :)

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Câu này em thấy đúng từ lúc bắt đầu chơi giày.

"The one shoe every man should own is a black lace-up. You can dress it up or dress it down; it'll work with everything from jeans to suits."

thóc

Xe máy
Chứng tỏ các chính khách cũng không biết ăn mặc các cụ nhỉ, ai đời ngoại giao các cụ ngồi với nhau, tuyền đi giày đen, tất tối màu mà lại không mặc Tuxedo :))

oriole189

Xe tải
em học tập các cụ ấy tương đối nhiều và em cũng lựa chon phù hợp với mình. mà sao e nhớ có lần cụ bảo em là phong cách của cụ doom già quá so với em mà.

oriole189

Xe tải
Chứng tỏ các chính khách cũng không biết ăn mặc các cụ nhỉ, ai đời ngoại giao các cụ ngồi với nhau, tuyền đi giày đen, tất tối màu mà lại không mặc Tuxedo :))
hơn nữa các cụ công kích em thì cứ nt nhắn riêng và đừng làm loãng topic, các cụ chia sẻ thông tin thì ít mà cứ thích xoáy người khác thì nhiều

KIA Q7

Xe tăng
Chính khách Việt nam ăn mặc xấu vãi. Mặc suit, áo thì rộng, quần thì dài xếp nếp trên giày như đèn lồng. Không biết các vị lãnh đạo nhà mình có bộ phận cố vấn về trang phục không nhỉ?

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
em ship về thừa ra mấy thứ lặt vặt dùng không hết, có cụ nào có nhu cầu thì e để lại
em xin phép đăng vào đây trước rồi mới ra chợ đăng vì chắc cái này ngoài chợ cũng ít người cần :D

2 đôi shoe tree của Jos A Bank, made in usa, gỗ Cedar đúng chuẩn dùng làm shoe tree, mới tinh chưa dùng nguyên hộp

4 bộ shoe care kit cũng của Jos a Bank. một bộ gồm 1 khăn cotton để ôm giày đánh cho đỡ bẩn tay, hai shoe cream 1 đen 1 nâu, light brown các cụ nhé. một bàn chải lông ngựa e nghĩ cái này giá trị nhất trong cả bộ kit :D lông ngựa đánh thấy da nó bóng lên nhiều, có thể cũng do cream nữa, trước e chưa dùng xi xịn nên cũng khó nói. cái này hộp box đầy đủ, cụ nào thích làm quà tặng nhìn cũng đẹp, gói lại tặng cũng ổn áp

giá cả em cũng chưa biết để thế nào. cứ quất tạm shoe tree 700/đôi. shoe care kit 400/kit. giờ đến cuối tuần chắc em cũng rảnh chưa có việc gì, cụ nào cần ship thì e ship đwpwjc nếu tiện đwowngf đi chơi
có gì các cụ cứ ib em hoặc sms cho e vào số 016.56.7.8.7.22.3
Mod thông cảm cho e đăng ở đây, 2 ngày nữa e ra chợ trời sau vậy D:

longnhi81

Xe hơi
hơn nữa các cụ công kích em thì cứ nt nhắn riêng và đừng làm loãng topic, các cụ chia sẻ thông tin thì ít mà cứ thích xoáy người khác thì nhiều
Đầu tiên, em xin nói là không ai hề đá xoáy cụ, có chăng do cụ đang "tẩu hoả nhập ma".
Việc chia sẽ thông tin thì cụ cứ google trước, tìm hiểu từ nhiều nguồn tiếng anh, ngẫm về nó. Chưa hiểu, hỏi có ý tứ, câu cú gọn gàng, rõ ràng. Người khác mới vui vẻ trả lời.
Đọc commnet của cụ từ đầu tới giờ nhiều câu nói nghe rất vớ vẩn, phi lý và bướng, thông tin, định nghĩa chưa tìm kỹ càng mà đã xồn xồn. Hỏi thì xoắn ngược người khác lại, em thấy mấy lần rồi nhưng thôi không quan tâm, lần này cụ quote em vào em, em mới trả lời :)

P/s: đây là topic thảo luận, chúng tôi chia sẽ những trải nghiệm cá nhân, những định nghĩa được tìm thấy trên mạng,và những gì chúng tôi biết, chúng tôi sẽ chia sẽ, cụ không có quyền đòi hỏi những thức khác như câu cụ nói "các cụ chia sẽ thông tin thì ít mà cứ thích xoáy..." đây không phải là nghĩa vụ của chúng tôi. Lưu ý nhé, mặc đẹp nhưng cũng nen biết cách giao tiếp sao cho hay ho một chút.

Chỉnh sửa cuối:

longnhi81

Xe hơi
em ship về thừa ra mấy thứ lặt vặt dùng không hết, có cụ nào có nhu cầu thì e để lại
em xin phép đăng vào đây trước rồi mới ra chợ đăng vì chắc cái này ngoài chợ cũng ít người cần :D

\:

Cụ làm 1 topic khác r kéo link vô đây, tránh post hình nhiều nhé.

Chỉnh sửa cuối:

oriole189

Xe tải
Đầu tiên, em xin nói là không ai hề đá xoáy cụ, có chăng do cụ đang "tẩu hoả nhập ma".
Việc chia sẽ thông tin thì cụ cứ google trước, tìm hiểu từ nhiều nguồn tiếng anh, ngẫm về nó. Chưa hiểu, hỏi có ý tứ, câu cú gọn gàng, rõ ràng. Người khác mới vui vẻ trả lời.
Đọc commnet của cụ từ đầu tới giờ nhiều câu nói nghe rất vớ vẩn, phi lý và bướng, thông tin, định nghĩa chưa tìm kỹ càng mà đã xồn xồn. Hỏi thì xoắn ngược người khác lại, em thấy mấy lần rồi nhưng thôi không quan tâm, lần này cụ quote em vào em, em mới trả lời :)

P/s: đây là topic thảo luận, chúng tôi chia sẽ những trải nghiệm cá nhân, những định nghĩa được tìm thấy trên mạng,và những gì chúng tôi biết, chúng tôi sẽ chia sẽ, cụ không có quyền đòi hỏi những thức khác như câu cụ nói "các cụ chia sẽ thông tin thì ít mà cứ thích xoáy..." đây không phải là nghĩa vụ của chúng tôi. Lưu ý nhé, mặc đẹp nhưng cũng nen biết cách giao tiếp sao cho hay ho một chút.
thông báo với cụ là mời cụ nt cá nhân nhé, em inbox cho cụ rồi

tikent

Xe hơi
64/4 Trần Huy Liệu, P.12, Q.Phú Nhuận, Ho Chi Minh
cho các cụ đang tranh cãi về màu, em thấy bảng tham khảo này chuẩn phết

Cá nhân em thấy jeans xanh đi với giày nâu đậm hoặc burgundy đẹp hơn là với giày đen. (em trước giờ chưa thích đàn ông nhé, sau này thì chưa biết :D)

Chỉnh sửa cuối:

xxmember

Xe máy
shoes trê của cụ size bao nhiêu thế

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Góp ý cụ là Shoe tree 700K/1 đôi thì hơi đắt cụ thanh lý tầm hơn 500K 1 đôi là vừa
Em vừa ship mấy đôi của JosaBank đang trên đường về tổng cả chi phí vào độ quanh 500K . em làm 4 đôi để đc freeship Mỹ nên chắc khi nào nhận k dùng hết cũng thanh lý nguyên giá ship cho các cụ ở đây

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
Góp ý cụ là Shoe tree 700K/1 đôi thì hơi đắt cụ thanh lý tầm hơn 500K 1 đôi là vừa
Em vừa ship mấy đôi của JosaBank đang trên đường về tổng cả chi phí vào độ quanh 500K . em làm 4 đôi để đc freeship Mỹ nên chắc khi nào nhận k dùng hết cũng thanh lý nguyên giá ship cho các cụ ở đây
tùy cụ thôi. Cụ có òng thì các cụ khác vs e hoang nghênh. E ship cái này phí hơi đắt. Tính theo cân nặng. Mà 1,3kg/đôi nên phí đội lên cao quá. Giá ko đc tốt như cụ :(