[Funland] Giờ có nên góp vốn mở trung tâm mâm lốp.

Cafe.sua

Xe máy
Em có ông anh alo, đang có mấy anh em tính mở 1, 2 cái trung tâm mâm lốp, rủ em góp vốn tham gia vô chung (làm dịch vụ cân chỉnh thước lái, làm đại lý cho Kumho... ) em chưa làm món này bao giờ.

AE hay Bác nào kinh nghiệm cho em chút ý kiến với.

Cafe.sua

Xe máy
Theo kinh nghiệm của em thì: góp vốn bằng mồm (không có đề án đánh giá tính khả thi) thì là lùa gà ạ
Anh em chơi với nhau cũng lâu rồi bác, hiểu tính nhau, góp vốn có văn bản, em tham gia vô sẽ làm 1 chân quản lý tk cho cty nên ko lo bác. Chỉ là e chưa kinh nghiệm kinh doanh mảng này vẫn lăn tăn.

Tuấn 3s

Xe tăng
"Ko có kinh nghiệm mảng này" thì dễ dẫn đến việc bản thân mình ko lường trước đc rủi ro (rủi ro khi bắt đầu, khi duy trì, khi mở rộng...), mà như thế thì như cầm dao đằng lưỡi ấy cụ ^^
Em thấy có nhiều bạn thanh niên chọn hướng đi làm thuê để có kinh nghiệm + quan hệ + khách hàng, rồi sau mới tách ra làm chủ.

Cafe.sua

Xe máy
"Ko có kinh nghiệm mảng này" thì dễ dẫn đến việc bản thân mình ko lường trước đc rủi ro (rủi ro khi bắt đầu, khi duy trì, khi mở rộng...), mà như thế thì như cầm dao đằng lưỡi ấy cụ ^^
Em thấy có nhiều bạn thanh niên chọn hướng đi làm thuê để có kinh nghiệm + quan hệ + khách hàng, rồi sau mới tách ra làm chủ.
Trong nhóm em thấy có
- 1 anh hay đi setup cửa hàng (đang chủ 3 cái + 6 cái cho anh em người thân)
- 1 vài anh em làm thợ > 5 năm
- Phụ trách kinh doanh thì chưa có.
- Em góp vốn là chính, còn lại hỗ trợ tổng thể. Giờ đi làm thuê ai nhận em già còn làm biếng =]]

Còn lốp Kumho các cụ thấy nó với các nhãn khác như nào ạ. E thấy mấy tháng đầu mở ra đc nhà máy hỗ trợ cho khuyến mãi mua 3 lốp tặng 1.

--Lamborghini--

Xe lăn
Trong nhóm em thấy có
- 1 anh hay đi setup cửa hàng (đang chủ 3 cái + 6 cái cho anh em người thân)
- 1 vài anh em làm thợ > 5 năm
- Phụ trách kinh doanh thì chưa có.
- Em góp vốn là chính, còn lại hỗ trợ tổng thể. Giờ đi làm thuê ai nhận em già còn làm biếng =]]

Còn lốp Kumho các cụ thấy nó với các nhãn khác như nào ạ. E thấy mấy tháng đầu mở ra đc nhà máy hỗ trợ cho khuyến mãi mua 3 lốp tặng 1.
Món này h nhiều, ko biết chỗ cụ có chưa.
Ở mình lốp mit, brig vẫn được chuộng.
Kumho cho xe tải hoặc dịch vụ.

luyenok

Xe điện
Theo kinh nghiệm của em thì: góp vốn bằng mồm (không có đề án đánh giá tính khả thi) thì là lùa gà ạ
Khiếp, nói như cụ thì nền kinh tế chắc chỉ toàn tổng công ty với tập đoàn hoạt động. Hàng trăm nghìn mô hình nhỏ lẻ, thậm chí là công ty gia đình ban đầu chả cần biết cái "đề án" là gì đâu cụ.

QD092000

Xe tăng
Cụ ấy giàu mà, mất tí ăn thua gì.
Chiến đi, ô tô ngày 1 nhiều, kd trong 1 tt mở rộng cưat thắng sẽ cao.

Cafe.sua

Xe máy
Món này h nhiều, ko biết chỗ cụ có chưa.
Ở mình lốp mit, brig vẫn được chuộng.
Kumho cho xe tải hoặc dịch vụ.
Con đường chỗ mấy anh em tính mở có nhiều hãng lắm, kumho thì em chưa thấy cụ nào.

Ngoài chiết khấu cũng xin đc Kumho hỗ trợ thời gian đầu khách cứ mua 3 tặng 1 làm chương trình khuyến mãi thu hút.

Sau này vẫn là phân phối sỉ mới kiếm đc cơm.

Cụ ấy giàu mà, mất tí ăn thua gì.
Chiến đi, ô tô ngày 1 nhiều, kd trong 1 tt mở rộng cưat thắng sẽ cao.
Em cũng kiểu đầu tư kiếm cơm.

waa

Xe tải
Rồi bạn thân sẽ hết thân !

minhhai985

Xì hơi lốp
Tưởng góp vốn đánh bạc hay buôn ma túy thì ko nên, làm ăn chân chính thì nên quá đi chứ, nhưng....

xukthal

Xe lăn
Hỏi xem ông anh có nợ nần gì ko? #:-s

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
cụ chưa làm bao giờ mà dám dủ cụ vào thì chắc zăm bữa lại ò í e :D

xukthal

Xe lăn

Cafe.sua

Xe máy
Dễ đa cấp lắm...mấy ông ăn chay mí tu khó lường phết ...em thật /:)
Đa cấp thì không rồi cụ. Toàn là dân làm nghề.

E cũng muốn thử mảng miếng mới mà bán cái lốp lời thì ít, thị trường e chưa hiểu lắm, kinh tế cũng đang chững, chưa biết đâu được, đăng kiểm tè le, xe ko kịp ra lấy đâu chạy nên đang lăn tăn bỏ vốn vô.

xukthal

Xe lăn

E cũng muốn thử mảng miếng mới mà bán cái lốp lời thì ít, thị trường e chưa hiểu lắm, kinh tế cũng đang chững, chưa biết đâu được, đăng kiểm tè le, xe ko kịp ra lấy đâu chạy nên đang lăn tăn bỏ vốn vô.
Ko nắm đc tuyệt đối ko làm chung, mất tiền mất ae là dễ xẩy ra.

dotcms

Xe tăng
Anh em chơi với nhau cũng lâu rồi bác, hiểu tính nhau, góp vốn có văn bản, em tham gia vô sẽ làm 1 chân quản lý tk cho cty nên ko lo bác. Chỉ là e chưa kinh nghiệm kinh doanh mảng này vẫn lăn tăn.
Cho e góp với

dotcms

Xe tăng

Định làm mảng này chắc các cụ ấy đều có số liệu rồi. Cụ bàn với ae htac và qđ chứ lên đây toàn các cụ tiền ko có, cứ nói làm ăn là cản

cantona

Xe container
Oto vẫn chưa tuyệt chủng nên em nghĩ cụ cứ mạnh dạn mà mở. Cũng như xe máy, thợ oto và xe máy luôn sống khỏe trong vài chục năm nữa. Đến sửa xe đạp điện họ còn nuôi được 1 vợ 2 con kia mà. Cụ cứ xông pha đi. Ko làm đc thì tiền từ túi cụ và các bạn chảy sang túi người khác, có mất đi đâu mà sợ.