Giờ có nên mua nhà ngõ nhỏ trung tâm HN không?

hungtc82

Xe tải
Tùy ngõ thôi cụ, ngõ 2m vừa đủ hai xe máy thì thôi cụ ạ, thêm nữa là có ngập lụt ko??

H quan trọng nhất là phần quy hoạch.

Ai cũng biết nội đô rồi sẽ đắt vì ko ai bán nữa, nhưng rồi HN sẽ phải quy hoạch lại.

Em thì em mua khu nào quy hoạch rồi, ở sướng rộng rãi, mà em thích ở chung cư hơn đất.

Nhưng em chỉ mua 1 cái chung cư để ở, còn lại mua đất :D

Mua nội đô nếu cụ dư tiền, mua để đấy là của để dành cho con.

Đường bộ

Xe điện
Đất trung tâm tầm 60-80m2 trong ngõ đừng sâu quá, xây 7-8 tầng có thang máy, mỗi tầng 1 hộ ở => có khi lại thành tương lai sáng.
Vụ để xe, so với ở chung cư thì đi bộ từ nhà trong ngõ ra đến chỗ gửi xe cũng chỉ tương đương từ căn hộ của mình xuống hầm lòng vòng tìm xe lái xe ra khỏi hầm thôi. Còn nếu đi xe máy thì nhà ngõ lợi thế hơn hẳn chung cư.
Trừ khi trời mưa thì đúng bất tiện thật.
Ở đâu cho xây cao thế?

Ma Chợ Giời

Đi bộ
Không, chung cư xịn cho nó đàng hoàng, không ra ngoại ô ở còn hơn :D

moonlife

Xe container
Ở đâu cho xây cao thế?
Nội thành HN nhiều chỗ cho xây cao thế mà cụ. 7 tầng = 5 tầng + lửng + tum + hầm. Tum với Lửng làm việc tí vẫn xây được nguyên tầng cụ nhé. Quan trọng nhất là phải check đc quy hoạch xem vị trí đấy xây cao đc bao nhiêu mét, bao nhiêu tầng.

my dream

Xe hơi
Em đang có nhu cầu tìm nhà cách cụ rùa khoảng 15km quay đầu. Kinh phí 800tr cụ nào có cho em thông tin.
E có cái chung cư ở Thiên đường Bảo sơn, cụ quan tâm ko thì inbox e nhé

khanhthien85

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhà bạn cụ có bán không cháu đang cần mua nhà khu đó
Em cũng định bán nhưng tầm cuối năm cụ ạ, tại mẹ cháu nó muốn đổi sang chung cư cho nó tiện. Nhà em ở Định Công xây có 3 tầng rưỡi thôi :(

tungvanceo

Xe hơi
Xu hướng tiến bộ của loài người từ nhà mặt đất lên chung cư (ý em là phần đông với thu nhập bình dân nhé) giải quyết được các tệ nạn xã hội cũng như giao thông công cộng. Chắc chắn VN cũng sẽ ko nằm ngoài quy luật ấy, chỉ có thời gian thôi
Chung cư có nhiều cái lợi so với nhà mặt đất: văn minh sạch sẽ giao thông thuận lợi
Còn biệt thự dành cho các cụ lắm tiền nhiều của ở mặt đường lớn vẫn sướng ợ
e lại thấy phương tây chung cư nó chỉ thuê để ở tiền ăn chơi, công việc. Còn khi có gia đình con cái nó đều mua nhà đất. Chả biết có đúng không các cụ cho em ít gach xây nhà hi

HaiTao

Đi bộ
như mình nghĩ khác.ở thì phải ở trung tâm. bé 1 tý cũng dc. thuận lợi cho con cái đi học.có tý tiền nữa mua mảnh ngoại thành xây cái nhà nhỏ nhỏ để cuối tuần cả nhà về nghỉ.rồi trồng ít rau sạch cải thiện bữa ăn cho cả tuần.

isak

Xe tăng
Em có mảnh đất rất đẹp trong ngõ 200m2 khu vực Thanh Xuân để lâu 20 năm chả làm gì, ngõ bé gần như không xoay được đầu xe. Vừa rồi bán, thằng mua nó xẻ ra xây 6 căn đẹp bán 3 tỷ một căn vèo phát hết, chứng tỏ nhu cầu mua nhà đất vẫn còn nhiều. Dân ở tỉnh lên có khoảng tầm 3-4 tỷ là khá cân nhắc giữa nhà đất và chung cư, vì đổ vào chung cư là chắc chắn sẽ mất giá trị, đổ vào nhà đất thì chất lượng sống không bằng.

sugun

Xe hơi
Thu nhập trung bình và công việc hành chính thì nhà ngõ nhỏ gần chỗ làm.
Thu nhập tốt có thể đột biến, thời gian chủ động mua xa trung tâm là hợp lý.
Ý KIẾN CUẢ EM!

sugun

Xe hơi
Cụ ơi chung cư dành cho người trẻ hoặc những người làm công sở bận rộn ngại di chuyển trong thành phố. Còn nhà mặt đất phương tây thì 1 phải là siêu giàu mới có biệt thự gần trung tâm hoặc phải đi xa hàng trăm km mới tới thành phố, nó gọi là những suburbs, còn việt nam gọi là đô thị vệ tinh như HN có 4 đô thị vệ tinh đang muốn làm Quốc Oai, Đông Anh,... ấy ạ
Cụ làm bất động sản mà phán Quốc Oai và Đông Anh là đô thị vệ tinh.Thế này cụ tư vấn khách thì buồn cười quá.

sugun

Xe hơi

mạnh đoàn

Xe buýt
Em mới rời nhà ngõ nhỏ được 6 tháng mà cảm nhận rõ sự sung sướng cụ ạ. Chúc cụ sáng suốt!

pimp_my_ride

Xe đạp
Em thì em vẫn thích cái nhà gắn liền mảnh đất sau còn cho con cháu. Tâm lý người Á ĐÔng đề cao mảnh đất cắm dùi. Có điều kiện thì nhà đất ô tô vào được là chuẩn nhất

vietran

Xe ba gác
Các bác cho hỏi thời điểm này nên mua nhà ngõ nhỏ tầm 30-40m trong 4 quận nội thành hay là mua ngõ rộng mà xa hơn chút?
30-40m là đại lộ rồi còn ngõ nhỏ gìnữa
Đường ta rộng thênh thang 8 thước =))

vietran

Xe ba gác
Mấy lời với cụ:
- Không mua xa, vị trị hết sức quan trọng. Có tiền cũng ko mua được vị trí.(Nhà trung tâm, dần sẽ ko ai bán, giá ngày càng cao lên)
- Không mua ngõ nhỏ chỉ 2 xe máy tránh nhau, sinh hoạt phiền phức. Ngõ sâu càng ko nên mua

Nhưng nó phải phù hợp với túi tiền của cụ. Mình chọn tối ưu theo túi tiền.
Cụ chịu khó bỏ ra 5 phút đọc báo Mua bán trên mạng, mục BĐS
Có hàng trăm ngàn tin đăng bán nhà trung tâm cụ nhá, nhà mặt đường phố cổ cũng đầy cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

pimp_my_ride

Xe đạp
Người bán nhà hay chung cư thời điểm này đều nhiều do đủ loại lý do: ng bán do kinh doanh thua lỗ, bán chia cho con, ng bán nhà lên cc hay bán cc để mua nhà v.v..Nhưng nhìn chung nhà thì để giữ tiền tốt hơn, tuy nhiên nhà to tiền quá thì thanh khoản kém, cc thì ở sướng hơn, vị trí đẹp thì cũng ko mất giá có khi tăng giá như Mandarin Garden, nhưng nhiều cc cũng mất giá sau 20 năm sử dụng như Trung Hoà Nhân Chính mặc dù vị trí đẹp nhưng xuống cấp nhanh. Nói chung bds rất vô cùng. Tuỳ cụ là ng quyết thôi. Như e nhà ngõ nhỏ và sâu em ko thích