Thảo luận Giúp em khẩn cấp vụ báo lỗi code chìa khóa-xe không chạy lun !

F.I.A.T

Xe điện
Em bàn thế này khí ko phải: do xung điện khi tháo/lắp ắc quy gây lỗi chương trình nhận dạng FIAT CODE ở trong ECU (hộp đen), chứ không phải lỗi mất chìa hay hỏng chìa. Vậy giải pháp khả thi là can thiệp vào chương trình này trong ECU. Em đồ rằng Mekong VN không đủ năng lực để làm điều này, vì thế khuyến cáo thay cả ECU và ổ khóa với thiệt hại 20 củ. Về cái ECU em nghĩ nó cũng như một bộ PLC (Programmable Logic Controller) - ko biết có đúng ko?
Trước em có đọc đâu đó, hình như cụ Vietvoiz có thử nghiệm thay thể ECU Hàn xẻng cho FIAT, ko rõ kết quả thế nào? Cụ chủ thớt thử tìm hiểu thêm xem sao.
Cụ cứ đùa, thay ECU là thay não bộ đâu thể thay lẫn nhau được, các thông số cảm biến, giá trị và cài đặt nó cũng khác nhau.
Em nghĩ là cái ECU nó khác với PLC đấy ạ, mà nấu có thể cài đặt lại được các thông số thì phải bổn hãng mới làm được, kiểu như lập trình lại phần mềm ấy, chứ nếu chỉ như PLC thì đơn giản hơn nhiều

kangta160

Xe tải
Trước hết xin cám ơn bác, xin bác cho em xin số điện thoại bác Kiên Mêkong ạ, vì em ở tận Cà Mau.
bác ở tận CÀ MAU xa quá , còn bác khiêm lại ở MK hà nội không biết có gúp gì cho bác được không , đây là số của bác khiêm 0912353369

WAGON_CM

Xe đạp
Oài .. bác chủ thớt ở tận Cà Mau thì khoai phết nhể .. bệnh chập chờn khóa điện tử Fiat cũng hay bị, e thấy xóa lỗi cái là được ngay mà ..
xóa lỗi bằng cách nào bác có thể tư vấn cụ thể cho em được không ạ. Xe em đậu đã gần nữa tháng rối bác

Cụ cứ đùa, thay ECU là thay não bộ đâu thể thay lẫn nhau được, các thông số cảm biến, giá trị và cài đặt nó cũng khác nhau.
Em nghĩ là cái ECU nó khác với PLC đấy ạ, mà nấu có thể cài đặt lại được các thông số thì phải bổn hãng mới làm được, kiểu như lập trình lại phần mềm ấy, chứ nếu chỉ như PLC thì đơn giản hơn nhiều
Cụ nói chuẩn đấy .. ECU phần firmware của nó không dễ thay đổi đâu ... thường thì nó lập trình rồi đổ cứng vào luôn con CPU thửa .. không cho hiệu chỉnh thông số. Với một số mẫu xe khi dùng các tool thì ae có thể chọc ngoáy một ít để thay đổi chế độ phun xăng, thời điểm đánh lửa .. nhưng nói chung là không lập trình được từ xe này sang xe khác vì các thông số & điểm làm việc của các cảm biến (thông tin đầu vào của ECU) .. hãng nó dấu tiệt .. :-??

xóa lỗi bằng cách nào bác có thể tư vấn cụ thể cho em được không ạ. Xe em đậu đã gần nữa tháng rối bác
Bác dùng máy đọc lỗi của Lauch X341 Master hoặc loại thường đã nâng cấp phần mềm là xem được lỗi & xóa những lỗi thông thường được.
Với lỗi chìa khóa thì còn phải kiểm tra anten của chìa nó nằm trong cụm vô lăng ấy ... bác cho ae cái cầm chân, để e xem bên Lauch đã bán máy nào vào Cà Mau chưa rồi ới bác mang xe đến đó, e sẽ chỉ cho KTV cách đọc & xóa lỗi xe Albea ...

WAGON_CM

Xe đạp
Bác dùng máy đọc lỗi của Lauch X341 Master hoặc loại thường đã nâng cấp phần mềm là xem được lỗi & xóa những lỗi thông thường được.
Với lỗi chìa khóa thì còn phải kiểm tra anten của chìa nó nằm trong cụm vô lăng ấy ... bác cho ae cái cầm chân, để e xem bên Lauch đã bán máy nào vào Cà Mau chưa rồi ới bác mang xe đến đó, e sẽ chỉ cho KTV cách đọc & xóa lỗi xe Albea ...
cám ơn bác nhiều lắm ạ. số của em đây : 0918605127

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Cụ chủ thớt xử lý vụ này thế nảo rồi à? Tư vấn cho nhà cháu với, Nhà cháu tự nhiên bị cái bệnh cắp khóa váo bận mà không nhân được CODE (không báo đèn vàng) đó ạ, Nhà cháu không còn chìa đỏ đâu, chỉ còn 2 chìa xanh thôi

Hummer H2-Sai G

Xe máy
Để mình gửi bài của bác cho anh em hội otosaigon.

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác gọi thử Cường 0908144607 Mêkông ADV hoặc Dũng 0913635373 Mêkông THĐ xem thế nào

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn đặc biệt là cụ Mèo, Fiat1.6, bác Hậu, JU......, như em đã báo cao, sau khi bị hiện tượng không nhận code, cứ cuống cả lên, gọi điện khắp nơi cầu cứu đồng thời đêm về không ngủ nghiên cứu Sơ đồ các cầu chì điện liên quan đến CODE trong Hướng dẫn sử dụng: Kết quả riêng về code (khóa điện tử) là có 3 cầu chì liên quan: Số 23 -hình 35, số 1 -hình 36 và số 6 - hình 37, Em rút hết ra kiểm tra té ra là sau khi bị gãy rắc kim phun, nó trạm vào thân máy thì phải, chập điện cháy luôn cầu chì sô 1 - hình 36, em nối tạp vào bật phát ăn ngay ...... sau đó mới tiến hành thay thế cái kim phun .......Kết quả là OK rồi, em tiếp tục kiểm tra và cập nhật báo cáo ạ.

jupitercocs

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn đặc biệt là cụ Mèo, Fiat1.6, bác Hậu, JU......, như em đã báo cao, sau khi bị hiện tượng không nhận code, cứ cuống cả lên, gọi điện khắp nơi cầu cứu đồng thời đêm về không ngủ nghiên cứu Sơ đồ các cầu chì điện liên quan đến CODE trong Hướng dẫn sử dụng: Kết quả riêng về code (khóa điện tử) là có 3 cầu chì liên quan: Số 23 -hình 35, số 1 -hình 36 và số 6 - hình 37, Em rút hết ra kiểm tra té ra là sau khi bị gãy rắc kim phun, nó trạm vào thân máy thì phải, chập điện cháy luôn cầu chì sô 1 - hình 36, em nối tạp vào bật phát ăn ngay ...... sau đó mới tiến hành thay thế cái kim phun .......Kết quả là OK rồi, em tiếp tục kiểm tra và cập nhật báo cáo ạ.
lần sau nhớ cẩn thận nhé!Chúc tốn ít tiền !

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
lần sau nhớ cẩn thận nhé!Chúc tốn ít tiền !
Đang hóng vụ cụ JU thay côn và cam để làm theo đây, có kết quả gì cụ thông báo rộng rãi nhé ..........., giờ lại cười được rồi. Hết cả hồn à.

fiatcoi

Xe tăng
Đang hóng vụ cụ JU thay côn và cam để làm theo đây, có kết quả gì cụ thông báo rộng rãi nhé ..........., giờ lại cười được rồi. Hết cả hồn à.
cụ cứ yên tânn khôg phải lo quá đâu , có gì đã có ae fiatte rồi khôg việc gì hốt cả hền như thế mới khó chia tay fiat..

jupitercocs

Xe buýt
sáng nay gọi cho bác Hậu thấy nói đai cam bi tì là 1 tr , nghe cũng được ,nhưng ngại nhất là quãng đường từ HP đi đến chỗ bác Hậu thôi !

Hummer H2-Sai G

Xe máy
Bác chủ thớt xử lý thế nào rồi, chia sẽ với anh em. Thông tin này quan trọng lắm nha!

fiatcoi

Xe tăng
cụ jupitercocs , cứ đi đến đại học thương MẠI alo em ra đón và đưa cụ xuống chỗ bác hậu...

Chỉnh sửa cuối:

congnhuanphat

Xe điện
sáng nay gọi cho bác Hậu thấy nói đai cam bi tì là 1 tr , nghe cũng được ,nhưng ngại nhất là quãng đường từ HP đi đến chỗ bác Hậu thôi !
Nhà em rất gần chỗ bác Hậu. Cụ lên alo em đưa cụ vào (Nếu đi đường đằng đại lộ thăng long thì hơi khó tìm nhưng đi đường khuất duy tiến vào thì ngay sau cty SYM )

magicianfs

Xe tăng
@ congnhuanphat
Vậy là nhà cụ ở bia bà rồi, sang tuần ọp nha cụ. Em cũng gần đấy

Chỉnh sửa cuối: