Giúp em!Sửa lỗi khi khởi động Window Mobile

Chaien

Xe tăng
Em dùng HTC HD

em cài cái phần mềm Smart filter và nó chỉ định cài vào hệ thống khi khởi động, sau đó bị lỗi ....em remove nó đi nhưng từ đó cứ reset là nó báo lỗi không tìm thấy database của soft này! em tìm cách chạy safe mode thì trong HDSD của HTC ko cho phép chạy chế độ này! liệu có cách nào sửa boot.ini hay đại loại thế của WM không hả các bác?

Giúp em với ! Xin đa tạ

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ cài SPB Pocket Plus cho phép chạy chế độ Safe Mode khi khởi động máy.

Cách nữa là cụ backup data cá nhân (PIM) rồi hardreset cho nó 1 phát, đưa máy về nguyên bản.

Cách khác nữa là dùng phần mềm đọc Registry để xóa triệt để thằng Smart Filter kia đi.

Chaien

Xe tăng
Cụ cài SPB Pocket Plus cho phép chạy chế độ Safe Mode khi khởi động máy.

Cách nữa là cụ backup data cá nhân (PIM) rồi hardreset cho nó 1 phát, đưa máy về nguyên bản.

Cách khác nữa là dùng phần mềm đọc Registry để xóa triệt để thằng Smart Filter kia đi.
1. em vào safe mode rồi mà vẫn chưa xóa đc!
2. Nếu Back up rồi Hard reset sau đó lại restore thì em nghĩ vẫn thế vì backup luôn cả lỗi rồi còn gì! Ngoài ra Restore thường phát sinh những lỗi quái quỷ ...rủi ro là rất cao.

Tóm lại
3. Cụ hướng dẫn em dùng registry đi. Em có Resco Explorer rồi! tks cụ

Chỉnh sửa cuối:

Chaien

Xe tăng
hardreset nó đi cho nhanh cụ ạ,
Nếu Back up rồi Hard reset sau đó lại restore thì em nghĩ vẫn thế vì backup luôn cả lỗi rồi còn gì!

Cài lại hết thì quá tội

Hardreset mới là lâu

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em hay dùng SPB Clone (hoặc SPB Backup cũng được). Nó cho phép lựa chọn backup riêng PIM hay backup toàn bộ dâtâ. Cụ trước khi làm gì thì cứ backup 1 bản cho em đã (giống như Ghost ý mà).

Dùng Resco là vào được Registry rồi, giờ thì phải mò để tìm ra cái chỗ nó tự chạy file kia. Cụ xoá nó đi rồi nên khi bật máy nó chả thông báo lỗi, có tên file. Thử search xem thế nào. Tìm được thì xoá nó đi.

Một cách khác là cài lại phần mềm đó, rồi remove lại lần nữa. Vì khi cụ cài lỗi, nó chưa xong nên khi remove cũng bị lỗi.

Chaien

Xe tăng
Em hay dùng SPB Clone (hoặc SPB Backup cũng được). Nó cho phép lựa chọn backup riêng PIM hay backup toàn bộ dâtâ. Cụ trước khi làm gì thì cứ backup 1 bản cho em đã (giống như Ghost ý mà).

Dùng Resco là vào được Registry rồi, giờ thì phải mò để tìm ra cái chỗ nó tự chạy file kia. Cụ xoá nó đi rồi nên khi bật máy nó chả thông báo lỗi, có tên file. Thử search xem thế nào. Tìm được thì xoá nó đi.

Một cách khác là cài lại phần mềm đó, rồi remove lại lần nữa. Vì khi cụ cài lỗi, nó chưa xong nên khi remove cũng bị lỗi.
Em thử các kiểu rồi, cài bình thường, chạy safe mode rồi remove...cài trong safemode, remove trong safemode đều ko đc! thực ra nó chỉ gây khó chịu chút khi restart thôi, cũng chả ảnh hưởng gì

Nếu trong Window PC thì em xử lý ngon vì nó msconfig ...cái này chả biết tìm ở đâu

hvluong

Xe hơi
Nếu không có dữ liệu gì quan trọng thì cụ cứ Hard reset cai cho máy nó ngon. Hơi mất công tý thôi nhưng được cái máy như mới luôn.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nếu Back up rồi Hard reset sau đó lại restore thì em nghĩ vẫn thế vì backup luôn cả lỗi rồi còn gì!
Cài lại hết thì quá tội
Backup mỗi tin nhắn, danh bạ & call history thôi xong rồi Hard reset & cài lại các phần mềm đi cụ, nó đã ọc ạch thế rồi thì chỉ có Hard reset là triệt để thôi. Cài đủ soft cho điện thoại lâu lắm cũng chỉ mất 30' thôi mà.

kenu97

Xe container
Backup mỗi tin nhắn, danh bạ & call history thôi xong rồi Hard reset & cài lại các phần mềm đi cụ, nó đã ọc ạch thế rồi thì chỉ có Hard reset là triệt để thôi. Cài đủ soft cho điện thoại lâu lắm cũng chỉ mất 30' thôi mà.
Đúng rồi, quan trọng nhất là danh bạ,. sms, với lịch, ghi chú cá nhân thôi. còn mấy cái soft kia thì mấy phút

Em giờ chơi Microsoft Myphone upload trực tiếp toàn bộ ttin lên account hotmail, khỏi lo hỏng hóc gì, ko cần PC vẫn sync danh bạ như bt và bất kỳ nơi đâu.
bye bye MS Outlook rồi :21:

Chỉnh sửa cuối:

BlueF

Xe tải
Cụ dùng SPB backup.
Đánh dấu chọn tại Custom backup/Next
Cụ đánh dấu riêng phần PIM data thôi. Nó sẽ lưu dữ liệu về tin nhắn, call history, danh bạ, appointment lại cho cụ.
Sau đó cụ Hard reset. Cụ về máy như mới mua.
Sau đó cụ Restor lại PIM data. Thế là cụ quên luôn được cái bạn smart filter ấy.

Hoàng An

Xe hơi
Không cần phải HR đâu, cụ có thể dùng Dinarsoft MemMaid để tinh chỉnh các thành phần khởi động cùng hệ thống ( Starrup Services/Startup items ) , hoặc nếu không thích thì xóa tịt cái reg của nó đi cũng được.