Giúp em Teana 2.5 2013 hay Camry 2.5Q 2013

MaximaAT

Xe hơi
Lại có bác đồng máu với em rồi, em là fan của Nissan. Vợ già quá nên muốn cưới vợ trẻ. Hôm trước em có bài về Teana này khi em vào Nissan Hà Đông bảo dưỡng cho con vợ già của em, thực sự là thèm :D

Nếu bác nào đã chạy Nissan thì sẽ thấy gầm bệ cực chắc, máy cực bền. Nhiều cụ nói là với tiền này làm cho Merc C hoặc Bim 3 cho sướng cái thằng người, nhưng với em thì tính là ăn chắc mặc bền, C hoặc 3 đều ngon nhưng mà service cũng tốn, thêm nữa là chật trội hơn nhiều.

Haiau

Xe tăng
Thống số và giá của em nó đây

Haiau

Xe tăng
Nếu là em, em sẽ chọn Nissan ;)

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Cụ nào giải ngố cho em món hộp số này cái.

Sao em cứ thấy Nissan nói là Xtronic CVT, nó là cái quái gì? có khác gì cái hộp số CVT của đời trước không? Ưu nhược của hộp số CVT này như thế nào?

hoangminhtnvn

Xe điện
Em mới đọc được cái này, dịch chưa chuẩn lắm

CVT (truyền động biến thiên liên tục) không giống như hệ thống truyền dẫn thông thường mà sử dụng bộ bánh răng cố định. CVT của Nissan được đánh giá cao với ưu điểm tiết kiệm nhiên liệu và khả năng tăng tốc liền mạch, Nissan là hãng đầu tiên trên thế giới cung cấp CVT cho động cơ lớn 3,5 lít.

Tăng tốc liền mạch

CVT là hộp số tự động sử dụng hai ròng rọc với một vành đai thép chạy giữa chúng. Bên cạnh việc liên tục đổi tỷ số truyền động của nó, CVT đồng thời điều chỉnh đường kính của "ròng rọc" và truyền mô-men xoắn từ động cơ và "ròng rọc định hướng" truyền mô-men xoắn tới các bánh. Với vô cấp thay đổi của tỷ số truyền động, CVT có thể tránh được sự thay đổi sốc và cho lái xe cảm giác lái trơn tru hơn.

Tăng khả năng và hiệu quả

Trong XTRONIC CVT, nhờ các bánh răng tỷ lệ phạm vi từ thấp đến cao (gear) được mở rộng, động cơ luôn đạt được một tỷ số truyền động tối ưu, nhờ ròng rọc và dây đai thép cải tiến và có hiệu suất cao ATF (tự động truyền chất lỏng). Với một tỷ số truyền cơ động và điều khiển chính xác cao, CVT cung cấp khả năng tăng tốc vượt trội và tiết kiệm nhiên liệu.

Cải thiện hiệu suất năng động và cảm giác tăng tốc mạnh mẽ

Nissan đã cải tiến hệ thống điều khiển điện tử và các thành phần hệ thống thủy lực dưới sự kiểm soát của nó. Ngoài ra, thông qua một ATF (số tự động) hiệu suất cao giúp tăng cường phản ứng và sự ổn định. Kết quả là, Xtronic CVT thay đổi tỷ lệ nhanh hơn so với phiên bản trước khoảng 30%. Với khả năng này, công nghệ CVT của Nissan giúp xe có được khả năng tăng tốc tức thời theo chân ga.

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Nếu là em, em sẽ chọn Nissan ;)

http://img.otofun.net:82/qUpload/uploads/2013/T10/20131026_101105.jpg[/IMG

[IMG]http://img.otofun.net:82/qUpload/uploads/2013/T10/20131026_100931.jpg

Cụ Hải Âu qua chụp ảnh mà không thuê e làm mẫu à? Ủng hộ e chục cái coi.
E thắc mắc mỗi điều này nữa: tại sao các dòng cao cấp của niss như infi q70 hay 80 vẫn dùng hộp số có cấp trong khi CVT nhiều ưu điểm như vậy! Hay như vậy mới có thể thêm cần số thể thao trên vô lăng. Cụ nào khai sáng cho e với

volga-lada

Xe tải
Nội thất này không phải Cam 2.5Q, bác dìm hàng quá :)
So giá con này với 2.5Q LD của cụ định mua thì cụ còn dư con morning 2014 nữa đấy. Giá nó đã loanh quanh tỷ 7 chưa đăng ký rồi. Cụ ảo quá!

Chỉnh sửa cuối:

bum

Xe buýt
Cụ phải vào box TOY làm thớt nữa mới công bằng :D

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
So giá con này với 2.5Q LD của cụ định mua thì cụ còn dư con morning 2014 nữa đấy. Giá nó đã loanh quanh tỷ 7 chưa đăng ký rồi. Cụ ảo quá!
Úi giời. Cụ ngó lại bài cụ haiau ở trên cái. Cụ ảo quá =))

raklei

Xe điện
E thắc mắc mỗi điều này nữa: tại sao các dòng cao cấp của niss như infi q70 hay 80 vẫn dùng hộp số có cấp trong khi CVT nhiều ưu điểm như vậy! Hay như vậy mới có thể thêm cần số thể thao trên vô lăng. Cụ nào khai sáng cho e với
Hôm lâu rồi e xem trên tivi ở canada nói về dòng xe sang của nhật, ko chỉ infinity mà cả một số dòng của lexus, acura đều dùng động cơ và hộp số công nghệ cũ. Họ lý giải rằng công nghệ cũ tuy ko hiện đại nhưng về mặt ổn định, về mặt độ bền thì đã được kiểm định hàng chục năm nay rồi. Đấy có thể là quan điểm về thiết kế của bọn Nhật nó thế khi ưu tiên vấn đề độ bền lên trên những cái khác.
Ngay dòng xe hybrid của Toy, chỉ khi nó chứng tỏ hoạt động ngon lành trên prius nó mới triển khai dần dần sang các dòng xe bán chạy khác như camry, highlander rồi mới chuyển tiếp sang lexus.

vietduong

Xe buýt
Hôm lâu rồi e xem trên tivi ở canada nói về dòng xe sang của nhật, ko chỉ infinity mà cả một số dòng của lexus, acura đều dùng động cơ và hộp số công nghệ cũ. Họ lý giải rằng công nghệ cũ tuy ko hiện đại nhưng về mặt ổn định, về mặt độ bền thì đã được kiểm định hàng chục năm nay rồi. Đấy có thể là quan điểm về thiết kế của bọn Nhật nó thế khi ưu tiên vấn đề độ bền lên trên những cái khác.
Ngay dòng xe hybrid của Toy, chỉ khi nó chứng tỏ hoạt động ngon lành trên prius nó mới triển khai dần dần sang các dòng xe bán chạy khác như camry, highlander rồi mới chuyển tiếp sang lexus.
bằng chứng là con Land Cruiser Prado 2014 giá gần 2 tỷ mới ra vẫn dùng hộp số 4 cấp =)) thế mà các cụ cứ bảo con Sunny dùng hộp số 4 cấp là lỗi thời (:|

Bông 04

Xe hơi
Morning 2014 nào giá 100 củ Cụ chỉ em cái em múc 2.5Q ngay, Cụ không ảo mà nét quá :))

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com

Galaxy_tours

Xe tải
E vote 1 phiếu cho CAM. Ngon bổ rẻ lành ah :)

tuan_ga

Xe hơi
Em đã chạy thử cả 2, thấy Teana mới công nhận ngon, đi sướng & cảm giác lái ko nhẹ hều hều như Cam Q. Mỗi tội option dành cho ghế phía sau thì ko được bằng Cam Q. Nên cụ lấy để tự lái thì nên lấy Teana, còn có lái xe thì nên lấy Cam Q. Ông anh em lấy Teana nhưng phải đợi 2 tuần nữa mới có giấy tờ để đi đăng ký, đó là điều cụ cũng cần quan tâm (b)

newvip

Xe tải
Cụ ơi Teana ăn đứt cam cụ ah, giá thì cụ đàm phán xuống 1.350 đc đấy. Hôm no em mới hỏi vu vơ mà cũng đc giá đó rồi

volga-lada

Xe tải
Úi giời. Cụ ngó lại bài cụ haiau ở trên cái. Cụ ảo quá =))
Cụ cũng ảo nhé, em post theo kiểu otofun đấy nhé! Cụ đọc lại conment của em và của chủ thớt đi! Ý em nói là cái xe camry nhập ở trang 2 cơ....hì:P

Chỉnh sửa cuối:

cuncon0686

Xe tải
Teana cho nó lạ cụ ơi. Nếu ko lăn tăn về giá. Teana e nghĩ nó cũng sẽ km vài chục củ như các hãng khác thôi

tiger_beer

Xe hơi
theo em biết thì CVT không dùng cho những xe cần công suất lớn. Vì thế các hãng xe vẫn phát triển hộp số có cấp để tăng tốc nhanh hơn mà ngày càng mượt hơn.