Giúp em với Matiz kêu ken két

clinteatwood

Xe máy
Các cụ giúp em với, xe gấu nhà em đi chậm chậm vào đường xấu xấu một tý là cứ kêu ken két ở phía khoang sau hay ở ngoài vọng vào gì đó rất khó chịu, đường xấu hẳn thì lại chả thấy sao cả. Em đã thử mở cửa xe nhẩy lên nhún ầm ầm thì cũng không thấy kêu gì cả, mang vào gara thì lại chả thấy nó kêu gì, em tẽn tò mang xe về thì lại kêu như mà làm ý. Các cụ có cao kiến gì giúp em với~X(

anhtho

Xe ngựa
Cụ ngồi ngay ở xe, mang vào tận hãng mà cũng ko mò ra chỗ kêu, thế mà tả lên trên of như này là làm khó các cụ ở đây rùi.
Xe em cũng có hồi hơi xóc nhẹ là kêu lách cách rất khó chịu. Mãi mới phát hiện ra là em để quên cái kính chống chói ở chỗ đồng hồ công tơ mét. Nhiều khi những cái nho nhỏ ấy mà làm rất khó chịu.

clinteatwood

Xe máy
Em hỏi hi vọng có cụ nào bị như em thì chỉ giáo ạ, hoặc có cụ nào am hiểu hệ thống cơ cấu của nó thì có thể phán được là chỗ này có thể chạm chỗ kia dẫn tới kêu ken két như thế, các bác gara bảo bệnh nhẹ nên không quan tâm lắm :(

diahinh

Xe đạp
cụ xem cái vòng bi sau ấy

Hien_Matiz

Xe buýt
Con Matiz của mình thì có hiện tượng kêu roèn roẹt khi đi số 3-4-5 mà non ga, mỗi khi kêu như vậy mình đạp côn vào thì lại hết.
Kêu to nhất là lúc đang đi số 4-5 mà giảm ga đột ngột.
Chẳng biết bệnh gì? Chữa có tốn kém không?
Tks các bác.