GLK 2011 hay Mazda CX5 2013?

anhtuanvu_hn

Xe hơi
Nói chung CX 5 dc mỗi cái rộng hơn chứ chả có cửa gì so với GLK!

RTC

Xe đạp
=)) GLK 2011 đến kỳ sửa chữa rồi, nếu xe cũ TOYOTA còn lăn tăn chứ, xe Đức cũ thì ..... Vod 1 phiếu cho CX5

dungvit

Xe hơi
2011 thì cũng 3-4 năm rồi, máy 3 chấm nặng xác, em vote CX5 hơn.

Chỉnh sửa cuối:

soul_seeker

Xe đạp
Đang tìm glk, đọc xong các cụ ý kiến ý cò về cx5...vẫn máu GLK :)

Nganha75

Xe buýt
Cx5 cũng là lựa chọn tốt, đi xe mới có cảm giác thích và nâng niu.
Nhưng khi cụ lái thử GLK thì cụ sẽ nghiền hơn vì hệ thống lái và cách âm của xe. Đặc biệt là khi cụ đi đường xấu và lầy cát.
Nói về bảo dưỡng thì thật ra không tốn bao nhiêu, chỉ loanh quanh thay dầu vài triệu/ năm, vài năm thay lọc gió, xăng... hết vài triệu. Đơn giản là GLK rất lành.
Thế nó mới đau đầu để cân nhắc cụ nhỉ. Chứ nếu CX5 vs Rav4, thì cụ múc luôn CX5 cho hợp lý.
Mà cụ chủ cố thêm vài chục củ tìm múc luôn em đời 2013 luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Nganha75

Xe buýt
Theo em thì bác nên lấy CX 5, cảm giác chạy tốt và tiết kiệm xăng + công nghệ mới nữa. Còn thằng bạn em đi em GLK được 3 năm giờ thấy giống em MeKong quá
Cụ hiểu chưa nhiều về xe cụ nhỉ?

Pham Vinh

Xe buýt
Hi các bác, em là chim non lần đầu mua xe , e đang phân vân quá giữa Mazda CX5 mới 100% hoặc GLK 2011 :(
CX5 thì đc cái xe mới tinh , công nghệ Sky Active mới, options có vẻ đa dạng hơn, chi phí bảo dưỡng rẻ hơn , phụ kiện nếu mất cũng rẻ hơn v.vv
Nhưng GLK thì rõ ràng là đẳng cấp hơn , cảm giác lái hay hơn ( còn gì hơn k các bác Mec bổ sung em tham khảo với ạ )
E lăn tăn vì giá CX5 mới cả tiền thuế ra biển = 1ty3 cũng tầm GLK lướt rồi ạ
Cụ ơi, nếu CX5 1 cầu thì xe lăn bánh chi phí khoảng 1 tỷ 2 thôi cụ ak.

Tienthinh

Xe tăng
GLK vô đối trong tầm tiền dòng CUV tại Vn, em cũng máu G ái.L à. K hoái.

Porchee

Xe đạp
He he, em thì thích GLK hơn.

ducta

Xe hơi
Để e cho bác lời khuyên nhé. Em trước đây cũng fdax đi GLK300 rồi. Và đã bán mua xe Nhật. Thực ra bác đang đủ tiền mua xe nhưng bác không nố tới thu nhập của bác hàng tháng bao nhiêu. Bác có Vợ và mấy đứa con? Bác là ngừoi kiếm tiền chính trong gia đình ? Thu nhập của bác có ổn định trong vòng 5 năm tới? Còn đây là vài học của e.
Đầu tiên em cũng rứoc e GLK300 mới tinh về, tổng thiệt hại 1,6 tỷ. Hết sạch tiền. Kinh tế bắt đầu đi xuống, khó khăn hơn, các miệng ăn thì cứ ngày càng lớn dần. Chi phí gia đình tăng lên, tiền làm ra ít đi. Trong vòng 2 năm em phải chia tay em nó giá còn có 1,15 tỷ. Đi em nó thì sướng thôi rồi không có con xe nào cùng tầm tiền có thể bì được. Đến giờ em vẫn nhớ về thời gian êm ái đó.

Bác trứoc khi mua xe phải có tiềm lực về tài chính: kiếm ít nhất 30tr mỗi tháng. Xăng của xe GLK300 đi trong phố 14l mùa đông và 15-16l mùa hè. Đi đâu cũng phải gửi xe đàng hoàng để phòng mất gương và logo. Trung bình mối ngày đi 30km thì mỗi tháng hết khoảng 3-4 tr tiền xăng. Thay dầu và lọc dầu bên ngoài ít nhất 3tr/lần.

Bác cứ phân tích kỹ về tiềm lực tài chính rồi háy quyết. Nếu tiền xông xênh thì em khuyên cứ trọn Mer mà đi. Còn tiền còn hạn hẹp thì chọn Nhật ( Đi nó thoải mái tư tưởng) va quệt cũng ko xót như mer. Bảo hành sửa chữa nhanh gọn đâu cũng làm được. Còn nếu đi Mer mà vài hãng thì đơn giản mất 2 tiếng cho thay dầu, 2 -3 ngày nếu phải sơn lại cái gì đó.

Còn bàn về độ sướng và an toàn thì mer là số 1 rồi, Nhật sách dép. Nếu vẫn còn phân vân thì hãy chọn GlK 220 hiawcj 250 cho giảm chi phí aqn uống

audiT

Xe máy
Em biết, em biết nên dứt khoát em ko bao giờ leo lên con BiM với Merc dù ai dụ dỗ. Leo lên rồi chán vợ thì khổ!!!

Yaris39

Xe hơi
Để e cho bác lời khuyên nhé. Em trước đây cũng fdax đi GLK300 rồi. Và đã bán mua xe Nhật. Thực ra bác đang đủ tiền mua xe nhưng bác không nố tới thu nhập của bác hàng tháng bao nhiêu. Bác có Vợ và mấy đứa con? Bác là ngừoi kiếm tiền chính trong gia đình ? Thu nhập của bác có ổn định trong vòng 5 năm tới? Còn đây là vài học của e.
Đầu tiên em cũng rứoc e GLK300 mới tinh về, tổng thiệt hại 1,6 tỷ. Hết sạch tiền. Kinh tế bắt đầu đi xuống, khó khăn hơn, các miệng ăn thì cứ ngày càng lớn dần. Chi phí gia đình tăng lên, tiền làm ra ít đi. Trong vòng 2 năm em phải chia tay em nó giá còn có 1,15 tỷ. Đi em nó thì sướng thôi rồi không có con xe nào cùng tầm tiền có thể bì được. Đến giờ em vẫn nhớ về thời gian êm ái đó.

Bác trứoc khi mua xe phải có tiềm lực về tài chính: kiếm ít nhất 30tr mỗi tháng. Xăng của xe GLK300 đi trong phố 14l mùa đông và 15-16l mùa hè. Đi đâu cũng phải gửi xe đàng hoàng để phòng mất gương và logo. Trung bình mối ngày đi 30km thì mỗi tháng hết khoảng 3-4 tr tiền xăng. Thay dầu và lọc dầu bên ngoài ít nhất 3tr/lần.

Bác cứ phân tích kỹ về tiềm lực tài chính rồi háy quyết. Nếu tiền xông xênh thì em khuyên cứ trọn Mer mà đi. Còn tiền còn hạn hẹp thì chọn Nhật ( Đi nó thoải mái tư tưởng) va quệt cũng ko xót như mer. Bảo hành sửa chữa nhanh gọn đâu cũng làm được. Còn nếu đi Mer mà vài hãng thì đơn giản mất 2 tiếng cho thay dầu, 2 -3 ngày nếu phải sơn lại cái gì đó.

Còn bàn về độ sướng và an toàn thì mer là số 1 rồi, Nhật sách dép. Nếu vẫn còn phân vân thì hãy chọn GlK 220 hiawcj 250 cho giảm chi phí aqn uống
Cụ này khuyên mới là chân tình này. Nhiều tiền thì đi xe Đức, tài chính chưa dư dả thì cố mà kiếm cho nó dư dả rồi lúc đó đi Mer cũng chưa muộn.

cháu lên 3

Xe container
Lần đầu mua xe làm con I10, chạy 6 tháng sau lái giỏi thì mua xe ngon

sungngan

Xe hơi

Cụ phán chuẩn quá

Muon_biet

Xe cút kít
E thì chỉ chạy trong Thành phố là chính , thi thoảng may ra xuống Vĩnh phúc hoặc Ninh Bình .
Trái tim e thì đam mê GLK nhưng lý trí lại bắt theo CX5:(
Theo trái tim là đúng nhất, trái tim quyết định cả sự sống chứ đừng nói gì đên lý trí nhé.

Daothanhtung

Xe tải
Em chạy glk 2009 mà khi lên cx5- 2014 mấy ngày em lại phải đẩy đi để tìm lại glk đây này