[Funland] [Góc chia sẻ] Tìm trường Cấp 3 THPT dân lập cho F1, ko dễ...: ((

khanhtb

Xe điện
e hóng, đang nhức đầu chọn pa 2 cho con , pa1 là Cầu giay mà năm ngoái ₫ chuẩn tận 42 khiếp quá ạh

PAS001

Xe tải
E chốt cho cháu vào LTT rồi Ông giáo à…

minh_viet.78

Xe buýt
Em thấy trường Trần Quốc Tuấn ở Mỹ Đình tốt đấy ạ học phí đâu 3,5 tr cơ sở vật chất của trường ngon luôn năm ngoái con em thì nên em ngắm trường này làm phương án 2 nhưng may là không phải dùng tới

Hoangvan22

Xe máy
là trường tư cháu nhà em đang học nên được đăng ký trước thôi ạ. Marie curie thì chắc tầm giữa tháng này mới thông báo ạ

hơn 10tr là cấp 2 thôi Cụ. Cấp 3 rẻ mà vì chỉ học 1 buổi thôi. Nếu học hệ quốc tế (thêm mấy tiết tiếng Anh) thì đắt hơn tí nữa. Hệ thường loanh quanh 3.5tr thôi.
Marie Curie cấp 3 các khoản phí có cao không bác? Trường này học có ok không ạ? So với Lý Thái Tổ thì cái nào hơn bác có biết không?
Hai trường này còn bán hồ sơ không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Hoangvan22

Xe máy
Các bác cho em hỏi, hộ khẩu ở Hà Đông thì có đăng ký được cấp 3 công lập của các quận khác không ạ? Mỗi học sinh vào cấp 3 thì NV1 là 1 trường công, ngoài ra thêm được 1 NV2 nữa đúng không ạ? Thêm 1 NV2 nghĩa là thêm được 1 trường công sơ cua đúng không ạ, hay là được đăng ký mấy NV2 ạ?
Con em cũng lớp 9 mà em a ma tơ quá, chưa đăng ký gì.

PAS001

Xe tải
Đký online biết kết quả đc nhận luôn à cụ mà cụ chốt xong rồi? E xem web thấy hạn 18/4
E thấy cứ L678 và HK1 L9 đạt HSG và HK Tốt thì LTT ưu tiên trc. Sau thì căn cứ chỉ tiêu công suất

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Các bác cho em hỏi, hộ khẩu ở Hà Đông thì có đăng ký được cấp 3 công lập của các quận khác không ạ? Mỗi học sinh vào cấp 3 thì NV1 là 1 trường công, ngoài ra thêm được 1 NV2 nữa đúng không ạ? Thêm 1 NV2 nghĩa là thêm được 1 trường công sơ cua đúng không ạ, hay là được đăng ký mấy NV2 ạ?
Chết chết . Con mợ lớp 9 chuẩn bị thi đến đít mà vẫn lơ mơ thế !

phuongan

Xe điện
Được đk NV1 ở khu vực tuyển sinh khác nhưng kèm 01 cái đơn trình bày VD nơi ở hiện tại gần kv tuyển sinh mình mong muốn. Bác phân biệt khu vực tuyển sinh nhé: là gồm nhiều quận chứ không phải 1 quận.
Mỗi TS được đăng ký tối đa 3 NV,
Ds khu vực tuyển sinh và mã trường năm ngoái đây

Hoangvan22

Xe máy
Chết chết . Con mợ lớp 9 chuẩn bị thi đến đít mà vẫn lơ mơ thế !
Em tưởng tháng 4 tháng 5 mới làm hồ sơ =((
Với cả tại trước giờ em chưa để ý tới công lập nên em không biết.
Được đk NV1 ở khu vực tuyển sinh khác nhưng kèm 01 cái đơn trình bày VD nơi ở hiện tại gần kv tuyển sinh mình mong muốn. Bác phân biệt khu vực tuyển sinh nhé: là gồm nhiều quận chứ không phải 1 quận.
Mỗi TS được đăng ký tối đa 3 NV,
Ds khu vực tuyển sinh và mã trường năm ngoái đây

Em hơi hiểu hiểu rồi.
Vậy các trường dân lập và chuyên là đăng ký hồ sơ riêng không tính trong các nguyện vọng này đúng không bác?

phuongan

Xe điện
Em tưởng tháng 4 tháng 5 mới làm hồ sơ =((
Với cả tại trước giờ em chưa để ý tới công lập nên em không biết.

Em hơi hiểu hiểu rồi.
Vậy các trường dân lập và chuyên là đăng ký hồ sơ riêng không tính trong các nguyện vọng này đúng không bác?
Vâng, các trường dân lập là đk hs riêng, chuyên thuộc Bộ Đk hs riêng, chuyên thuộc sở đk theo form quy định và thi theo lịch của Sở GD HN.
Chuyên: SP, KHTN, CNN, KHXHVNV riêng
Chuyên: Ams, Nguyễn Huệ, CVA, Tây Sơn: chung.

Hoangvan22

Xe máy
Vâng, các trường dân lập là đk hs riêng, chuyên thuộc Bộ Đk hs riêng, chuyên thuộc sở đk theo form quy định và thi theo lịch của Sở GD HN.
Chuyên: SP, KHTN, CNN, KHXHVNV riêng
Chuyên: Ams, Nguyễn Huệ, CVA, Tây Sơn: chung.
Vâng, vậy em hiểu rồi.
Ban đầu em định đăng ký có 3 trường là chuyên Nguyễn Huệ, Lương Thế Vinh, và Marie Cuire, thế thôi ạ.
Vậy theo như bác nói thì em sẽ có kỳ thi sở đề chung và thi Sở chuyên. Vậy thì em nên đky là NV1 chuyên là Nguyễn Huệ, nộp thêm hồ sơ trường Lương Thế Vinh và Marie Cuire, trường nào gọi thì học trường đó, ưu tiên theo thứ tự 1,2,3 như trên.
Công thêm em sẽ đky NV1,2,3 công nữa đúng không ạ. vì đằng nào cũng thi đề chung Sở. Vậy theo bác em có nên đăng ký thêm NV1 Quang Trung Đống Đa nữa không ạ? Ngoài ra thì nên đăng ký trường nào trên tuyến Metro gần gần ga để làm NV2,3 bác nhỉ?
Tại em cứ đăng ký theo ưu tiên gần nhà và dễ đi tầu điện bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

phuongan

Xe điện
Vâng, vậy em hiểu rồi.
Ban đầu em định đăng ký có 3 trường là chuyên Nguyễn Huệ, Lương Thế Vinh, và Marie Cuire, thế thôi ạ.
Vậy theo như bác nói thì em sẽ có kỳ thi sở đề chung và thi Sở chuyên. Vậy thì em nên đky là NV1 chuyên là Nguyễn Huệ, nộp thêm hồ sơ trường Lương Thế Vinh và Marie Cuire, trường nào gọi thì học trường đó, ưu tiên theo thứ tự 1,2,3 như trên.
Công thêm em sẽ đky NV1,2,3 công nữa đúng không ạ. vì đằng nào cũng thi đề chung Sở. Vậy theo bác em có nên đăng ký thêm NV1 Quang Trung Đống Đa nữa không ạ? Ngoài ra thì nên đăng ký trường nào trên tuyến Metro gần gần ga để làm NV2,3 bác nhỉ?
Tại em cứ đăng ký theo ưu tiên gần nhà và dễ đi tầu điện bác ạ.
Bác ơi năm nay con nhà bác thi mà sao bác hỏi em nhứng câu như con hx thi vậy ạ? 😂

Lịch thi của sở đây, chuyên sở thi từ 10/6.
Em ngại gõ quá, GVCN sẽ hướng dẫn chi tiết khi điền form bác nhé.
Túm lại nhóm trường tư LTV, Marri, PHC, ĐDT, TQB, thực nghiệm, NSHN, ĐTĐ...có phương thức tuyển sinh riêng, nhắm trường nào tìm hiểu quy cách của trường đó, một số tuyển 20-30% theo điểm sở, còn lại là thi riêng.
Các trường công theo list + chuyên sở thi theo lịch trên.
Chuyên Bộ thi lịch riêng, ko liên quan điểm sở.
P/S bác search ngay trên diễn đàn có mấy thớt về thi vào 10 các năm trước rồi, đọc kỹ là thừa thông tin.

khanhtb

Xe điện
cụ nào ctac ở ngành cho hỏi sao HNoi vuong gì chưa công bố thi mấy môn đc vậy

Hoangvan22

Xe máy
Bác ơi năm nay con nhà bác thi mà sao bác hỏi em nhứng câu như con hx thi vậy ạ? 😂
View attachment 8437095
Túm lại nhóm trường tư LTV, Marri, PHC, ĐDT, TQB, thực nghiệm, NSHN, ĐTĐ...có phương thức tuyển sinh riêng, nhắm trường nào tìm hiểu quy cách của trường đó, một số tuyển 20-30% theo điểm sở, còn lại là thi riêng.
P/S bác search ngay trên diễn đàn có mấy thớt về thi vào 10 các năm trước rồi, đọc kỹ là thừa thông tin.
Ôi cảm ơn bác nhé.
May quá hôm nay em vào thớt này ngó.

Hoangvan22

Xe máy
View attachment 8437095
hehe, mà em rón rén hỏi tiếp là bác lấy thông tin lịch thi ở đâu thế mà sao em tìm không thấy nhỉ. hic.