[Funland] Gọi điện thoại yêu cầu lên CAP đăng ký bước 2

huytoan87

Xe hơi
Tuần trước em cũng nhận được cuộc gọi như này, tiện đúng lúc đang nấu trong bếp nên em úp nồi lên điện thoại gõ cho vài phát.

reloaded

Xe tăng
Vk em cũng bị gọi, sau vợ hỏi" mày đọc cho chị cái số phone của cskv" thì stop :)
Nó gọi cho gấu em, còn nói cả tên cskv khu em nữa. Giờ dữ liệu cá nhận bị lộ quá nhiều, các cụ mợ cẩn thận.

Bemagauvn

Xe điện
hừm. mấy anh khu vực hay lộng hành nhể
mấy năm trước còn gọi đòi cấp sdt của người thân trong gd. em éo cho. mệ kiếp.
À mấy bạn CA Phường thì chỗ quen biết nhiều việc cũng thông cảm cho các bạn ý cụ.
Các bạn cũng biết là sai nguyên tắc nhưng ở khu vực biết nhau rồi thì linh hoạt 😃. Đang nói xưng là quận củng kiểu ất ơ đang bàn thôi ạ.

VCHDHN

Xe container
Định danh mức 2 giờ HN làm chỗ nào các cụ nhỉ ngoài quận, huyện mình đang khẩu, tới chỗ nào làm được nữa.
Sao tụi lừa đảo nó k gặp những người giờ này còn chưa làm và k biết mức 2 làm ở đâu thế này nhể :))

hoathaneitc

Xe buýt
Sao tụi lừa đảo nó k gặp những người giờ này còn chưa làm và k biết mức 2 làm ở đâu thế này nhể :))
=))) nó lừa rồi nhưng ko được cụ :)) đợt chị CA khu vực gọi về làm mà em lười quá, đang tìm hiểu thì về quận huyện có khẩu, nếu tới CAP nào cũng được thì sẽ tiện hơn, nếu cụ biết thì có thể chỉ mà, đâu cần phải khịa thế cụ, đời mà chưa biết ai hay hơn ai :D

VCHDHN

Xe container
=))) nó lừa rồi nhưng ko được cụ :)) đợt chị CA khu vực gọi về làm mà em lười quá, đang tìm hiểu thì về quận huyện có khẩu, nếu tới CAP nào cũng được thì sẽ tiện hơn, nếu cụ biết thì có thể chỉ mà, đâu cần phải khịa thế cụ, đời mà chưa biết ai hay hơn ai :D
Hơn chứ. Giờ cụ mức 2 thời em mức 3 thì hơn hay kém :))

Mytv

Xe điện
Hic, thật giả lẫn lộn, hum nọ CA phường gọi để nhắn F1 lên phường ký giấy định danh biển số xe máy thì em tưởng bọn lừa đảo nên mắng luôn, thế là cán bộ phải qua tận nhà để làm :((
Hi. Mấy hôm trc có cậu gọi số f1 nhà e xưng là xxx. Cậu ấy nói tên A thay cho đồng chí B ở Phường nhà e. Cậu xxx nói con e chưa làm định danh trên Vneid mức 2. E bảo f1 hiện nay ko có nhà thì cậu ấy nói cần làm luôn để báo cáo sếp. Cậu ta sẽ khai giúp e chỉ cần e nhắn otp gủi vào số f1 thôi. E đang định chởi cho trận thì giật m nhớ ra số này e mua cho f1 làm tài khoản định danh. Ko hề liên lạc hay cho bất kì ai nên khả năng là xxx thật. Nghĩ vậy e bảo thôi để tôi làm luôn bh. Vừa làm xong thì cậu xxx gọi lại cảm ơn. Tí thì chửi oan cậu trẻ cskv mới về Phường:))

Thật giả lẫn lộn h chả biết đâu mà lần.

duongctt

Xe tăng
E cũng bị gọi, xong e bảo của e hiện ở mức 2 rồi giờ lại bảo lỗi là sao? A bận đi làm ko lêb đc... lằng nhằng 1 lúc thấy gợi ý là ko thì e cho số của a lên CA thành phố để tí có người trên ấy họ gọi cho a làm online nhé... e bịa bừa 1 cái tên hỏi: "có phải vấn đề này trên TP là phòng a ABCXYZ làm ko để a gọi thẳng a ấy luôn mày đỡ phải quan tâm, trước ông ấy khăng khăng là cả nhà a đều ở mức 2 rồi giờ ở dưới lại nói là chưa đc, làm ăn thế thì chết :)) ... e chưa kịp nói hết đã thấy dập máy rồi, đến hôm nay cũng phải hơn 1 tuần rồi mà chưa thấy cán bộ nào liên lạc lại. Làm ăn thế thì chết :))
Em bị gọi lên tận sở vì có giấy triệu tập từ tận trong Đà Nẵng, em bảo: tao đang ở sở đây, mày ở phòng nào, tòa nhà nào tao qua luôn xem đứa nào giám triệu tập tao? Thế là nó cúp mịa nó điện thoại.
Nó gọi cho cho em bảo chưa cập nhật định danh lên mức 2, 3, 4 gì đấy, đề nghị ra phường cài đặt. Em bảo: mày ở phường đúng k? đưa đt tao gặp thằng Tuấn, năm ngoái nó cắt khẩu để tao nhập khẩu vào SG rồi thì liên quan mẹ gì đến bọn mày nữa mà đòi cập nhật? Tịt, cúp máy.

alo090

Xe máy
em nó còn bảo lên quận, em bảo biến bà chúng mày đi, chẳng biết thật hay giả nhưng mấy tuần chẳng thấy gọi lại ;))
Em cũng bị gọi lên quận giống cụ đúng dịp đang nghỉ lễ 30/4 vừa rồi. Em bảo đang nghỉ lễ không ở HN thế là nó chuyển sang bài hỗ trợ từ xa, may mà vẫn tỉnh:)

Traisuonggio

Xe buýt
y như cụ, nó vừa gọi cháu sáng nay, nói là c.a huyện sẽ gọi lại
khác là nó bẩu cháu là b3

BMW X11

Xe điện
y như cụ, nó vừa gọi cháu sáng nay, nói là c.a huyện sẽ gọi lại
khác là nó bẩu cháu là b3
081 344 5501.
Đây là số của đồng chí Minh phường nhà vừa gọi tôi.
Các bác cư xử với đồng chí ấy lịch sự nhé, chả gì cũng là cán bộ áo xanh.

Và, nghe máy càng lâu càng tốt ạ.

Laminar

Xe máy
Bọn này không biết mua đâu được đúng số CCCD với sdt nên gọi đến là đọc vanh vách đúng thông tin luôn, chỉ tiếc là có vẻ data cũ chưa khớp với địa chỉ hiện tại nên chỉ cần hỏi ngược anh đang ngồi ở phường mấy, quận nào là ú ớ ngay.

Ranfer

Xe buýt
vấn để nghiêm trọng nhất là sao nó có thông tin điện thoại và tên của mình cùng lúc! hay có khi nào bị hack?

kientran2004

Xe hơi
Đây là lừa đảo để dẫn dắt các cụ mợ tải link giả mạo về điện thoại để chiếm quyền điện thoại rồi bọn nó tìm cách đăng nhập/kích hoạt lại các app ngân hàng/chứng khoán, lấy thông tin thẻ … nhằm chiếm đoạt tiền trong tài khoản (chuyển tiền đi, bán chứng khoán rồi ứng tiền và chuyển tiền, tất toán tiết kiệm online rồi chuyển tiền thực hiện giao dịch online bằng thẻ …). Do vậy các cụ cảnh giác là rất tốt rồi nhưng cũng truyền thông đến ông bà, vợ chồng, con cái nhé, bạn bè nữa thì càng tốt 😄

Traisuonggio

Xe buýt
081 344 5501.
Đây là số của đồng chí Minh phường nhà vừa gọi tôi.
Các bác cư xử với đồng chí ấy lịch sự nhé, chả gì cũng là cán bộ áo xanh.

Và, nghe máy càng lâu càng tốt ạ.
Cụ là ng thân cái thằng gọi cháo hay j mà nắm rõ thế
Nó gọi cháu 1 lúc lâu
08.14.23.23.12
Bảo chiều c.a huyện gọi lại mà tới bay giờ vẫn chửa thấy j

BMW X11

Xe điện
Cụ là ng thân cái thằng gọi cháo hay j mà nắm rõ thế
Nó gọi cháu 1 lúc lâu
08.14.23.23.12
Bảo chiều c.a huyện gọi lại mà tới bay giờ vẫn chửa thấy j
Thì đồng chí Minh nhà tôi xưng tên vậy thì tôi biết vậy.
Ảnh cứ nói, tôi cứ nghe, thi thoảng tôi lại dạ vâng rất dõng dạc.
Cũng được dăm phút ạ.

tytum

Xe buýt
Cty em có người vừa dính, may xử lý nhanh reset máy chưa mấy gì

nguoimang

Xe buýt
Em còn tệ hơn, 2 lần CA phường gọi xong giới thiệu sang CA Quận làm định danh, tất cả 4 người gọi em, em trêu tí cho vui
Tuần sau cậu CA phường gọi thật bảo lên Phường làm mình ừ à không biết thật giả thế nào làm cậu ấy phải tới tận nhà để nhắc.
Nói chung là thông tin cá nhân bị rò rỉ - cũng quan ngại phết đấy

duongctt

Xe tăng
Em còn tệ hơn, 2 lần CA phường gọi xong giới thiệu sang CA Quận làm định danh, tất cả 4 người gọi em, em trêu tí cho vui
Tuần sau cậu CA phường gọi thật bảo lên Phường làm mình ừ à không biết thật giả thế nào làm cậu ấy phải tới tận nhà để nhắc.
Nói chung là thông tin cá nhân bị rò rỉ - cũng quan ngại phết đấy
Chỗ em thì bác trưởng thôn gọi từng người một: tối nay có cán bộ CA xã về nhà văn hóa hướng dẫn, cài đặt cho mọi người, đề nghị mang theo đt và cccd. Chứ cán bộ không làm việc qua đt, cũng k bắt dân lên UB xã trong giờ hành chính. Chính vợ chồng em làm lại căn cước lúc 9 giờ tối tại UB xã đây, ban ngày cán bộ cũng phải để cho dân đi làm chứ.
Vậy nên thằng nào gọi trong giờ hành chính, tự xưng là cán bộ xã XXX thì các cụ cứ mạnh dạn trả lời: bố đang bận đi kiếm cơm, thích thì tối vào nhà văn hóa thôn bố tiếp. Toàn bọn lừa đảo đấy mà.