Gọi hồn KF bị chết lâm sàng hôm 13.6

nambombom

Xe buýt
Câu chuyện là thế này.

Ngày hôm qua (13.6), e đến cơ quan sớm khi trời còn mưa nhỏ. Để xe ở bãi đỗ của cơ quan trong tư thế 2 bánh trên vỉa hè, 2 bánh dưới lòng đường. Sau 3 tiếng mưa dữ dội, em ra cổng cơ quan ngắm thì lênh láng nước, sóng vỗ bồm bộp, ngấp nghé dưới sàn xe em một chút.

Chiều, 3h nước đã rút hết, em xin phép lãnh đạo cho về sớm để về đưa Gấu đi có việc cực kỳ quan trọng. Trèo lên KF, ấn start mà chỉ thấy đồng hồ sáng lên rồi lại tắt. Thử lại vài lần vẫn k được (kể cả tháo Smartkey đút vào ổ). Chỉ thấy chân phanh bị bó cứng (nhưng vôlăng thì vẫn mềm), thỉnh thoảng đồng hồ hiện lên hình cái giầy đạp vào chân phanh, đèn check động cơ sáng vàng. Sốt ruột quá, đúng lúc việc cần và lúc vội thì vợ 2 dở chứng. Em nghi có thể nước vỗ bì bõm dưới sàn có khi làm chập cái công tắc phanh (như cụ Cuabien đã từng nói). Đành phải gọi điện cho Gấu, báo cáo tình hình KF đã bất đắc kỳ tử để Gấu đi taxi.

Em lộn lại phòng làm việc, mở máy tính, vào OF tìm lại mấy bài của cụ Cuabien để xem, đồng thời vào KFC tìm số đt cụ Cuabien.

Quay lại với KF nhà em, việc đầu tiên là lấy đồ, tháo cực (-) của ắc-quy ra, mở nắp bình xăng rồi đóng lại...đại khái là một số thao tác cấp cứu như các cụ đã chỉ nhưng KF nhà em vẫn chỉ là cái xác không hồn.

Xác định quả này phải vào mượn cái chiếu của mấy ông bảo vệ để chui xuống gầm tháo công tắc phanh rồi nhưng thôi còn nước còn tát, có bệnh vái tứ phương. Em mạnh dạn gọi cho cụ Cuabien (dù k quen biết, dù k phải là KFC member).

Sau khi tận tình bắt mạch, chẩn đoán lâm sàng, từ đầu dây bên kia, cụ Cuabien hướng dẫn em thực hiện một số biện pháp nhưng chưa có tác dụng. Cuối cùng cụ bảo em chơi quả "hô hấp nhân tạo, gọi hồn cưỡng bức" (tức là đút smartkey vào ổ, vừa đề nổ, vừa dùng hết sức bình sinh đạp chân phanh). Lạ lùng thay vợ em bừng tỉnh cơn mê, rung chuyển mãnh liệt và thân thuộc như mọi ngày.

Cụ Cuabien kết luận là vợ em chẳng sao cả mà chỉ "mộng du" tí thôi (đại khái là có thể do thời tiết như vậy nên có sóng điện từ nào đó khác, làm xe đọc thông số của smartkey lỗi, nên phải reset lại). Phóng như bay đến chỗ Gấu, muộn chút xíu nhưng vẫn là kịp.

Câu chuyện chỉ đơn giản vậy thôi, nhưng em phải viết bài này để CHÂN THÀNH CẢM ƠN CỤ CUABIEN vì thời điểm đó em có việc cực cực cực kỳ quan trọng, không thể không có mặt (nếu KF không chạy thì phải vứt đấy mà đi taxi, mai tính). Đúng là trong cái rủi có cái may. Quả gọi hồn của cụ không chỉ cứu vợ em mà còn gỡ cả cho em tình huống tiến thoái lưỡng nan nữa.

Quả thật là bái phục các cụ quá (vì các cụ mò mẫm ra được, trong khi sách không hướng dẫn hết). Một lần nữa em xin đa tạ cụ Cuabien nhé.

bimbimzinzin

Xe tăng
Ơ, cụ thử tắt máy, đạp phanh mấy lần xem, đảm bảo xe cụ lại bị như vậy đấy! xe nó thế mà. Mà đồng hồ nó bảo cụ đạp pedan (nháy nháy một lúc) thì mới đề nổ được mà. Lần đầu em bị như vậy, nhưng em bình tĩnh nhìn đồng hồ nó bảo sao thì em làm vậy, thế là lại nổ ngon

quyluong_3bánh

Xe điện
Nhà em cũng nghĩ là chắc do có thể lúc đó sóng của SK trục trặc khiến vợ 2 cụ ý không nhận ra,mà cụ ý lại cứ đạp phanh dẫn đến bị khóa cứng lại.hihi...
Vợ 2 cụ không sao là ngon rùi! Chia vui với cụ...

thuytrieudo

Xe buýt
Cuabien là nick AB của em đấy, cụ nhìn cái ava của em là hiểu liền nhá :D
Cụ chủ thớt cứ khách sáo quá, nếu mà còn áy náy quá thì cụ mời em và nick AB của em đi nhậu 1 bữa no say hề :))

kiple

Xe tăng
Ôi! cụ Cua này là anh em họ với cụ Hardtop mà! Mồng hai tết còn bỏ cả cuộc vui đi cứu ofer đấy! Nhà êm đọc bài của cụ mà thích quá! Đời cũng có nhiều niềm vui đấy chứ! Nhà êm cũng mấy lần bắc loa với Bí thư rồi! (chỉ ghét thỉnh thoảng lại tắt máy này, mở máy nọ) ;))

khactuyen

Xe tăng
chia vui cùng bác chủ, em cũng vài làn gọi và nhờ cụ Cuabien tư vấn, phái công nhận cụ Cuabien quá nhiệt tình và am hiểu.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
OF vĩ đại!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

saphia1115

Xe buýt
Thế mà kụ chủ thớt không vào KFC nhể?

KMN2010

Xe tăng
Ôi! cụ Cua này là anh em họ với cụ Hardtop mà! Mồng hai tết còn bỏ cả cuộc vui đi cứu ofer đấy! Nhà êm đọc bài của cụ mà thích quá! Đời cũng có nhiều niềm vui đấy chứ! Nhà êm cũng mấy lần bắc loa với Bí thư rồi! (chỉ ghét thỉnh thoảng lại tắt máy này, mở máy nọ) ;))
Em là em lưu hết số nhà bác Cua, có mà chạy đằng trời. Heheheheeee

thtvuf

Xe điện
hay thật...chúc mừng cụ !!!

MayMan

Xe tăng
hoan ho anh Kua. bac may nhe, chuc mung bac.

zippor

Xe buýt
Cái vụ ngày Tết còn đi cứu ofer e cũng được bác Cua kể rồi, vui ra phết. Thế mà lần đầu e nghe giọng bác Cua thấy lì xì ra khói, e tưởng bác í chắc như bê tông. Ai ngờ đâu giang hồ có nhiều sử ký về bác ý thế. Chúc mừng cụ chủ đã gọi được hồn e nó. May thế chớ lị. Cơ mà để e nó tắm mưa và ngâm nước ngày hôm ý đúng thiệt là hơi xót xa đấy cụ chủ nhỉ. Em chả dám làm thía.

thanhkung

Xe máy
Nhân đọc bài của cụ, nhớ ra hôm nọ có anh bạn bị hỏng xe, mình chả biết chỉ đâu, bảo ông bạn cứ gọi cho cụ Hardtop, thế là đc cụ tư vấn nhiệt tình, mặc dù mình chả biết cụ HT là ai, ông bạn thì càng ko biết. Thế mới biết tình người còn dào dạt lắm kác kụ nhỉ
Em chưa có cơ hội gia nhập với các cụ ở một chi hội cụ thể nào, nhưng trong điện thoại em đã lưu sẵn số mấy cụ oách oách rồi, thế nào cũng có dịp làm phiền các cụ. Nhà em cũng KiaCerato mà em chưa có cơ duyên với KFC

Getz5324

Xe điện
những chuyện như vậy có lẽ chỉ trong OF mới có , em thật sự thấy rất vui :x

thanh_hoi2010

Xe đạp
Cụ Cua biển nhiệt tình thật. bác chủ thớt cho em số ĐT cụ Cua với, để chẳng may vợ hai em trái gió trở trời có việc gì thì em còn nhờ cụ í. Cám ơn cụ Cua trước.

convoi

Xe buýt
Ngưỡng mộ cụ Cua quá. Mừng cho cụ chủ thớt. Bao giờ nhà cháo có Gả Rán, xin nhập hội các cụ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

hunken_vn2000

Xe hơi
cũng may cho cụ là nước chưa tràn vào lỗ mũi vợ 2 cụ đấy.nếu ko thì cụ ko gọi được hồn V2 đâu>

nambombom

Xe buýt
Cuabien là nick AB của em đấy, cụ nhìn cái ava của em là hiểu liền nhá :D
Cụ chủ thớt cứ khách sáo quá, nếu mà còn áy náy quá thì cụ mời em và nick AB của em đi nhậu 1 bữa no say hề :))
Nhìn cái nick với cái ava của cụ nghe nó cứ giống giống với cái tên Rockband "Thủy Triều đỏ" ấy. Còn vụ nhậu, thực ra em cũng thèm mời cụ nhậu thật luôn đấy. Nhưng vụ này chắc còn phải có duyên nữa cụ nhở.

HangB2

Xe điện
đọc cái tiêu đề tí ngất
hoan hô cụ cua biển (thủy triều đỏ) vì tinh thần OF của cụ!