Golf - môn dành cho quý tộc

Vietkid

Xe điện
Vâng, giá golf ở Việt Nam cũng đắt, vì còn ít sân, nhưng mà ở Thái 1900 baht thì chẳng rẻ đâu, cũng khoảng 50$ còn gì bác, ở Thái nhiều sân chỉ có vài trăm baht thôi bác ạ.

Vietkid

Xe điện
Hà Nội Golf Club hả bác, vẫn là đánh thử sân chứ khai trương chính thức đâu bác nhỉ.

suncom

Xe đạp
Vietkid nói:
Hà Nội Golf Club hả bác, vẫn là đánh thử sân chứ khai trương chính thức đâu bác nhỉ.

Hôm 20.7 vừa rồi bác có đi không? Có khi em gặp bác rồi ấy nhể. Chưa khai trương chính thức nhưng chơi được rồi.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Cái môn này là cái môn em thích nhất, em thích vì chơi môn này không vất vả như mấy môn tenít , bóng đá vì cơ thể em to hơn Mypt 1 tý thôi. Nhưng khổ nỗi em vẫn chưa hội tụ được các yếu tô cần thiết nên chỉ biết ngắm nhìn. Em cũng đã ra quyết tâm là sẽ học môn này nhưng chưa ấn định thời gian, khi nào hội tụ đủ các yếu tố cần thiết bác nắng còm dạy em cái nhá.

Vietkid

Xe điện
Hì, hôm trước em đến mới là đánh thử miễn phí, nhưng mà công nhận sân này đắt, cả phí lẫn thẻ member.
Hay là bác lên Tam Đảo đi, nhưng mà em đi từ sớm, bác đi cùng hướng dẫn em với.

P/S : Em đi hôm 5/8 bác ạ, được cái ở đấy là của bọn Nhật nên caddie ngoan.

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Em PM cho bác rồi, chứ không anh em mình lại thành chat chit ở đây mất.

@Suncom: em lọ mọ post bài chia xẻ tý đỉnh khơi phong trào thôi, rồi ngồi dựa cột nghe các bác chơi rồi tiếp, chứ em đã cầm gậy bao giờ đâu nà ? :) Bác ui đi cùng xem cho biết có được không bác ? Mà thôi tý nữa ra 65 gặp rồi bàn chương trình luôn bác nhé .

CỬU VĂN LONG

Xe container
Bác Cuty à, bác chơi sân nào thế cho em theo với

Lambo

Xe máy
Chào các bác, xin lỗi các bác vì lần trước chưa có nick nên iem mượn nich bác z4 viết bài.

Báo cáo iem đã có mặt, Bác M6, Vk,Mb có hay lên sân không, iem đang dự giải bóng đá trong OHFC, nên dạo này không lên sân đều, xuống tay nhanh quá các bác ợ.

Hôm qua có ông bạn Austraylia sang VN, iem mời đi Vântrì, iem được có 1 par còn đâu là toàn điểm cao nhất lớp các bác ợ.

Lại học giỏi nhất lớp roài. Các bác hôm nào đi thì alo iem đi cùng nhé.

Speedvn

Xe tải
Em bổ sung là môn này chơi từ 10 tuổi đến 90 tuổi, già quá đi xe chơi (cart) nên chơi cả đời, cả nhà 3 thế hệ đi cùng nhau được nên khoái, độ chính xác quá cao (bác cứ tưởng tượng coi như bảo một em đứng xa vài trăm mét rồi há miệng ra mời các bác đánh bóng vào lỗ (any hole u want to hit your ball in) thì sẽ thấy khó thế nào. Môn này lại kĩ luật cao, không ồn ào, nói chuyện or thậm chí di chuyển khi người trong nhóm đang đánh nên như là các bác thiền cho đầu óc nhẹ nhàng thư thái và lấy sức chiến đấu môn khác. Chưa chơi thì cho là chán, chơi rồi thì nghiện.

Chi phí chơi ở SG cũng rẻ thôi, ở HN đắt quá, ở SG chơi ở sân Phú Mỹ Hưng 9 holes chỉ 10 usd, driving range (sân tập) thì 30k VND - 80k VND/100 banh. HN sân tập hồ Tây (HN Club) và Láng Hạ đắt lòi, 10-15 usd/lần tập khoảng 100 banh mà các bác xung xung quất 200 banh/time là bình thường. Giá ra sân ở Long Thành cũng rẻ (35usd cho green fee, đi cùng member), Đồng Nai cũng tương tự. Em nói rẻ vì các bác chơi trung bình 4-5h tiếng, chia ra rẻ như tennis. Ở US giá trung bình sân 18 lỗ khoảng 10 usd đến 150 usd tùy giờ và tuỳ sân, em đánh sân 15usd đẹp như sân Đồng Mô. Hy vọng trong tương lai có nhiều sân thì giá sẽ rẻ.

Topic bác post hay quá các bác ơi, em mới chơi môn này, đánh 18 lỗ khoảng 95-100 gậy (beginner) nên đọc càng thích, mặc dù em vẫn chưa rành cái luật drop ball khi mất banh (2 cách, 1 cách là thả quả bóng ngay chỗ quẹo và mắt nhìn ra phía trái, ngược với tay phải thả bóng, 2 là đo khoảng cách 2 gậy từ chỗ banh mất.., vụ này bác nào biết chỉ giáo thêm).

MPV

Xe tải
Speedvn nói:
Topic bác post hay quá các bác ơi, em mới chơi môn này, đánh 18 lỗ khoảng 95-100 gậy (beginner) nên đọc càng thích, mặc dù em vẫn chưa rành cái luật drop ball khi mất banh (2 cách, 1 cách là thả quả bóng ngay chỗ quẹo và mắt nhìn ra phía trái, ngược với tay phải thả bóng, 2 là đo khoảng cách 2 gậy từ chỗ banh mất.., vụ này bác nào biết chỉ giáo thêm).

Sợ cái bác này quá, beginer gì mà chỉ có 95 gậy, bằng người khác chơi ít nhất 1-2 năm.

Bác chơi ở đâu cho em đi theo với(b)

Speedvn

Xe tải
thỉnh thoảng em đánh trúng thôi, có khi lên 108 gậy chứ, em tập đúng 20 buổi ở Driving Range Him Lam - Ba Son SG với coach, tự tập khoảng 15 buổi nữa, ra sân 18 lỗ 5 lần, lần cao nhất 95 và thấp nhất 108, quá là beginner phải không bác. tổng thời gian em chơi chắc 2 tháng thôi, chắc tại em đánh chậm và tập trung thôi bác. Nếu bác ở SG đi tập với coach 1 tháng là ok nếu gặp coach tử tế. Khi nào bác cho em đi ké bác nhé, em chẳng có member gì

Primera

Xe tăng
Hôm rồi lên sân Chí Linh, thấy dân tình toàn đi xe xịn, em sợ quá quay về luôn, đua không nổi. Đúng là toàn quý tộc !!!:

MPV

Xe tải
Primera nói:
Hôm rồi lên sân Chí Linh, thấy dân tình toàn đi xe xịn, em sợ quá quay về luôn, đua không nổi. Đúng là toàn quý tộc !!!:

Ô hay nhỉ, bác đi chơi golf thì cần gì quan tâm đến xe nhể, mà mấy ông đi xe đẹp lên đó chắc gì đã để chơi golf:D

@Speedvn: Tiếc quá, tôi lại ở HN

Primera

Xe tăng
MPV nói:
Ô hay nhỉ, bác đi chơi golf thì cần gì quan tâm đến xe nhể, mà mấy ông đi xe đẹp lên đó chắc gì đã để chơi golf:D
Thì cái diễn đàn này có liên quan gì đến golf đâu mà các bác cũng bàn tán loạn lên đấy thôi, em chen vào tí đúng chức năng đấy chứ !!!
Mà em thấy các bác ý toàn khoe quần áo giày gậy, chứ cái xe nhằm nhò gì. quýs_toọc mà :)) :)) :))

Speedvn

Xe tải
bác vào sân golf mà bác đánh 80 gậy 18 lỗ thì cả làng đi xe đẹp kia chạy lại ôm chầm lấy bác kể cả bác đi xe đạp. vào sân golf thì tập trung vào golf thôi bác, xe cộ kệ nó.
Ở VN mọi người thích đánh set hàng hiệu như Calaway, Taylormade... nhưng em thấy mới tập thì cứ vừa tay là được, bộ của em là Dunlop mới tinh cả set 15 cây cũng chỉ có 250 mà đánh cũng ok.

Google

Xe tăng
Hôm rồi bà Nga (Thung lũng vua) bẩu: Rảnh qua chỗ chị mà chơi, toàn người nhà mờ !
Chẹp! ngại quá, vì đếc biết rì. Nay có bài này roài, sắm mấy gậy lên vụt bỏ bu nó đi, nhờ !

Hic, em nổ tí cho cho fun thoai, tuổi rì !

Maybach Tàu

Xe container
Hihi, nói đến golf thì trước đây em đánh suốt -nghe oai vãi (oánh ở hàng game Thuận Kiều Plaza Q5 có cái trò này 2k xèng, chơi trúng thưởng:D)
Bác nào nói chán dưng mà em nghĩ không chán đâu, chơi kiểu trò chơi cho trẻ em mà mỗi lần bóng suýt vào lỗ cũng tiếc hùi hụi như lô đề suýt trúng ý ạ, mà lô đề là dễ nghiện lắm.:77: :77:

NTVH

Xe hơi
Bác cho hỏi mua gậy ở đâu thì tốt ạ, trong Deawoo, tháp Hà Nội em cũng có thấy bán nhưng toàn Made in China, ko hiểu có xài được ko bác? Em cũng mới tập tọe nhờ bác chỉ giáo cho. Thanhk bác nhé.

santafe

Đi bộ
Đồ hãng mà nó ghi rõ là made in China thì là đồ tốt đấy bác ạ, hai chỗ đó đều mua được tuy nhiên giá hơi đặt. Có điều kiện đi nước ngoài hoặc nhờ mua ở nước ngoài thì hợp lý hơn. Bác có thể vào đây www.tgw.com để check giá rồi so sanh.