Góp ý với MAZDA Ngọc Hồi!

Gia_Khanh

Xe điện
Sau khi góp ý tâm sự với bên cụ VV http://www.otofun.net/threads/296208-garage-vietvoiz-giam-gia-8-cho-chu-the-otofun-vietinbank. E cũng đã nhận được vài pm của các cụ khác, và có 1 cái gara rất đáng được quan tâm đấy cụ, hôm nào e với cụ kiểm tra xem thế nào đi, nếu đúng như cụ kia pm thì đúng tiêu chí: Ngon_bổ_rẻ cực. Cơ mà phải test đã, vì cụ ý cũng là OF ợ.
Hic, cụ góp ý tỉ mỉ quá, e thì nghĩ các cụ OF cũng đều là người cả nên ko thế tránh khỏi có lúc sai sót. Trước đây e nghĩ các gian hàng trên OF sẽ phải phục vụ OFer tốt hơn ở ngoài vì nếu ko tốt sẽ bị các cụ ném đá công khai trên Forum ngay nhưng từ hồi vào OF, e đã có hai lần dùng dịch vụ tại các CH có trên OF và kết quả cả hai lần là KHÔNG HÀI LÒNG cụ ạ ! Mong rằng các gian hàng trên OF sẽ ko làm anh em thất vọng !

tranhoangminh

Xe container
Hic, cụ góp ý tỉ mỉ quá, e thì nghĩ các cụ OF cũng đều là người cả nên ko thế tránh khỏi có lúc sai sót. Trước đây e nghĩ các gian hàng trên OF sẽ phải phục vụ OFer tốt hơn ở ngoài vì nếu ko tốt sẽ bị các cụ ném đá công khai trên Forum ngay nhưng từ hồi vào OF, e đã có hai lần dùng dịch vụ tại các CH có trên OF và kết quả cả hai lần là KHÔNG HÀI LÒNG cụ ạ ! Mong rằng các gian hàng trên OF sẽ ko làm anh em thất vọng !
e nghĩ e ngây thơ nhất cơ, giờ e lại được an ủi phần nào rùi.=))

lxe

Xe buýt
đọc xong thớt này em vui quá vì em đang định tút lại cái tai vợ 2 m3 của em.

Dogia

Xe điện
Mazda Ngọc Hồi chỉ được cái mác hãng Vinamazda, trang thiết bị bóng bẩy...còn thì trình độ thợ thuyền rất kém, cộng thêm quản lý kiểu mậu dịch của Thaco nên rất lởm về chất lượng thật. Em đã làm chuột bạch ở đây từ những ngày đầu tiên, thật chả muốn nói ra nhưng đúng là ko nói ko được. Thợ thì làm công ăn lương, ông làm 10 xe cũng như ông làm 1 xe, chế độ chả có thưởng phạt gì ...nên càng ngày tâm lý càng chán, làm càng ẩu kể cả quản lý. Đồng chí quản đốc giỏi hồi đầu ở đó giờ đã chuyển sang Toy rồi, mấy quản lý tâm huyết thì cũng chuyển hết vì bất mãn...thật đến giờ cái hãng Mazda quay lại VN thì những người dùng xe Mazda quá mừng nhưng chúng nó chọn nhầm đối tác để liên doanh rồi ^:)^

tranhoangminh

Xe container
Mazda Ngọc Hồi chỉ được cái mác hãng Vinamazda, trang thiết bị bóng bẩy...còn thì trình độ thợ thuyền rất kém, cộng thêm quản lý kiểu mậu dịch của Thaco nên rất lởm về chất lượng thật. Em đã làm chuột bạch ở đây từ những ngày đầu tiên, thật chả muốn nói ra nhưng đúng là ko nói ko được. Thợ thì làm công ăn lương, ông làm 10 xe cũng như ông làm 1 xe, chế độ chả có thưởng phạt gì ...nên càng ngày tâm lý càng chán, làm càng ẩu kể cả quản lý. Đồng chí quản đốc giỏi hồi đầu ở đó giờ đã chuyển sang Toy rồi, mấy quản lý tâm huyết thì cũng chuyển hết vì bất mãn...thật đến giờ cái hãng Mazda quay lại VN thì những người dùng xe Mazda quá mừng nhưng chúng nó chọn nhầm đối tác để liên doanh rồi ^:)^
bên này có chú quản lý người miền nam, e thấy cũng nhiệt tình, còn mấy chú cvdv thì xoàng xoàng thôi.

Alone77

Xe container
Hôm trước giới thiệu anh bạn đến bảo dưỡng miễn phí ở đây, khi làm bị nó dỗ ngon ngọt dư lào mà để sửa bình nước làm mát, tổng thiệt hại hết hơn 4 củ, Ra ngoài hỏi chỉ hết củ bảy. Về khóc với em, em chỉ bẩu "Ngu thì chết chứ dại dột gì đâu" :P
Dưng mà với em thì em vẫn đến đây :))

Toyota Celica

Xe container
Nói để các cụ để ý là dù có chính hãng hay chính hẽo thì vẫn phải đứng giám sát thợ làm , và đặc biệt NÊN yêu cầu báo giá từng công đoạn trước khi làm vì nhiều khi những việc nho nhỏ như đánh bóng 1 tý 1 góc ở ngoài lấy 50k nhưng vào hãng có thể là 400k ( quy vào gói đánh bóng 1 bộ phận :) )

Việc sơn nên nghiệm thu ngay lúc sơn xong , chỗ nào ko ưng yêu cầu làm lại ngay ( ở đâu cũng vậy )

Việc sửa các chi tiết hỏng hóc nên tham khảo giá phụ tùng trong và ngoài để tránh bị hớ vì hãng thường giá cao hơn nhiều , phải nói là nhiều do nhập khảu chính ngạch và do LỢI NHUẬN kì vọng nó cao :)

Vinamazda đợt đầu vào có 1 2 cậu thợ làm chuẩn ( chuyển từ Ford sang ) nhưng sau đó em thấy lên làm Quản lý rồi , còn thợ hiện tại làm cũng như các chỗ khác thôi , có chăng là phụ tùng sẵn với gía cao .... :) CHẤM HẾT

+ Đợt vừa rồi bên Vinamazda có đề nghị cung cấp thẻ ưu đãi cho thành viên mazda club , mất vài ba cuộc trao đổi xong lại thấy không thấy một phản hồi gì , thể hiện sự thiếu tôn trọng với Mazda member.

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
E cứ tưởng thớt này bị gỡ rồi, nay mới thấy lại, hôm trc cũng vào đó ktra miễn phí nhưng ko thay 1 cái gì theo cố vấn đề nghị cả !

HMG

Xe máy
cái nước vào lốp phụ thì chắc do xử lý bề mặt trước khi sơn, nhưng làm gầm và cản trước thì sao lại bị e không hiểu? xe e trứoc đi sơn lại cũng nước ngập mấy cm trong lốp phụ, và trước khi vào gara e mua 500k tiền xăng, lúc lấy xe về e đổ thêm 800k nữa cụ ạ.
Để ở chỗ "Dịch vụ chính hãng" mà không bằng để chỗ bãi xe, em cũng bị y như điều 2 của cụ chủ, trước khi vào dịch vụ chính hãng em đổ 500k tiền xăng, hôm sau lấy xe về đến nhà xe hết xăng, nhà em cách chỗ dịch vụ chính hãng của mazda-thaco có 10km, cứ như thế bảo sao chúng nó không bán được xe.

donkihote78

Xe tải
Nói thật với các cụ chứ nhà cháu đi rửa xe thôi bất kể là hàng nào cháu cũng phải để ý từng chi tiết , trong xe để quá nhiều đồ q.trọng lên phải để ý cụ ạ !

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Hơ, em thì chưa thấy vậy bao giờ, mỗi lần em vào đều đề nghị trực tiếp nội dung công việc cần làm abc.., thấy cũng OK. Dù đúng là so với mẫy bác thợ già bên VMC thì kinh nghiệm thợ của Maz Ngọc hồi chưa bằng, nhưng xe em đi vào đi ra lại không bị đổi mât đồ.

Ford focus2011

[Tịch thu bằng lái]
Website
quoctevietauto.com
Cơ chế của Trường Hải làm cho nhân viên bất mãn và khó giữ được người giỏi lắm .. thế nên thợ thuyền làm và chẳng có trách nhiệm gì đâu..

tonic

Xe hơi
Em làm mấy cái vớ vỉn ở đó thì thấy nhân viên cũng khá nhiệt tình.

mazdarx8

Đi bộ
Hôm trước em cũng vừa vào đó kiểm tra, thấy chú thợ làm xe em thái độ thì hời hợt, mấy chú đứng ngoài noí chuyện thì mất mãn ... vào sửa thế các cụ bảo yên tâm làm sao được :((

Chỉnh sửa cuối:

dessert

Xe đạp
Mazda Ngọc hồi mất điểm quá! service kiểu đó thua xa Honda, trước em vào gara Honda giải phóng lúc giao xe em cũng để ý số km thì ko qua 2km, điêiu hòa và âm thanh vẫn ở mức bình thường có chỉnh một chút thôi chứ mấy chú thợ ở đó ko vặn 19 độ như bên mazda ngọc hồi đâu!!!! và thợ cũng ko thay đĩa nhạc của em. Cái này thuộc về quản lý và ý thức đào tạo của nhân viên của Hãng. Nếu thế này thì hơi buồn cho Mazda ngọc hồi, gara đã ít mà phục vụ như thế.... ko biết còn khách nào muốn quay lại để " trao trứng cho ác" nữa ko???. quản lý gara mazda cần xam xét lại!!!!!!!!!!!!!
Agree 99%
Add 1%: nói thế là quá nhẹ nhàng

RAVA

Xe ba gác
Kinh tế suy thoái, chất lượng phục vụ đi xuống, biết trách ai bây giờ.?
-Bác có vẻ lầm lẫn rồi đó, 2 cái này khác nhau và nếu như trong lúc khó khăn như thế này mà vẫn giữ được chất lượng phục vụ thì sẽ có thêm nhiều khách hàng trung thành.

bongleo

Xe hơi
-Bác có vẻ lầm lẫn rồi đó, 2 cái này khác nhau và nếu như trong lúc khó khăn như thế này mà vẫn giữ được chất lượng phục vụ thì sẽ có thêm nhiều khách hàng trung thành.
Cụ nói chuẩn ko chê vào đâu được ạ :) , giờ lúc khó khăn thì càng phải giữ chất lượng dịch vụ mới hòng tồn tại được trên thị trường :)

chicken2005

Xe hơi
Nói thì dễ, là mới khó.... ai chẳng biết vậy nhưng khổ nổi chậm lương, dám sát chặt chẽ và phạt lỗi thì làm sao thợ ngwoif ta toàn tâm toàn ý và thái độ phục vụ khách hàng tốt được, không tin các cụ cứ đưa xe vào mà xem, chỗ nào kém là chỗ đấy có vấn đè về chất lựong phục vụ. Nói vậy để không thể trách họ hết được