GS Ngô Bảo Châu nhận Bắc Đẩu Bội Tinh

TÔN

Xe container
GS Châu đã mang vinh dự về cho người Việt.
Đẫ truyền cảm hứng cho 1 phần thế hệ trẻ.
.
em thấy cái thế hệ trẻ bây giờ ( có em trong đấy ) chả thấy cảm hứng cũng như vinh dự cái giề cả
các bố nhà mình toàn thấy người sang bắt quàng làm họ

taychoi2403

Xe tải
Cụ châu vẫn còn hot nhỉ? Tưởng hết 2011 là hết hot ko ngờ vẫn còn hot đến h

IT_nd89surveyus

Xe tải
tôi không hề dè bỉu gì NBC, vì tuổi tôi cao hơn tuổi NBC nhiều, nên tôi gọi là chú. Tôi chỉ đề cập đến là cái huân chương ấy, có đáng để vinh dự hay không? và tại sao lại phải nhập quốc tịch pháp thôi!
và tôi cũng không thích tranh luận với bất cứ ai, đây là 1 diễn đàn mở, và ai cũng có quyền giữ ý kiến của mình. Còn để thóa mạ nhau, thì ra chợ!
vì ông NBC cho rằng thành công của ông ấy có công rất lớn của nước PHÁP(nơi ông ấy học tập và nghiên cứu trong 1 thời gian dài ) ngoài ra em nghĩ là để tiện cho việc đi lại nên ông ấy lấy 2 quốc tịch

Chỉnh sửa cuối:

dativu

Xe điện
Nếu mình mà có thêm nhiều Đ N Đ thứ hai thì chắc F1 sau này sẽ biết rừng xanh, muông thú qua phim của walt disney mà thui...
Cụ yên tâm, Đ N Đ di cư sang Lào rồi. 30 năm sau chờ cho rừng lớn lên thì F1 của Đ N Đ tiếp tục sự nghiệp tại VN :))

vietran

Xe ba gác
cụ có thấy tư tưởng của NBC ko? nếu tư tưởng đó đc phổ biến ở VN thì có khi VN còn có Apple thứ 2 ấy chứ.
Xh phân công mỗi người mỗi việc. Nếu mỗi người nỗ lực làm tốt việc của mình bằng một phần NBC thôi, và cũng quan tâm đến vận mệnh đất nước như NBC thì nc mình đã thành nc phát triển sánh cùng các cường quốc lâu rồi.

NghiaRex

Xe điện
Xh phân công mỗi người mỗi việc. Nếu mỗi người nỗ lực làm tốt việc của mình bằng một phần NBC thôi, và cũng quan tâm đến vận mệnh đất nước như NBC thì nc mình đã thành nc phát triển sánh cùng các cường quốc lâu rồi.
Thôi các cụ cứ bóng bàn đi, nhiệm vụ của em là đi trông xe đây không mất mát thì phiền lắm ;))

vietran

Xe ba gác
em thấy cái thế hệ trẻ bây giờ ( có em trong đấy ) chả thấy cảm hứng cũng như vinh dự cái giề cả
các bố nhà mình toàn thấy người sang bắt quàng làm họ
Cụ thấy dc mấy người trẻ mà bảo thấy cả thê hệ, hay cụ cho rằng mình đại diện cho thế hệ trẻ????
Những người trẻ mà em dc biết và họ biết về NBC thì ai cũng ngưỡng mộ.

Chỉnh sửa cuối:

NghiaRex

Xe điện
Cụ cho em gởi chiếc xe tăng :D
Xe máy gửi em thu 50k nài, xe tăng cụ chuẩn bị 50tr đi nhá :))

Cụ thấy dc mấy người trẻ mà bảo thấy cả thê hệ, hay cụ cho rằng mình đại diện cho thế hệ trẻ????
Những người trẻ mà em dc biết và họ biết về NBC thì ai cũng ngưỡng mộ.
Ôi cảm ơn cụ nói thay nhời em, em là 1 trong số đậm đậm kia đới ạ ;))

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Thôi mời các cụ bàn tiếp. Còn e thì chỉ nghĩ ngắn là không có cơm ăn sẽ chết. Không có áo mặc đêm nay cũng chết rét. Còn không có bổ đề xã hội vãn sống. Có thể e không nghĩ đc cao sang như các cụ nhưng thực tế nó đúng với xã hội ta thời điểm này.

tan_vld

Xe hơi
GS Châu đã mang vinh dự về cho người Việt.
Đẫ truyền cảm hứng cho 1 phần thế hệ trẻ.
Còn đóng góp gì cho VN, chúng ta phải chờ thôi.
Toán học không giống như làm đỗ giá. Cứ đổ nước vào đậu là 3 ngày sau có giá ăn.
quá chuẩn ạh ... !!!

TÔN

Xe container
Thôi mời các cụ bàn tiếp. Còn e thì chỉ nghĩ ngắn là không có cơm ăn sẽ chết. Không có áo mặc đêm nay cũng chết rét. Còn không có bổ đề xã hội vãn sống. Có thể e không nghĩ đc cao sang như các cụ nhưng thực tế nó đúng với xã hội ta thời điểm này.
cái bổ đề ấy tính lô đc thì có ích hơn ;))

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Có 1 tiến sỹ toán học sau khi rẽ sang làm nghề khác đã nói rằng: ước gì ko học toán bởi trong cs và làm việc tôi chẳng bao giờ dùng đến tích phân, khai căn, ... Trong khi kiến thức toán học thì có quá nhiều mà ko dùng làm gì đc thì những kỹ năng cần có lại ko có.

Viva la vida

Xe tăng
Làm ra cái bát sứ cho cụ Tố buôn, cái PC cho cụ tính lỗ lãi, cái xe cụ cưỡi....cũng cần toán học đấy cụ ạ.
Học ít thì học thêm, không thích học thì đi chơi, cứ chê người trình độ cao hơn, người ta cười cho.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Làm ra cái bát sứ cho cụ Tố buôn, cái PC cho cụ tính lỗ lãi, cái xe cụ cưỡi....cũng cần toán học đấy cụ ạ.
Học ít thì học thêm, không thích học thì đi chơi, cứ chê người trình độ cao hơn, người ta cười cho.
Em ko chê. E chỉ bảo tại thời điểm này, VN cần 1 nhà kinh tế giỏi hơn là nhà toán học giỏi.

kraz255b

Xe điện
Trong thời điểm hiện tại, nghiên cứu khoa học ứng dụng thì có ích cho nước nhà hơn là nghiên cứu khoa học hàn lâm (có thể gọi là cơ bản, cơ sở hoặc lý thuyết v.v. ). Nếu chỉ nghiên cứu cho cái niềm đam mê, hay cho bản thân mình thì ra nước ngoài sống hẳn là hợp lý. Nhưng nhận 1 cái huân chương của nước ngoài vì cống hiến đóng góp cho nước ngoài, chứ không phải cho nơi mình sinh ra lớn lên thì đúng là cũng không nên nói nhiều. Tất nhiên NBC rất biết điều ấy, nên có ai hỏi cũng nói năng rất đúng mực. Chỉ có bọn phóng viên như lũ kền kền ăn xác chết bu lại giật tít, câu view, rồi mấy ông hiểu biết nhiều lại cứ tưởng như mình được thưởng xoắn hết cả lên mà th.ủ d.âm tinh thần nữa!
Tất nhiên là không phải đứa trẻ nào lấy NBC làm thần tượng sau này cũng tìm được 1 cái bổ đề để chứng minh rồi nhận giải thưởng. Nhưng chúng nó chăm học như NBC thì cũng là điều rất tốt.
Việt nam từ bao nhiêu năm nay làm theo chính sách luyện nòi, trường chuyên, lớp chọn (amsterdam, chuyên toán tổng hợp, sư phạm, Lê Hồng Phong, Lương thế Vinh v.v.) từ chuyên toán chuyên hóa chuyên lý v.v. mãi mới tòi ra được NBC! Còn lại những lứa học trò trường chuyên lớp chọn ấy sau này gần như chả ai làm đúng theo những cái ngành học chuyên của mình!
Cái cần là kỹ năng sống, ý thức chấp hành luật, cách cư xử một cách văn minh v.v.v thì không thấy dậy!
Những nhận thức lệch lạc về thần tượng rồi có 1 cái huân chương tận đẩu tận đâu cũng xoắn hết cả lên như mình được nhận ấy chắc cũng hệ lụy từ chuyện này mà ra!

Chỉnh sửa cuối:

humxam75

Xe điện
Trong thời điểm hiện tại, nghiên cứu khoa học ứng dụng thì có ích cho nước nhà hơn là nghiên cứu khoa học hàn lâm (có thể gọi là cơ bản, cơ sở hoặc lý thuyết v.v. ).
Tất nhiên là không phải đứa trẻ nào lấy NBC làm thần tượng sau này cũng tìm được 1 cái bổ đề để chứng minh rồi nhận giải thưởng. Nhưng chúng nó chăm học như NBC thì cũng là điều rất tốt.
Việt nam từ bao nhiêu năm nay làm theo chính sách luyện nòi, trường chuyên, lớp chọn (amsterdam, chuyên toán tổng hợp, sư phạm, Lê Hồng Phong, Lương thế Vinh v.v.) từ chuyên toán chuyên hóa chuyên lý v.v. mãi mới tòi ra được NBC! Còn lại những lứa học trò trường chuyên lớp chọn ấy sau này gần như chả ai làm đúng theo những cái ngành học chuyên của mình!
Cái cần là kỹ năng sống, ý thức chấp hành luật, cách cư xử một cách văn minh v.v.v thì không thấy dậy!
Những nhận thức lệch lạc về thần tượng rồi có 1 cái huân chương tận đẩu tận đâu cũng xoắn hết cả lên như mình được nhận ấy chắc cũng hệ lụy từ chuyện này mà ra!
Chuẩn, vote cụ