Gửi các bác Sale Hanoi Ford

Duonghoa1979

Xe hơi
Còn 1 phuơng án giải quyết nữa là cụ rao bán xuất mua xe đó được mà

siublack

Xe tải
Còn 1 phuơng án giải quyết nữa là cụ rao bán xuất mua xe đó được mà
Phương an nay hay.

Nhưng em thấy nên trả tiền cọc lại cho người ta thì hơn. Làm ăn có lâu có dài, chộp giật dẫu đúng luật thì cũng đâu phải là "phát triển bền vững đâu"

jackiehuy

Xe điện
Phương an nay hay.

Nhưng em thấy nên trả tiền cọc lại cho người ta thì hơn. Làm ăn có lâu có dài, chộp giật dẫu đúng luật thì cũng đâu phải là "phát triển bền vững đâu"
Cụ dùng từ chộp giật chỗ này e ko đồng ý, họ là sale họ coa chỗ đúng của họ, và xử lý như nào cho hợp lý thôi, cụ dùng từ chộp giật e thấy hơi nặng lời quá

hth152

Xe hơi
Ca này khó nhỉ. Nhưng cá nhân e thấy nên giải quyết về tình nếu đúng như hoàn cảnh nhà cụ là vậy!

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Em cũng nghĩ như bác.
Cũng xin chia sẻ nỗi buồn với bệnh tật bố cụ chủ. Quan điểm cá nhân em là không cản. Bố sống thêm được ngày nào hay ngày đấy, chết là hết. Lúc này hưởng chút dương gian nào phải tận hưởng chứ. Nghĩ ngày bé bố mình mua cái ô tô đồ chơi cho mình sao mà thích thế! Thế mà ................ Không biết sau này con mình đối xử với mình thế nào???
Vì lời khuyên này của cụ mà cụ chủ thớt hình như lại tiếp tục chiều lòng Ông cụ tiếp tục lấy xe rồi ạ! Thế là thuận lợi 3 đường rồi, chúc mừng chúc mừng ạ! :)

apolon_vn

Xe đạp
Em cũng nghĩ như bác.
Cũng xin chia sẻ nỗi buồn với bệnh tật bố cụ chủ. Quan điểm cá nhân em là không cản. Bố sống thêm được ngày nào hay ngày đấy, chết là hết. Lúc này hưởng chút dương gian nào phải tận hưởng chứ. Nghĩ ngày bé bố mình mua cái ô tô đồ chơi cho mình sao mà thích thế! Thế mà ................ Không biết sau này con mình đối xử với mình thế nào???
Em vừa vote cụ nhé ;)

laichuanhieu

Xe tăng
Em cũng nghĩ như bác.
Em thấy ý này hay. Theo em, cụ chủ cứ để Ông cụ mua, khi lái thì lựa lời khuyên cụ cẩn thận hoặc đi cùng cụ... nhiều cụ vui vẻ và được thoả mãn đam mê, sống thêm nhiều năm đấy ạ. Em mà bị cản lúc đang máu xe thì có lẽ buồn kinh khủng. May mà chỉ bị cản nhẹ, em trợn mắt... thế là OK

Fexx

Xe điện
Cái này phải thương thảo riêng, khi ký hợp đồng mà 2 bên đủ năng lực hành vi là xong dồi, e quen a H kanu ở đấy

nhanviettuyen

Xe tăng
Chia buồn với Cụ, e nghĩ thật ra các xếp bên Fo cũng là con người nên cũng có tình thôi, chẳng qua cố đấm ăn xôi khi XLT đang ế, Cụ chiều Ông Già cho ông vui, khi Ông Cụ còn đang khỏe và lạc quan yêu đời, có nhiều ng khi phát hiện mình bị bệnh trở nên suy sụp là đi nhanh lắm

minh0075

Xe điện
Chia xẻ với bệnh tình của papa cụ, nhưng cũng phải thừa nhận bác như vậy là gân đấy, có tinh thần quá tốt.
Vụ rút cọc thì theo e cũng ko nên để bên naopf mất hẳn, tìm tỷ lệ chia ra cho 2 bên đều cảm thấy hợp lý.

Thu Hồng

Xe tải
Bác chủ thớt đã lấy xe rồi các bác ạ :)

nguyenduchoang7

Xe tải
trước em làm sale bên ha nội ford 5 năm cái chuyện cọc kiếc chỉ để phòng khách chạy từ hang này sang hãng khác hoặc showroom này sang showroom khác thôi, cụ cứ gọi sale ra ngoai nói chuyện thẳng thắn, chỉ cần cụ không chạy sang mua thằng khác thì sale se hiểu về báo cáo lại là rút tiền ra được, cụ mất cọc sale có được đồng nào đâu. sale cũng muốn giữ khách, giữ quan hệ với cụ để lần khác cụ đến mua hoặc giới thiệu bạn bè, cụ mất cọc cụ tức đếch giới thiệu khách hàng nữa thì sale là người thiệt đầu tiên.

Billduy

Xe tăng
Cụ cản ông già mua xe là cụ sai rồi! Mừng vì cụ đã làm điều đúng. Chúc ông già cụ phấn khởi sống khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Các cụ ơi cho em hỏi 1 chút, ông già em có đặt cọc mua xe Ford Ranger XLT của Ford Hanoi. Ông già em giấu con trai đi mua mà đi với thằng con rể, bịt mồm nó ko cho nói các anh, em đi công tác về mới biết và ko cho ông già mua vì ông già em bị ung thư gan 2 năm nay ko biết chết lúc nào, vậy mà em lên Ford Hanoi xin lại tiền cọc cho cụ nhà thì các bác ý bảo ko trả lại tiền cọc, về lý thì ko hoàn tiền cọc nhưng về tình thì có vẻ các bác Ford Hanoi hơi quá đáng khi lấy tiền của ông già chả biết chết lúc nào.
Ý kiến của các cụ về vấn đề của ông già nhà em thế nào?
Công ty Ford là công ty nổi tiếng về việc làm cho xã hội -> trong trường hợp bên Ford không giả tiền đắt cọc thì cứ viết báo để cho mọi người đều thấy. Không biết phải đòi điếc gì cho mệt

Cuongnguyen88

Xe hơi
Bác phải làm việc với thăng quản lý 1 hoặc giám đốc chi nhánh thì nó mới quyết đc, chứ mấy ông sale thì cũng làm thuê thôi, tiền đâu mà trả. Gặp chóp bu trình bày hoàn cảnh này e nghĩ ng ta sẽ giải quyết ok cho bác.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Bác phải làm việc với thăng quản lý 1 hoặc giám đốc chi nhánh thì nó mới quyết đc, chứ mấy ông sale thì cũng làm thuê thôi, tiền đâu mà trả. Gặp chóp bu trình bày hoàn cảnh này e nghĩ ng ta sẽ giải quyết ok cho bác.
Chết thật, sao cụ lại gọi sếp em bằng thằng :((

Các cụ ơi cho em hỏi 1 chút, ông già em có đặt cọc mua xe Ford Ranger XLT của Ford Hanoi. Ông già em giấu con trai đi mua mà đi với thằng con rể, bịt mồm nó ko cho nói các anh, em đi công tác về mới biết và ko cho ông già mua vì ông già em bị ung thư gan 2 năm nay ko biết chết lúc nào, vậy mà em lên Ford Hanoi xin lại tiền cọc cho cụ nhà thì các bác ý bảo ko trả lại tiền cọc, về lý thì ko hoàn tiền cọc nhưng về tình thì có vẻ các bác Ford Hanoi hơi quá đáng khi lấy tiền của ông già chả biết chết lúc nào.
Ý kiến của các cụ về vấn đề của ông già nhà em thế nào?
Về lý thì họ ko có nghĩa vụ phải trả cọc cho cụ, còn về tình thì cụ mang giấy tờ khám của bố cụ đến gặp giám đốc Hà Nội Ford trình bày em nghĩ ông ý sẽ thông cảm cho thôi.
Theo em thì cụ hãy tận dụng mọi cơ hội ngay lúc này để giúp bố cụ vui vẻ, thoải mái nhất, cụ cần cái gì, thích cái gì trừ khi quá đáng quá còn ko cụ hãy đáp ứng cho cụ, cụ hãy dành nhiều thời gian hơn bện bố cụ đi. Không biết cụ bị đến giai đoạn nào rồi nhưng có điều chỉ 1 thời gian ngắn nữa cụ ko có cơ hội làm những điều tốt đẹp đấy hay đại loại trả ơn sinh thành, dưỡng dục cho bố cụ nữa đâu. Nếu là em, em sẽ để bố mua chiếc xe đó thầm chí còn cổ vũ cho cụ thoả mãn đam mê, sau này mình vẫn bán được cơ mà. Yên tâm ung thư mà bố cụ vẫn lái xe được thì ko sao, kể cả cụ lái trên đường đông. Đến 1 lúc nào đấy bố cụ mệt sẽ ko tự lên lái được nữa thì thôi.
Điều cuối cùng tuyệt đối dấu bố cụ về căn bệnh kể cả a e họ hàng, trừ a e ruột, nhất là hàng xóm càng phải dấu (họ sang thăm rồi nhỡ mồm) sẽ ảnh hưởng rất xấu đến tâm lý người bệnh.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: