Gương-gương cơm hay điện

fangia

Xe hơi
Thứ 6 từ Sơn Tây về Hà nội bị fang vỡ mịe nó gương lái ,,,lên ôtô fun alo ầm ĩ hỏi gương lược thì toàn cái giá trên trời,ko thì gặp toàn chế với độ,,Mình là dân kỹ thuật gặp mấy cái chế tác nửa vời thì ko thích rồi,,gọi cả mấy bác kinh doanh đồ chơi xe hơi trên ''xe 4 bánh fân" quảng cáo thì nghe như rót mật vào tai,lúc vào việc thật thì phải thay con nọ sang con kia,phải cắt phải gọt,phải dũa ,phải đẽo,mà hàng thì thủ công mà giá lại hi-tech..Hành trình chợ giờ bắt đầu.
Lượn qua Đõ Ngọc Du,mấy hàng gương lược,ăn mặc phải hơi bụi bụi chút cho giống thợ,cuối cùng vào được một bác bán gương giữa rừng quan tài(phố này nó bán cả quan tài,kiểu kết hơp cho việc vừa sửa xe và lo luôn đưa đám)
_Chị có gương ALtis đời 2006 ko,gập điện,?
_ Có ,,,cháu ơi mang cho cô thùng gương Altis theo xe ra đây,
- Hàng zin đấy em,4t5,,
---Ngó nghiêng một hồi-mịe con này chăn mình à,papa mày buôn hàng lậu hàng rởm một thời mà định con trăn à,
--- Hàng này hàng lô rồi bà chị,,em lấy lắp cho khách,bà chị phát biểu lại đi
---Hàng nguyên thùng của toy đây mà em lại bảo hàng lô,
--chị có cần thùng ko,em xoay cho,em đánh hàng quảng châu mãi ,bà chị phát biểu nét để thể hiện thiện chí đi,ok được thì vào chung kết nhé

--Thế em là thợ à,,,,sao ko nói sớm,,thợ thì 2 đồng rưỡi(2t5)
-- Chưa nét!
-- Thế em mua bao nhiêu là net,
--em vẫn lấy 2 đồng bà chị à,,mấy nhà bán đồ trong chợ này ngày nào em chẳng qua ((hehe,chém gió tí)
--- đúng 2 đồng 1,em lấy được thì ok,,chị bán cho lấy may,
---- ok
Xong vụ lo vật tư.
Vụ lắp,mình là dân điện tử xxéo phải dân táy máy,ko biết tháo lắp thế nào đây,,,
..,,Kệ nghiên cứư nguyên lý đã.
À ,ko có gì phức tạp,cấu tạo là một môtơ DC ,kèm theo đế nhôm hình trụ gắn lét xo chống lật(bảo sao mấy cái chế bị 2B nó hôn nhẹ lật mịe cả lên)
Quay hai chiều thuận nghịch bằng cách đổi chiều từ trường, có nẫy công tắc điện hạn chế hành trình,,,
Modul chỉnh mặt gương là 2 em moto DC khi có dòng điện sẽ quay một con trục vít.Dạng biến chuyển động quay tròn thành chuyển động tịnh tiến,
lại phải quay ra chợ giờ lần nữa để mua một em rơle,một em công tắc,hết tất cả 35k,
laoy hoay mãi cũng tháo được ra 2 cái gương sau khi tháo hết hai bên ốp cửa,,,là mò tháo được cái ốp ổ khoá điện.(xem phim Mỹ thấy nó lôi ra cả búi,mà mình ko bất chước được nên mất gần tiếng ngó nghiêng,đi ăn cướp ở xứ Mỹ chắc po lít nó cho ăn mấy phát đạn rồi,hix)
có 3 nấc ,clock ,acc,on, đầu tiên định đấu vào acc,nhưng khi thử tét đề khởi động cháu nó không đủ dòng cho tổng phụ tải ,sụt áp ,,,éc,,,
chuyển sang on,dòng từ accu ra có vẻ ổn hơn,,
Xác định chân cẳng rơ le,mắc nối ,đấu,băng dính, ok rồi,,
Tổng thiệt hại,2100k gương +35k công tắc+băng dính dây điưện nhà trồng được.
Thời gian mất gần 3 tiếng,ngu nhất phần tháo lắp vì lần đầu nên chiếm hầu như time,
Tự trả công cho mình bằng một em hàng 300k,mà chiến hữu vừa cho số,
bác nào thích nghịch thì alo em sẽ nghịch cùng nhé

Ngúng Nguẩy

[Tịch thu bằng lái]
Liền ông đích thực ở đây chứ còn tìm gì nữa

accord_89

Xe tăng
em cũng thường hay mày mò, nhưng hễ mò vào là hỏng nên toàn bị thợ cắt tiết. Pác tìm hiểu ở đâu mà đóng vai giỏi thợ giỏi thế.
Chúc mừng Pác đã có bộ gương như ý, do mình tự tay làm nhé. Em mời Pác voka nhé

Camry06

Xe buýt
Tự trả công cho mình bằng một em hàng 300k,mà chiến hữu vừa cho số,
Bác cho em xin cái số và pass nhé! :69:

Có lẽ vì câu này nên Ngúng nguẩy mới khen: Đàn ông đích thực chăng :21:

TechVNS

Xe tải
Tội bác nhỉ, bác chạy Altis mà không thèm mua bảo hiểm à?

totorauxom

Xe điện
bác nào thích nghịch thì alo em sẽ nghịch cùng nhé
Nghịch gương hay nghịch cái chiến hửu vừa cho số à bác

Tran Nam Hai

Xe tăng
Nói thật bác bỏ quá cho k hiểu em ngu hay sao mà đọc mãi chả hiểu bác định nói gì. Bác bị phang gẫy 1 gương mà phải mua cả đôi ạ ? Mà bác mua gương gập điện có sẵn rồi thì còn phải chế cái gì nữa ngòai lắp vào rồi đi dây điện ? Các bác thợ chế là phải làm những con k có gương gập điện sẵn, phải chế mô tơ vào thì mới phức tạp chứ ạ, chứ còn mua gương có gập điện sẵn rồi thì em chả phải dân kỹ thuật cũng mua được :21::))

Em thích mỗi đoạn này của bác này "bác nào thích nghịch thì alo em sẽ nghịch cùng nhé" :)):)):)), em cũng thích nghịch, bắn cho em số đ.t 300k đi bác ui.

quyt

Xe tăng
Cũng tùy xe mới tự chiến được, lý thuyết về động cơ bước thì em nắm vững trong lòng bàn tay kể cả mạch điện điều khiến cũng thế (vì hồi xưa em làm đồ án tốt nghiệp ĐH có liên quan đến cái DC này) nhưng lắp vào xe khó bỏ bu. Tìm được cái động cơ vừa cái gương của mình + lắp thế nào cho nó chắc thì cả là 1 vấn đề ... vì vậy cuối cùng em quyêt định: Gập bằng cơm :21::21::21: và ước mơ: bắt được tiền để đổi xe xịn có gập điện như Matiz SE :)):)):))

Tiền giờ chỉ đủ để tự thưởng hàng 300K thôi!!

giomat

Xe đạp
Bài này hay hơn so với Quy định đấy:21::21::41:

fangia

Xe hơi
pm để lấy số nhé,ở đây dễ bị ban nick lắm :21::21:

fangia

Xe hơi
Nói thật bác bỏ quá cho k hiểu em ngu hay sao mà đọc mãi chả hiểu bác định nói gì. Bác bị phang gẫy 1 gương mà phải mua cả đôi ạ ? Mà bác mua gương gập điện có sẵn rồi thì còn phải chế cái gì nữa ngòai lắp vào rồi đi dây điện ? Các bác thợ chế là phải làm những con k có gương gập điện sẵn, phải chế mô tơ vào thì mới phức tạp chứ ạ, chứ còn mua gương có gập điện sẵn rồi thì em chả phải dân kỹ thuật cũng mua được :21::))

Em thích mỗi đoạn này của bác này "bác nào thích nghịch thì alo em sẽ nghịch cùng nhé" :)):)):)), em cũng thích nghịch, bắn cho em số đ.t 300k đi bác ui.
Xe em nó gập ban đầu bằng cơm và cháo bác ạ,
Còn bác có xiền thì mua dễ quá còn giề,em đâu có bàn về vụ mua,em bàn về vụ nghịch để các bác thích thì nghịch thôi,
xe em vỡ 1 bên,còn một bên chế lần 1 rồi,cũng *** đẽo gọt,những trông cứ như xxx ý,còn số và pass,pác pm nhé,vứt lên đây để em nó cháy sim à:)):))

M6 0409

Xe hơi
Xe bác là Altis à, xe em là Mazda 6 liệu có lắp được cái gương gập điện của Altis không ợ?

2fast2fear

Xe tăng
Đọc bài của bác chít cả cười, voted bác!(b)

superdream

Xe buýt
Kết luận: Tỷ lệ lái xe trên đoạn đường này quan tâm đến nghịch hàng 300k nhiều hơn quan tâm đến nghịch gương điện, pó tay

fangia

Xe hơi
Xe bác là Altis à, xe em là Mazda 6 liệu có lắp được cái gương gập điện của Altis không ợ?
bác thử giữ cái đế vào củ gương 3 con ốc nó trùng lỗ chắc là được

Tran Nam Hai

Xe tăng
Xe em nó gập ban đầu bằng cơm và cháo bác ạ,
Còn bác có xiền thì mua dễ quá còn giề,em đâu có bàn về vụ mua,em bàn về vụ nghịch để các bác thích thì nghịch thôi,
xe em vỡ 1 bên,còn một bên chế lần 1 rồi,cũng *** đẽo gọt,những trông cứ như xxx ý,còn số và pass,pác pm nhé,vứt lên đây để em nó cháy sim à:)):))
Thì em thích nghịch mà bác :)):)), bác p.m cho em số và pass đê, nhớ cho em cả cái tên bác để bảo lãnh và giá trần giá sàn nhé :6:, chứ em yếu bóng vía k đóng giả thợ được như bác đâu ạ :21::21:. Mà bác p.m nhanh nhé, khả năng kiềm chế cái sự sung sướng của em nó kém nắm, hehe. Kể ra có hơn 2 củ bộ gương gập điện brand-new giá có hơn 2 trệ thì cũng đáng nghịch đây, xe em gương gập bằng cơm hàng 2nd hàn vá bét xà nhè rồi mà giá cũng thế, pó tay mấy ông nghiện :77::77:

Chỉnh sửa cuối: